[Funland] Các cụ chạy bộ mua đôi này cũng đc đấy!

Jack Bauer

[Tịch thu bằng lái]
Das nike đều có giầy chạy cả đó có điều vào trung tâm thương mại ko có đâu phải vào shop thể thao giầy tenis cũng vậy giá cũng cao tầm 4-5 củ tuỳ seri date cũ hay mới. Nó có phân loại đi bộ, chạy, đá bóng và tenis nó có chống ngã chống trượt chống lật cổ chân, vì nó đắt hơn rất nhiều vs giầy bình thường nên nhiều ô vẫn mua loại thường đi chơi tenis thậm chí mòn còn dán lại đế:)) nghèo nó vậy

kienvinh

Tháo bánh
Training vẫn chạy đc b/thường cụ ah bởi bản thân run nó cũng nằm trong training rồi. Giày Reebok trc em mua về chạy phần lớn cũng toàn dòng training. Chạy hơi cưng cứng mới thấy thật chân và phản lực tốt với độ dốc mũi nó ít.
Tôi cũng đang dùng một đôi Reebok để chạy, không êm bằng mấy đôi Adidas flagship (đắt kinh) nhưng lại không đau đầu gối bằng.

Nên đang có nghi vấn nhẹ chiêu trò marketing của các hãng dẫn đầu thị trường.

duythanh_1710

Xe tải
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
E chạy bộ bằng hãng giày có chữ S bền vãi lái, chạy 3 năm rồi mà ko xi nê gì giờ vẫn chạy tiếp, trong khi các đôi nike và das đều có vấn đề. Đôi này e được tặng nên ko biết của hãng nào

View attachment 5857187
Skechers em chạy sau 4 năm, cỡ phải hơn 2000km mà vẫn bền, đế thì mòn nhưng chạy vẫn rất tốt
Dòng này trước em bán có 390k, mà không hiểu sao các cụ toàn mua phải 850k nhỉ

namdh8x

Xe điện
Skechers em chạy sau 4 năm, cỡ phải hơn 2000km mà vẫn bền, đế thì mòn nhưng chạy vẫn rất tốt
Dòng này trước em bán có 390k, mà không hiểu sao các cụ toàn mua phải 850k nhỉ
Dòng mới 800k-900k ( hãng ~ 2tr - 2tr8 ), công nghệ, mẫu mã đẹp hơn, dòng cũ như của cụ giờ thấy bán thanh lý 200k / đôi.

duythanh_1710

Xe tải
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Dòng mới 800k-900k ( hãng ~ 2tr - 2tr8 ), công nghệ, mẫu mã đẹp hơn, dòng cũ như của cụ giờ thấy bán thanh lý 200k / đôi.
200 thì em không rõ loại giày gì cụ ạ. Nhà máy đổ ra loại này cũng trên giá đó nhiều cụ ạ :)

Nani2020

[Tịch thu bằng lái]
Đôi của cụ tên j vậy, trc em chạy Pegasus và Downshifter cũng chỉ đc hơn 1000km là mòn ăn vào hết phần đế Eva rồi. Vẫn chạy đc tiếp nhưng thấy nó mòn nhanh chả # mấy đôi Tàu đế trơn mấy.
Đây cụ, giá cũng hạt rẻ , được cái chạy êm chân lắm mà lại có lực bật ở đế giày.
Em bị đau đầu gối ( do gân bị đau) , đã chạy vài loại giày khác đều đau gối cho đến khi gặp đôi này. Chạy 1500 km rồi mà đế vẫn mềm, đàn hồi vẫn ngon.
Thế là em mua thêm 1 đôi nữa sơ cua và cũng mua cho gấu 2 đôi đi chạy dần vì chả mấy khi chọn được giầy ưng ý mà còn được giảm giá

Nani2020

[Tịch thu bằng lái]
Das nike đều có giầy chạy cả đó có điều vào trung tâm thương mại ko có đâu phải vào shop thể thao giầy tenis cũng vậy giá cũng cao tầm 4-5 củ tuỳ seri date cũ hay mới. Nó có phân loại đi bộ, chạy, đá bóng và tenis nó có chống ngã chống trượt chống lật cổ chân, vì nó đắt hơn rất nhiều vs giầy bình thường nên nhiều ô vẫn mua loại thường đi chơi tenis thậm chí mòn còn dán lại đế:)) nghèo nó vậy
Thật ra do cấu trúc cơ thể mỗi người khác nhau nên nhiều người bị mòn rất nhanh đế giày ở 1 điểm nào đó ở đế. Nếu giày vẫn tốt, đàn hồi vẫn ngon thì dán bồi lại phần đế bị mòn cũng không tệ .

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
Chạy 1 năm mà giảm 10kg, cụ cứ đùa.
Cái này là do thay đổi chế độ ăn uống, sinh hoạt chứ chạy mà giàm được cân như thế á.
Tin hay không tuỳ cụ. Nhiều cụ ofer quen em gặp lại còn ngỡ ngàng vì độ giảm cân của em đấy.
À quên, lúc chạy em ăn còn khoẻ hơn trước khi chạy. Mà cân vẫn giảm.

Minimini

Xe hơi
Chạy êm chân ko cụ

hoangduc.sbr

Xe container
Chạy êm chân ko cụ
Êm hơn hẳn giày Thượng Đình, Asia cụ ah và tất nhiên là ko thể êm với người quen chạy tiếp gót. Tuy nhiên thế mới càng cần chạy mấy đôi kiểu ntn bởi nó dễ nắn bàn chân thành chạy tiếp mũi, tiếp giữa đúng tư thế.

dream 2

Xe buýt
Cái đế giày là nghề cũ của em, nên cũng ngứa ngáy góp với bác chút thông tin.

Đa phần các giày thể thao bán ngoài shop thực ra là chủ yếu phục vụ các mục đích phi thể thao. Mọi người nghe điểm này sẽ rất sốc, đây là một chủ đề có thể tách ra bàn luận riêng. Do đó giày xịn ngoài shop ko chịu nổi cự ly chạy dài của bác là chuyện rất bình thường.

Bác nên tham khảo những người cũng chạy dài như bác và có nhiều kinh nghiệp về giày chạy, họ sẽ cho bác thông tin nên chọn giày Nike nào, adidas nào. Chỉ e là mấy mã đó VN ko có bán. Nói nôm na là giày thể thao cho dân chuyên nghiệp khác nhiều so với giày bác thấy ngoài shop, dù cùng một nhãn hiệu.

Còn chuyện đế cao su có chịu nổi khối lượng vận động của bác hay ko thì chỉ là chuyện nhỏ, kỹ thuật làm đế cao su dư sức đáp ứng. Vấn đề là nhà sản xuất ưu tiên làm cái gì lời lãi nhiều chứ ko ưu tiên làm đồ đặc biệt tốt. Em có trong tay mấy công thức - quy trình làm đế cao su siêu hạng chống mài mòn, tốt gấp đôi gấp ba mấy loại đế giày hiệu có trên thị trường, sư phụ em dạy cho đó mà.

Còn cái đế China chịu mòn tốt mà bác đang có, em nói thật, bác gặp may, cái hãng China đó gặp may thôi.
Em dán cái đế mất 200k, phủ lên đôi đá bóng Mizuno đá sân bê tông , cũng chưa thấy mòn. :)

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
Êm hơn hẳn giày Thượng Đình, Asia cụ ah và tất nhiên là ko thể êm với người quen chạy tiếp gót. Tuy nhiên thế mới càng cần chạy mấy đôi kiểu ntn bởi nó dễ nắn bàn chân thành chạy tiếp mũi, tiếp giữa đúng tư thế.
Giờ cụ muốn đổi thành tiếp giữa hay tiếp mũi cách tập khá đơn giản.
Chạy hơi đổ người về phía trước, chận đặt không quá trọng tâm người (gọi là chạy đạp sau).

Jack Bauer

[Tịch thu bằng lái]
Thật ra do cấu trúc cơ thể mỗi người khác nhau nên nhiều người bị mòn rất nhanh đế giày ở 1 điểm nào đó ở đế. Nếu giày vẫn tốt, đàn hồi vẫn ngon thì dán bồi lại phần đế bị mòn cũng không tệ .
Thế e mới nói nghèo nó vậy chứ giàu thì ném mẹ đi mua đôi mới.thế nên mấy hãng giày nó bảo mấy nc bé tẹo dân số ít như sec ba lan 1 tháng bán 4-50 chục cont giày trong khi đó vn ko nổi 2 cont

Nani2020

[Tịch thu bằng lái]
Chạy hơi đổ người về phía trước, chận đặt không quá trọng tâm người (gọi là chạy đạp sau).
Em cũng thử chạy kiểu đổ người phía trước nhưng nhanh mệt vì tốc độ phải đủ nhanh mới đổ người được ( pace 6)

hoangduc.sbr

Xe container
Ah ko, em tập chạy tiếp giữa từ hồi mới bắt đầu chạy rồi cụ (hồi 2015 còn toàn mua giày cắt với ráp đế vì cứ nghĩ nó cũng gần ngang giày hịn:))).
Ý em muốn nói là cụ nào sợ đôi Warrior nó cứng thì cứ vô tư nếu đã quen chạy tiếp giữa. Còn nếu đang chạy tiếp gót thì cứ đổi sang Warrior chạy thử, nó sẽ tự nắn lại cho chân quen dần với xu hướng bỏ kiểu tiếp gót.

hungmic

Xe điện
Cái đế giày là nghề cũ của em, nên cũng ngứa ngáy góp với bác chút thông tin.

Đa phần các giày thể thao bán ngoài shop thực ra là chủ yếu phục vụ các mục đích phi thể thao. Mọi người nghe điểm này sẽ rất sốc, đây là một chủ đề có thể tách ra bàn luận riêng. Do đó giày xịn ngoài shop ko chịu nổi cự ly chạy dài của bác là chuyện rất bình thường.

Bác nên tham khảo những người cũng chạy dài như bác và có nhiều kinh nghiệp về giày chạy, họ sẽ cho bác thông tin nên chọn giày Nike nào, adidas nào. Chỉ e là mấy mã đó VN ko có bán. Nói nôm na là giày thể thao cho dân chuyên nghiệp khác nhiều so với giày bác thấy ngoài shop, dù cùng một nhãn hiệu.

Còn chuyện đế cao su có chịu nổi khối lượng vận động của bác hay ko thì chỉ là chuyện nhỏ, kỹ thuật làm đế cao su dư sức đáp ứng. Vấn đề là nhà sản xuất ưu tiên làm cái gì lời lãi nhiều chứ ko ưu tiên làm đồ đặc biệt tốt. Em có trong tay mấy công thức - quy trình làm đế cao su siêu hạng chống mài mòn, tốt gấp đôi gấp ba mấy loại đế giày hiệu có trên thị trường, sư phụ em dạy cho đó mà.

Còn cái đế China chịu mòn tốt mà bác đang có, em nói thật, bác gặp may, cái hãng China đó gặp may thôi.
Ý cụ là không tin ông Hàng xóm , chỉ có bọn tư bản mới chạy được ạ :)) :))