[Thảo luận] Các Cụ Cho Em 1 Lời Khuyên Với Ạ

Comeback86

Xe buýt
Chả là cũng chả phải chuyện gì to tát lắm nhưng đối với em ( 26t ) vẫn còn ít tuổi nhưng nó là cái để suy nghĩ vả lại các cụ cũng 1 phần nào hiểu e qua tên nick của em,nhưng cuôc đời có đâu dễ để ta làm lại khi mà ko cố hoc chữ Nhẫn. Việc là xe em đang bon trên đoạn đường từ Chợ Xốm ( hà tây cũ ) - ngã 3 Ba La để về Hà Lội,vào tầm khoảng 17h30,mà các cụ nếu có dịp đi qua đây thi thừa hiều tầm này nó đông như thế nào,các xe nối đuôi nhau đi rất chậm,rồi tự nhiên có 1 chú 2b( trên xe đèo bạn gái) tạt trái đầu xe em trong khi xe em vẫn bon từ từ ( chưa hề chạm vao đuôi con 2b ghẻ của nó ) nó dừng trước đầu xe em nhin e với thái độ rất ko hợp tác ( e thực sự đã điên máu vì e rất ko thick bị ai nhìn với ánh mắt đấy khi em ko hề có lỗi ) e ko nói gì. Đi được khoảng 100m thì nó đi song song với xe em,rồi ngó vào kính bên phụ rồi chửi bla bla...lúc này thật sự e đã qua nhịn rồi.( thật sự em chưa bao giờ nhịn như thế).em đã định dừng xe giữa đường rồi cho nó mấy cái đá vào mồm nhưng ông anh cùng công ty em nhất quyết nói em bỏ qua,e đã rất nể mà bỏ qua. em thiết nghĩ nếu như hôm nay em đi 1 mình có lẽ chả biết se xay ra như thế nào,tối về em cứ nghĩ sự việc đó quanh quẩn trong đầu,e cũng tự thấy hình như từ khi lái xe ( em lai mới đc 1 năm ) e đã dần học đc sự nhẫn nhịn nên cũng cha bận tâm tới ch này nữa. e xin đc 1 lời khuyên từ các cụ là em đã đúng hay sai và nếu là các cụ thì sẽ làm như thế nào ạ,( thái độ lúc đấy của thằng đấy lúc đó thật sự quá đáng để em cho nó 1 viên gạch giữa mặt cụ a,nói thế để các cụ biết trạng thái lúc đó của e ntn . em xin cảm ơn các cụ và chúc mọi người có 1 tuần làm việc vui vẻ và đạt kết quả tốt

Hitaydao

Xe máy
1 điều nhịn là 9 điều lành kụ ợ, cái xã hội đang đảo điên này sinh ra nhiều thằng khùng lắm. Kụ ko thấy dạo này mạng người rẻ lắm sao ???

anhtho

Xe ngựa
Nói chung nhịn là tốt cụ à. Nhưng nhịn được cũng phải luyện đấy. Có khi nào cụ thấy 1 chú cẩu chạy ngang qua đầu xe và cụ tí nữa đâm chết nó, may mà phanh kịp. Nếu cụ nhịn được mọi trường hợp như khi 'nhịn' con cẩu nọ chạy ngang qua là được. Ai cũng đúng hết, an toàn giao thông là cái được lớn nhất. Mình tức lên là lái xe không chuẩn (cái này em biết rõ, khi cãi nhau với ai trong xe là em phải cố gắng xoa dịu ngay). Vả lại, cái xe nó có như cái xe máy hay xe đạp đâu, cụ để đó, xuống đánh nhau, nhỡ xẩy ra chuyện này chuyện nọ, ai mang nó về?
Chuyện thằng cu nọ tạt đầu cụ thì ở HN nó như cơm bữa ấy, cụ có đi 2b mới thấy chuyện tạt đầu khi dòng xe tắc đường nó dễ như thế nào. Ai cũng có thể làm. Muốn họ không tạt dầu, cụ phải đủ trình bám sát xe trước !

Comeback86

Xe buýt
Nói chung nhịn là tốt cụ à. Nhưng nhịn được cũng phải luyện đấy. Có khi nào cụ thấy 1 chú cẩu chạy ngang qua đầu xe và cụ tí nữa đâm chết nó, may mà phanh kịp. Nếu cụ nhịn được mọi trường hợp như khi 'nhịn' con cẩu nọ chạy ngang qua là được. Ai cũng đúng hết, an toàn giao thông là cái được lớn nhất. Mình tức lên là lái xe không chuẩn (cái này em biết rõ, khi cãi nhau với ai trong xe là em phải cố gắng xoa dịu ngay). Vả lại, cái xe nó có như cái xe máy hay xe đạp đâu, cụ để đó, xuống đánh nhau, nhỡ xẩy ra chuyện này chuyện nọ, ai mang nó về?
Chuyện thằng cu nọ tạt đầu cụ thì ở HN nó như cơm bữa ấy, cụ có đi 2b mới thấy chuyện tạt đầu khi dòng xe tắc đường nó dễ như thế nào. Ai cũng có thể làm. Muốn họ không tạt dầu, cụ phải đủ trình bám sát xe trước !
em rất cám ơn cụ về lời khuyên này , nhưng thật sự lúc đó còn đúng 1 khe nhỏ ko thể đủ dể nó đi qua mà nó cứ phăm phăm lao vào rồi như thế nên e mới điên tiết . vote cụ 1 chén nhé

ththang

Xe lăn
Thôi nhịn đi cụ ah, chấp với mấy thằng dở hơi đó làm giề.

f1_hn

Xe container
Nhân ngày mai là ngày 8/3, e tặng cụ 2 chữ NhẫnNhịn nhé!!!

phongboy

Xe tăng
Lúc chiều em vừa bị 1 vụ gần giống như cụ.
Em đi từ Đại Cồ Việt rẽ sang Mai Hắc Đế, em đi đúng bên phải cho em, thì 1 thằng đeo kính đen chở vợ đi S sờ H lần sang lang em, lúc đó đường cũng đang đông.
Nó chui giữa em và con oto rồi nó quát em : Lùi Lại(Rất To).
Em điên quá em ko lùi mặc dù em nhỏ con hơn nó :D
Em : Tôi đi từ bên kia rẻ vào, tôi đi bên này, đáng lý ra ông phải đi bên kia( Em chỉ tay cho nó xem)
Vợ nó : Thôi em à, anh em nhường nhau tí.
Em nghe vậy nên em đi thẳng Lê Đại Hành luôn. Mặc dù em rất ức.
Nó còn nói với theo : Bố mày đấm vào mồm mày bây giờ :))
Nói thật em rất ức nhưng em nhịn thôi. Mà nó động thủ thì em chơi luôn. Sợ gì, nó phang mình 3 cái mình cũng phang lại được 1 cái chớ :D
Mà em đi xe máy nên dễ thở hơn cụ chủ thớt. Giờ này em vẫn còn ức.
Mà em cũng tham trên OF nhà mình đã lâu, có câu mấy cụ hay nói : Tránh voi chẳng xấu mặt nào.
Nên nhịn thôi cụ à.

Comeback86

Xe buýt
Lúc chiều em vừa bị 1 vụ gần giống như cụ.
Em đi từ Đại Cồ Việt rẽ sang Mai Hắc Đế, em đi đúng bên phải cho em, thì 1 thằng đeo kính đen chở vợ đi S sờ H lần sang lang em, lúc đó đường cũng đang đông.
Nó chui giữa em và con oto rồi nó quát em : Lùi Lại(Rất To).
Em điên quá em ko lùi mặc dù em nhỏ con hơn nó :D
Em : Tôi đi từ bên kia rẻ vào, tôi đi bên này, đáng lý ra ông phải đi bên kia( Em chỉ tay cho nó xem)
Vợ nó : Thôi em à, anh em nhường nhau tí.
Em nghe vậy nên em đi thẳng Lê Đại Hành luôn. Mặc dù em rất ức.
Nó còn nói với theo : Bố mày đấm vào mồm mày bây giờ :))
Nói thật em rất ức nhưng em nhịn thôi. Mà nó động thủ thì em chơi luôn. Sợ gì, nó phang mình 3 cái mình cũng phang lại được 1 cái chớ :D
Mà em đi xe máy nên dễ thở hơn cụ chủ thớt. Giờ này em vẫn còn ức.
Mà em cũng tham trên OF nhà mình đã lâu, có câu mấy cụ hay nói : Tránh voi chẳng xấu mặt nào.
Nên nhịn thôi cụ à.
em cũng đồng cảm với cụ vụ này . vote cụ 1 chén nhé. từ chiều e làm mấy chén rùi đấy ợ

Comeback86

Xe buýt
thank cụ f1_hn rất nhiều . 2 chữ này thật sự có tiền cũng chả mua đc .vote cụ chén nhé

Chỉnh sửa cuối:

Comeback86

Xe buýt
thật sự lúc đấy em ghét cái là cái thái độ sĩ gái của nó , với lại nếu e dừng lại giữa đường đang tắc dài như thế các cụ đi sau sẽ nghĩ khác về em , thật sự với các cụ là e chưa bao giờ em nghĩ em lại nhịn đc như thế ạ.các cụ kh uyen chân thành em thế này e sợ mua rượu ko đủ ợ nên chỉ dám kính mỗi cụ 1 ly

kiendaydien

Xe buýt
1 sự nhịn 9 sự lành , coi như nó ở THỦ LẸ xổng chuồng thôi kụ ạ :-bd:-bd

phuong98a

Xe hơi
sự việc cũng chưa có gì nghiêm trọng cả nên lúc đó cụ đã nhịn được là tốt rồi. 1 điều nhịn là 9 điều lành các cụ đã dậy thì ko sai đâu

co-driver

Xe tải
đấm vào *** bọn đấy thì dễ lắm nhưng k việc gì phải thế cụ ạ, càng mạnh càng hiền càng yếu càng cố tỏ ra hung hãn và nguy hiểm

thule6

Xe điện
em rất cám ơn cụ về lời khuyên này , nhưng thật sự lúc đó còn đúng 1 khe nhỏ ko thể đủ dể nó đi qua mà nó cứ phăm phăm lao vào rồi như thế nên e mới điên tiết . vote cụ 1 chén nhé
Em chả biết cụ ở đâu chứ như bọn em những người sống và LV ở HN đi cả 2b lẫn 4b thường xuyên trên đường HN thì cái việc đi 4b bị 2b tạt đầu là cái chuyện đương nhiên nếu mình ko đủ trình bám ..ít xe trước (ko êề có ý chê cụ nhá! :D cụ bỏ quá cho) với em nhiều khi vưỡn nhường 2b cho họ tạt đầu đằng nào cũng chậm roài, cứ bình tĩnh lại thường đi nhanh hơn các bác nóng tính cụ ợ
Chúc cụ lái xe an toàn

OmegaO9

Xe container
Người OF
Em đồng ý với quan điểm của cụ,chạy xe ở nơi dễ gây ức chế như HN thì phải luyện ác mới mong có phong cách điềm đạm được.
Ngang tai trái mắt quá thì mình mới sử dụng vũ lực cụ ạ,còn xước sát nhỏ nếu bỏ qua được thì cả 2 cùng té.

Nipo

Xe tải
tùy từng hôm cụ ạ.hôm nào mà mát giời người thoải mái thì em nhịn dc.chứ hôm nào người khó chịu chắc thằng ôn đó nhục mặt với bạn gái

Kia6582

Xe buýt
Trước khi ra đường, mình luôn nghĩ đến những tình huống khó chịu mà mình chuẩn bị đối mặt:D và luôn cho đó là chuyện thường ngày. Nếu ko may xảy ra mình sẽ cố gắng tránh va chạm, trừ phi họ ko để yên lúc đó mới tính:D

@Kụ anhtho nói rất đúng!

harrynh

Xe điện
Gớm, em còn bị 1 thằng đi 2b, vừa đi trước mũi xe em vừa nhổ nước bọt phì phì, em kệ cha nhà nó, nó nhổ thì vừa mỏi mồm nó vừa bắn vào người nó chứ mình ngồi trong xe có sao đâu, hì hì, em còn tươi cười khuyến khích nó, đi được 2 cái đèn đỏ thì nó cũng té. Mình AQ hơn nó là giỏi rồi cụ nhỉ

Loong Phoong

Xe điện
bác có nghĩ nếu bác dừng xe lồi lõm lại với nó, nó rút súng ra dí cho bác 2 phát vào giữa chán thì sẽ ntn ???