[Funland] Các cụ chấm Ecopark mấy điểm ạ ?

sodoph2013

Xe máy
Ở bên Ecopark này hướng Tây Bắc vẫn mát bác ạ. chỉ nắng 1 chút giữa trưa thôi, chứ về chiều cứ mở 2 ban công thì gió mát không phải bật điều hoà. Em thấy mọi người cứ kêu Ecopark đắt nhưng sự thật là chung cư vẫn bán ầm ầm. Chậm 1 tẹo là hết căn đẹp ngay

Ở bên Ecopark này hướng Tây Bắc vẫn mát bác ạ. chỉ nắng 1 chút giữa trưa thôi, chứ về chiều cứ mở 2 ban công thì gió mát không phải bật điều hoà. Em thấy mọi người cứ kêu Ecopark đắt nhưng sự thật là chung cư vẫn bán ầm ầm. Chậm 1 tẹo là hết căn đẹp ngay
Đắt thật cụ ạ. Căn em mua tính ra cũng hơn 30 củ/m2 rồi, giá đấy ở HY thì ko đắt mới lạ. Nhưng nó có những ưu điểm khó cưỡng quá :((

sodoph2013

Xe máy
Đắt thật cụ ạ. Căn em mua tính ra cũng hơn 30 củ/m2 rồi, giá đấy ở HY thì ko đắt mới lạ. Nhưng nó có những ưu điểm khó cưỡng quá :((
Thị trường nó quyết định hết bác ạ. Đắt nhưng vẫn mua đông người mua chứng tỏ thị trường chấp nhận giá đó. Nhà em đợt rồi anh chị em đều ra đây mua để ở. Có những căn đẹp hoặc căn giá rẻ, sáng bán hôm sau đã hết rồi.
Đúng là xa và ở HY thì thấy giá cao thật nhưng bù lại liệu có nơi nào có không gian sống được như vậy.

Ms.Huyen

Xe tải
Thị trường nó quyết định hết bác ạ. Đắt nhưng vẫn mua đông người mua chứng tỏ thị trường chấp nhận giá đó. Nhà em đợt rồi anh chị em đều ra đây mua để ở. Có những căn đẹp hoặc căn giá rẻ, sáng bán hôm sau đã hết rồi.
Đúng là xa và ở HY thì thấy giá cao thật nhưng bù lại liệu có nơi nào có không gian sống được như vậy.
Bên Gamuda em cũng gần giống vs Ecopark mà lại gần trung tâm hơn nhiều, cụ tham khảo đi cụ

sodoph2013

Xe máy
Bên Gamuda em cũng gần giống vs Ecopark mà lại gần trung tâm hơn nhiều, cụ tham khảo đi cụ
Giá biệt thự, LK đắt hơn Ecopark nhiều mà bác. Còn chung cư thì em nghĩ tại sao giá bên Ecopark cao mà vẫn đông người mua, vì mật độ thấp, không gian thoáng đãng, và thiết kế lúc nào cũng thoáng mát, đủ nắng. Em thấy mấy cái chung cư The One ở Gamuda cạnh đường bụi mù thì lấy gì mà so sánh ạ ngoài là ở gần hơn.

nhaque_tb

Xe buýt
Tây Bắc thôi, mỗi căn góc nhiều Tây nhất nhưng view lại đẹp vãi, em định mua mà còn chả có phải chuyển sang hướng Đông Nam đấy ^^
Dạo trước thấy nói xếp hàng em cứ nghĩ chủ đt làm trò, đến lúc mình mua mới thấy nó bán tốt thật! Nhà em chọn căn 46m để nghỉ cuối tuần thôi may quá đi bốc số đc số 19 nên thoải mái chọn! Nhưng tít cuối 2019 mới giao nhà lâu ghê

sodoph2013

Xe máy
Nếu đi 1.5h và 3h chắc là cụ tính đi xe lăn hoặc cụ đi vòng Hải phòng quay lại Hà nội :((
dạ, em làm ở Cầu Giấy đây ạ, đi mất 40 phút bác nhé. Thỉnh thoang tắc đường mới lâu thôi nhưng chắc tháng cũng chỉ 1,2 lần ạ.

sodoph2013

Xe máy
Dạo trước thấy nói xếp hàng em cứ nghĩ chủ đt làm trò, đến lúc mình mua mới thấy nó bán tốt thật! Nhà em chọn căn 46m để nghỉ cuối tuần thôi may quá đi bốc số đc số 19 nên thoải mái chọn! Nhưng tít cuối 2019 mới giao nhà lâu ghê
em ở Ecopark hơn 2 năm rồi, giờ chả muốn đi đau cả, rủ hết cả anh em, bố mẹ ra đay ở luôn cho vui :)

sodoph2013

Xe máy
CỤ ở chung cư hay dưới đất ạ? Công tác quản lý bên đấy có ổn ko cụ?
Em ở Chung cư ạ, Về quản lý em thấy cơ bản là hài lòng cụ ạ. Nói chung lúc quyết định chuyển ra đây cũng thấy khá phân vân vì nhiều người bảo ko nên do xa quá. Nhưng giờ thấy quyết định rất chính xác cụ ạ. Giờ bố mẹ và anh chị em cũng mua ơ khu Aqua Sky rồi, em cũng lấy 1 căn ở đấy để sau cho thuê:)

nhaque_tb

Xe buýt
Em ở Chung cư ạ, Về quản lý em thấy cơ bản là hài lòng cụ ạ. Nói chung lúc Em lăn tăn nhât vụ trường học cho trẻ! Học đoàn thị điểm thì sợ ko đủ xèng! Học nội thành thì xa quá! Mà bên đấy chung cư cho thuê đc giá lắm hả cụ?

quyết định chuyển ra đây cũng thấy khá phân vân vì nhiều người bảo ko nên do xa quá. Nhưng giờ thấy quyết định rất chính xác cụ ạ. Giờ bố mẹ và anh chị em cũng mua ơ khu Aqua Sky rồi, em cũng lấy 1 căn ở đấy để sau cho thuê:)
Em lăn tăn nhât vụ trường học cho trẻ! Học đoàn thị điểm thì sợ ko đủ xèng! Học nội thành thì xa quá! Mà bên đấy chung cư cho thuê đc giá lắm hả cụ?

Ms.Huyen

Xe tải
Giá biệt thự, LK đắt hơn Ecopark nhiều mà bác. Còn chung cư thì em nghĩ tại sao giá bên Ecopark cao mà vẫn đông người mua, vì mật độ thấp, không gian thoáng đãng, và thiết kế lúc nào cũng thoáng mát, đủ nắng. Em thấy mấy cái chung cư The One ở Gamuda cạnh đường bụi mù thì lấy gì mà so sánh ạ ngoài là ở gần hơn.
vâng cụ ạ, chung cư thì hơi thiệt vì gần với đường vành đai 3. Biệt thự với liền kề bên e gần trung tâm hơn thì đắt hơn cũng có lý mà cụ, bên e cũng đẹp lắm cụ vào xem bao giờ chưa cụ?

Chỉnh sửa cuối:

sodoph2013

Xe máy
Em lăn tăn nhât vụ trường học cho trẻ! Học đoàn thị điểm thì sợ ko đủ xèng! Học nội thành thì xa quá! Mà bên đấy chung cư cho thuê đc giá lắm hả cụ?
Thấy bảo bên Aqua sẽ có 2 trường liên cấp cụ ạ. Chung cư ở đây giá cho thuê cao bởi vì giai đoạn 1 chung cư it cụ ạ, có hơn 1.500 căn thôi. Em ko rõ khi bên Aqua xong sẽ thế nào, có thể lúc đó sẽ giảm chăng vì nguồn cung nhiều.

Thuy TranThi

Xe đạp
em ở Ecopark hơn 2 năm rồi, giờ chả muốn đi đau cả, rủ hết cả anh em, bố mẹ ra đay ở luôn cho vui :)
Công nhận Ecopark chỉ hơi xa chút thôi chứ không còn gì để chê ạ. Vote!

anhtuan85

Xe buýt
Trong này nhiều cụ ở Ecopark nhỉ. Cụ nào nói hướng tây ở eco ko nóng lắm, ko phải bật điêù hoà thì xem lại nhé. Mặt trời ở đâu cũng toả nhiệt như nhau. Ở rừng cọ, căn số 4, 5 các toà số 1 thì nóng dã man. Mà ko phải nóng hướng ban công, Kính ko hấp thu nhiệt bằng bê tông, nên các căn trên có 1 phần tường hướng tây mà ko có toà nào che thì rất nóng, buổi tối bật điều hoà phải vài giờ sau mới thấy mát. Nói ở eco mát ko phải bật điều hoà may ra có căn số 2.

sodoph2013

Xe máy
Dạ em ở Ecopark đây ạ, giữa trưa mà hướng Tây thì vẫn nóng và phải bật điều hòa là chắc chắn rồi ạ. Tuy nhiên tât cả các căn hộ ở Ecopark đều có 2 ban công nên chỉ cần chiều bạn mở hé 2 ban công ra thì gió lùa mát cả nhà. Còn điều hòa thì lúc nóng vẫn phải bật chứ ạ, tối em đi ngủ em vẫn bật mà. Có điều mát hơn ở Hà Nội và các khu khác là chắc chắn.

muachieukyniem

Xe điện
Dạ em ở Ecopark đây ạ, giữa trưa mà hướng Tây thì vẫn nóng và phải bật điều hòa là chắc chắn rồi ạ. Tuy nhiên tât cả các căn hộ ở Ecopark đều có 2 ban công nên chỉ cần chiều bạn mở hé 2 ban công ra thì gió lùa mát cả nhà. Còn điều hòa thì lúc nóng vẫn phải bật chứ ạ, tối em đi ngủ em vẫn bật mà. Có điều mát hơn ở Hà Nội và các khu khác là chắc chắn.
Cháu cũng định về ecopark. Nhưng nghiên cứu 1 hồi rồi thôi cụ ạ.
Vì quá xa.

Cháu tính tuần thì mất 6 ngày đi từ sáng sớm đến tối mịt.
Được ngày CN thăm nội ngoại, giỗ tết là hết tuần. Cảnh quan có đẹp cũng chẳng biết ngắm + thưởng thức vào lúc nào