[Funland] Các cụ cho em hỏi chút về thanh toán paypal

giataicuatoi

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ cho em hỏi chút. Người nhà chuyển tiền từ Mỹ qua paypal vào tk ACB với số tiền lớn, có sợ thất lạc hay phải tính thuế cá nhân ko ạ?
Sao lại dùng kiểu đấy... sử dụng western union cho nó tiện
Còn dung papal thì ngân hàng thu 60 nghìn + chi phi chuyển đổi ngoại tệ thôi

danglq

Xe tăng
Website
shopmen.com.vn
Hok lo đâu cụ! Bên bán phải add mã tracking shipping thì pp mới nhả tiền cụ ah!

Gagarose

Xe điện
Các cụ cho em hỏi chút , em có bán hàng ra nước ngoài , người mua đã thanh toán cả tiền hàng + ship qua paypal cho em nhưng do bảo vệ người mua paypal tạm khoá khoản tiền đó , vậy có khi nào người mua nhận hàng xong cù nhầy mà nó ko thanh toán cho mình ko nhỉ :D
Có khả năng đó xảy ra, cụ bán hàng trên nền tảng nào? nếu trên ebay thì report cho ebay+paypal
Nếu không report trên Paypal, nhớ kèm bill of shipment và thông tin tracking là thằng kia đã nhận
Tuy nhiên nền tảng paypal nó bảo vệ người mua nhiều hơn
nếu người mua chối chưa nhận nhiều vụ quá thì nó block thằng mua

Gagarose

Xe điện
Em cũng muốn hỏi chuyển tiền từ tk paypal về tk bank thì làm ntn nhỉ?
Nhập thông tin tài khoản NH vào paypal (swift code: hỏi NH, tên NH: hỏi NH, số tài khoản, tên tài khoản: phải trùng với tên Paypal)
Sau khi nhập nó verify ok thì rút được, paypal chỉ cho rút tiền VND thôi, và tỷ giá thì thấp vãi nhái

Gagarose

Xe điện
Cái này không đúng cụ ơi, người mua thanh toán và khoản tiền đó cụ phải lấy về được, sau này nếu có tranh chấp thì Paypal sẽ đứng ra kiểu như làm trọng tài, trường hợp phải trả lại người mua tiền, thì Paypal sẽ bucht tiền trả lại, tài khoản Paypal của cụ khi đó mà không có tiền hay thiếu tiền thì coi như tài khoản của cụ khi đó đang âm, các khoản khác thanh toán qua Paypal về sẽ lấp lỗ âm đó, hoặc Paypal sẽ yêu cầu cụ chuyển tiền vào Paypal để lấp chỗ âm đó qua một email, số tài khoản, BIC của ngân hàng và mục đích chuyển để lấp lỗ tài khoản cho cụ.
Đúng nếu người bán trên nền tảng ebay, ebay sẽ pending fund đối với các account mới, trong vòng 21 ngày ko được rút. Khi bên mua xác nhận thì nó nhả fund ra mới rút được.
khi bán nhiều có rating cao thì nó bỏ cái 21 ngày này đi