[Funland] Các chiêu trò lừa đảo khi Mua-Bán BDS

ngominh

Xe điện
Đa phần là theo cảm tính.
Vấn đề trong thớt rất đơn giản là làm sao khi giao dịch cho chặt chẽ, tránh bị lừa mất tiền mất thời gian.
Đi giao dịch mà theo cảm tính nhiều thành phần ngoài xh thích lắm

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
Vấn đề trong thớt rất đơn giản là làm sao khi giao dịch cho chặt chẽ, tránh bị lừa mất tiền mất thời gian.
Đi giao dịch mà theo cảm tính nhiều thành phần ngoài xh thích lắm
Thực tế là đa số mọi quyết định mua nhà là theo cảm tính. Khôn không lại với giời cụ nhé.
Giao dịch mua nhà chả với các thành phần ngoài xã hội thì sao? Chả lẽ gói gọn lại chỉ OFer mua bán với nhau à?

Langthang_Mercedes

Xe container
Cụ hơi bị nhầm, em bị lừa nhiều lần rồi mà vẫn đang vào OF đây. Nguyên luận điểm này đã đủ để không cần trả lời thêm cụ nữa nhỉ? Cứ phải thực tế! :D
Nên đi thẳng vào vấn đề, vòng vo làm gì. Bọn nói lý thuyết trên kia chưa thấy bổ ích thì thực tế nhiều lần của cụ chắc rất bổ ich. Mời cụ chia sẻ!

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
Nên đi thẳng vào vấn đề, vòng vo làm gì. Bọn nói lý thuyết trên kia chưa thấy bổ ích thì thực tế nhiều lần của cụ chắc rất bổ ich. Mời cụ chia sẻ!
Có gì mà phải vòng vo hả cụ? Tụi em vẫn thường xuyên chia sẻ offline mà.
Em lên OF chủ yếu để hóng thôi.

Langthang_Mercedes

Xe container
Có gì mà phải vòng vo hả cụ? Tụi em vẫn thường xuyên chia sẻ offline mà.
Em lên OF chủ yếu để hóng thôi.
Cụ chê topic nói toàn lý thuyết, cụ nói đã trải qua nhiều thực tế, mời cụ chia sẻ thì lại chỉ hóng thôi! Haiz!

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
Cụ chê topic nói toàn lý thuyết, cụ nói đã trải qua nhiều thực tế, mời cụ chia sẻ thì lại chỉ hóng thôi! Haiz!
Cụ không hiểu à?
Thôi nói ví dụ thế này nhé, trong thớt có một trường hợp có cụ nói mua nhà tầm 30-40 tỷ gì đó, dùng số điện thoại tạm gọi là rác để đăng nhu cầu do sợ sale (cò) đeo bám.
Xin lỗi, khách có tiền mua nhà tầm đó chả ai làm thế, và sale (cò) bán những căn nhà tầm đó cũng chả ai đeo bám, họ có cách làm của họ để bán được hàng.
Đó chỉ là một ví dụ nhỏ thôi.
Em xin dừng tại đây để tiếp tục hóng xem có gì hay ho học hỏi, bổ sung kiến thức.

Langthang_Mercedes

Xe container
Cụ không hiểu à?
Thôi nói ví dụ thế này nhé, trong thớt có một trường hợp có cụ nói mua nhà tầm 30-40 tỷ gì đó, dùng số điện thoại tạm gọi là rác để đăng nhu cầu do sợ sale (cò) đeo bám.
Xin lỗi, khách có tiền mua nhà tầm đó chả ai làm thế, và sale (cò) bán những căn nhà tầm đó cũng chả ai đeo bám, họ có cách làm của họ để bán được hàng.
Đó chỉ là một ví dụ nhỏ thôi.
Em xin dừng tại đây để tiếp tục hóng xem có gì hay ho học hỏi, bổ sung kiến thức.
Em hiểu chứ! Nhưng nghe cụ nói cụ trải qua những mấy lần thực tế bị lừa, cụ lại mang lý thuyết ra chê tiếp chứ chả có tý thực tế nào. Phản biện thì dễ, viết bài mới khó, nhất là hồi ký!

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
Em hiểu chứ! Nhưng nghe cụ nói cụ trải qua những mấy lần thực tế, cụ lại mang lý thuyết ra chê tiếp chứ chả có tý thực tế nào. Phản biện thì dễ, viết bài mới khó!
Em nói rồi mà, các bài học kinh nghiệm trong thớt này đều rất quý, tuy nhiên thực tế nó biến ảo lắm. Thôi thì biết đến đâu hay đến đó vậy.

Langthang_Mercedes

Xe container
Em nói rồi mà, các bài học kinh nghiệm trong thớt này đều rất quý, tuy nhiên thực tế nó biến ảo lắm. Thôi thì biết đến đâu hay đến đó vậy.
Cụ có 2 comments, nội dung nhắc lại trong comment này mới chỉ là 1. Comment còn lại em thì nhìn thấy chữ lý thuyết (rõ rồi, topic này toàn cắt từ báo) nhưng cụ nói bản thân trải qua những mấy lần thực tế bị lừa rồi không chia sẻ thêm, có lẽ nào....

ngominh

Xe điện
Thực tế là đa số mọi quyết định mua nhà là theo cảm tính. Khôn không lại với giời cụ nhé.
Giao dịch mua nhà chả với các thành phần ngoài xã hội thì sao? Chả lẽ gói gọn lại chỉ OFer mua bán với nhau à?
Dựa vào đâu cụ bảo đa số mọi ngưòi mua nhà theo cảm tính?
Dựa vào nhiều lần bị lừa của cụ à?
Chỉ có những ngưòi kém hiểu biết chỉ ngồi bốc phết mới làm theo cảm tính trong những việc có thể tìm hiểu kỹ càng trước khi ra quyết định

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
Chỉ có những ngưòi kém hiểu biết chỉ ngồi bốc phết mới làm theo cảm tính trong những việc có thể tìm hiểu kỹ càng trước khi ra quyết định
Dựa vào các giao dịch thực tế đã thành công mà em đã đóng vai trò kết nối cụ nhé, hoàn toàn không phải lý thuyết xuông, OK chưa?

Langthang_Mercedes

Xe container
Thôi cụ, nội câu bị lừa khi mua bất động sản nhiều lần đã nổi tiếng rồi!

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
Thôi cụ, nội câu bị lừa khi mua bất động sản nhiều lần đã nổi tiếng rồi!
Hì hì, đôi ba lần, mỗi lần cọc vội dăm chục do lọt khe không tính hết thì đã đủ là nhiều chưa cụ?
Thế nhé, nổi tiếng trên mạng ảo này cũng chả để làm gì, nhường cụ.

Langthang_Mercedes

Xe container
Hì hì, đôi ba lần, mỗi lần cọc vội dăm chục do lọt khe không tính hết thì đã đủ là nhiều chưa cụ?
Thế nhé, nổi tiếng trên mạng ảo này cũng chả để làm gì, nhường cụ.
Cụ không cần khiêm tốn, cọc trượt cũng gọi là bị lừa thì em bị nhiều lần. Mua BĐS cọc năm chục gọi là tranh mua, sai là bình thường, không đúng nội dung topic này. Ở đây ai cần nổi tiếng đâu cụ!

Chỉnh sửa cuối:

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
Cụ không cần khiêm tốn, cọc trượt cũng gọi là bị lừa thì em bị nhiều lần. Ở đây ai cần nổi tiếng đâu cụ!
Định thôi nhưng cụ có vẻ vẫn chưa chịu hiểu nên nói nốt comment này: cọc trượt (không mua kịp, vẫn mang tiền về, chả mất đồng nào) với bị lừa mất cọc là hai câu chuyện hoàn toàn khác nhau cụ nhé. Nó cũng tương tự như câu chuyện #1 của cụ chủ thớt, song nó cũng xảy ra quá lâu rồi.

Langthang_Mercedes

Xe container
Định thôi nhưng cụ có vẻ vẫn chưa chịu hiểu nên nói nốt comment này: cọc trượt (không mua kịp, vẫn mang tiền về, chả mất đồng nào) với bị lừa mất cọc là hai câu chuyện hoàn toàn khác nhau cụ nhé. Nó cũng tương tự như câu chuyện #1 của cụ chủ thớt, song nó cũng xảy ra quá lâu rồi.
Em viết thêm mà cụ quên không đọc. Mình kết thúc đi vì táo bón là bệnh của cụ chứ không phải của em.

Langthang_Mercedes

Xe container
Vâng, nên thế vì em nghĩ nói chuyện với cụ về lĩnh vực này là vô bổ.
Cụ kết câu kinh quá, cụ nói ra quan điểm, 10 comments tiếp theo không có nội dung gì, toàn lảng tránh câu hỏi trực tiếp, rõ ràng mà vẫn cố vớt vát chê bôi được, em phục!

ngominh

Xe điện
Cụ kết câu kinh quá, cụ nói ra quan điểm, 10 comments tiếp theo không có nội dung gì, toàn lảng tránh câu hỏi trực tiếp, rõ ràng mà vẫn cố vớt vát chê bôi được, em phục!
Cố sửa cmt đấy để thêm câu chê bôi vào. Nãy e đọc thấy ngắn lắm :)))