[Funland] Các cụ cho em hỏi cái này với?

slaz8

Xe ba gác
Ah, nghĩa là nối 2 ống thông hơi ấy với nhau luôn hả cụ? Nãy em lại chỉ nhìn sơ đồ cụ vẽ chứ ko để ý cụ viết.
khi nước thừa bị đảy lên ông thông hơi của bể nó lập tức bị hút xuống ngay, nên áp lực trong ông thông hơi bàng với áp suất kk. nước không bao g có thể chảy ra được. EM trước bảo vệ đồ án làm về cái này nên cụ yên tâm đi.
Cụ chỉ lưu ý vị trí nối ông với nhau em vẽ chuẩn kỹ thuật nhé. túm lại cụ là đúng như hình, nếu nối sai vị trí đưng mắng em đó :D
Mai cụ tự lam hoặc gọi thợ chỉ 30 phút là xong

hoangduc.sbr

Xe container
khi nước thừa bị đảy lên ông thông hơi của bể nó lập tức bị hút xuống ngay, nên áp lực trong ông thông hơi bàng với áp suất kk. nước không bao g có thể chảy ra được. EM trước bảo vệ đồ án làm về cái này nên cụ yên tâm đi.
Cụ chỉ lưu ý vị trí nối ông với nhau em vẽ chuẩn kỹ thuật nhé. túm lại cụ là đúng như hình, nếu nối sai vị trí đưng mắng em đó :D
Mai cụ tự lam hoặc gọi thợ chỉ 30 phút là xong
Nếu cái ống thông em nối có độ dốc (ống bình nc nóng thấp hơn ống téc nc) thì có đc ko cụ? Vì em ngại cưa ống téc nước rồi nối vào cho nó vuông góc lắm.
Tất nhiên đoạn bên ống téc em sẽ làm thêm 1 đoạn ống cao hơn để chụp lên cái ống téc h/tại (cái đoạn ống lắp thêm này sẽ nối với cái ống thông với ống bên bình nóng).

vangiang76

Xe buýt
Đường ống nước nóng mặt trời nhà em vừa bị dàn kiểu khá vô lý ah. Sơ đồ đường nước thì đơn giản là téc nước chủ đạo nằm cao hơn bình nc nóng mặt trời để dẫn nước chảy xuống bình nc nóng. Sau khi làm nóng xong nc nóng sẽ đi ra theo 1 đường ống # (chính là cái ống nhiệt màu xanh lá cao vút, có cái van màu đỏ ah) để phục vụ cho sinh hoạt nước nóng các tầng bên dưới.
Vấn đề là ban nãy cứ mở nc sinh hoạt cả nóng và lạnh thì nước nó trào ra khỏi cái miệng ống ấy ah (cao vậy mà nó vẫn tràn ra đc). Em khóa cái van đỏ vào rồi lại mở lại thì ko thấy nó bị tràn lại nữa. Vậy là nó bị làm sao hả các cụ?:-B

Cái bình nóng của cụ ở đầu bên kia còn 1 ống ra nữa chứ,nguyên tắc là cái cái ống thông hơi xả air sẽ lắp bên đó chứ kh ai lắp liền vào ống nước xuống như cụ,vì khi xả nước xuống thì nước lạnh chảy vào bình,mà bình này là bình kín nó sẽ nén khí và đẩy nước trào lên thôi,thợ này làm hơi ẩu,cụ mua thêm đoạn ống nữa lắp vào phía bên kia là ok