[Funland] Các cụ chấm Ecopark mấy điểm ạ ?

Future2135

Xe tải
Đã có giá đâu cụ. hỏi chủ đầu tư nói chưa có giá. Các sàn với sale cứ chào giá tươngj trưng thôi.
Vâng. Chưa có giá chính thức cụ ạ. Chỉ là ước tính thôi. Cdt đang lôi 1 loạt sàn về chạy quảng cáo đã. Sale vẫn báo giá sơ bộ. Nhưng thực ra cũng là thông tin do cdt đẩy ra cho sàn

berryfun

Xe điện
Vâng. Chưa có giá chính thức cụ ạ. Chỉ là ước tính thôi. Cdt đang lôi 1 loạt sàn về chạy quảng cáo đã. Sale vẫn báo giá sơ bộ. Nhưng thực ra cũng là thông tin do cdt đẩy ra cho sàn
Thì học theo vin cứ cho thứ cấp cheo và đẩy thôi

Justforfuntoo

Xe container
Gọi là đưa ra giá để xem phản ứng của thị trường, đông người quan tâm thì tăng giá, ít người quan tâm thì giảm giá
Em ghét nhất cái trò cọc giữ chỗ khi chưa có giá chính xác

TuanTran1105

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ thường cứ chờ giá chính thức mới xem xét, nhưng lại quên mất 1 điều là sale không thể tự vẽ ra giá được :)) thành ra khi có bảng giá r lại chậm chân trong việc tìm mua căn đúng ý mình. Giá đúng như cụ nói, toàn do cđt đẩy ra để test thị trường và ra giá cũng thường loanh quanh khoảng đó +- vài giá.

Các cụ thường cứ chờ giá chính thức mới xem xét, nhưng lại quên mất 1 điều là sale không thể tự vẽ ra giá được :)) thành ra khi có bảng giá r lại chậm chân trong việc tìm mua căn đúng ý mình. Giá đúng như cụ nói, toàn do cđt đẩy ra để test thị trường và ra giá cũng thường loanh quanh khoảng đó +- vài giá.
Tóm lại là các cụ xuống tiền đặt cọc đê! không có mai kia giá thì lên mà nhà đẹp thì hết, có tiền cũng không mua được. hehehe, bán nhà như phân phối thời bao cấp thế này thì thật là trên cả tuyệt vời!

TuanTran1105

[Tịch thu bằng lái]
Tóm lại là các cụ xuống tiền đặt cọc đê! không có mai kia giá thì lên mà nhà đẹp thì hết, có tiền cũng không mua được. hehehe, bán nhà như phân phối thời bao cấp thế này thì thật là trên cả tuyệt vời!
haha tùy thôi cụ, e thì nghĩ rằng nếu các cụ/mợ mua mà cần những căn đẹp, căn góc thì nên cân nhắc sớm vì không phải 1 mình cụ/mợ nhòm ngó em nó, đồng tiền đi trước là đồng tiền khôn, cọc thiện chí 50tr để đảm bảo nếu có giá thì mình còn là người được ưu tiên, còn không mua thì vẫn được hoàn lại tiền mà lo gì :)) tất nhiên phải lv với các cty uy tín chứ ko giao dịch cá nhân để tránh rủi ro.
Còn nếu không phải căn dạng đó thì cứ chờ giá chính thức r từ từ nghe ngóng, ko phải vội ạ :D
Việc test giá là việc khá bình thường, mỗi khi đưa sp mới ra thị trường để xem phản ứng của khách hàng với sản phẩm để điều chỉnh giá cho phù hợp,ở đâu cũng vậy hay sản phẩm gì cũng vậy, bảo đưa ra 1 phát không cần test mà fix luôn giá thì cũng khó.

Chỉnh sửa cuối:
Theo quan điểm của các cụ, nếu Việt Hưng bán nhà khu vực Thủy Trúc -Ecopark với giá cỡ 70tr/m2 mặt bằng cho nhà liền kề và giá như các cụ sale đang rao đối với chung cư thì liệu có thiết lập một mặt bằng giá mới cho các khu khác của Ecopark không?
Em cảm giác Thủy Trúc không như mong đợi của khách hàng về giá cũng như vị trí nên họ bắt đầu tìm lại các khu đã xây dựng của Ecopark sau một thời gian chờ đợi, đặc biệt là về giá.

Justforfuntoo

Xe container
Theo quan điểm của các cụ, nếu Việt Hưng bán nhà khu vực Thủy Trúc -Ecopark với giá cỡ 70tr/m2 mặt bằng cho nhà liền kề và giá như các cụ sale đang rao đối với chung cư thì liệu có thiết lập một mặt bằng giá mới cho các khu khác của Ecopark không?
Em cảm giác Thủy Trúc không như mong đợi của khách hàng về giá cũng như vị trí nên họ bắt đầu tìm lại các khu đã xây dựng của Ecopark sau một thời gian chờ đợi, đặc biệt là về giá.
Có ai chờ đợi Thủy trúc đâu cụ, vì cái này bất ngờ vơ bèo gạt tép mà
Các khu kia cũng rao bán đầy, mà giá cũng lên đỉnh rồi, trong khi ngày càng nhiều nhược điểm tắc đường, ô nhiễm ...

Future2135

Xe tải
Gọi là đưa ra giá để xem phản ứng của thị trường, đông người quan tâm thì tăng giá, ít người quan tâm thì giảm giá
Em ghét nhất cái trò cọc giữ chỗ khi chưa có giá chính xác
Thì trò đời mà cụ:))). Tất nhiên như cta thì ai đi cọc lgi:))). E thì e hiểu bản chất câu chuyện cụ ạ. Các sale đang thi nhau quảng cáo chung cư island bay. Nhưng thực ra đó chỉ là mồi của cdt thôi. Lôi các sàn về và làm các sàn nghĩ là bán chung cư. Nhưng thực chất là sẽ ép các sàn bán biệt thự đảo trc r mới dc bán chung cư:))). Có 1200 căn chung cư ra mà tận chục sàn. Sale nào nhận ra dc cú lừa này của cdt thì nên té:))). Ecopark phân bổ quỹ hàng chia đều cho các sàn kiểu bao cấp. Chứ ko phải ông nào bán dc nhiều thì cho nhiều:))). Cứ thấy các sale thi nhau quảng cáo chung cư island bay mà e thấy quan ngại:)

Justforfuntoo

Xe container
Thì trò đời mà cụ:))). Tất nhiên như cta thì ai đi cọc lgi:))). E thì e hiểu bản chất câu chuyện cụ ạ. Các sale đang thi nhau quảng cáo chung cư island bay. Nhưng thực ra đó chỉ là mồi của cdt thôi. Lôi các sàn về và làm các sàn nghĩ là bán chung cư. Nhưng thực chất là sẽ ép các sàn bán biệt thự đảo trc r mới dc bán chung cư:))). Có 1200 căn chung cư ra mà tận chục sàn. Sale nào nhận ra dc cú lừa này của cdt thì nên té:))). Ecopark phân bổ quỹ hàng chia đều cho các sàn kiểu bao cấp. Chứ ko phải ông nào bán dc nhiều thì cho nhiều:))). Cứ thấy các sale thi nhau quảng cáo chung cư island bay mà e thấy quan ngại:)
V sa thải hết các sàn thứ cấp chính ra lại có lợi cho eco :))
Qua vụ này mới biết fan vin nhiều hay sale cũ của vin bán hàng giỏi :))
Đợt vừa rồi không biết có phải v bắt các sàn trả tiền ôm, bán được thì bán không bán thì ôm quả đắng không. Sau đó không hợp tác nữa mà lập sàn riêng của mình. Thế thì các sàn ôm quả đắng quá!

berryfun

Xe điện
V sa thải hết các sàn thứ cấp chính ra lại có lợi cho eco :))
Qua vụ này mới biết fan vin nhiều hay sale cũ của vin bán hàng giỏi :))
Đợt vừa rồi không biết có phải v bắt các sàn trả tiền ôm, bán được thì bán không bán thì ôm quả đắng không. Sau đó không hợp tác nữa mà lập sàn riêng của mình. Thế thì các sàn ôm quả đắng quá!
híc eco Giờ chính sách vẫn chưa giã man như vin nên các con giời vẫn nghĩ sẽ đẩy được.

Có ai chờ đợi Thủy trúc đâu cụ, vì cái này bất ngờ vơ bèo gạt tép mà
Các khu kia cũng rao bán đầy, mà giá cũng lên đỉnh rồi, trong khi ngày càng nhiều nhược điểm tắc đường, ô nhiễm ...
Em cũng chả biết, thấy sale chào mời mua nhà cả liền kề và chung cư của Thủy Trúc rất rầm rộ nên em đoán họ đang tìm cách đẩy giá lên. Nhìn chung những người đầu tư trước đây vào Ecopark đều đa số có lãi, không ít thì nhiều.
Em có căn liền kề ở PRV, chưa có nhu cầu ở nên đang xem xét nếu giá lên là em giữ tiếp còn nếu giá không lên thì cứ giá hợp lý, chấp nhận được là em bán.

Gừng

Xe container
Thì ra sau cứ định giá cao lên mà cụ:))). Giá chắc sẽ same aqua:))). Bà nào gia đình cần tiêu tiền xả stress thì cứ mua thôi. Chứ thực ra mua lại ở aqua thiếu gì:)). Chung cư ở eco đẹp nhất là lake vs park thôi. Còn các cái khác đều bị 1 mặt nội khu và 1 mặt rìa dự án.
aqua e thấy cắt lỗ nhiều

berryfun

Xe điện
aqua e thấy cắt lỗ nhiều
Aqua chất lượng xây dựng kém quá cụ ạ. Nhà chủ đầu tư tiết kiệm quá đổ sàn mỏng giờ cách âm kém. thậm chí mọi người đang kêu là giờ khói với mùi còn từ toa lét bốc ra kìa

BINH MINH 07

Xe điện
Mấy con cò bị Vin đuổi thẳng cổ giờ dạt vào đây hớt váng. Eco giờ tham như mõ, giá cao, đè vạch các kiểu, ô nhiễm và bẩn thỉu làm mất dần hình tượng đáng sống.

berryfun

Xe điện
))