[Funland] Các cháu sẽ Đi học trở lại

Trạng thái
Thớt đang đóng

Khoai Cún

Xe tăng
Mợ cho em gửi cái ôm đến "con chị" kèm lời động viên con chịu khó đợi thêm tý nữa nhé, để các cô dọn dẹp vệ sinh trường lớp đẹp đẽ đón các con, @};-
Sáng nay em đi qua cổng trường C1, nhìn cảnh các con chắc là lớp 1, xếp hàng cô giáo dẫn vào trường, bố mẹ đứng nhìn bên ngoài cổng, xúc động ứa nước mắt ạ.
Niềm vui giản dị mà hơn 1 năm trời giờ các con mới tìm lại được,
Cảm ơn cụ ạ. Chắc tiếng lòng PHHS tha thiết quá, trường mở ngay rồi ạ, chiều nay vừa có thông báo đổi lịch đi học, mai khối lớp 6 được đi học và có bán trú ngay. Group phụ huynh tíu tít như mở hội, em cũng trốn về sớm 🤣, về nhà đã thấy cặp sách của con để gọn gàng cùng bình nước, khẩu trang, đồng phục.
Em vừa giục 2 nhóc đi ăn tối còn kịp học, con cười ầm lên bảo mẹ quên à, con có học onl nữa đâu. Thế là cả 3 mẹ con thong thả chờ bố về ăn cơm cùng, đỡ tất tả.

Diep1979

Xe điện
sáng đưa nhóc nhà em đi học, bỡ ngỡ như ngày đầu đưa con vào lớp 1 :))

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Có cụ nào biết qui định: Học sinh sau khi test nhanh âm tính phải ở nhà thêm 7 ngày không ạ.
Em đang điên tiết lên vì cô giáo nhắn vậy. XIn văn bản hướng dẫn thì chưa thấy trả lời.

Leean

Xe tăng
trong thớt này không còn thấy những comment đề nghị tiếp tục học online cho hết năm nữa nhỉ?
không còn những thành phần phản bác và gieo rắc con ngáo ộp covid nữa kia như "không đùa được, bạn em nhà có người bị thế này the kia" ... bla bla, các tỉnh thành khác người ta đã đi học lại từ lâu dù ca nhiễm vẫn tăng hàng ngày, SG cũng tăng đều vậy thôi, mọi việc vẫn tiếp diễn, có cái gì khủng khiếp như những cái miệng tuyên truyền gieo rắc cái nỗi sợ hãi vì thiếu hiểu biết đâu?

Chỉnh sửa cuối:

Leean

Xe tăng
Có cụ nào biết qui định: Học sinh sau khi test nhanh âm tính phải ở nhà thêm 7 ngày không ạ.
Em đang điên tiết lên vì cô giáo nhắn vậy. XIn văn bản hướng dẫn thì chưa thấy trả lời.
Các sở Y Tế trong này người ta bỏ cái quy định đó lâu rồi, F0 không triệu chứng được đi làm từ lâu rồi
chụp kết quả test âm tính là đi học lại rồi, chỉ có cái HN nhiêu khuê, hỗn loại trong điều hành giữa các cấp nên nó mới vậy thôi

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
chụp kết quả test âm tính là đi học lại rồi, chỉ có cái HN nhiêu khuê, hỗn loại trong điều hành giữa các cấp nên nó mới vậy thôi
EM xin văn bản thì cô chưa gửi.
Bực mình thật cụ ạ. Tuần này đã phải ở nhà rồi. Tuần sau lại ở nhà tiếp thì hết năm học mất.
Biết trước thế này chả nhẽ không khai báo gì. Làm người công dân có ý thức đâm ra lại nhiêu khê.

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Con e cấp 2 đi học được 2 tuần rồi cụ ah. Nhưng giờ bạn nào nhiễm thì bạn ấy nghỉ cách li thôi. Các bạn khác vẫn học bt.
Thấy lớp con em cũng thế, có bạn nhiễm lần 2, tự động nghỉ, khỏi đi học lại bình thường, F1 đi học bình thường ko phải nghỉ như giai đoạn trước :)
Các con vui, bố mẹ vui!
Hôm qua đọc bài 1 bạn, con 8 tuổi mà nghiện game tới kinh khủng, nghĩ thương cả con và bố mẹ đó...

Leean

Xe tăng
Bực mình thật cụ ạ. Tuần này đã phải ở nhà rồi. Tuần sau lại ở nhà tiếp thì hết năm học mất.
Biết trước thế này chả nhẽ không khai báo gì. Làm người công dân có ý thức đâm ra lại nhiêu khê.
Làm người trung thực chẳng có gì là sai cả cụ ạ, chỉ là cái thể chế hiện tại nó tạo ra những cái trái khoáy do năng lực điều hành và trình độ công chức của bộ máy công quyền thôi.
xem ra cơ chế quản lý và mức độ thích ứng của bộ máy quản lý trong SG vẫn tốt hơn ngoài kia, người ta có khuynh hướng phá rào ( cầm đèn chạy trước ô to) vị cái độ lag trong thực hiện chỉ đạo từ cấp thành phố đến cập tổ dân phố, cái này tốt nên khuyên khích và nhân rộng

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Thấy lớp con em cũng thế, có bạn nhiễm lần 2, tự động nghỉ, khỏi đi học lại bình thường, F1 đi học bình thường ko phải nghỉ như giai đoạn trước :)
Các con vui, bố mẹ vui!
Hôm qua đọc bài 1 bạn, con 8 tuổi mà nghiện game tới kinh khủng, nghĩ thương cả con và bố mẹ đó...
Nhà em cô giáo còn bảo test âm tính phải ở nhà thêm 7 ngày nữa. K hiểu qui định ở đâu ra. Xin văn bản chưa được

nissantiida

Xe điện
Có khi cô giáo và có thể cả hiệu trưởng của con cụ là thuộc dạng sợ Covid như con ngáo ộp, bị mọi tin tức về Covid dọa cho sợ.
Nếu nhà trường làm sai thì báo lên phòng/sở giáo dục để chấn chỉnh cụ ạ.

Matxech

Xe container
Con e lớn rồi mà hôm qua đi qua cổng trường thấy các cháu đi học tíu tít vui ghê
Chưa bh tắc đường mà ko thấy bực

ca_kiem

Xe container
Có rất nhiều cụ con học lớp 1, và hôm nay là khai giẳng offline 😂, mời các cụ có con học lớp 1 cho ý kiến
Con e lớn rồi mà hôm qua đi qua cổng trường thấy các cháu đi học tíu tít vui ghê
bọn nhà em hôm qua đi học về rất vui.. mặc dù cả ngày không dc oánh game online.
Cảm ơn cụ ạ. Chắc tiếng lòng PHHS tha thiết quá, trường mở ngay rồi ạ, chiều nay vừa có thông báo đổi lịch đi học, mai khối lớp 6 được đi học và có bán trú ngay. Group phụ huynh tíu tít như mở hội, em cũng trốn về sớm 🤣, về nhà đã thấy cặp sách của con để gọn gàng cùng bình nước, khẩu trang, đồng phục.
Em vừa giục 2 nhóc đi ăn tối còn kịp học, con cười ầm lên bảo mẹ quên à, con có học onl nữa đâu. Thế là cả 3 mẹ con thong thả chờ bố về ăn cơm cùng, đỡ tất tả.
con mợ chắc học tư.. chứ tất cả các trường công hôm nay vẫn chỉ học 1 buổi, và ko có bán trú. Thấy bảo sang tuần mới có bán trú vì tuần này chưa ký đc hợp đồng ăn uống.
Vừa nãy em qua trường trưng vương .. đông tắc cả đường vì các cháu phải về

thngaylangthang

Xe ngựa
Em thấy tắc đường nhưng cũng ko thấy bực :)

fundraiser

Xe container
trong thớt này không còn thấy những comment đề nghị tiếp tục học online cho hết năm nữa nhỉ?
không còn những thành phần phản bác và gieo rắc con ngáo ộp covid nữa kia như "không đùa được, bạn em nhà có người bị thế này the kia" ... bla bla, các tỉnh thành khác người ta đã đi học lại từ lâu dù ca nhiễm vẫn tăng hàng ngày, SG cũng tăng đều vậy thôi, mọi việc vẫn tiếp diễn, có cái gì khủng khiếp như những cái miệng tuyên truyền gieo rắc cái nỗi sợ hãi vì thiếu hiểu biết đâu?
Những còm kiểu đó chỉ hù được những người chưa bị F0 thôi, giờ mọi người bị nhiễm rồi kể cả các con nên thấy nó bình thường. Giờ media và một số “lương y” chuyển sang ca bài hậu Covid để hù mọi người đi khám kìa. Cũng doạ được 1 số nhưng phần còn lại nghĩ đến cảnh tự dưng mất mấy củ riêng tiền khám đã thấy ngu ngu rồi.

Leean

Xe tăng
Những còm kiểu đó chỉ hù được những người chưa bị F0 thôi, giờ mọi người bị nhiễm rồi kể cả các con nên thấy nó bình thường. Giờ media và một số “lương y” chuyển sang ca bài hậu Covid để hù mọi người đi khám kìa. Cũng doạ được 1 số nhưng phần còn lại nghĩ đến cảnh tự dưng mất mấy củ riêng tiền khám đã thấy ngu ngu rồi.
Ở trong SG này mọi việc bình thường như dịch chưa từng xảy ra, chỉ là người ta đi đâu cũng mang khẩu trang, hàng quán vẫn bán tấp nập, nụ cười đã trở lại trên những khuôn mặt tiểu thương, bán buôn nhỏ lẻ sau 1 năm gần như chết lâm sàng phải dựa vào mì gói của nhà tài trợ và các mạnh thường quân. Bán buôn cũng sởi lởi và lạc quan hẳn lên.

Một vài người em XH của mình làm việc trong nghành y ở đây chia xẻ một điều mà không ai dám phát biểu chính thức, đó là hiệu quả của 2 mũi tiêm đang suy giảm dần, có người đi test kháng thể chỉ đo được khoảng 20% còn lại, có người thì gần như tụt sạch, lượng tiêm mũi 3 vẫn chưa phủ hết, mới chỉ những đối tượng dễ tổn thương, giờ mà không bị dương tinh và tự khỏi thì để càng lâu thì xem như chẳng còn gì trong người , lúc đấy mà bị thì diễn biến khó lường, dân SG nhiễm cũng khá nhiều, đi đâu cũng thấy hồ hởi báo mình bị rồi và tự khỏi nên tâm lý không còn rón rén làm cái gì cũng sợ lây nhiễm, doanh nghiệp cũng khổ sở vì cái vụ này nhiều. Giờ mà không bị thì để đến lúc nào mới nhiễm, bao giờ mới miễn dịch cộng đồng được, còn phải tập trung nguồn lực để còn khôi phục lại SX nữa chứ

Leean

Xe tăng
Các cụ/mợ ở HN có con được đi học lại chắc đang phấn khỏi, sau một năm nghỉ triền miên, giáo viên rơi rụng hết, trường con mình phải tổ chức tuyển dụng giáo viên hợp đồng để lấp vào chỗ trống, các cô chưa có kinh nghiệm,lúng túng và hậu đậu, phụ huynh ca thán quá trời, mình làm ban đại diện cứ phải vất vả đi nói chuyện và thuyết phục phụ huynh bớt khó tính và yêu cầu cao với giáo viên một chút để các cô còn có tinh thần đứng lớn, tuần rồi vừa có 2 cô nghỉ việc và bỏ lớp luôn, trường phải lao đao bố trí cả cô hiệu phó xuống làm chủ nhiệm tạm thời để gấp rút tuyền giáo viên bù cho số nghỉ dạy và số bị nhiễm covid,

Bọn trẻ đứa nào cũng ngơ ngơ, cô hỏi cái gì cũng quên sạch, dù thi kiểm tra ky 1 online đứa nào cũng điểrm cao và rất cao, giờ các thầy các cô đang xắn quần xắn áo lên để dạy bù lỗ hổng kiến thức, chẳng biết các vị ủng hộ dạy online và khẳng định không có vấn đề gì về chất lượng nghĩ gì với cái thực tế hiển nhiên trước mắt thế này, nghĩ cũng tội, giáo viên hợp đồng thử việc lương chưa tới 3 triệu, cô bảo mẫu tuyển vào giữa tháng nên không được tính lương, quá nhiều chuyện dở khóc dở cười, ban đại diện PH toàn phải tự bỏ tiền ra bù cho các cô để động viên, cô mà nản và bỏ dạy thì lớp lại bị chuyển về online đén hết kỳ hoặc cho đến khi tuyển được giáo viên. Khổ lắm

Chỉnh sửa cuối:
Các cụ/mợ ở HN có con được đi học lại chắc đang phấn khỏi, sau một năm nghỉ triền miên, giáo viên rơi rụng hết, trường con mình phải tổ chức tuyển dụng giáo viên hợp đồng để lấp vào chỗ trống, các cô chưa có kinh nghiệm,lúng túng và hậu đậu, phụ huynh ca thán quá trời, mình làm ban đại diện cứ phải vất vả đi nói chuyện và thuyết phục phụ huynh bớt khó tính và yêu cầu cao với giáo viên một chút để các cô còn có tinh thần đứng lớn, tuần rồi vừa có 2 cô nghỉ việc và bỏ lớp luôn, trường phải lao đao bố trí cả cô hiệu phó xuống làm chủ nhiệm tạm thời để gấp rút tuyền giáo viên bù cho số nghỉ dạy và số bị nhiễm covid,

Bọn trẻ đứa nào cũng ngơ ngơ, cô hỏi cái gì cũng quên sạch, dù thi kiểm tra ky 1 online đứa nào cũng điểrm cao và rất cao, giờ các thầy các cô đang xắn quần xắn áo lên để dạy bù lỗ hổng kiến thức, chẳng biết các vị ủng hộ dạy online và khẳng định không có vấn đề gì về chất lượng nghĩ gì với cái thực tế hiển nhiên trước mắt thế này, nghĩ cũng tội, giáo viên hợp đồng thử việc lương chưa tới 3 triệu, cô bảo mẫu tuyển vào giữa tháng nên không được tính lương, quá nhiều chuyện dở khóc dở cười, ban đại diện PH toàn phải tự bỏ tiền ra bù cho các cô để động viên, cô mà nản và bỏ dạy thì lớp lại bị chuyển về online đén hết kỳ hoặc cho đến khi tuyển được giáo viên. Khổ lắm
Con em lớp 9, cô giáo chủ nhiệm còn đang lo 2/3 lớp của con điểm văn dưới TB vì học online kiến thức rơi rụng hết cả. K biết có thi được vào cấp 3 hay không.

edc

Xe lăn

Nhiều cụ có con đi học, sang học kỳ 2 thi trực tiếp. Nhìn bảng điểm sẽ vỡ mộng.
Sẽ có rất nhiều cháu phải cai nghiện games. Có thêm nhiều cháu đi khám và điều trị bệnh về tâm lý như; trầm cảm, tự kỷ, tăng động... Chưa thấy tác hại covid đối với trẻ nhỏ ở đâu, nhưng tác động đến tâm sinh lý với trẻ nhỏ là quá lớn.
Trên này rất nhiều ông hù dọa covid, cũng rất nhiều ông nói để các cháu ở nhà. Giờ gọi hồn mấy ông ấy xem đang ở đâu :D

Trạng thái
Thớt đang đóng