[Funland] Các cụ ăn thịt đông lạnh Ấn Độ cẩn thận nhé!

taplai2012

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Yên tâm đi, còn một cục vừa nấu sốt vang ăn với bánh mỳ đây.
An toàn hơn thịt tươi là chắc. Cá nhân em thấy đậm hơn thịt bò mình :))
Em toàn mang vào quê, mấy ông em sành mồm còn khen.
Khen rượu cụ ạ :)

Patriots

Xe lăn
Cụ manupulate thông tin buồn cười thế chứ.
Covid là bệnh mới có 1 năm, mà lại đi dùng tuổi tử vong trung bình của người chết vì covid ở 1 nước y tế bậc nhất TG là Đức, so với tuổi thọ đàn ông TB =))
Tuổi tử vong trung bình vì Covid tại Đức chỉ chứng minh được là: covid tác động nhiều nhất tới người già tại Đức và Đức chống dịch quá tốt, bảo vệ người già và trung niên quá tốt =))
Vụ giải thích dùng kit xét nghiệm PCR người ta đã ghi rõ là
"Thông báo này có thể chưa đủ rõ ràng dẫn đến dư luận hiểu sai 2 vấn đề: Thứ nhất là công nghệ xét nghiệm PCR nói chung hoạt động không chính xác; thứ hai là loại xét nghiệm bị thu hồi không phân biệt được giữa COVID-19 và bệnh cúm mùa, có thể cho kết quả nhầm lẫn."
Diễn giải lại cho cụ bằng tiếng Việt là: Công nghệ xét nghiệm PCR vẫn chính xác, người ta chỉ là tìm được 1 công nghệ mới có thể "tiết kiệm được thời gian và tài nguyên", còn công nghệ cũ họ khẳng định là "nó chưa phát sinh vấn đề nào về độ chính xác" - bà Nordlund nói.
Cụ đọc hiểu tiếng Việt sai bét, đáng quan ngại.

P.s : Tuổi thọ trung bình của đàn ông chết vì covid tại Đức có 82, vậy mà ở VN người ta tranh xuất tiêm của người già, người có bệnh nền, bệnh mạn tính, đem tiêm cho người trẻ =))
Cháu chỉ nói một sự thật, tuổi của người chết vì Covid cao hơn tuổi trung bình, và xét nghiệm cũng sai cụ ạ. Bổ sung tiếp cho cụ 80% test nhanh dương tính Corona là dương tính sai:

Nên các cụ đừng quá hoang mang.

Chỉnh sửa cuối:

tpsbh

Xe hơi
Đấy là cụ nghĩ như thế, chứ không phải sự thật là như thế? Chắc quá lâu ngày cụ không sử dụng tiếng Việt. Cụ đọc lại còm trên của em. Tất cả các phần trong dấu ngoặc kép là copy nguyên văn trong bài báo cụ đưa...làm dẫn chứng cho còm của cụ. Các phần trích dẫn này đủ để thấy cụ hiểu sai hoàn toàn "nó chưa phát sinh vấn đề nào về độ chính xác" - bà Nordlund nói." Người ta đã nói phương pháp PCR cũ không phát sinh vấn đề về độ chính xác mà cụ bịa thành sai nhiều =))

Còn về phần tuổi trung bình của đàn ông chết vì covid ở Đức, cụ nên đưa luôn bài báo hoặc cái từ mà cụ nghĩ là "trung bình tuổi tử vong". Nó chắc là 1 từ chỉ 1 công thức toán học mà tính đa số người tử vong do Covid tại Đức nằm trong khoảng tuổi nào.
Cụ muốn tranh luận về chuyện này thì hãy tìm và đưa số liệu tuổi tử vong trung bình của toàn bộ người tử vong do Covid trên 1 quốc gia hoặc trên toàn thế giới, hoặc trong 1 nghiên cứu định lượng nào đó.

Cháu chỉ nói một sự thật, tuổi của người chết vì Covid cao hơn tuổi trung bình, và xét nghiệm cũng sai cụ ạ

Chỉnh sửa cuối:

Duchai80

Xe buýt
Không biết nấu chín thì thế nào? chắc sẽ bị ảnh hưởng cho người chế biến lúc tươi sống

Em không gọi ship/mua đồ ăn ngay, xét cho cùng không rõ ảnh hưởng khi thức ăn chính dính virus (nước bọt trong quá trình chế biến, đóng gói, di chuyển)

Patriots

Xe lăn
Đấy là cụ nghĩ như thế, chứ không phải sự thật là như thế? Chắc quá lâu ngày cụ không sử dụng tiếng Việt. Cụ đọc lại còm trên của em. Tất cả các phần trong dấu ngoặc kép là copy nguyên văn trong bài báo cụ đưa...làm dẫn chứng cho còm của cụ. Các phần trích dẫn này đủ để thấy cụ hiểu sai hoàn toàn "nó chưa phát sinh vấn đề nào về độ chính xác" - bà Nordlund nói." Người ta đã nói phương pháp PCR cũ không phát sinh vấn đề về độ chính xác mà cụ bịa thành sai nhiều =))

Còn về phần tuổi trung bình của đàn ông chết vì covid ở Đức, cụ nên đưa luôn bài báo hoặc cái từ mà cụ nghĩ là "trung bình tuổi tử vong". Nó chắc là 1 từ chỉ 1 công thức toán học mà tính đa số người tử vong do Covid tại Đức nằm trong khoảng tuổi nào.
Cụ muốn tranh luận về chuyện này thì hãy tìm và đưa số liệu tuổi tử vong trung bình của toàn bộ người tử vong do Covid trên 1 quốc gia hoặc trên toàn thế giới, hoặc trong 1 nghiên cứu định lượng nào đó.
Cháu không hiểu bài báo dịch kém hay cháu dịch kém, link gốc tiếng Anh đây:

tpsbh

Xe hơi
Chưa có bằng chứng covid lây qua thức ăn nước uống qua đường miệng. Bằng chứng lây covid lấy qua thịt thì em cũng chưa tìm hiểu. Chỉ biết là có 2 quốc gia đã mang chuyện tìm ra covid trên thịt đông lạnh ra để cấm đoán nước khác là:
1- Trung quốc - người ta nghi ngờ khi đó TQ muốn tìm lý do để đổ tội cho việc có covid bùng phát và khi đó Úc đang căng thẳng với TQ vì Úc muốn các nước điều tra xem covid có phải được TQ tạo ra hay không. TQ trước đây là nước nhập khẩu nhiều thịt bò từ Úc. Để trả thù thì TQ tuyên bố phát hiện ra Covid trên thịt bò Úc.
2. Cam: đệ tử của TQ. Dân cam đang khá là căm ghét TQ và cho là người TQ đã mang dịch Covid sang Cam đợt này. Để tránh sự căm phẫn từ nhân dân thì việc đổ tội có Covid trên thịt bò đông lạnh của Ấn - đất nước mà anh hai TQ căm ghét là lợi đôi đường.
Covid có lây qua thịt đông lạnh hay không thì chịu nhưng chắc là covid có thể tồn tại trên bao bì thịt đông lạnh và trong miếng thịt đông lạnh, TQ và Cam chắc không ngu tới nỗi bịa ra chuyện này nếu covid không tồn tại được ở -18 độ.

tpsbh

Xe hơi
Cháu không hiểu bài báo dịch kém hay cháu dịch kém, link gốc tiếng Anh đây:
Bài tiếng Việt trên báo tuổi trẻ thì là cụ đọc hiểu kém. Còn em đang bận chưa đọc tiếp bài tiếng anh về độ tuổi TB kia của cụ vì lý do em đang bận và em thấy là cụ nếu đưa được thông tin về việc % tử vong chia theo độ tuổi của người nhiễm Covid tại 1 quốc gia thì nó sẽ có ý nghĩa hơn nhiều. Thế thôi.

trinhpcl

Xe tăng
Ấn Độ gieo rắc delta khắp nơi :((

Patriots

Xe lăn
Bài tiếng Việt trên báo tuổi trẻ thì là cụ đọc hiểu kém. Còn em đang bận chưa đọc tiếp bài tiếng anh về độ tuổi TB kia của cụ vì lý do em đang bận và em thấy là cụ nếu đưa được thông tin về việc % tử vong chia theo độ tuổi của người nhiễm Covid tại 1 quốc gia thì nó sẽ có ý nghĩa hơn nhiều. Thế thôi.
Cụ có thấy vô lý chưa, một căn bệnh gây chết người, nhưng những người chết vì căn bệnh ấy sống thọ hơn những người bình thường? Thế còn bài báo 80% dương tính là dương tính ảo cụ có giải thích gì không?

boyboy1990

Xe điện
Cháu đọc báo Đức đang nói, 80% Test Covid dương tính là bị sai, kể cả dương tính cũng chưa chắc bị nhiễm bệnh. Tuổi thọ trung bình của người chết vì covid ở Đức là 82, trong khi tuổi thọ trung bình của đàn ông có 78, các cụ thấy lạ chưa?
Nếu một căn bệnh được cho là gây chết người hoặc nguy hiểm thì phải làm tuổi thọ trung bình của những người bị bệnh đó ngắn hơn tuổi thọ trung bình của xã hội chứ. Ví dụ tuổi thọ trung bình của những người bị K phải thấp hơn tuổi thọ trung bình của dân số chứ, sao lại có căn bệnh hay vậy?
Còn đây là xét nhiệm PCR nhầm lẫn giữa cúm mùa và COVID sẽ bị thu hồi, hàng năm có nhiều người bị cúm mùa và chết vì cúm mùa, này toàn bị COVID thôi, nên các cụ cứ bình tĩnh. Mọi thứ đang bị truyền thông nói quá lên thôi, cháu dẫn tin của báo tuổi trẻ luôn:

View attachment 6415882
Luôn phải cẩn thận nhưng đừng hoang mang quá
Lý luận như trẻ lên 3 mà cụ cũng tin được :))
Càng già khả năng biến chứng do covid càng cao, tỉ lệ tử vong cao thì tuổi trung bình lại chả cao.
Covid thuộc dạng bệnh truyền nhiễm cấp tính chứ có phải như K đâu mà tính đến tuổi thọ ở đây?

đường về xứ việt

[Tịch thu bằng lái]
câu hỏi kỳ cục.
Trâu tươi khác với đông lạnh Trâu chứ.
:bz:bz
chỉ người chuyên bán mặt hàng này mới nhận biết thịt đông lanh rã đông và thịt tươi thôi bác .. riêng thị trâu hay bò tươi đến 70% là thịt nhập khẩu đông lạnh đó bác. rã đông mang ra chợ mình kg nhận biết đâu.. trừ khi nấu lên mới biết ( cũng phải sành ăn mới biết chứ kg cũng chả biết đâu )

noname-1

Xe tải
Sao đc Thứ trưởng lại phát biểu lấp liếm là "Đến nay, Tổ chức Lương thực và Nông nghiệp của Liên hợp quốc (FAO) và Tổ chức Y tế thế giới (WHO) chưa có công bố virus SARS-CoV-2 lây từ bao bì sang người, đây là căn cứ để chúng ta yên tâm vận chuyển và tiêu thụ nông sản" nhỉ?

Virus trên bao bì nó dính vào tay, vào quần áo, vào thịt rồi sẽ xâm nhập vào cơ thể thì là lây bệnh chứ sao!
Chưa đủ cơ sở thì nó chưa đưa ra khuyến cáo thôi. Bị tia nước bọt bắn vào mới có nguy cơ, chứ dính vào vật dụng rồi truyền qua thì khó lắm. Thêm nữa công lạnh nó đi đường biển hàng tháng thì Virus sống dc cũng hiếm!

Iso 2021

Xe hơi
Gần tháng trong cont lạnh thì virus chắc cũng tèo rồi

Patriots

Xe lăn
Gần tháng trong cont lạnh thì virus chắc cũng tèo rồi
Nếu nó thực sự tồn tại thì trong môi trường lạnh nó không tèo đâu cụ? Cháu còn đọc báo người ta bảo băng tan làm kích hoạt một số loại virus, thực sự là cháu không tin lắm. Thường virus có đặc điểm hoạt động mạnh trên vật chủ, chứ ngoài môi trường là tạch ngay, riêng con này thì bảo sống ngoài môi trường những hai tuần.

114hangbong

Xe cút kít
ba chỉ bò mẽo,em nghĩ để từ thời chiến tranh tg thứ 2 cũng nên,nên mới ồ ạt nhập vào vn :))
Cụ với nhà cụ Tập lái như kiếp trước là gái chung chồng thế này. :))

f1_hn

Xe container
An toàn hơn thịt tươi là chắc. Cá nhân em thấy đậm hơn thịt bò mình :))
Em toàn mang vào quê, mấy ông em sành mồm còn khen.
Khen rượu cụ ạ :)
Hàng Âu, Mẽo hay Úc về thì độ an toàn cao chứ hàng Ấn về chưa chắc đâu cụ...

taplai2012

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Hàng Âu, Mẽo hay Úc về thì độ an toàn cao chứ hàng Ấn về chưa chắc đâu cụ...
An toàn về chăn nuôi em ko dám chém. Nhưng xuất đi các nước họ kiểm dịch chặt cụ ạ. Hóc môn tăng trưởng, kích nạc, kháng sinh...
Tất nhiên tổng thể không thể bằng các quốc gia phát triển vì tiêu chuẩn khác nhau.
Riêng covid em không tin có thể tồn tại -18° vài tháng. Nhất mới giết mổ họ làm lạnh sâu tới -48°.
Trên vỏ bìa carton trong kho lạnh càng không vì rất khô.

LienPhuong

Xe điện
Cháu đọc báo Đức đang nói, 80% Test Covid dương tính là bị sai, kể cả dương tính cũng chưa chắc bị nhiễm bệnh. Tuổi thọ trung bình của người chết vì covid ở Đức là 82, trong khi tuổi thọ trung bình của đàn ông có 78, các cụ thấy lạ chưa?
Nếu một căn bệnh được cho là gây chết người hoặc nguy hiểm thì phải làm tuổi thọ trung bình của những người bị bệnh đó ngắn hơn tuổi thọ trung bình của xã hội chứ. Ví dụ tuổi thọ trung bình của những người bị K phải thấp hơn tuổi thọ trung bình của dân số chứ, sao lại có căn bệnh hay vậy?
Còn đây là xét nhiệm PCR nhầm lẫn giữa cúm mùa và COVID sẽ bị thu hồi, hàng năm có nhiều người bị cúm mùa và chết vì cúm mùa, này toàn bị COVID thôi, nên các cụ cứ bình tĩnh. Mọi thứ đang bị truyền thông nói quá lên thôi, cháu dẫn tin của báo tuổi trẻ luôn:

View attachment 6415882
Luôn phải cẩn thận nhưng đừng hoang mang quá
Những thứ nhạy cảm như thế đừng đọc báo Việt, tìm link gốc tiếng Anh mà đọc.

f1_hn

Xe container
An toàn về chăn nuôi em ko dám chém. Nhưng xuất đi các nước họ kiểm dịch chặt cụ ạ. Hóc môn tăng trưởng, kích nạc, kháng sinh...
Tất nhiên tổng thể không thể bằng các quốc gia phát triển vì tiêu chuẩn khác nhau.
Riêng covid em không tin có thể tồn tại -18° vài tháng. Nhất mới giết mổ họ làm lạnh sâu tới -48°.
Trên vỏ bìa carton trong kho lạnh càng không vì rất khô.
Tùy thị trường xuất họ sẽ bị kiểm soát thành phần các nhau...e nghĩ bộ tiêu chuẩn của VN ko quá cao để thịt Ấn khó đáp ứng :)