Các cụ biết về phong thủy và nội thất chung cư tư véo giúp em cái

cotdien

Xe buýt
Xin phép đóng topic kính các cụ.

Chỉnh sửa cuối:

nhq.arch

Xe container
Vách kính lùa hợp lý đấy ạ. Khi vợ cụ nấu nướng thì kéo vách kính vào, bình thường thì mở ra cho thông thoáng. Cụ pm cái mail, e tư véo bằng hình ảnh.

bibobibo351

Xe tải
Vợ cụ nói cũng đúng nhưng quan trọng cụ có hợp hướng k? Vợ cụ nói vậy cũng có lý. Cụ hiểu ngắn gọn: tiền vào tiền lại ra.lộc vào lộc lại đi.

cotdien

Xe buýt
Vách kính lùa hợp lý đấy ạ. Khi vợ cụ nấu nướng thì kéo vách kính vào, bình thường thì mở ra cho thông thoáng. Cụ pm cái mail, e tư véo bằng hình ảnh.
Quý hóa quá, cụ cho em xem hình ảnh cụ đã thi công với. Em cứ nghĩ nhà đã nhỏ, lại thêm vách ngăn thì ko được hưởng tí gió nào, ngột ngạt lắm.
Gấu thì cứ sồn sồn lên, cơ khổ!

TenTo

Xe hơi
Cụ chuyển vị trí cái cửa ra ban công vào chỗ cửa sổ là xong.

cotdien

Xe buýt
Vợ cụ nói cũng đúng nhưng quan trọng cụ có hợp hướng k? Vợ cụ nói vậy cũng có lý. Cụ hiểu ngắn gọn: tiền vào tiền lại ra.lộc vào lộc lại đi.
Vầng, nhưng mà em nghĩ phong thủy gì cũng phải tính sự thông thoáng, thoáng đãng trong căn nhà chứ nhỉ?

cotdien

Xe buýt
Cụ chuyển vị trí cái cửa ra ban công vào chỗ cửa sổ là xong.
Cụ ới, vậy em phải chuyển cả hệ thống bếp và nước thì phức tạp quá nhỉ?
Với lại em ko rõ ở chung cư người ta có cho chuyển vị trí cửa vậy không.

TenTo

Xe hơi
Cụ ới, vậy em phải chuyển cả hệ thống bếp và nước thì phức tạp quá nhỉ?
Với lại em ko rõ ở chung cư người ta có cho chuyển vị trí cửa vậy không.
Em cả đời ở chung cư em biết, nhìn cái nhà của cụ em biết là làm được, chỉ cần khéo 1 tý thôi.

Cụ chuyển vào chỗ cửa sổ ngay cạnh cửa đi, sao phải chuyển bếp.

Trước khi làm, xuống ban quản lý (nếu có) xin thay bộ cửa sổ với lý do bị hở, mưa vào.

Che bạt ban công lại, đóng cửa mà làm. Xong rồi, nhìn từ ngoài vào, qua cái ban công ko nhận ra đâu.

haunghe

Xe máy
phong thủy họ kiêng hai cửa thông nhau mà bạn,kiểu như tài lộc vào cửa trước ra cửa sau luôn ấy.còn ngăn cách bếp và phòng khách k cần thiết phải vách ngăn.bạn có thể xây tường nhỏ thấp và mảnh hoặc làm vách thấp đặt mấy chậu cảnh lên đó vừa hài hòa vừa che khuất khi nấu nướng

cotdien

Xe buýt
Em cả đời ở chung cư em biết, nhìn cái nhà của cụ em biết là làm được, chỉ cần khéo 1 tý thôi.

Cụ chuyển vào chỗ cửa sổ ngay cạnh cửa đi, sao phải chuyển bếp.

Trước khi làm, xuống ban quản lý (nếu có) xin thay bộ cửa sổ với lý do bị hở, mưa vào.

Che bạt ban công lại, đóng cửa mà làm. Xong rồi, nhìn từ ngoài vào, qua cái ban công ko nhận ra đâu.
Quý hóa quá, rót vodka cho cụ mà cứ bảo chờ bún chả là seo nhỉ?
Em ở khu Mỹ Đình các cụ ah. Hôm trước em mỗi quét sơn và thay thiết bị VS mà BQL cũng bắt làm cam kết nọ kia bla..bla... Giờ hoán đổi vị trí hai cửa, em chưa thấy ai làm. Mà em mới đến, cũng chưa dòm xem nhà hàng xóm người ta khắc phục kiểu gì.

cotdien

Xe buýt
phong thủy họ kiêng hai cửa thông nhau mà bạn,kiểu như tài lộc vào cửa trước ra cửa sau luôn ấy.còn ngăn cách bếp và phòng khách k cần thiết phải vách ngăn.bạn có thể xây tường nhỏ thấp và mảnh hoặc làm vách thấp đặt mấy chậu cảnh lên đó vừa hài hòa vừa che khuất khi nấu nướng
Với hiện trạng nhà em, nếu xây tường nhỏ thấp thì ko còn lối đi rồi cụ.

TenTo

Xe hơi
Quý hóa quá, rót vodka cho cụ mà cứ bảo chờ bún chả là seo nhỉ?
Em ở khu Mỹ Đình các cụ ah. Hôm trước em mỗi quét sơn và thay thiết bị VS mà BQL cũng bắt làm cam kết nọ kia bla..bla... Giờ hoán đổi vị trí hai cửa, em chưa thấy ai làm. Mà em mới đến, cũng chưa dòm xem nhà hàng xóm người ta khắc phục kiểu gì.
Thì cụ cứ cam kết, lần trước BQL có lên kiểm tra ko? Chắc là ko :).

Cụ cố gằng đừng làm thay đổi mặt ngoài nhiều, ảnh hưởng đến mỹ quan của cả khu là được.

buicongchuc

Xì hơi lốp
Chả là em mới mua được căn lều nho nhỏ ở chung cư.
Khổ nỗi em chả xem phong thủy gì cả, vào nhà người ta thấy ưng là xuất tiền mua (Em ít xem phong thủy, tử vi v.v... nên làm gì cứ ưng bụng là làm).
Giờ về mới nảy sinh vấn đề: Gấu nhà em xem phong thủy thấy căn hộ của em có cửa chính và cửa ban công thông nhau. Như vậy ko tốt cho tài lộc gì đó.
Gấu kịch liệt đòi làm vách ngăn kính giữa phòng khách và bếp, còn em thì thấy ngăn như vậy quá là ngột ngạt. Nhà em hướng Nam.
Có cụ nào tư véo cho em với. Nhân tiện chỉ cho em chỗ thi công giá hợp lí thì vodka gấp đôi.
VC em tranh cãi từ tối qua bất phân thắng bại. Gấu bù lu bù loa là em chỉ muốn tốt cho anh.
Vodka các cụ nhiệt tình.
Sơ đồ nhà em như này:

Cụ cho em biết nhà cụ hướng gì? phải dùng La bàn đo cho chính xác. Cụ PM cho em tuổi của cụ (Cả tuổi gấu nhà cụ), em có thể tư véo giúp cụ.

cotdien

Xe buýt
Cụ cho em biết nhà cụ hướng gì? phải dùng La bàn đo cho chính xác. Cụ PM cho em tuổi của cụ (Cả tuổi gấu nhà cụ), em có thể tư véo giúp cụ.
Quý hóa quá. Em con dê Kỷ Mùi , gấu Nhâm Tuất. Nhà hướng Nam, hơi ghé Tây một chút.

cotdien

Xe buýt
Mong các cụ tiếp tục cho em cao kiến.
Trên này nhiều cụ trên thông thiên văn, dưới tường địa lí quá.
Các cụ chỉ dạy, nếu có ảnh cho em, thì em đội ơn.
Nhà em đây là lần đầu theo phong thủy nên có ngu muội thì các cụ thông cảm cho chữ đại xá ah.

Civic_2010

Xe tải
Cụ xem chủ nhà bán cho cụ thế nào? có bị ảnh hưởng không, nếu vẫn phát thì cứ tiếp tục mà ở

thaitun

Xe hơi
Căn nhà của em cũng giống như thế này, nhưng diện tích bé hơn. Em chỉ làm vách ngăn phía bên bếp, còn lại vẫn để thông nhau. Mùa hè hút gió mát khỏi cần điều hòa.

TenTo

Xe hơi
Cụ xem chủ nhà bán cho cụ thế nào? có bị ảnh hưởng không, nếu vẫn phát thì cứ tiếp tục mà ở
Em cũng hay đổi nhà, cứ chủ nào bán nhà để mua nhà to hơn là em thích nhất.

@Cụ chủ: Chung cư thì cụ phải cho thêm thông tin tòa nhà hướng gì, ban công chính nhà cụ hướng gì. Theo em hướng cửa không quan trọng lắm.