các cụ bảo vinhomes Bắc Ninh căn 70m có cho thuê dc 1000$

phanthanhdat

Xe hơi
Thế mục đích bạn sales lập lên thớt này để làm gì ;))

gà toy

Xe buýt
Để mọi người vào bàn luận về giá cho thuê và đầu tư ở bắc ninh thôi :)

dangcasper

Xe hơi
1000$ em về Royal City thuê căn 3 ngủ đủ đồ miễn phí dịch vụ rồi ngày ngày em đi làm sớm từ 6h30 sáng (đi hết 45 phút là tới BN rồi)

TieuThin

Xe hơi
em nghĩ là chỉ có 1 số căn co thể cho thuê dc với giá đấy thôi, và nhũng người thuê là người Hàn, con nếu để cho người việt thuê thì ko co gia đấy đâu, với lại phai full đồ.

Giờ cụ rủ em mua bánh rán vừa ăn vừa trà đá thì ok. Chứ rủ em mua đất thì em tâm tư lắm :D.
Cụ về ngó nghiêng thử xem sao, ảo lắm. Ko kém giá cả HN là mấy. Mẹ em loanh quanh ở nhà thôi, có thằng nợ nần bán cho mảnh xa xa 500tr, hai tháng sau có người muốn mua 830tr nhưng chưa bán, đợi làm xong sổ.
Em nghĩ BN đang thu hút đầu tư nhiều, vừa có đợt đầu tư thêm nữa của HQ, TQ vào mấy khu CN. Nhưng lướt nhanh rồi rút thôi chứ khả năng của thiên trả địa như hồi 2010 thì chết.
Cụ nói thế em lại hơi chùn . Để hỏi lại thông tin cụ thể đã. Về làm cái cho oai. Mỗi tháng làm mấy ngàn $ chơi :))

dangcasper

Xe hơi
Bắc Ninh đông dân, diện tích hẹp, các dịch vụ mọc ăn theo khu công nghiệp Hàn Xẻng. Có nhà cho Hàn thuê thì được giá, nhưng hiếm hoi kiếm được một chú thôi. Giá 1000US có thể có nhưng không phổ biến, hoặc chủ đầu tư tạo sóng, 2 năm đầu cam kêt thuê lại giá cao, hết 2 năm giá lại trả cho thị trường thôi (60-70% là may).

minsun

Đi bộ
em xác nhận vụ viglacera cho thuê 20-25 căn 80m là có thật,so với tầm 1,6- 2tỉ bỏ ra thì lãi suất quá ok.Mẹ vợ em làm 2 căn ở đó,cũng xui em vào tiền làm căn cho thuê,nhưng em ko vào,có mấy lý do :
thuận lợi :
1/cái toà viglacera đấy nằm ở trên ngã 6 trục trung tâm bắc ninh(vin lấy mảnh đổi diện),giao thông thuận tiện vì là tâm xẻ ra các ngả,bác nào lên bản đồ google map vệ tinh nhìn sẽ thấy ngay.bọn Hàn thích thuê ở đây vì thành tập thể và di chuyển sang kcn thuận tiện.
2/giá đất BN lên như diều,3 năm trc mảnh đất xây căn biệt thự hết khoảng hơn 3 tỉ,mẹ vợ em vừa bán sau tết là hơn 6,1 tỉ (số lẻ chia môi giới).em từng bán quần áo trẻ con ở đây,phân khúc cao cấp từ 600-1tr5 đồ trẻ con nhưng bán rất tốt,một năm sau mọc thêm 5 cái của hàng đồ trẻ con ngay cạnh,em rút,thế nên khẳng định người dân BN giàu,chẳng qua họ chưa có chỗ tiêu tiền.Ai lấy được số liệu thuế thu đc của doanh nghiệp nhỏ trên thành phố(ko tính kcn nhé) sẽ thấy choáng vì phát triển của thành phố này.
3/thế ngon thế sao em ko lao vào -> vì vợ em về có năm trc năm sau còn ko bt hết những đường mới mở,nó phts triển quá nhanh,dân cư hỉ có vậycó thể ngăn hạn ok nhưng bỏ 2tỉ ra mua căn chung cư xong 2 năm sau ko bán đc thì e chết,lợi nhuận cao rủi ro lớn,nhường các bác giỏi võ thôi :)),cho thuê được 25tr ai chẳng thích,vấn đề là đc bao lâu ?

Mỗi người 1 thôngbtin thế này chắc phải hỏi dân bản địa mới biết chính xác dc

dangcasper

Xe hơi
Có thể là tại thời điểm này, có nhà cho thuê được 1000 US nhưng bác phải xác định không lâu dài vì nguồn cung nhiều, nhu cầu có hạn. Em ví dụ, nhà em thuê Royal City 14 củ, nhà đối diện giống hệt diện tích người ta đang thuê 800 US (tất nhiên là hợp đồng từ 3 năm trước). Năm 2008 - 2010 Trung Hòa - Nhân Chính toàn cho thuê 1000 - 1200 căn 120m bây giờ bác hỏi thuê xem, 7 - 800 cho thuê vội. Cho nên, muốn đầu tư cho thuê phải tính chuyện đường dài, đừng vì lợi trước mắt vì sẽ chết một khoản tiền lớn và về sau thu lại không đạt kỳ vọng lại thất vọng. Các bạn môi giới làm thì phải có tâm, đừng chộp giật tư vấn ba lăng nhăng

gà toy

Xe buýt
em xác nhận vụ viglacera cho thuê 20-25 căn 80m là có thật,so với tầm 1,6- 2tỉ bỏ ra thì lãi suất quá ok.Mẹ vợ em làm 2 căn ở đó,cũng xui em vào tiền làm căn cho thuê,nhưng em ko vào,có mấy lý do :
thuận lợi :
1/cái toà viglacera đấy nằm ở trên ngã 6 trục trung tâm bắc ninh(vin lấy mảnh đổi diện),giao thông thuận tiện vì là tâm xẻ ra các ngả,bác nào lên bản đồ google map vệ tinh nhìn sẽ thấy ngay.bọn Hàn thích thuê ở đây vì thành tập thể và di chuyển sang kcn thuận tiện.
2/giá đất BN lên như diều,3 năm trc mảnh đất xây căn biệt thự hết khoảng hơn 3 tỉ,mẹ vợ em vừa bán sau tết là hơn 6,1 tỉ (số lẻ chia môi giới).em từng bán quần áo trẻ con ở đây,phân khúc cao cấp từ 600-1tr5 đồ trẻ con nhưng bán rất tốt,một năm sau mọc thêm 5 cái của hàng đồ trẻ con ngay cạnh,em rút,thế nên khẳng định người dân BN giàu,chẳng qua họ chưa có chỗ tiêu tiền.Ai lấy được số liệu thuế thu đc của doanh nghiệp nhỏ trên thành phố(ko tính kcn nhé) sẽ thấy choáng vì phát triển của thành phố này.
3/thế ngon thế sao em ko lao vào -> vì vợ em về có năm trc năm sau còn ko bt hết những đường mới mở,nó phts triển quá nhanh,dân cư hỉ có vậycó thể ngăn hạn ok nhưng bỏ 2tỉ ra mua căn chung cư xong 2 năm sau ko bán đc thì e chết,lợi nhuận cao rủi ro lớn,nhường các bác giỏi võ thôi :)),cho thuê được 25tr ai chẳng thích,vấn đề là đc bao lâu ?
Cái đó chẳng ai dám khẳng định . Nhưng chắc chắn giá thuê nhà ở bắc ninh mấy phân khúc cao hơn hà nội nhiều

dangcasper

Xe hơi
Cái đó chẳng ai dám khẳng định . Nhưng chắc chắn giá thuê nhà ở bắc ninh mấy phân khúc cao hơn hà nội nhiều
Bác đừng lấy cá biệt mà quy chụp cho thị trường. HN có nghịch lý là giá nhà cao, giá thuê nhà thấp (chung cư và nhà ở - cửa hàng em không bình luận). Nếu tính tỉ suất sao không vào SG mà cho thuê, nhà 1.5 tỷ cho thuê 7-8 triệu. Nói chung cái đó vô cùng. Nhưng cái giật tít của thread này nó làm sai lệch bản chất, nó đánh đồng việc cho thuê nhà Bắc Ninh là giá cao, mua hơn 2 tỏi cho thuê 1000 US, nếu có khoảng 1 vài nghìn căn như thế thì mới có cơ sở còn vài căn của ông A, bà B, cô C thì không suy luận quy nạp thế được.

huybinhnguyen

Xe hơi
Đầu tư chung cư cho thuê em nghĩ lãi cũng không được nhiều đâu vì giờ mua rồi về còn làm nội thất rồi mua đồ nữa

gà toy

Xe buýt
Bác đừng lấy cá biệt mà quy chụp cho thị trường. HN có nghịch lý là giá nhà cao, giá thuê nhà thấp (chung cư và nhà ở - cửa hàng em không bình luận). Nếu tính tỉ suất sao không vào SG mà cho thuê, nhà 1.5 tỷ cho thuê 7-8 triệu. Nói chung cái đó vô cùng. Nhưng cái giật tít của thread này nó làm sai lệch bản chất, nó đánh đồng việc cho thuê nhà Bắc Ninh là giá cao, mua hơn 2 tỏi cho thuê 1000 US, nếu có khoảng 1 vài nghìn căn như thế thì mới có cơ sở còn vài căn của ông A, bà B, cô C thì không suy luận quy nạp thế được.
Nó là mặt bằng chung ở bắc ninh bạn nhé . Ko phải giật tít mà nó là sự thật . Điều đáng bàn ở đây là dc bao lâu . Nếu lâu dài thì còn hơn cả condotel

gà toy

Xe buýt
Đầu tư chung cư cho thuê em nghĩ lãi cũng không được nhiều đâu vì giờ mua rồi về còn làm nội thất rồi mua đồ nữa
Đồ thì đáng mấy 300 củ là lung linh. Ko phải sờ tay vào ới cái là ok

dangcasper

Xe hơi
Bạn có câu trả lời rồi mà. Sẽ không lâu, đơn vị không tính bằng vài năm mà tính bằng năm và lẻ thêm vài tháng. Vì kinh tế Bắc Ninh phụ thuộc khu chế xuất, công nghiệp và số lượng chuyên gia có hạn. Dự án ra thêm hàng có nghĩa là có nhiều cạnh tranh, dẫn đến giảm giá là tất yếu. Trong trường hợp này Bình Dương cũng lâm vào bài toán tương tự. Và người Việt hay copy mô hình kinh doanh lắm, các doanh nghiệp BĐS sẽ về phát triển ồ ạt dự án, dễ dẫn đến thừa cung, cầu cố định hoặc ít tăng trưởng dẫn đến giảm giá là tất yếu. Ở Hà Nội nếu bạn đi dọc phố Bà Triệu thì sẽ đếm được có bao nhiêu cửa hàng lạc "Bà Vân".

gà toy

Xe buýt
Bạn có câu trả lời rồi mà. Sẽ không lâu, đơn vị không tính bằng vài năm mà tính bằng năm và lẻ thêm vài tháng. Vì kinh tế Bắc Ninh phụ thuộc khu chế xuất, công nghiệp và số lượng chuyên gia có hạn. Dự án ra thêm hàng có nghĩa là có nhiều cạnh tranh, dẫn đến giảm giá là tất yếu. Trong trường hợp này Bình Dương cũng lâm vào bài toán tương tự. Và người Việt hay copy mô hình kinh doanh lắm, các doanh nghiệp BĐS sẽ về phát triển ồ ạt dự án, dễ dẫn đến thừa cung, cầu cố định hoặc ít tăng trưởng dẫn đến giảm giá là tất yếu. Ở Hà Nội nếu bạn đi dọc phố Bà Triệu thì sẽ đếm được có bao nhiêu cửa hàng lạc "Bà Vân".
Cụ phân tích có lý . Nhưng cụ quên thông tin hàn quốc và chủ yếu là samsung mới đổ thêm 2 tỷ đô về bắc ninh . Và số lượng người hàn vẫn gia tăng

dangcasper

Xe hơi
Bọn HQ cấp quản lý Royal City và Splendora hết rồi, còn lại trưởng nhóm, supervisor mới cắm chốt ở Bắc Ninh thôi bác ạ, ngày ngày bọn sếp có xe đưa đón từ HN vào vì con bọn nó học trường Quốc tế ở trong HN hết, không có xe đón con em HQ đi học từ Bắc Ninh về đâu. Bác lưu ý nhé

Apocalypse

Xe máy
1000 tốt, nhưng theo quý :))

Quyen Kenshin

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
mấy ông sale toàn tung tin nhảm.giá đăng thì cứ đăng chứ có thằng nào nó ngu đâu..chăn mấy thằng hàn xẻng còn đc chứ dân ta chả nhẽ nó dễ chăn gà thế à.giá hoang tưởng,nhất mấy lão nhà vin,tưởng mình oai lắm