[Funland] Các cụ cho em hỏi đi lễ được chưa ?

Thanhz

Xe tăng
Chả là tháng giêng năm mới vì em Vy nên mọi hoạt động xã hội, tín ngưỡng đầu năm dừng hết.
Các cụ mợ thông thái cho em hỏi cuối tuần này em đã có thể đi đền Gióng, Thánh Tản, đền Trần, đền Mẫu, các nơi được chưa ạ.
Dẫu biết nhiều cụ sẽ ý kiến này nọ, với em, thăm viếng các nơi cũng là hoạt động tín ngưỡng, đức tin như đi nhà thờ vậy thôi, các cụ mợ nhỉ.

altis30

Xe điện
Nếu có mở rồi thì em khuyên vẫn chưa nên đi vì còn rất nhiều tiềm ẩn lây nhiễm, hãy vì mình và vì cộng đồng cụ à!

butchikim

Xe ba gác
Online đi cụ, all in one luôn ;))

Xe cỏ cũ

Xe điện
Online đi cụ, all in one luôn ;))
Lễ online em chưa thử, chứ chắc là hiệu quả vượt trội đấy, cùng lúc lễ phát được n đền chùa với vài phát click :))
Giờ mà chuyển hết lễ chùa online thì đội ăn theo lễ chùa và cả đền chùa móm nặng, em tưởng tượng đến lúc đua lên top bằng KM, giảm giá, quà tặng, combo,...chạy chiến dịch quảng cáo FB, Google, Youtube... Đúng là hội tham bát bỏ mâm hi hi.

Chỉnh sửa cuối:

Bình minh biển

[Tịch thu bằng lái]
Chả là tháng giêng năm mới vì em Vy nên mọi hoạt động xã hội, tín ngưỡng đầu năm dừng hết.
Các cụ mợ thông thái cho em hỏi cuối tuần này em đã có thể đi đền Gióng, Thánh Tản, đền Trần, đền Mẫu, các nơi được chưa ạ.
Dẫu biết nhiều cụ sẽ ý kiến này nọ, với em, thăm viếng các nơi cũng là hoạt động tín ngưỡng, đức tin như đi nhà thờ vậy thôi, các cụ mợ nhỉ.
Cụ đã xác định việc đi là tín ngưỡng, đức tin của mình thì cứ đi Cụ ạ.
Đến nơi mở hay không, không quan trọng. Nghĩa là mình đã thể hiện được sự thành tâm của mình.
Còn nếu kết hợp thăm thú, chơi bời thì cũng nên cân nhắc :)

acc_75

Xe điện
Em đi đền Trần, Nam định hôm thứ 7 vùa rồi, đền mở cửa bình thường.

danleduc

Xe điện
Có dịch Covid mới rõ 1 điều : không đi lễ và không dâng sớ giải hạn vẫn không những không sao cả, mà làm ăn vẫn phát đạt. :))

Thanhz

Xe tăng
Lễ online em chưa thử, chứ chắc là hiệu quả vượt trội đấy, cùng lúc lễ phát được n đền chùa với vài phát click :))
Giờ mà chuyển hết lễ chùa online thì đội ăn theo lễ chùa và cả đền chùa móm nặng, em tưởng tượng đến lúc đua lên top bằng KM, giảm giá, quà tặng, combo,...chạy chiến dịch quảng cáo FB, Google, Youtube... Đúng là hội tham bát bỏ mâm hi hi.
14 tháng giêng vừa rồi tổ đình Phúc Khánh có khóa lễ cầu an live stream trực tiếp trên Facebook, 3,1k theo dõi
Cụ đã xác định việc đi là tín ngưỡng, đức tin của mình thì cứ đi Cụ ạ.
Đến nơi mở hay không, không quan trọng. Nghĩa là mình đã thể hiện được sự thành tâm của mình.
Còn nếu kết hợp thăm thú, chơi bời thì cũng nên cân nhắc :)
Vâng cụ

Em nghĩ đi lúc nào cũng được mà cụ, đền đài năm nay hạn chế lễ hội nên đi có lẽ vắng cụ ạ.

bán.vé.số

Xe tải
Đi đi cụ, đi mà về mạnh khỏe là các cụ thương, đi về mà dương tính cô vít thì các cụ quở đấy, không làm sao cả.

mabu44

Xe tăng
Dù đã giãn cách ly nhưng vẫn nên tuân theo chủ trương phòng bệnh hơn chữa bệnh cụ à. Để lùi hẳn 1 tháng, khi không còn ca nhiễm mới thì đi vẫn chưa muộn. Chứ giờ Hải Dưỡng vẫn báo có ca mới đấy thôi.

Thanhz

Xe tăng
Dù đã giãn cách ly nhưng vẫn nên tuân theo chủ trương phòng bệnh hơn chữa bệnh cụ à. Để lùi hẳn 1 tháng, khi không còn ca nhiễm mới thì đi vẫn chưa muộn. Chứ giờ Hải Dưỡng vẫn báo có ca mới đấy thôi.
Đầu năm nó có tí không khí mùa xuân cụ ạ. Liên quan đến dịch, hết dịch thì không sao chứ lây rây thế này 1 tháng nữa lại rủi ro cao hơn vừa hết giãn cách ấy :)

Langthang_Mercedes

Xe container
Đã đi thì đừng sợ, hỏi có nghĩa là sợ vậy đừng đi.

Nếu là hoạt động tín ngưỡng cần thiết, bắt buộc thì cứ đi, thật nhanh rồi về, các biện pháp phòng dịch làm kỹ vào, cần gì phải hỏi.

Hút thuốc lá có nguy cơ gây ung thư phổi, nếu ung ngay thì chả thằng nào hút.

chánvcd

Xe buýt
Các cụ cho hỏi tầm này đi Yên tử, ba vàng , cái bầu có dc ko
E định cuối tuần lên đường

Thanhz

Xe tăng
Đã đi thì đừng sợ, hỏi có nghĩa là sợ vậy đừng đi.

Nếu là hoạt động tín ngưỡng cần thiết, bắt buộc thì cứ đi, thật nhanh rồi về, các biện pháp phòng dịch làm kỹ vào, cần gì phải hỏi.

Hút thuốc lá có nguy cơ gây ung thư phổi, nếu ung ngay thì chả thằng nào hút.
Chỉ sợ hãy còn đóng cửa chưa cho vào cụ ạ

agrimeco

Xe lăn
Cụ đi đền Gióng Phù đổng thì vẫn mở cửa bình thường nhé. Tuần trước em đi Đông cuông, Bảo hà cũng đông lắm rồi ạ.

Langthang_Mercedes

Xe container

RongPhuongBac

Xe điện
Nhiều cụ có Đức tin tín ngưỡng trong người cao. Không đi thì thấy khó chịu áy náy. Mà đi rồi thì thấy thoải mái tinh thần. Đời sống tâm linh cũng nâng cao. Cũng không sao cả. Thiếu thì bứt rứt còn đủ thì an vui. Trong mùa cô vít thứ 2 này thì cũng còn xem tình hình nơi lễ tổ chức thế nào nữa. Em thì đầu năm cũng đi chùa 3 4 chỗ thôi cũng thấy đủ rồi.

ongdogia

Xe tăng
Đền Mẫu - Hưng Yên đã mở cửa trở lại chưa các cụ/mợ ơi.
Ai biết thông tin, đưa lên đây giúp em với.

Cám ơn các cụ/mợ