[Funland] Các cụ biết đến việc Thuyết tiến hóa của Darwin sai là khi nào?

dannongthon

Xe tăng
:)) Luật nước ấy có cấm người trong ngành CA thì không được cưới người mà trong vòng 3 đời có theo đạo không cụ?
Ở đây có cụ nào học cao cấp chính trị vào confirm dùm e luật muốn lên lãnh đạo phòng/lãnh đạo cơ quan thì phải vào Đ, sau đó tốt nghiệp lớp sơ cấp rồi cao cấp chính trị cái nhé.
Link của cụ không chứng minh được phần cụ bôi đậm nhé.
Quy định của Bang không phải là luật Mỹ.
Quy định của 7 bang không cho người vô thần vào uỷ ban thành phố khác hẳn với câu "Luật Mỹ cấm người vô thần tham gia chính quyền"!
Cụ chỉ cho em luật gì ở vn, điều mấy, khoản mấy có những thứ như cụ dẫn chứng?

ITVT

Xe tải
Em giờ mới biết ạ.
Và cũng không chắc là nó có sai không?
Kính và hóng các cụ thôi.

8552

Xe hơi
chủ đề hay em vào hóng,
nhiều vấn đề tại thời điểm hiện tại vẫn còn mông lung quá,
nhờ các bác đầu nhiều sạn giải đáp thoai

New_Carens

Xe điện
Nếu chứng minh được lý do xác đáng tự nhiên khỉ ngừng tiến hóa thành người thì thuyết tiến hóa của Đác Uyn đúng!

Oteconde

Xe buýt
Em hiểu được, =]] đủ ngắn gọn và súc tích chưa cụ. Em chỉ khác ngành, tất nhiên cũng có quan điểm riêng nhưng vì mình không rõ nên không dám mạnh miệng tuyên bố đúng sai, vì không hiểu bao quát tường tận nên không giải thích hết các câu hỏi được.

Cụ ghi gì em đọc chả hiểu ??

Về quan điểm cá nhân : Tiến hoá và chọn lọc tự nhiên là đi cùng nhau. Trong một triệu cá thể sinh sống mỗi vùng khác nhau thì tại moi điều kiện địa lý, sinh vật khác nhau sẽ xuất hiện những cá thể đột biến khác nhau (đột biến theo hướng tiêu cự thì chết) tích cự thì sẽ trội hơn kiếm được nhiều thức ăn hơn, giao phối nhiều hơn. Qua đó duy trì được nguồn gen. Tất nhiên, quá trình này không phải thuận lợi, nhiều khi gen trội vẫn bị mất đi vì số lượng nhỏ. Do đó cần rất nhiều thời gian. Sự đột biết của một lượng nhỏ cá thể không đồng nghĩa với đột biến toàn bộ loài, quần thể mới sinh ra mạnh hơn trội hơn chỉ lấn át quần thể củ ( kiểu như con này ăn hết đồ ăn con kia, con kia yếu dần rồi mất, muốn không chết thì đi chỗ khác )
Nôm na là, yếu sẽ chết dần, mạnh thì sẽ đông ( VD đơn giản : chó đẹp thì ngta nuôi, chó cỏ xấu thì không nuôi... dần dần chó cảnh thì được lai nhiều giống ngày càng đẹp, người nuôi càng đông, cho cỏ thì heo hút )

Tất nhiên, lỗ hỗng ở đây là những giai đoạn trung gian của sự phát triển từ loài a sang loài b. Không tìm được hoá thạch hay gì gì đó như các cụ đã nêu. Nhưng lúc khác sẽ nói sau
Không phải là nhà sinh học, nên tất nhiên có sai sót trong dùng từ
Vừa cmt xong thấy có cụ TNG_123 giải thích ở trên chuẩn hơn, nhưng vì lỡ ghi nên cứ post mọi người tham khảo
Cá nhân em đồng ý các loài đều phát triển, thay đổi và chọn lọc theo tự nhiên. (Ví dụ người nguồn gốc từ châu phi, sau các biến cố lang thang khắp trái đất thì có thằng da vàng, thằng da trắng, thằng da đen, cao, lùn, tóc nâu, tóc đen, tóc vàng, 9cm, 20cm...). Nhưng nó vẫn là 1 loài, những thay đổi ngoại dạng chỉ là để thích nghi (ADN giống nhau). Chứ nó không biến thành loài khác và càng không đột biến phát triển thành 2 hoặc nhiều loài khác nhau (trừ khi chúng ta định nghĩa da den là 1 loài người đen, da trắng là 1 loài người trắng...).
Thuyết tiến hóa cũng là một lý giải cho nguồn gốc tự nhiên của các chủng, loài. Mặc dù nó có nhiều khe hở, thiếu kiểm chứng thực tế, nhưng lý giải cho sự khởi đầu của các loài như thế nào?
Chả có lẽ chúng ta, hay toàn bộ chủng, loài sinh vật trên trái đất do "thượng đế" mang đến sao??
Thôi thì cát bụi (từ đơn bào tiến hóa) cũng được, thượng đế (chúa) sinh ra cũng được.
Chỉ tiếc là em đc có 9cm, ko đc 20 cm như bọn châu phi... =))=))

Bomva

Xe điện
Đọc và hiểu kỹ học thuyết muốn nói gì rồi mới tranh luận! Nên em đi vào rồi lại đi ra.

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Các cụ cứ hô hào sai sai toàn chưa rõ cái Thuyết ấy, cứ khăng khăng khỉ hoặc vượn thành người. Trong khi ông Darwin bảo vượn với người chỉ là 2 nhánh tiến hóa gần nhau. Đã phân nhánh thì làm gì gặp nhau được nữa
Các cụ mà tò mò thì bỏ công gúc và đọc lại Thuyết tiến hóa bản pdf rồi hẵng chém.

The Tank

Xe điện
Tiến hóa là có thật
Cứ so người việt bây giờ với tk 19 thì rõ
Hình thể thì khác nhưng vẫn là người thôi cụ.
E thì nghĩ giống cái thuyết của ô Thích ca mầu ni trên kia kìa. Khả năng rất cao là từ ngoài trái đất đến (vì trên trái đất này thì dân tộc nào cũng thờ 1 vài ông thần qué nào đó ở trên trời bay xuống).
(Các loài khác thì e ko biết. VD tụi kiến đi tìm nguồn gốc thì kệ bẹ chúng ló).

backmaster

Xe buýt
Trong cuốn “Nguồn gốc các loài” Darwin cho rằng tiến hoá bằng con đường chọn lọc tự nhiên là áp dụng cho tất cả các sinh vật, kể cả con người. Trong cuốn “Nguồn gốc loài người và chọn lọc sinh dục” ông khẳng định con người có nguồn gốc từ động vật và tổ tiên con người có chung nguồn gốc với khỉ.

Thuyết này đã tồn tại từ rất lâu. Và cho đến cách đây vài năm thì em mới biết đến việc thuyết tiến hóa này được chứng minh là sai. Đây là do sự hiểu biết hạn hẹp của em.

Vì thế em hỏi các cụ xem các cụ biết đến việc Thuyết tiến hóa của Darwin sai là khi nào? từ năm bao nhiêu ạ?

Cách đây 20 năm, các nhà khoa học đã chứng mình là nó sai rồi... huhuhu

Với sự tiến bộ của khoa học và công nghệ ngày nay, tính ngụy khoa học và phản tự nhiên của thuyết tiến hóa đã lộ ra rõ ràng đến nỗi những người không chuyên ngành về sinh học cũng có thể nhận thấy. Điển hình là trường hợp của Phillip Johnson, một giáo sư luật tại Đại học California ở Berkeley, trở thành một trong những nhà tiên phong trong sự nghiệp giành lại sự thật cho sinh học – tố cáo sự vi phạm luật tự nhiên của học thuyết Darwin. Trong hơn 20 năm qua Johnson liên tiếp cho ra mắt một loạt tác phẩm phê phán thuyết tiến hóa, thậm chí với tư cách một học giả về luật pháp, ông nêu câu hỏi thách thức: “Thuyết tiến hóa có thể chứng minh được tại một phòng xử án hay không?” (Can Evolution be proved in a courtroom?).

Câu hỏi ấy là lời giới thiệu cuốn “Darwin on Trial” (Darwin được đem ra xét xử) xuất bản năm 1991. Năm 1997, ra mắt cuốn “Defeating Darwinism by Open Minds” (Đánh bại học thuyết Darwin bằng tư duy mở). Năm 2006, ra mắt cuốn “Darwinism’s Nemesis” (Sự báo ứng đối với Darwin),….

http://nghiencuuquocte.org/forums/topic/thuyet-tien-hoa-darwin-da-den-luc-cham-dut-su-lua-doi-vi-dai/
Chỉ chủ thớt mới coi ông luật sư kia là đúng. Phần còn lại của nhân loại thì nghi ngờ. Chủ thớt nên xem lại tư duy của mình đã.
Tại sao 1 đứa trẻ từ nhỏ cho học bơi, chơi bóng rổ sẽ phát triển chiều cao hơn đứa không chơi gì hoặc tập tạ. Trả lời được câu hỏi này bác sẽ khá lên rất nhiều đó

kienvinh

Tháo bánh
Em bắn bi thuốc lào rồi có vài ý cho các bác bình luận đây, khà khà.

Trong lịch sử khoảng 1 triệu năm của mình, loài người luôn là loài quý hiếm có nguy cơ tuyệt chủng. Lý giải điều này thế nào? Người ta tìm ra bằng chứng về di truyền học cho hay 9 tỷ người trên trái đất hiện nay đều là hậu duệ của một phụ nữ duy nhất!

Yeah that's right.

Tất cả các nhánh khác đều đã tiệt.

Phải chăng người phụ nữ đó là Eva trong truyền thuyết do chúa trời rạo ra?

Làm chén nước điếu thuốc đi tí em vào chém tiếp.

backmaster

Xe buýt
Cụ chuẩn đấy, nếu tiến hóa hẳn sang 1 giống loài khác thì giống cũ phải dần tuyệt chủng vì giống cũ kém thích nghi hơn. Đằng này các giống loài vẫn tồn tại song song, vấn tự thích nghi được với môi trường, từ những thể sống đơn bào đơn giản nhất cho đến những động vật có vú phức tạp nhất.
Đọc lại phần biến dị và di truyền thì sẽ hiểu. 2 đứa con cùng cha mẹ sẽ có đứa cao, đứa thấp, đen trắng khác nhau. Nhưng nó vẫn là bố mẹ đấy xxx mà ra

SƠN CƯỚC

Xe điện
Chỉ chủ thớt mới coi ông luật sư kia là đúng. Phần còn lại của nhân loại thì nghi ngờ. Chủ thớt nên xem lại tư duy của mình đã.
Tại sao 1 đứa trẻ từ nhỏ cho học bơi, chơi bóng rổ sẽ phát triển chiều cao hơn đứa không chơi gì hoặc tập tạ. Trả lời được câu hỏi này bác sẽ khá lên rất nhiều đó
Thế là tại sao hả cụ ?

X55599

Xe máy
Theo iem biết trong cộng đồng khoa học tây lông nếu một học thuyết được đồng ý đến 70% đã gọi là mừng.

Lunokhod

[Tịch thu bằng lái]
:)) Luật nước ấy có cấm người trong ngành CA thì không được cưới người mà trong vòng 3 đời có theo đạo không cụ?
Ở đây có cụ nào học cao cấp chính trị vào confirm dùm e luật muốn lên lãnh đạo phòng/lãnh đạo cơ quan thì phải vào Đ, sau đó tốt nghiệp lớp sơ cấp rồi cao cấp chính trị cái nhé.
Link của cụ không chứng minh được phần cụ bôi đậm nhé.
Quy định của Bang không phải là luật Mỹ.
Quy định của 7 bang không cho người vô thần vào uỷ ban thành phố khác hẳn với câu "Luật Mỹ cấm người vô thần tham gia chính quyền"!
Lãnh đạo Viện Toán cao cấp có to hơn cấp phòng không? Chủ nhiệm Khoa ở trường đại học so với trưởng phòng thì sao?