[Funland] Các cụ các mợ đã bao giờ bị vận đen dồn dập ập đến chưa

neocop

[Tịch thu bằng lái]
Khổ lắm cụ ạ.
Nghĩ được như thế thì đã không ra chuyện. Kể xấu vợ với em, em bảo bà ấy tệ thế thì bỏ đi mà cưới con kia. Nhưng cũng có dám bỏ vợ đâu. Ngoại tình được chăng hay chớ, con đấy cũng thể loại chả khác cave chứ tốt đẹp gì.
Bà chị dâu cũng thuộc dạng dữ, tuyên bố công khai giờ li thân chính thức, khỏi liên quan. Bà ấy bảo khi nào ông anh cần li dị thì cứ nói, bả chiều. Lúc nào bả có nhu cầu li dị bà ấy cũng sẽ thông báo.
Giờ ổng vật vờ như cái bóng. Vợ coi như người ngoài, 2 đứa con cấp 3, đại học coi cha chả khác người dưng.
Nhìn mà cám cảnh.
Em đang nghĩ đến đoạn bà chị dâu mà kiếm được thằng nào thì lão anh em đúng ăn loằng.
Việc gì đến sẽ đến cụ ạ
Trẻ không chơi, già đổ đốn 😂😂😂😂

Liberty125.ie

Xe buýt
Cuộc sống có vận có hạn, cũng như đời người. Ở đời nên sống duy tâm 1 tí, có kiêng có lành cụ ạ, cụ suy nghĩ đơn giản thế này cho thoáng, nếu 200tr không bị lừa thì cũng có cách để 200tr đấy đội nón ra đi vì nó là cái hạn cái nợ cụ phải gánh, với chi phí 200tr mà qua được 1 kiếp nạn em thấy quá rẻ mạt rồi, quan trọng là cụ vượt qua cái thử thách này nó như thế nào (tâm cụ như nào thì ý nghĩ cụ như thế)

Chỉnh sửa cuối:

DoubleA

Xe hơi
Năm nay vận hạn của e hết công việc ko thuận lợi ,rôi hôm nay lại bị thằng bạn lừa mất 200tr, chính thức Trắng tay, không công ăn việc làm ,nghĩ mà nó chán ,giờ chẳng biết phải làm sao, đầu óc e đang không định Hướng được buồn quá các cụ ah
Em dự cụ bằng tuổi em năm nay năm tuổi. Có những hạn đến bất chợt cụ ạ, muốn tránh cũng chẳng tránh được, tính em cẩn thận cũng chưa bao giờ đi đầu tư linh tinh nhưng rồi cũng không hiểu bản thân luôn, tin tưởng 1 người rồi đưa tiền và mất mát hệt như cụ, rồi phải chuyển đổi công việc. Khi cái khó đến thì nó đến liên tục, thôi cố gắng từng chút một, có gì làm nấy để trang trải cụ ah, suy nghĩ tiêu cực lại càng ảnh hưởng thêm.

BacQuePhuong

Xe tải
nhà cháu hỏng máy rửa bát gọi thợ đến thợ gạ vệ sinh hút mùi thêm, làm hút mùi thì lại rơi đồ làm vỡ mặt kính bếp, giờ làm mặt kính bếp tháo ra thấy mọt đục tủ bếp thế là lại gọi thợ tủ bếp vào làm bộ tủ bếp mới rồi cụ ạ, cũng thấy đen kinh lên được

Phè Văn Phỡn

Xe buýt
Đúng là có những lúc vận hạn đến ồ ạt mà mình ko tránh được. Nhà em năm ngoái, ra Tết mẹ mất vì covid, giữa năm em đi khám ra bệnh phải phẫu thuật. Cuối năm, bố em chỉ đi viện tỉnh bóc cái màng mắt, chả hiểu sao nó chọc ngoáy cho rách cả võng mạc. Chuyển gấp lên mắt TW, xong bên đó ko có vật tư, lại chuyển sang viện khác, mổ đi mổ lại đến giờ vẫn chưa khỏi.
Chia sẻ với cụ. Vận hạn đến rồi đi thôi.

Gia Bảo Anh

Xe buýt
Năm nay vận hạn của e hết công việc ko thuận lợi ,rôi hôm nay lại bị thằng bạn lừa mất 200tr, chính thức Trắng tay, không công ăn việc làm ,nghĩ mà nó chán ,giờ chẳng biết phải làm sao, đầu óc e đang không định Hướng được buồn quá các cụ ah
cụ 49 hay 53 ? coi như của đi thay người cụ ạ. Còn người là còn của, cố lên cụ ơi

pooka

Xe container
Công nhận, 50t rồi, con cái lớn rồi mà còn dính dáng bồ bịch thì ngu thật.
Già mịa nó rồi, hết sức, đục đẽo được mấy.
Quan trọng là con cái nó khinh cho.
Cụ đùa à. Các đại gia cặp chân dài thì toàn đại gia trên 50 tuổi đấy.
Với lại cơ địa và hoàn cảnh mỗi người một khác. Có người khôn có người dại, có người khỏe có người yếu chứ lị.

cha biet chi

Xe điện
Cụ đi làm cốc bia vs em ko.em khác gì cụ.vk nó còn khinh em nữa cơ.

Tứ thập

Xe tải
Nằm im một thời gian cho tĩnh lại đã cụ ạ

Bemagauvn

Xe điện
Cái này em xác nhận cùng mợ.
Nhưng em lại kiểu khác. Tức là em cứ ma giáo hay hi hoáy gì để ra tiền thì y rằng phải trả lại không bằng việc này thì việc khác.
Riết em đâm nản, nên cứ bỏ công bỏ sức ra thì ngon😞.
Cay!

bau67

Xe container
Trong cuộc đời, vận hạn mà chỉ mất tiền là nhẹ nhất đấy !
Mới 36, đời còn dài, còn nhiều biến cố lắm !
Đến 1 lúc nào đấy, Cậu sẽ nhìn lại quãng đời này và sẽ buồn cười tự nhủ: rủi ro này thật không đáng kể so với những biến cố mình gặp sau này ! Mọi việc rồi cũng sẽ qua hết thôi !
Đầy việc để kiếm sống, không phải chỉ kiếm cho mình mà cho cả vợ con mình !
Cứ lao động đổ mồ hôi, nước mắt là được !

Linhmkt

Xe buýt
Khi đối diện với sự sống và cái chết, mọi vấn đề của chúng ta sẽ được đơn giản hoá lại. Thế nên có sức khoẻ, lành lặn là ổn hết.

RosemaryCherry

Xe container
Mợ chủ còn sức khoẻ, gia đình bên cạnh là quý rồi. Coi như của đi thay người, thỉnh thoảng stress thì nghĩ cách để quên nó đi như đi dạo, đạp xe, chạy bộ, shopping, cafe, dẫn con đi ăn uống, dọn dẹp nhà cửa trồng cây dọn vườn... Còn ghét người nào ở đây là đứa lừa tiền kia thì gọi điện, nhắn tin mắng mỏ nó cho bõ tức :))

Mà cái hạn 49;53 hay tam tai công nhận nó vận vào tất cả mọi người hay sao đó bác nhỉ. Vụ 49;53 nặng hơn tam tai nhiều vì hay vướng đến lao lý, sức khoẻ, tính mạng. Nên vụ mất tiền coi như là nhẹ nhất rồi, tiền còn kiếm lại được chứ nhiều thứ quý giá nhỡ vuột khỏi tay mới là điều nuối tiếc, đau lòng như sức khoẻ, tính mạng của bản thân hay người thân.

Sau tất cả nếu vượt qua rồi nhìn lại chúng ta sẽ dần chấp nhận hoặc coi nó như lẽ thường của cuộc sống thôi. Dù thế nào, ngày mai mặt trời vẫn mọc ở đằng đông!!!!!

Trong cuộc đời, vận hạn mà chỉ mất tiền là nhẹ nhất đấy !
Mới 36, đời còn dài, còn nhiều biến cố lắm !
Đến 1 lúc nào đấy, Cậu sẽ nhìn lại quãng đời này và sẽ buồn cười tự nhủ: rủi ro này thật không đáng kể so với những biến cố mình gặp sau này ! Mọi việc rồi cũng sẽ qua hết thôi !
Đầy việc để kiếm sống, không phải chỉ kiếm cho mình mà cho cả vợ con mình !
Cứ lao động đổ mồ hôi, nước mắt là được !