Các cụ biết về phong thủy và nội thất chung cư tư véo giúp em cái

cotdien

Xe buýt
Em cũng hay đổi nhà, cứ chủ nào bán nhà để mua nhà to hơn là em thích nhất.

@Cụ chủ: Chung cư thì cụ phải cho thêm thông tin tòa nhà hướng gì, ban công chính nhà cụ hướng gì. Theo em hướng cửa không quan trọng lắm.
Cửa chính nhà em hướng Bắc, còn ban công Hướng Nam - hơi ghé Tây. Em Kỷ Mùi, vợ Nhâm Tuất. số lượng F1: 1
Đổi được nhà to thì còn gì bằng. VC em com cóp mãi mới tậu được túp lều này. Giờ Gấu nói nọ kia em cũng hơi lăn tăn.
Chắc em sẽ sửa theo ý Gấu (nhất vợ... mà các bác, vợ mình chứ vợ ai đâu)
Hoán đổi được cửa thì hay quá, nhưng chưa biết có được phép? Với lại hoán đổi lại vướng quả máy giặt gắn với đường nước sát mép bếp.
Cụ xem chủ nhà bán cho cụ thế nào? có bị ảnh hưởng không, nếu vẫn phát thì cứ tiếp tục mà ở
Chủ nhà cũ em ko ảnh hưởng gì cả, có điều chưa phát mà bình bình. Giống em! :|
Căn nhà của em cũng giống như thế này, nhưng diện tích bé hơn. Em chỉ làm vách ngăn phía bên bếp, còn lại vẫn để thông nhau. Mùa hè hút gió mát khỏi cần điều hòa.
Ý cụ đúng ý em. Từ trước giờ chả kiêng gì, từ học hành, công việc đến kết hôn, cái gì cảm giác ổn là làm theo đóa.

cotdien

Xe buýt
các cụ tiếp tục tư véo giúp em

buicongchuc

Xe ba gác
Quý hóa quá. Em con dê Kỷ Mùi , gấu Nhâm Tuất. Nhà hướng Nam, hơi ghé Tây một chút.
Nhà hướng Nam, ghé Tây một chút. Ý cụ là hướng ban công nhìn ra hay cửa nhìn ra? Cụ chính sác độ càng tốt. Cụ cho luôn kích thước dài rộng căn hộ luôn. Mai em có kết quả chi tiết cho cụ. Cụ PM cho em địa chỉ mail của cụ nhé, em gửi file PDF cho cụ.

Chỉnh sửa cuối:

cotdien

Xe buýt
Nhà hướng Nam, ghé Tây một chút. Ý cụ là hướng ban công nhìn ra hay cửa nhìn ra? Cụ chính sác độ càng tốt. Cụ cho luôn kích thước dài rộng căn hộ luôn.
hướng Nam là ban công nhìn ra. căn hộ nhà em dài tầm 8m, dài tầm 4m. phần bếp chiếm 1/3 diện tích?

ks.quyet

Xe tải
em không rõ sau kệ ti vi của cụ là gì ? Nếu có thể thì cụ nên dùng kệ trang trí chắn giữa cửa chính và cửa ban công. Điều này vừa tạo ra không gian mở giữa phòng khách và phòng bếp mà cũng giải quyết được vấn đề phong thủy. Theo em nghĩ thì như vậy có gì cụ bỏ quá cho ạ

cotdien

Xe buýt
em không rõ sau kệ ti vi của cụ là gì ? Nếu có thể thì cụ nên dùng kệ trang trí chắn giữa cửa chính và cửa ban công. Điều này vừa tạo ra không gian mở giữa phòng khách và phòng bếp mà cũng giải quyết được vấn đề phong thủy. Theo em nghĩ thì như vậy có gì cụ bỏ quá cho ạ
sau kệ ti vi là bếp và bồn rửa chữ I cụ ah. em muốn các cụ tư vấn gphap nào cho đỡ vướng víu nhất mà lại tốt cho phong thủy đó.

ks.quyet

Xe tải
chỗ kệ ti vi cụ làm một cái đảo nhỏ dài khoảng 1-1,2 m . giữa cửa chính và ban công cụ làm thêm cái kệ trang trí để đồ lưu niệm dài khoảng 1.5m cao sát trần

tomhh

[Tịch thu bằng lái]
Website
phuongdongauto.net
nhà như vậy nên làm 2 wc bác ạ

nhq.arch

Xe container
Mong các cụ tiếp tục cho em cao kiến.
Trên này nhiều cụ trên thông thiên văn, dưới tường địa lí quá.
Các cụ chỉ dạy, nếu có ảnh cho em, thì em đội ơn.
Nhà em đây là lần đầu theo phong thủy nên có ngu muội thì các cụ thông cảm cho chữ đại xá ah.
Kéo thớt lên, đã ổn áp chưa cụ?

cuong.nguyen16

Xe hơi
hay thế nhỉ , có lẽ tại trời mưa lâu ngày chăng

Chào cụ! Em là kts làm bên viện quy hoạch và kiến trúc, cụ nào cần tư vấn hay thiết kế cứ mật thư em nhé