[Thảo luận] Các cụ cho em hỏi đường từ HN đi Việt Trì Phú Thọ ạ!

Cuội999

Xe hơi
Chào các cụ!
Em cũng là lái mới tuy tham gia oto fun lâu rồi nhưng em chỉ đọc theard của các cụ mà ít comment.Chả là mai nhà em có việc đi đám cưới ở Việt Trì Phú Thọ.Em thì chưa lên Việt Trì bao giờ nên mong các cụ có kinh nghiệm chỉ giúp em đường lên Việt Trì,đường đi chuẩn nhanh và đẹp nhất cộng với ít xxx xờ mó nhất ợ
.
Theo như em search được thì đi giờ ngon nhất là QL32- Sơn Tây - Cầu Trung Hà - Hưng Hóa - Ngã Ba Cổ Tiết (cầu Phong Châu) - Lâm Thao - Đền Hùng - Việt Trì

Các cụ nào đã đi rồi hoặc quen rồi cho em xin chi tiết đường đi lối lại và chỗ nào cần để í các cụ xxx bẫy và đề phòng tốc độ ạ!
Em xin mời mỗi cụ 1 chén ạ! Cảm ơn các cụ nhiều ạ!

domino_js

Xe tăng
Vấn đề là cụ đi đến chỗ nào VT. Nếu là trung tâm thành phố thì đi đường QL 2 gần hơn và ok hơn nhiều. Nếu đi sơn tây rồi vòng xuống theo bờ sông hồng hoặc qua đền hùng về trung tâm VT thì quá bằng mua đường.
Cụ đi lên cầu thăng long, rẽ trái sang QL2 đi thẳng 1 mạch qua Phúc yên, Vĩnh Yên rồi qua cầu Việt Trì và vào thành phố.
Nói chung là đường đẹp. Đoạn Vĩnh phúc đường ngon hơn, đi cẩn thận bắn tốc độ, nên tuân thủ tốc độ thôi. Đi gần đến TP Vĩnh yên thì rẽ trái đi vào đường tránh thành phố vừa đẹp vừa rộng. Nhưng chú ý đoạn này 3 hay 4 có chỗ giao nhau đang từ 80 phụt phát xuống 40 và cũng hay bắn tốc độ.

Cuội999

Xe hơi
Vấn đề là cụ đi đến chỗ nào VT. Nếu là trung tâm thành phố thì đi đường QL 2 gần hơn và ok hơn nhiều. Nếu đi sơn tây rồi vòng xuống theo bờ sông hồng hoặc qua đền hùng về trung tâm VT thì quá bằng mua đường.
Cụ đi lên cầu thăng long, rẽ trái sang QL2 đi thẳng 1 mạch qua Phúc yên, Vĩnh Yên rồi qua cầu Việt Trì và vào thành phố.
Nói chung là đường đẹp. Đoạn Vĩnh phúc đường ngon hơn, đi cẩn thận bắn tốc độ, nên tuân thủ tốc độ thôi. Đi gần đến TP Vĩnh yên thì rẽ trái đi vào đường tránh thành phố vừa đẹp vừa rộng. Nhưng chú ý đoạn này 3 hay 4 có chỗ giao nhau đang từ 80 phụt phát xuống 40 và cũng hay bắn tốc độ.
Dạ em mời cụ 1 ly ạ! Vì em cũng chưa đi đường này bao giờ nên mới search được như thế.Cứ đường nào gần và cần chú ý đoạn nào cụ chỉ giúp em với ạ! Em cảm ơn cụ nhiều ạ!

duongcua03

Xe tăng
Cụ đi như hướng dân của cụ Domino là chuẩn đấy nhưng thêm 1 lưu ý đầu Phúc yên và gần cuối chỗ ngã 3 Tiền châu cũng rất hay bắn tôc độ. Nói chung đi hướng đó cụ cứ đúng tốc độ mà chạy thì ko sao cả:o)

domino_js

Xe tăng
Dạ em mời cụ 1 ly ạ! Vì em cũng chưa đi đường này bao giờ nên mới search được như thế.Cứ đường nào gần và cần chú ý đoạn nào cụ chỉ giúp em với ạ! Em cảm ơn cụ nhiều ạ!
Cụ ơi, em có phải lái xe khách đâu mà biết nó bắn chỗ nào. Em chỉ thi thoảng chạy qua thôi. Quê em ở thị xã PT lúc về hay đi đường sơn tây. Còn ông nội ở VT nên về hay đi đường 2 là hợp lý nhất. Và em nghĩ chỉ dẫn như thế đã là cụ thể rồi mà...cụ thể nữa thì em chịu.
Câu để khuyên với lái mới là : Chưa thạo thì đi chậm, đi đường lạ thì đi chậm(trừ đường cao tốc và một số cực ít đường có giới hạn tốc độ min thì chả có đường nào cấm đi chậm cả). Còn lại chỉ là đúng làn và không kẹp vạch liền. Nó rất đơn giản, cụ đừng nghĩ nhiều, mệt.
Đoạn đường tránh thành phố Vĩnh Yên có biển chỉ dẫn cụ nhé.
Cụ đi như hướng dân của cụ Domino là chuẩn đấy nhưng thêm 1 lưu ý đầu Phúc yên và gần cuối chỗ ngã 3 Tiền châu cũng rất hay bắn tôc độ. Nói chung đi hướng đó cụ cứ đúng tốc độ mà chạy thì ko sao cả:o)
Với 1 ông chưa đi đường này bao giờ thì có bảo "ngã 3 tiền châu" hay ngã 4 tiền châu cũng đố biết là chỗ nào :))

Chỉnh sửa cuối:

santafe8888

Xe hơi
Nếu cụ đi đường 32 thì cụ lên đến sơn tây rồi đi phà sang bên vĩnh tường sau đó cụ cứ chạy theo đương đê là tới
Em hay đi theo lộ trình này thấy cũng gần mà đường cũng dễ đi

Cuội999

Xe hơi
Em cảm ơn tất cả các cụ ợ! Trưa em qua chỗ cụ xe365 mượn em Getz rồi lên đường ạ!