[Funland] Các cháu sẽ Đi học trở lại

Trạng thái
Thớt đang đóng

staccato

[Tịch thu bằng lái]
Vấn đề không phải hết năm hay hết tháng…thì dịch nó mãi mãi thế này.. Mà cái bọn nó nghĩ ra vaccine, nghĩ ra thuốc… nó đã buông rồi… nó biết 100% có 10 năm thì covid luôn tồn tại dù có tiêm 10 mũi vaccine.
Chẳng nhẽ mợ mắt ld nhà ta suốt ngày lê la khắp thế gới… đi ngoại giao xin vaccine ……mà cái bọn nó nghĩ ra vaccine nó bây giờ cũng trả tin vaccine mũi 4 mũi 5 nữa.. nó cho dân nó miễn nhiễm tự nhiên rồi.
t……. Trừ khi thả anh Việt A ra anh ý làm vaccine hay thuốc thì còn khả dĩ
TQ ko có trong cái ds đậm đậm cụ tự sáng tác ra nhé.

lucky123

Xe hơi
Tóm lại là cứ online thôi.
Phó giám đốc Sở Giáo dục và Đào tạo Hà Nội Phạm Xuân Tiến khẳng định sở chưa có chủ trương cho học sinh từ lớp 1 đến lớp 6 của 12 quận nội thành đi học trở lại từ ngày 1/3 như thông tin một số phương tiện thông tin đại chúng đăng tải.

ca_kiem

Xe container
Nhanh thật con em đã báo kiểm tra giữa học kỳ II rồi 😹

HVuong8888

Xe tải
Phó giám đốc Sở Giáo dục và Đào tạo Hà Nội Phạm Xuân Tiến khẳng định sở chưa có chủ trương cho học sinh từ lớp 1 đến lớp 6 của 12 quận nội thành đi học trở lại từ ngày 1/3 như thông tin một số phương tiện thông tin đại chúng đăng tải.

Ko thể hiểu được cái lũ làm chính sách ngồi trên! Cứ như trên mây vậy, dự kiến rồi bác bỏ dự kiến, cứ như trò đùa vậy! Hay là chúng nó tiêm thuốc xịn quá ko có khả năng nhiễm nên đẩy dân ra khỏi vùng an toàn

thngaylangthang

Xe ngựa

Học online bọn trẻ kon kó nhiều kỹ năng hay, độc, lạ mừ trước đây chưa từng kó ... :)

Hoàng tử bóng đêm

Xì hơi lốp
Vấn đề là phải điều tra về giá kit test, nhiều cụ lại bảo test làm gì cho lãng phí. Tại sao bệnh đã đc gần 3 năm mà giá kit test lại vẫn cao như vậy???

QAZ

Xe container
Vấn đề là phải điều tra về giá kit test, nhiều cụ lại bảo test làm gì cho lãng phí. Tại sao bệnh đã đc gần 3 năm mà giá kit test lại vẫn cao như vậy???
Ko thể hiểu được cái lũ làm chính sách ngồi trên! Cứ như trên mây vậy, dự kiến rồi bác bỏ dự kiến, cứ như trò đùa vậy! Hay là chúng nó tiêm thuốc xịn quá ko có khả năng nhiễm nên đẩy dân ra khỏi vùng an toàn

Nửa năm trước, Hanoi làm 1 quả test toàn thành phố hàng triệu dân, tốn mấy chục triệu đôla, bắt ra được đâu như 19 (mười chín) ca F0, xong rồi chả để làm xxx gì !

Bây giờ, chúng nó lại bắt các trường tự test như này, thì nếu là hiệu trưởng, các vị có cho bọn trẻ con đi học không, hay là tốt nhất kệ cụ học sinh ở nhà cho nhanh :

Như trường tôi có 73 lớp, sĩ số trung bình mỗi lớp 36 học sinh. Nếu 1 ngày ở 60 lớp có F0, cứ tạm cho là mỗi lớp chỉ có 1 F0 thì nhân lên cũng đi tong 2.000 bộ test. Coi như giá mỗi bộ test rẻ 70.000 đồng, thì tổng số tiền nhà trường phải mất là 140 triệu đồng. Khả năng test gộp mẫu nhanh là khó với y tế của trường. Một tuần đi học dính 3 ngày như thế thì một tháng như vậy, tiền đâu cho đủ. Nhà trường nào và phụ huynh nào chịu cho thấu?

Chỉnh sửa cuối:

thngaylangthang

Xe ngựa

duongphong

[Tịch thu bằng lái]
Việc hệ miễn dịch tự đánh tế bào mình thì đâu có mới nhỉ? Và đây là nguyên nhân của hậu COVID. Những ai đã bị rồi sẽ giảm khả năng chuyển nặng tới 90%, nhưng phải cẩn thận khi y tế quá tải thì chẳng ai giúp được có khi nhẹ lại hóa nặng.

COVID không thể biến mất, còn ta cũng chẳng còn nguồn lực nào mà trốn nó mãi. Hãy học cách vượt qua nó 1 cách tối ưu, bảo vệ những người già cả. Sợ hãi mãi chẳng giúp được gì.

Về việc đi học lại. Theo em nên hi sinh rạp chiếu phim, lễ hội, tụ điểm ăn chơi hơn là giáo dục.

Nhiều học sinh trở lại trường với kiến thức bằng "không" dù chỉ còn 3 tháng kết thúc năm, cô Ngọc được động viên mạnh dạn cho các bé lưu ban.​

Có bao nhiêu nơi sẵn sàng cho hs lưu ban hay vì sĩ diện các phụ huynh lại xin xỏ cho lên lớp? Chúng ta có cách nào giảm tải kiến thức năm học tiếp theo và bổ sung lại lỗ hổng của năm qua chưa?
Thằng ku nhà em nói. Lớp con có 1 bạn quên cầm bút. 1 bạn cộng 2 lần vẫn sai. Em cứ tưởng đùa, nhưng cháu nó bảo thật :D

huongdo03

Xe tăng
Lớp con nhà em hnay có 1 môn mà các con off ở lớp còn cô onl ở nhà. Lớp vẫn 2 bạn f0 và nghỉ 1/3.

staccato

[Tịch thu bằng lái]
Trên chỉ đạo LINH HOẠT mà, ra bao nhiêu "kịch bản" đón đầu tích sự gì đâu.

chaytim

Xe điện
Nửa năm trước, Hanoi làm 1 quả test toàn thành phố hàng triệu dân, tốn mấy chục triệu đôla, bắt ra được đâu như 19 (mười chín) ca F0, xong rồi chả để làm xxx gì !
Em báo cáo cụ là em ko tiêu đồng đô la nào trong mấy chục triệu kia đâu cụ nhé,
Nói các cụ đừng chửi chứ cái hồi phường lùa dân ra như lùa vịt để chọc mũi (đúng kiểu đi từng ngõ gõ từng nhà), em toàn next, vì em cảm thấy thật vô bổ, chả để làm gì, chưa kể ra tụ tập đông người lại lây cmnl

staccato

[Tịch thu bằng lái]
Em báo cáo cụ là em ko tiêu đồng đô la nào trong mấy chục triệu kia đâu cụ nhé,
Nói các cụ đừng chửi chứ cái hồi phường lùa dân ra như lùa vịt để chọc mũi (đúng kiểu đi từng ngõ gõ từng nhà), em toàn next, vì em cảm thấy thật vô bổ, chả để làm gì, chưa kể ra tụ tập đông người lại lây cmnl
E cũng thế, đợt đó ai đến gõ cửa đuổi luôn, bị mấy đứa bạn (rất chăm chỉ test) chửi là ko chịu làm theo chỉ đạo nhà nước, giờ mấy đứa gặp em á khẩu :))

THực ra cũng chẳng "chống đối" gì đâu nhưng cứ tụ tập đông người là em né ;))

chaytim

Xe điện
E cũng thế, đợt đó ai đến gõ cửa đuổi luôn, bị mấy đứa bạn (rất chăm chỉ test) chửi là ko chịu làm theo chỉ đạo nhà nước, giờ mấy đứa gặp em á khẩu :))
Cụ thăng hạng chưa ạ?
Em vẫn F1, hồn nhiên đi qua bao mùa dịch, mới bị cưỡng chế chọc mũi mỗi 1 lần :D

staccato

[Tịch thu bằng lái]
Cụ thăng hạng chưa ạ?
Em vẫn F1, hồn nhiên đi qua bao mùa dịch, mới bị cưỡng chế chọc mũi mỗi 1 lần :D
E ko test, toàn đóng cửa ru rú trong nhà lv on lai từ Tết đến giờ nên chả biết, ngoáy mũi 1 lần hồi đi chích vx lần 1.

Trạng thái
Thớt đang đóng