[Funland] Các cụ cho e xin review 2 trường THCS ạ

ankhanh147

Xe hơi
Bé nhà e sang năm vào lớp 6. Đang lăn tăn 2 trường Lương Thế Vinh ở Tân Triều và Marie Curie
Có cụ mợ nào cho con học ở đó chưa ah
Theo các cụ nên học tr nào ạ.
Em khu vực Hà Đông ạ

Chỉnh sửa cuối:
Hai trường khác nhau khá nhiều:
- Mari Curie: học vừa phải nhiều hoạt động khác hơn, học hành ở mức trung bình khá. Đầu vào đơn giản hơn.
- LTV Tân Triều: kỷ luật thép, rất sát sao, HS lơ là phụ huynh biết ngay, bổ trợ ngay nên nguy cơ mất gốc ít. học hành áp lực hơn đồng nghĩa với chất lượng tốt hơn. So với dân lập thì LTV top đầu.

Cụ tuỳ vào khả năng và mong muốn của con để quyết định. LTV áp lực đấy nếu ko phải học sinh giỏi thì vào đó vất vả cụ ạ

Chỉnh sửa cuối:

ankhanh147

Xe hơi
Hai trường khác nhau khá nhiều:
- Mari Curie: học vừa phải nhiều hoạt động khác hơn, học hành ở mức trung bình khá. Đầu vào đơn giản hơn.
- LTV Tân Triều: kỷ luật thép, rất sát sao, HS lơ là phụ huynh biết ngay, bổ trợ ngay nên nguy cơ mất gốc ít. học hành áp lực hơn đồng nghĩa với chất lượng tốt hơn. So với dân lập thì LTV top đầu.

Cụ tuỳ vào khả năng và mong muốn của con để quyết định. LTV áp lực đấy nếu ko phải học sinh giỏi thì vào đó vất vả cụ ạ
E cũng nghe mọi ng nói thế ạ. Nhưng MC mọi ng cũng khen là ok lắm ạ. Con nhà e học chỉ khá chứ k phải dạng giỏi suất sắc ạ
Nhưng MC sau này thi cấp 3 thì như cụ nói khó vào đc mấy tr CLC ạ

fundraiser

Xe container
Em thấy MC chi phí cao phết nhỉ. Có cái trường này chuẩn bị mở bên Long Biên mà chi phí còn cao hơn Vinschool hệ chuẩn. Mấy nhà trong khu em (trong đó có em) sau khi nghiên cứu về mức chi phí đều quay xe hết. Người thì cho con ở lại Vinschool người thì chuyển sang Asimes

ankhanh147

Xe hơi
Em thấy MC chi phí cao phết nhỉ. Có cái trường này chuẩn bị mở bên Long Biên mà chi phí còn cao hơn Vinschool hệ chuẩn. Mấy nhà trong khu em (trong đó có em) sau khi nghiên cứu về mức chi phí đều quay xe hết. Người thì cho con ở lại Vinschool người thì chuyển sang Asimes
Học phí ngày càng cao chứ k có thấp đi đâu ạ. Vì sự nghiêpk học hành của con cái.hic
Gần nhà e có tr công nhưng tr đó k ổn nên e đang suy nghĩ 1 số tr ạ

phuongmit

Xe cút kít
LTV là phải thi đầu vào, cháu thi đầu vào mà đỗ thì cụ cũng có cái nhìn tương đối ổn về 3 môn của cháu rồi. Từ đó sẽ quyết định dc nên học ở đâu theo thế mạnh các môn từ cấp 1

gadi2banh

Xe điện
Tùy theo mục tiêu cụ thôi, đã là học nhẹ thì ko thể có mục tiêu cao ở C3 được.
Mari phương châm vừa học vừa chơi nên e nghĩ định hướng C3 tiếp tục Mari hoặc du học thì ok, còn đã chọn định hướng chuyên C3 thì Mari không phải môi trường để học tốt.

Dream22015

Xe buýt
Bé nhà e sang năm vào lớp 6. Đang lăn tăn 2 trường Lương Thế Vinh ở Tân Triều và Marie Curie
Có cụ mợ nào cho con học ở đó chưa ah
Theo các cụ nên học tr nào ạ.
Em khu vực Hà Đông ạ
Nếu cụ thiên về học thuật, muốn con cái học vất vả để sau này thi đấu đc nhiều trường chất lượng cao thì cụ cho con vào LTV.
Còn cụ thích con thoải mái, học hành ít áp lực (đồng nghĩa sẽ khó thi thố với các trường CLC), thể dục thể thao nhiều,... thì cụ vào MC.
Mỗi gia đình sẽ có 1 mục tiêu mục đích khác nhau nên ko thể biết trường nào tốt hơn trường nào đc. Chỉ là trường nào phù hợp với nhu cầu + hoàn cảnh gia đình mình nhất thôi (cái này chỉ cụ đánh giá đc) :)

kt13a2

Xe buýt
Lương Thế Vinh em thấy học cũng vất vả nên bạn nào hơi đuối sẽ rất mệt.

vuitinhhn

Xe tăng
Nếu cụ thiên về học thuật, muốn con cái học vất vả để sau này thi đấu đc nhiều trường chất lượng cao thì cụ cho con vào LTV.
Còn cụ thích con thoải mái, học hành ít áp lực (đồng nghĩa sẽ khó thi thố với các trường CLC), thể dục thể thao nhiều,... thì cụ vào MC.
Mỗi gia đình sẽ có 1 mục tiêu mục đích khác nhau nên ko thể biết trường nào tốt hơn trường nào đc. Chỉ là trường nào phù hợp với nhu cầu + hoàn cảnh gia đình mình nhất thôi (cái này chỉ cụ đánh giá đc) :)
đang ngâm cứu MC mà cụ nói thế này thì học MC chắc ko đỗ ĐH được

Dream22015

Xe buýt
đang ngâm cứu MC mà cụ nói thế này thì học MC chắc ko đỗ ĐH được
E ko nghĩ MC thế mạnh là học thuật :)
Môi trường thoải mái, học hành nhẹ nhàng, ít học thêm thì được cụ ạ.
Còn muốn luyện gà nòi, học hành sống chết kiểu 8X, 9X mình ngày xưa thì MC ko còn định hướng theo hướng đó lâu rồi cụ ạ.
E thấy học ĐH giờ mình nghĩ cũng thoáng hơn rồi mà cụ.
Các cháu đỗ ĐH dễ hơn cả vào lớp 10 mà. Chưa tốt nghiệp đã quá nhiều trường ĐH mời học ấy chứ?
Thế nên khái niệm ĐH giờ nó cũng ko giống như xưa là sống chết phải học ĐH cụ ạ.
Ngày xưa mình ít cơ hội lựa chọn nghề, điều kiện khó khăn,... nên a e là cứ sống chết phải vào ĐH.
Giờ nhà nào cũng chỉ 1-2 cháu, ko quá khó khăn, thêm nữa nhà máy xí nghiệp cũng nhiều, ngành nghề lựa chọn cũng nhiều nên các cháu nó cũng có nhiều lựa chọn.
Kiểu như thế hệ em học kém ko đỗ mới phải học dân lập (thời đó dân lập ít, chưa có kd giáo dục chuyên nghiệp như bây giờ). Còn giờ thì nhận thức của mọi người về dân lập cũng khác: nhiều trường dân lập tốt, học phí cao, số học sinh/lớp ít,...