Các cụ chỉ giáo kinh nghiệm đề pa lên dốc

xuanthanh76

Xe tải
Em có cách này đơn giản hơn
1. đạp côn đạp phanh kéo phanh tay.
2.đạp ga chút máy tầm 2000-2500(4000 mới trừ điểm)
3.Giữ nguyên chân ga và Nhả từ từ chân côn khi nhìn đồng hồ vòng tua còn tầm 1100-1200
4. Hạ phanh tay là xong
Sao các cụ bài đề pa nó lằng con bà nhằng thế nhỉ...............
1. đạp côn dừng xe ko có phanh phiếc gì hết (chân, tay nghỉ bóp vếu nếu có gái)
2. Chân ga gác lên tapno khoe gầy mới với gấu
3.Chân ga đá sang gấu nếu thích....
4. Tay làm việc bóp vấu (khi có gấu)
Thích đi chỉ việc nhả côn xe tự đi CHẤM HẾT!!!!!!!!!!!!

Big korando

Xe tải
Không dùng phanh tay mà dùng phanh chân là với dốc thấp thôi chứ dốc cao mà không dùng phanh tay thì một là chết máy hoặc xe bị tụt lùi và phải đạp ga cháy máy

phongbv

Xe hơi
Website
mksmartlife.com
thi b2 thì đừng dùng phanh tay cụ ơi, càng cà cuống, phanh chân, đi thì nhả côn ra từ từ, khi nào xe nó rung lên, bỏ phanh chân ra từ từ, là xe nó nhích thôi, xe nào là garantee thấp thì cụ phải cho thêm ga nữa nó mới bò qua đc

WHITE TIGER

Xe container
:D hehe thì rõ là nhiều thầy dạy là cứ phanh chân, xong rà côn, đạp ga mà... hehe

Bảo thằng thầy đó lên tam đảo,các tam đảo 3 4k nó đề pa được thì cho nó làm thầy.Còn không đạp mẹ nó xuống,dạy mà ăn bớt thì thì sau ra trường đi thực tế sẽ ra sao.Học lái xe là học cả đời,học ấm thân mình.Trước hết vì tính mạng của mình,sau đó là người thân,bạn bè và khách.Thân mình còn chả học tử tế thì học lái xe làm gì.Đẻ ra một lũ lái xe điên à

toyo_zace_ta

Xe buýt
Em chỉ dùng phanh chân cụ ạ
Dùng phanh tay. Khi đến điểm dừng ngang dốc đạp côn vs đạp phanh chân >>>> kéo phanh tay giữ nguyên chân côn>>> thả phanh chân chuyển chân sang ga >>>>> mớm nhẹ ga nhìn vòng tua khoảng 2000 thì thả nhẹ chân côn khi cảm thấy máy bám (các thầy hay bảo thấy xe rung rung ấy) thả từ từ phanh tay đồng thời mớm thêm một chút ga thôi nhé và nhả thêm chút côn nữa (lưu ý không nhả hết côn nhé) >>>> qua dốc đá lên số 2. done

longnv690

Xe đạp
bác nên về sô rồi tự tin an toàn mà lên thôi

LeThuHuong

Xe đạp
ập độ 30 phút cho thạo chân côn và biết mức chân phù hợp rồi thì lại tập đề pa. Đảm bảo cụ chỉ mất độ 4h là thạo đề pa.

[ VoiCoi ]

Xe hơi
E chỉ cụ cách này đơn giản thôi!!!!!
Cụ mang xe sang bên kia đê long biên đoạn dốc đê qua bồ đề có đoạn lên và xuống đường cổ linh đi siêu thị Aeon, cụ tập ở đoạn đó dốc vừa dài và dộ dốc khá cao, hơn nữa lại vắng xe........Đầu tiên cụ cho xe đi số 1 lên dốc (không đạp ga) nhả côn từ từ cho xe bò (để cảm nhận độ bám côn) khi xe bò rồi nhả thêm tí nữa (nếu nhả nhanh và nhiều xe chết máy đấy) vẫn giữ chân côn để cho xe cứ tự bò>>>>>Sau đó đạp tí ti côn (làm sao cho xe ko đi đc nữa) giữu im chân côn ở vị chí hiện tại, nếu xe vẫn nhích đi đc>>>thì lại nhấp tí ti côn (đạp vào ấy) >>>>làm sao để xe dừng mà ko trôi, không tiến- Cở bản nhất nhiều cụ đạp côn nhả côn toàn nhấc gót lên thì làm sao cảm nhận đc độ đạp nhả tí ti đc, bài này cũng như mai sau 2 gót chân luôn để dưới sàn (ga, phanh, côn) chỉ dùng mũi chân sẽ chuẩn đc độ tí ti của côn, ga nhé>>>>>Cụ tập ở đoạn dốc đó tầm 10 lần, hôm sau cụ vác xe đi lúc 7h30 đoạn đầu cầu chương dương bên long biên, hay đoạn dốc trần quang khải rẽ lên đi cầu chương dương (chỗ qua ngã 3 hàng thùng) Cụ sẽ tự tin ngay. Cách e chỉ cụ gần như không bao giờ dùng phanh chỉ đỡ côn và đi quá nhàn, nếu đi xe 1 mình thì gần như ko mấy khi em dùng tới chân ga ( Có bận e gác chân ga cmn lên tapno khoe giấy mới luôn) con khi cõng đủ 9 ông may e mơi dùng phanh chân khi dốc quá cao thôi, còn dốc làng nhàng đỡ côn cho nhàn khỏi phải lắm thao tác côn, phanh chân, phanh tay, chân ga lằng con bà nhằng, e mới lái đc có 6-7 th thôi, đầu óc tập chung nhìn đường.......
P/S: Bài này cụ nên bỏ chân ga, chỉ đỡ côn, gót chân nhớ để xuống sàn (ga,côn), cứ nhả đạp sao cho xe đi, muốn dừng lại đạp .........Tập 1 buổi thôi hôm sau cụ chiến hết các loại dốc, dạm, cua ghẹ cho mà xem!!!!!!!!!!
Cụ cắm map cho em dốc này đc ô. Em đang cần luyện thêm :D

ltcuc

Xe tải
Dùng phanh tay cụ nhé

Namtuoc9x

Xe đạp
Có lần khởi hành giữa dốc lầy em phải gài 2 cầu, chêm bánh rồi mới dám đềp

Grab_Bike

[Tịch thu bằng lái]
Phanh tay mà giã