[Funland] Các cụ các mợ đã thực sự hiểu suy nghĩ của con mình chưa?

XL Điện

Xe tăng
Kể mà cháu ở HN thì em giới thiệu được cho cháu việc làm thêm ở cửa hàng kiêm khách sạn thú cưng, hè làm vừa có tiền tiêu vặt vừa thu được kinh nghiệm. Cháu ở xa thế này, chắc em chỉ có thể gửi tặng sách (nhưng phải đầu năm sau sách mới ra lò vì giờ em mới đang viết, sách về đề tài phúc lợi động vật, chắc cháu sẽ thích).
Em cảm ơn cụ ạ! Nhà em ở ngoại thành nên xa cụ ạ! Được cái cháu yêu động vật, năm ngoái nhà em có 1 con mèo bị thương ở chân do bị dính bẫy, thế mà nó băng bó rửa vết thương mất mấy ngày, sau này mèo cũng khỏi!

Trục

Xe ba gác
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Bé nhà em ngoài việc học thì cháu vẫn làm việc đồng áng cùng gia đình cụ ạ! Nhà em ở nông thôn nên các cháu cũng vất vả hơn các bạn ở thành phố!
Trừ khi nhà Cụ trồng hoa màu thì bận, chứ việc cấy hái giờ cũng nhàn mà Cụ. Một năm làm có mấy ngày, chứ cũng có gì vất vả đâu.

daicuty

Xe tăng
Em thì xa nhà tháng về 1-2 lần nên việc dạy dỗ nhờ mẹ nó và ông nội, riêng mẹ nó rất rắn nên may mắn là bọn nó không nghiện điện thoại với máy tính, 2 chị em chỉ chơi vui vẻ với nhau thôi

Nga Ngọc Ngà

Xe buýt
Kể mà cháu ở HN thì em giới thiệu được cho cháu việc làm thêm ở cửa hàng kiêm khách sạn thú cưng, hè làm vừa có tiền tiêu vặt vừa thu được kinh nghiệm. Cháu ở xa thế này, chắc em chỉ có thể gửi tặng sách (nhưng phải đầu năm sau sách mới ra lò vì giờ em mới đang viết, sách về đề tài phúc lợi động vật, chắc cháu sẽ thích).
Dạ, em xin cụ cho con gái em làm thêm ở đó được không ạ? Cháu lớp 5, rất thích nuôi chó nhưng em chưa có điều kiện hướng dẫn con chăm sóc chó mèo. Cụ giúp em nhé ạ.
Em cảm ơn cụ rất nhiều.
Về cuốn sách của cụ, nếu cụ chưa có người biên tập hình thức, em có thể làm được và hoàn toàn miễn phí ạ.

one

Xe điện
Dạ, em xin cụ cho con gái em làm thêm ở đó được không ạ? Cháu lớp 5, rất thích nuôi chó nhưng em chưa có điều kiện hướng dẫn con chăm sóc chó mèo. Cụ giúp em nhé ạ.
Em cảm ơn cụ rất nhiều.
Về cuốn sách của cụ, nếu cụ chưa có người biên tập hình thức, em có thể làm được và hoàn toàn miễn phí ạ.
Cháu mới lớp 5 thì non quá cụ ạ. Việc làm thêm ở petshop hay trạm cứu hộ thú cưng cũng cần người tương đối có sức khoẻ và kinh nghiệm thực tế, thần kinh vững nữa, vì công việc có nhiều rủi ro rất trời ơi đất hỡi. Rủi ro lớn nhất là bị mèo cào, cắn và sang chấn tâm lý vì chúng nó chạy mất, tai nạn, ốm chết. Em nghĩ cụ nên đợi thêm đôi ba năm rồi hãy cho cháu thử. Các trạm cứu hộ chó mèo vẫn tuyển người dọn dẹp hay hỗ trợ chăm sóc luôn ấy mà.

Vụ sách thì cảm ơn cụ nhưng đơn vị em hợp tác họ lo từ A-Z rồi ạ.

XL Điện

Xe tăng
Trừ khi nhà Cụ trồng hoa màu thì bận, chứ việc cấy hái giờ cũng nhàn mà Cụ. Một năm làm có mấy ngày, chứ cũng có gì vất vả đâu.
Dạ vâng ạ, nhà em cũng nhiều việc, em cũng ko bắt các cháu phải làm việc nặng, nhưng em bảo các cháu làm mọi việc lặt vặt thôi để sau này lớn lên các cháu sẽ tự lập được cụ ạ!

Trục

Xe ba gác
Người OF
Dạ vâng ạ, nhà em cũng nhiều việc, em cũng ko bắt các cháu phải làm việc nặng, nhưng em bảo các cháu làm mọi việc lặt vặt thôi để sau này lớn lên các cháu sẽ tự lập được cụ ạ!
Em ủng hộ cụ đào tạo con như vậy, chứ em đào tạo con cũng theo cách của cụ mà nhiều người phản đối lắm, nào là cứ bảo: sao bắt các cháu vất vả vậy, bla, bla, lao động trí óc cũng là lao động chứ. :D
Em thủng thẳng nói rằng, lao động chân tay giúp con người bớt ngại việc, tạo kỹ năng mềm và phát huy tính sáng tạo, có nó thì mới làm việc đầu óc được.
Lười thì ở đấy mà ăn sung mặc sướng, chỉ việc cho người. :D

Tuanlq

Xe buýt
Cụ có thể inbox công việc cho em đc không. Em có F1 năm nay thi vào lớp 10. Cũng yêu động vật, thi chuyên sinh và nhà nuôi rất nhiều động vật.

Thap1

Xe hơi
Mấy đứa trẻ nhà em, sử dụng điện thoại mà nhắc hoài không được, cụ, mợ có cách nào hay áp dụng được không ạ
Này phải luyện từ nhỏ cụ ạ. Con mình ko cho xem ipad, điện thoại từ nhỏ. Tivi thì hạn chế. Nhưng như vậy phải dành nhiều thời gian cho tụi nó hơn

Nga Ngọc Ngà

Xe buýt
Cháu mới lớp 5 thì non quá cụ ạ. Việc làm thêm ở petshop hay trạm cứu hộ thú cưng cũng cần người tương đối có sức khoẻ và kinh nghiệm thực tế, thần kinh vững nữa, vì công việc có nhiều rủi ro rất trời ơi đất hỡi. Rủi ro lớn nhất là bị mèo cào, cắn và sang chấn tâm lý vì chúng nó chạy mất, tai nạn, ốm chết. Em nghĩ cụ nên đợi thêm đôi ba năm rồi hãy cho cháu thử. Các trạm cứu hộ chó mèo vẫn tuyển người dọn dẹp hay hỗ trợ chăm sóc luôn ấy mà.

Vụ sách thì cảm ơn cụ nhưng đơn vị em hợp tác họ lo từ A-Z rồi ạ.
Vâng, em cảm ơn cụ!

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
Thằng lớn nhà em, em nịnh nó mãi nó mới quyết định chiều ý em là nó thi Ngoại Thương, chứ nó còn chưa xác định chọn trường nào. Nó học bận nhưng vẫn còn rất nhiều thời gian tham gia các Club, em cũng thấy nể về cách quản lý thời gian của đám trẻ. Rất ít thời gian lãng phí.
Thế thì ngon quá, nói chung lên THPT ý thứ hơn đám cấp 2. Con nhà em mới cấp 2 nên vẫn loạn xì ngầu lắm. Nhưng em thì chỉ qua tâm đến thái độ với đời thôi, còn sức sao học vậy:))

Trục

Xe ba gác
Người OF
Thế thì ngon quá, nói chung lên THPT ý thứ hơn đám cấp 2. Con nhà em mới cấp 2 nên vẫn loạn xì ngầu lắm. Nhưng em thì chỉ qua tâm đến thái độ với đời thôi, còn sức sao học vậy:))
Em thấy cụ chuẩn! Quan trọng nhất là thái độ. :))

thngaylangthang

Xe ngựa
Bọn nhóc nhà em chừ thì siêu máy tính, tv, điện thoạt và nhất là game ạ, rảnh là đã thấy ngồi ...

HTlangtu

Xe điện
Nói chung cụ thớt không phải lo lắng quá, trẻ con vài tuổi nữa nó lại có ước mơ khác
Các cháu có ước mơ gì cứ bảo "bố động viên và ủng hộ con" là được, trẻ con ý mà
Nó đam mê quá, thì cho nó đến cứu trung tâm cứu họ động vật chơi, tham quan, cũng hay
Còn e cứ suy từ e ra, lúc bé mơ như Phạm Tuân, tới học 12 e còn ứng thi vào chỗ học Viện PKKQ (hồi nó còn ở chỗ Tân Mai-HBT ý) đến lúc dần lớn nó cứ xuống đất dần, giờ loanh quanh chạy Grap :)) :)) :))
Cái gì "cháy" quá lại "bỏng", chứ chả cứ ước mơ :D

muadem

Xe cút kít
Những nét chữ trong kia nếu chuẩn thì là người nhân hậu, có nhiều tình người. Sau này làm việc gì cũng sẽ chỉn chu và đúng mực, có điều sẽ khó có thể "giàu có" được. Nếu làm bác sỹ hoặc giáo viên thì lại rất tốt cho đời.

XL Điện

Xe tăng
Những nét chữ trong kia nếu chuẩn thì là người nhân hậu, có nhiều tình người. Sau này làm việc gì cũng sẽ chỉn chu và đúng mực, có điều sẽ khó có thể "giàu có" được. Nếu làm bác sỹ hoặc giáo viên thì lại rất tốt cho đời.
Dạ! Em cũng mong muốn con sau này trở thành người có ích cụ ạ! Còn công việc không quan trọng lắm ạ, chỉ cần 1 công việc cháu yêu thích và không vi phạm pháp luật là đc ạ!

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn
e nghĩ hiểu cơ bản là ok, chứ hiểu tường tận ko nên. mà hiểu tường tận xong các cụ ứng xử thes nào cũng quan trọng, ko phải ai cũng có cách xử lí ổn thoả

đại dương xanh 08

[Tịch thu bằng lái]
Nói chung cụ thớt không phải lo lắng quá, trẻ con vài tuổi nữa nó lại có ước mơ khác
Các cháu có ước mơ gì cứ bảo "bố động viên và ủng hộ con" là được, trẻ con ý mà
Nó đam mê quá, thì cho nó đến cứu trung tâm cứu họ động vật chơi, tham quan, cũng hay
Còn e cứ suy từ e ra, lúc bé mơ như Phạm Tuân, tới học 12 e còn ứng thi vào chỗ học Viện PKKQ (hồi nó còn ở chỗ Tân Mai-HBT ý) đến lúc dần lớn nó cứ xuống đất dần, giờ loanh quanh chạy Grap :)) :)) :))
Cái gì "cháy" quá lại "bỏng", chứ chả cứ ước mơ :D
Em thì khác cụ. Từ bé đã có ước mơ làm cho công ty đa quốc gia và đến giờ vẫn kiên định làm đồng nghiệp với cụ.