[Funland] Các "cô", các "thầy", các "thánh", các nhà phong thủy học, kinh dịch hội... sao chưa thấy ai phán gì về dịch Covid19 thế ạ

kamikaze1281

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}

kamikaze1281

Xe điện
Riêng Phật Giáo và Thiên Chúa Giáo thì lấy con người làm trọng tâm của mọi việc trên đời ạ. Còn ba cái kinh dịnh, tử vi, tứ trụ méo gì đấy là thời ăn lông ở lỗ (trình độ lúc ấy như nào thì ai cũng biết) thì iem chẳng tin tẹo nào.
Kinh dịch thì em không rõ nhưng xuất phát từ thời Chu của tàu còn tử vi là từ thời nhà Tống do Hi Di Trần Đoàn sáng lập, ông này cũng dạy cho người mù làm kế sinh nhai gọi là manh phái.
Trong tử vi cũng nhiều phái, sang đến nhà Trần cũng bắt đầu có biến đổi thành tử vi Việt như ngày hôm nay khác hoàn toàn tử vi tàu.
Người Việt giỏi các món này không chỉ có tôn thất nhà Trần mà sau này là trạng Trình Nguyễn Bỉnh Khiêm với sấm trạng trình.
Ở diễn đàn này biết về sấm Trạng Trình chỉ có một số ít cụ trong đó có cụ trâu xanh nhưng cũng rất khó luận .
Sấm trạng trình chính là bản chiêm tinh về đất nước đấy nhưng ngôn từ cực kỳ khó hiểu.

Chỉnh sửa cuối:

vubangbk_cap

Xe hơi
ra mặt n bế cả cô cả cậu đi ấy chứ :D

tomo21311

Xe tăng
Cụ Giáo hoàng còn chạy mất dép, mấy cụ còn lại ló đầu lên ko ăn gạch mà dính cái là dễ đi lắm.

XPQ

Xe lăn

kamikaze1281

Xe điện

banmotnucuoi

Xe lăn
À con viruts này là chủng mới nên trong các sách phong thuỷ hay các bài cúng bài kinh... chưa có xách niệm nhé.
Các thầy các cô đang soạn thảo chắc chắn sẽ có trong thời gian tới để thế hệ sau có cái dùng nhé

cantona

Xe container
Để em gieo 1 quẻ kinh dịch cho cụ, nếu chuẩn cụ phản hồi lại nhé!
Giờ dần đến giờ mão, ngày Nhâm Ngọ, tháng Canh Thìn, năm Canh Tí cụ sẽ bị chứng dư thủy, có thể căng trướng bụng, sau đó có thể hạ chứng dư thủy nhưng sẽ có triệu chứng rùng mình ngay sau đó.
Ôi cao thâm quá, iem ứ hiểu hết nội dung. Chỉ hơi hơi hiểu khoản "rùng mình" thôi :D
He, em đoán cụ ấy nói vụ tiểu đêm đó. Vì tầm giờ đấy em còn chém gió thì phải xả trc khi ngủ, chuẩn vcđ. Số cô lấy vợ chồng, sinh con đầu lòng chả gái thì zai :))

Mem0ry

Xe buýt
Theo cụ họ cần có hành động gì ? Bản thân cụ còn chẳng phân biệt nổi kinh dịch, tử vi, tứ trụ với bọn lên đồng, đồng cô bóng cậu hay các hội thầy bà thì bàn cái gì ?
Bản thân những người học các môn trên cũng chỉ dám nói mình nghiên cứu, ai dám mở mồm tự xưng là thông thuộc. Vì đa số đã bị mai một, thất truyền thì lấy cái gì cơ sở gì mà thông thuộc, chưa kể một vấn đề mới đưa lên các diễn đàn còn tranh luận ỏm tỏi mới nghiệm lý và đưa ra vấn đề được thì lấy cơ sở gì mà đòi luận cái cao siêu là thời thế.
nhà Trần và các triều đại họ cũng dùng các môn tử vi, kinh dịch để làm chuyện lớn đấy sao cụ không bỉ bôi cho nó nhã. Riêng nhà Trần đã nghiên cứu được thủ pháp treo sao và hình thành lên phương pháp Đông A để xem tử vi đấy.
Họ dùng tử vi để tuyển chọn người tài cho triều đình đấy xin mời cụ bôi nhọ.
Sao cụ không dám bôi nhọ đạo Phật pháp hay Thiên Chúa giáo, họ có phán về thời thế đấy nhưng có đoán được ncovi19 đâu hay là cũng lên bỉ bôi nốt cho đủ bộ ? Hay sợ khẩu nghiệp mà không dám.
Chuẩn ông cụ ông kia chỉ bô kích trong khi đánh đồng tất cả

freechoice

Xe tăng
Thiên cơ nói ra tổn phúc lắm. tốt nhất là im
Cụ nói chuẩn. Em bấm quẻ biết hết những gì sắp xảy ra. Cũng muốn cứu nhân độ thế nhưng ngại tổn phúc nên chưa dám nói.

Chỉnh sửa cuối:

PT2021

[Tịch thu bằng lái]
Thông thường, khi trời yên biển lặng, em thấy các "cô", các "thầy", các "thánh", các nhà phong thủy học, kinh dịch hội, chiêm tinh học... phán kinh lắm. Toàn những lời cao siêu bí hiểm.
Sao giờ này, khi mà dịch bệnh tràn lan, nhân dân cần nhất thì mấy hội trên lại im lặng thế ạ? Toàn thấy y bác sỹ lăn xả nơi tuyến đầu.
Có cụ nào lí giải được không?
Bình thường hội thánh thần trên này rất đông. Không hiểu sao khi có việc quan trọng là mất sóng hết thế nhỉ?
Các cháu học y 6 đến 8 năm ra đã dám nói, dám làm, dám chịu trách nhiệm.
Các thầy kiến thức nghìn năm chả lẽ không có lấy vài câu giữ thể diện.
Nghe bọn phong thủy cô thầy .. ủng oẳng long mạch, tia đất, hướng, mệnh, hành xung,... mà cháu chỉ muốn bẻ răng cắt lưỡi bọn ngợm,

Thằng hề 06

Xe tăng
Thông thường, khi trời yên biển lặng, em thấy các "cô", các "thầy", các "thánh", các nhà phong thủy học, kinh dịch hội, chiêm tinh học... phán kinh lắm. Toàn những lời cao siêu bí hiểm.
Sao giờ này, khi mà dịch bệnh tràn lan, nhân dân cần nhất thì mấy hội trên lại im lặng thế ạ? Toàn thấy y bác sỹ lăn xả nơi tuyến đầu.
Có cụ nào lí giải được không?
Bình thường hội thánh thần trên này rất đông. Không hiểu sao khi có việc quan trọng là mất sóng hết thế nhỉ?
Các cháu học y 6 đến 8 năm ra đã dám nói, dám làm, dám chịu trách nhiệm.
Các thầy kiến thức nghìn năm chả lẽ không có lấy vài câu giữ thể diện.
Cụ hỏi như.... tiều, đang đeo khẩu trang đe...o đoán được ná :)) :)):))

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]

Tueminh2626

Xe điện
Có bản nào nói chi tiết hơn không cụ?
Bản đầy đủ ở đây cụ nhé

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]