các cụ bắt bệnh lac cdx giúp e

LACETTI 17

Xe hơi
trong sách hướng dẫn nó bảo nếu muốn depart nhanh, mạnh thì đạp ga lớn rồi chuyển cần số sang giữa N và D, kiểu ép côn giống xe số sàn ạ.
Cụ tét như này chưa ạ, có mùi thơm ko ợ :) em dự con này xác nặng cùng lắm là bánh trước xoáy tí thôi, ko được đã cho lắm :)

bmwp0wer

Xe tăng
LACETTI 17 nói:
Cụ tét như này chưa ạ, có mùi thơm ko ợ :) em dự con này xác nặng cùng lắm là bánh trước xoáy tí thôi, ko được đã cho lắm :)
cụ ra sân láng xi măng, đổ tí nc ra rồi thử biết liền

LACETTI 17

Xe hơi
cụ ra sân láng xi măng, đổ tí nc ra rồi thử biết liền
Em dự vậy thôi cụ, e không hứng thú lắm với cô nàng đỏng đảnh này :D em khác là tét liền ợ, vì em xem có cụ chạy xe này mang ra drift nhìn buồn cười lắm :)

minh binh

Đi bộ
chào các bác, vợ em là lac 2010 đi dc 3,3 vạn hôm em đem đi bảo dưỡng thì phát hiện phía gầm bên lái ở phía dưới máy bị ướt dầu. thợ nghi là chảy dầu hộp số đoạn nối vào dàn lạnh. nhưng nó kiểm tra mà không thấy. dầu loan ra xung quanh chứ không chảy nhiều theo kiểu nhỏ giọt. có bác nào từng bị vậy chưa ạ. nếu có thì chỉ em cái. em ở sg ợ. nhân tiện ở sg chỗ nào chuyên về Lac các bác cho em xin địa chỉ luôn ah. em mới cưới vợ 2 nên còn gà lắm mong các bác chỉ bảo thêm

laccdx

Xe hơi
Không biết xe cụ chạy bao nhiêu km. Nhưng cụ đi thay dầu xem sao. Loại dầu hộp số của CDX là dexron VI nhé. E thay rồi chạy lại ngon choét.

LACETTI 17

Xe hơi
chào các bác, vợ em là lac 2010 đi dc 3,3 vạn hôm em đem đi bảo dưỡng thì phát hiện phía gầm bên lái ở phía dưới máy bị ướt dầu. thợ nghi là chảy dầu hộp số đoạn nối vào dàn lạnh. nhưng nó kiểm tra mà không thấy. dầu loan ra xung quanh chứ không chảy nhiều theo kiểu nhỏ giọt. có bác nào từng bị vậy chưa ạ. nếu có thì chỉ em cái. em ở sg ợ. nhân tiện ở sg chỗ nào chuyên về Lac các bác cho em xin địa chỉ luôn ah. em mới cưới vợ 2 nên còn gà lắm mong các bác chỉ bảo thêm
Cụ nói thợ kiểm tra xem nút thăm dầu hộp số có kín không (nếu xe cụ mua lại của ai đó) ; 2 là gioăng phớt trục lab đáy cate xem có ngấm không ? nếu có thay cái mới là ok, đấy là những thứ em biết liên quan đến ngấm dầu dầu hộp số :)
Còn trường hợp nữa em biết là khi thay lọc dầu máy , thợ ko vặn chặt cái Cap lọc dầu ---> dầu chảy te tưa ợ, cụ xem lại có bị ko nhé :D
Cụ mà ở SG thì vào đây thử xem : http://www.otosaigon.com/forum/GM-ĐÔNG-ĐÔ-THÀNH-CHUYỂN-SHOWROOM-XƯỞNG-DỊCH-VỤ-VỀ-ĐỊA-ĐIỂM-MỚI-m4008834.aspx

DangHoangDe

Xe điện
Tưởng cụ này bán CDX rồi mà, chưa gả được à cụ?