Các cụ chạy LAC CDX có ai bị dính lỗi này chưa?

npk_hn

Xe đạp
Chuyện là thế này:
Em chạy Lac CDX được hơn năm nay. Nói chung ổn, không có gì đang bàn...
Cho đến sáng nay, nổ máy đi làm, oánh ra đường cách nhà độ 600m thì em nó ì ra không chịu chạy nữa. Em hoảng quá tấp vào lề đường, tắt máy dòm ngó trong ngoài chả thấy có gì khác. Đề vẫn nổ mà vào số D thì ôi thôi em nó vẫn ì ra...
Loay hoay một hồi, về số R thì may em nó vẫn lùi đươc, thế là đành lùi về nhà vứt đấy lấy 2 bánh đi làm.
Chiều về tranh thù tạt vào Gara gần nhà nhờ các bác thợ đến thăm nom bệnh tình em nó ra sao. Các bác ấy phán lỗi hộp số, phải thay chi tiết gì đó bên trong hộp số. Khổ thân em, tết nhất vừa xong, thu nhập đi xuống, các kiểu đám hiếu hỉ liên tục...lại thêm hơn 4 chục củ (các bác ấy phán thế) cho vụ này thì tổn thọ lắm...
Các cụ chạy CDX có ai dính bệnh này không, xin được chỉ giáo cách khắc phục làm sao đỡ tổn thọ nhất. Xin đa tạ các cụ!

Linh_LTZ

Xe tải
oạch...bác lùi tận 600m cơ ợ ??? mà xe mới mà chạy hơn năm đã lỗi hộp số ợ ??? Chắc bác đen rồi...Chết thật...Nếu xe bác còn trong tg bảo hành thì gọi các bác ở bển thui...

npk_hn

Xe đạp
oạch...bác lùi tận 600m cơ ợ ??? mà xe mới mà chạy hơn năm đã lỗi hộp số ợ ??? Chắc bác đen rồi...Chết thật...Nếu xe bác còn trong tg bảo hành thì gọi các bác ở bển thui...
Cực chẳng đã thôi ạ, được cái em cũng rèn luyện tiến, lùi quen của các ngõ ngách. Đen thật, xe em hết bảo hành được 2 tháng

laccdx

Xe hơi
Xin chia buon voi chu thot nhe

DrSlum

Xe đạp
Vợ 2 của cụ lâm trọng bệnh rồi. X_X

pbinh979

Xe tăng
Chia buồn với cụ. sao số lại đen đủi vậy nhỉ.
Lac nhập bây h biết kêu ai?

Badriver

Xe tải
Việc đầu tiên là cụ hãy bình tĩnh phán đoán, đừng nóng vội cụ ạ, tìm chỗ a e nào thợ quen kiểm tra cho thật cụ thể, cửn thựn lại lợn lành hóa lợn què đới!!

perfume_212

Xe hơi
loi nay cruze chang xe nao bi. Loi suot ngay chi co lac, che cruze lam vao. Di lac rat nguy hiem, nhung luc the nay ai bh cho. ko hieu option hon dc cai j ma loi suot ngay

vitgia78

Xe tăng
Website
banle24.com
loi nay cruze chang xe nao bi. Loi suot ngay chi co lac, che cruze lam vao. Di lac rat nguy hiem, nhung luc the nay ai bh cho. ko hieu option hon dc cai j ma loi suot ngay
Người ta bảo là biết thì thưa thốt, không biết thì nên nghe người khác nói. Em thấy cụ tự sướng hơi bị nhiều đấy, kiểu như cả thiên hạ có mỗi cái xe Cruze LS của cụ là nhất ấy, rất nguy hiểm cho những người cần thông tin về xe nhưng không biết tìm ở đâu. Cụ nào đang cần mua xe mà gặp phải cụ này chắc có ngày khóc ròng (xe thì đang òa ga nhưng vẫn khen lấy khen để).

Cụ chủ thớt: thử reset TCM của hộp số xem sao, lỗi này em tra bên Cruzetalk cũng chưa thấy đề cập. Cách reset TCM:
- Bấm vào nút Start On nhưng không được đạp phanh, để khi xuất hiện đèn xanh là được
- Đạp chân ga xuống hết cỡ, đếm 6-7 giây
- Nhả chân ga ra
- Bấm nút tắt (Start Off)
- Khởi động xe bình thường

Nếu vẫn không được thì sang cụ Vietvoiz kiểm tra lại hộp số, dầu hộp số trước khi để mấy ông gara làm thịt. Em vẫn đang tìm lỗi này của cụ trên các diễn đàn nước ngoài, nhưng hầu như không có, chủ yếu lỗi là do phần mềm điều khiển hộp số. Ở nước ngoài thì họ có phần mềm để fix lỗi điều khiển.

itcitizen

Xe máy
Người ta bảo là biết thì thưa thốt, không biết thì nên nghe người khác nói. Em thấy cụ tự sướng hơi bị nhiều đấy, kiểu như cả thiên hạ có mỗi cái xe Cruze LS của cụ là nhất ấy, rất nguy hiểm cho những người cần thông tin về xe nhưng không biết tìm ở đâu. Cụ nào đang cần mua xe mà gặp phải cụ này chắc có ngày khóc ròng (xe thì đang òa ga nhưng vẫn khen lấy khen để).

Cụ chủ thớt: thử reset TCM của hộp số xem sao, lỗi này em tra bên Cruzetalk cũng chưa thấy đề cập. Cách reset TCM:
- Bấm vào nút Start On nhưng không được đạp phanh, để khi xuất hiện đèn xanh là được
- Nhả chân ga ra

Nếu vẫn không được thì sang cụ Vietvoiz kiểm tra lại hộp số, dầu hộp số trước khi để mấy ông gara làm thịt. Em vẫn đang tìm lỗi này của cụ trên các diễn đàn nước ngoài, nhưng hầu như không có, chủ yếu lỗi là do phần mềm điều khiển hộp số. Ở nước ngoài thì họ có phần mềm để fix lỗi điều khiển.
Cụ này có vẻ thông thái... nếu có FB là em like cụ mạnh..:))

npk_hn

Xe đạp

- Nhả chân ga ra

Cam ơn cụ! từ qua đến giờ vẫn chưa ết choáng, sáng mai em thử ơ!

itcitizen

Xe máy
chuyện, cụ mới vào chưa biết bác vitgia là trùm LAC đấy nhé!
Thế bác vitgia ơi comment cho e cái tai-tờ-le mới trên box này đi, về cái giá xe ấy...đang cần người tư vấn. vừa thanks bác vietthuy rồi

couto_hung

Xe tăng
E nghĩ là hỏng cái lẫy số tại vị trí D thôi chứ lùi dc thì phải tiến dc chứ
Hay là ra Thu Hằng chỗ bác Mèo ta hội thảo cái nhể???

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
Chưa chắc đã hỏng hộp số đâu: xe Hàn Quốc có hàng loạt chiếc bị triệu chứng này sau khi được hãng phán thay hộp số thì đơn giản là thay dầu - vệ sinh lọc dầu - là chạy

vitgia78

Xe tăng
Website
banle24.com
Món hộp số này thì cụ Vietvoiz là nhiều kinh nghiệm rồi, cụ chủ thớt cứ mang sang đó để cụ ấy phán bệnh đã. Em sợ nhất mấy ông gara ven đường, thợ thì lởm, toàn tìm cách thay cái nọ thay cái kia để kiếm tiền thôi.

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
Xe Hàn Quốc có một số không ít xe bị bệnh lá côn dễ bị mòn ra mạt làm tắc lọc dầu thủy lực dẫn đến không cung cấp đủ áp lực đẩy điều khiển số tự động, điều đáng tiếc có lẽ còn mới mẻ nên nhiều "chuyên gia" chính hãng cũng khong biết, thậm chí không biết là có sự tồn tại của lọc dầu hộp số AT

Ví dụ hôm nọ bác Liêm Bự đi i30, vào số bị giật, vào chính hãng thay dầu số AT mà họ lai thay kiểu xả ốc - đổ mới như dầu máy !!!!!!!! trong khi qui trình của "Automatic Transmission Fluid Replacing Procedure" là phải tháo hẳn đáy cát te (Oil Pan) và thay hoặc vệ sinh Filter ... đây là cái AT Oil Filter của i30 bác Liêm Bự, sau khi làm đúng qui trình xong thì xe chạy ngon

Cho anh lên cao hứng mưa nè,xe em giờ ngon nắm anh ạ em là em iu xe nhà em nắm anh ạ:P.Thanks mìn nhìu nhìu nhìu:))
Đây có thêm một trường hợp lão làng của hãng Mekong được các bác Fiater tôn thờ như thánh thần, thế mà không biết có sự tồn tại của Lọc dầu AT

http://www.otofun.net/threads/324239-bac-meo-va-cac-bac-chuyen-gia-cho-e-hoi-ve-musso-libero

Hãng Suzuki cũng "dùng phương tiện hiện đại" hút chân không dầu AT rồi đổ dầu mới :D em vừa phải thay lại cho một con Suzuki Swift

Chỉnh sửa cuối:

npk_hn

Xe đạp
Xe Hàn Quốc có một số không ít xe bị bệnh lá côn dễ bị mòn ra mạt làm tắc lọc dầu thủy lực dẫn đến không cung cấp đủ áp lực đẩy điều khiển số tự động, điều đáng tiếc có lẽ còn mới mẻ nên nhiều "chuyên gia" chính hãng cũng khong biết, thậm chí không biết là có sự tồn tại của lọc dầu hộp số AT

Ví dụ hôm nọ bác Liêm Bự đi i30, vào số bị giật, vào chính hãng thay dầu số AT mà họ lai thay kiểu xả ốc - đổ mới như dầu máy !!!!!!!! trong khi qui trình của "Automatic Transmission Fluid Replacing Procedure" là phải tháo hẳn đáy cát te (Oil Pan) và thay hoặc vệ sinh Filter ... đây là cái AT Oil Filter của i30 bác Liêm Bự, sau khi làm đúng qui trình xong thì xe chạy ngon

Đây có thêm một trường hợp lão làng của hãng Mekong được các bác Fiater tôn thờ như thánh thần, thế mà không biết có sự tồn tại của Lọc dầu AT

http://www.otofun.net/threads/324239-bac-meo-va-cac-bac-chuyen-gia-cho-e-hoi-ve-musso-libero

Hãng Suzuki cũng "dùng phương tiện hiện đại" hút chân không dầu AT rồi đổ dầu mới :D em vừa phải thay lại cho một con Suzuki Swift
Cam ơn cụ cho em hướng xử lí ít tổn thọ nhất, hi vọng vợ 2 nhà em chỉ "u lành"! Bây giờ đau nhất là em nó ì ra và chỉ thích đi giật lùi...Bác cho em xin số phone lúc nào xin gặp bác chút đặng có hướng chạy chữa đúng bệnh. Đa tạ cụ!