Các cụ cho em hỏi vạch kẻ đường ngã tư Nguyễn Chí Thanh - La Thành

trungtrong

Đi bộ
Chỗ này là có khả năng xxx bắt từ chiều bên kia đường Nguyễn Chí Thanh bác ạ! XXX ngắm từ đường bên kia, ko xinhan từ bên kia sang đây mới tóm, hôm rồi em có bắt gặp tình huống như vậy!

thinhkieuphong

Xe điện
Vạch này thể hiện phần đường ưu tiên cho các phương tiện rẽ. khi gặp vạch này thì chắc chắn 100% là đi kèm với biển đèn đỏ được rẽ trái hoặc đèn đỏ được rẽ phải. Không phương tiện nào được dừng đỗ trên phần vạch này. Các phương tiện rẽ thì bắt buộc phải đi vào vạch này. nếu đi ra ngoài mà rẽ cũng bị thịt
ai bảo bác thế, giờ HN đầy chỗ còn vạch như này nhưng mà cái đèn đỏ được rẽ phải trái bị bỏ đi rồi nhá (hoặc còn đèn nhưng ko sáng)

Theo như các cụ phân tích, em đã hiểu tại sao ngã tư Láng - Trần Duy Hưng sau khi đèn đỏ lại hay có người bị tóm đến thế. Lí do là vì khi đèn đỏ các cụ/mợ đỗ ngay vào vạch này (chính xác là đỗ kín đường luôn, đèn đỏ dc rẽ mà các ông nào đứng sau cũng phải chịu) đèn xanh tất cả cùng đi, thì xxx ngắm trước rồi, sau đó ra là cạp vào ngay.
nếu xxx ngắm trước như cụ nói thì có mà bắt đầy, vì đèn đỏ giờ cao điểm xe toàn đứng tràn hết ra đường

Kara_men

Xe buýt
ai bảo bác thế, giờ HN đầy chỗ còn vạch như này nhưng mà cái đèn đỏ được rẽ phải trái bị bỏ đi rồi nhá (hoặc còn đèn nhưng ko sáng)
Nếu xxx ngắm trước như cụ nói thì có mà bắt đầy, vì đèn đỏ giờ cao điểm xe toàn đứng tràn hết ra đường
Cụ nói chuẩn, em vẫn gặp mấy cái này. Cứ lướt thôi, có gì mang cái này ra cãi :))

6. Vi phạm hành chính vì hoàn cảnh đặc biệt khó khăn mà không do mình gây ra;

mrchat248

Xe tải
Một số ngã tư còn vạch kẻ chéo vàng (cấm dừng) như này nhưng không còn phù hợp, có thể nhổ biển "đèn đỏ được phép rẽ phải" nhưng chưa xóa vạch cấm dừng trên mặt đường, em đơn cử ngã tư Láng-Trần Duy Hưng, các cụ hướng Cầu giấy rẽ phải TDH vẫn phải dừng đèn đỏ ở cái đoạn kẻ vàng ấy. Như trong hình thì cụ nào dừng ở đấy, do không nhìn biển "đèn đỏ được rẽ phải" xxx bắt là đúng rồi
Em đồng ý với Cụ Ricky về trường hợp này. Ở ngã tư Hoàng Cầu mới (hướng đi từ Hoàng Cầu) rẽ phải Thái Hà, có vạch ngựa vằn, có mũi tên làn rẽ phải, nhưng đã bỏ biển "đèn đỏ được rẽ phải" nên nếu rẽ phải gặp đèn đỏ là phải dừng trên vạch ngựa vằn.
Em cũng hơi "ngại ngại" trường hợp này, nếu xxx bắt thì chưa biết cãi sao???

uytin

Xe container
{Salon Chợ xe}
nếu cụ dừng lại chỗ đó thì mệt với mấy bác xxx rồi

mrchat248

Xe tải
Đèn đỏ, làn đường hướng dẫn rẽ phải, không dừng lại tại đó thì phải làm thế nào ạ?

Ngoài ra, theo Em thì trường hợp của Cụ chủ thớt thì có thể là một trong số các tình huống sau:
- Đường có vạch phân làn, 2 làn sát phân cách cứng chỉ hướng đi thẳng, làn thứ 3 trong cùng chỉ hướng rẽ trái, khi đèn xanh xe đi ở làn thứ 2 - rẽ phải --> Bị túm. Hoặc đèn xanh, đi thẳng ở làn thứ 3, vì đi 2b chủ quan thấy còn 30s đèn xanh nữa nên cứ thủng thẳng, chậm dãi đi sát vỉa hè --> Lỗi này đang bắt 2b cực nhiều ở Liễu Giai - Phan Kế Bính.
- Xxx túm vào hỏi han giấy tờ, gương, ... nói chung là "dọa ma".

minck

Xe container
Vạch trắng chéo nhau như hình quả trám. Gặp vạch này, các PT đi đè trên vạch này thì ko đc phep dừng hoặc đỗ. Hình vẽ như cụ minh họa, xe 2 bánh đi và rẽ phải trong lúc đèn đang xanh hoặc đỏ là đúng luật.
Nhà cháu thấy rất nhiều cụ "Mặc định" Vạch chéo này là vạch "cấm dừng đỗ"...
Nhà cháu đã tìm mỏi mắt mà ko thấy cái qui định vạch này là vạch có hiệu lệnh "Cấm dừng đỗ" đâu cả. Thậm chí trong hệ thống Vạch kẻ đường ở QCVN 41cũng ko có loại vạch này.
Tuy nhiên trên thực tế thì vạch này thường đi kèm biển chỉ dẫn "Đèn đỏ dc phép rẽ phải" nên mọi phương tiện dừng đỗ trên vạch này cản trở GT...Và làm vô hiệu hoá biển chỉ dẫn. Gây ức chế cho người rẽ phải...
Nếu nơi giao cắt mà chỉ có vạch này ko thôi thì nó vô nghĩa...
Ko có biển chỉ dẫn "Đèn đỏ dc phép rẽ phải" mà ko dừng lại trên vạch này thì dính ngay lỗi vượt đèn đỏ...Nếu dừng trên vạch này mà xxx vịn thì yêu cầu xxx làm rõ việc cấm dừng đỗ trên vạch này dc qui định ở văn bản nào ???

Chỉnh sửa cuối:

letrungdungcz

Xe tăng
Đúng rùi cụ. Xxx mà bắt đi không theo vạch kẻ đường ở tình huống này là xxx sai.

Theo cháu thì nếu không có biển 4.11 phân làn theo hướng đi thì không thể bắt sai làn ở chỗ này được. Có nghĩa là cháu rẽ phải vào Đê La Thành, cháu thích đi vào làn vạch chéo thì đi, thích đi làn bên cạnh thì đi. Có làn vạch chéo và biển cho phép rẽ phải khi đèn đỏ chỉ có nghĩa là không được đỗ, dừng trong vạch chéo, cản trở các phương tiện được rẽ phải.

Cháu nghĩ thế có phải ko? Cụ nào khai sáng cho cháu với!

cracking

Xe buýt
Nhà cháu thấy rất nhiều cụ "Mặc định" Vạch chéo này là vạch "cấm dừng đỗ"...
Nhà cháu đã tìm mỏi mắt mà ko thấy cái qui định vạch này là vạch có hiệu lệnh "Cấm dừng đỗ" đâu cả. Thậm chí trong hệ thống Vạch kẻ đường ở QCVN 41cũng ko có loại vạch này.
Tuy nhiên trên thực tế thì vạch này thường đi kèm biển chỉ dẫn "Đèn đỏ dc phép rẽ phải" nên mọi phương tiện dừng đỗ trên vạch này cản trở GT...Và làm vô hiệu hoá biển chỉ dẫn. Gây ức chế cho người rẽ phải...
Nếu nơi giao cắt mà chỉ có vạch này ko thôi thì nó vô nghĩa...
Ko có biển chỉ dẫn "Đèn đỏ dc phép rẽ phải" mà ko dừng lại trên vạch này thì dính ngay lỗi vượt đèn đỏ...Nếu dừng trên vạch này mà xxx vịn thì yêu cầu xxx làm rõ việc cấm dừng đỗ trên vạch này dc qui định ở văn bản nào ???
Hay quá cụ ơi, vậy là có cái để chứng minh ko đi sai rùi nhỉ (nếu đèn đỏ mà đỗ nhầm vào đấy). Vì ở ngã tư Láng - Trần Duy Hưng, có cái vạch giống hệt thế này. Trong khi đó ko có biển đèn đỏ đc rẽ phải. Nên khi đèn đỏ là bà con đứng kín đường, vạch mặc kệ. Nếu xxx tóm thì nói như cụ là ô kê rồi đúng ko? Mà kể cũng đúng, biển đèn đỏ dc rẽ phải ko có, thì vẽ cái vạch ra làm quái gì, chật cả đường.
Tóm lại như ở Láng - Trần Duy Hưng nó ko có biển báo đèn đỏ dc rẽ phải, thì vạch này vẽ ra là chả làm gì ah? Thế mà em vẫn thấy xxx tóm, là thế qué nào nhỉ. Trong khi đó những người đứng ở vạch này, chắc chắn là đứng ở hàng sau, nên ko có chuyện vượt đèn đỏ dc.

Mà chốt lại, theo cụ, thì vạch này ko có trong quy chuẩn 41, thế thì mình cần đếch gì phải tuân theo nhỉ? Sao GTCC ko làm cái biển 411, 1 làn rẽ phải, cho nó nhanh, còn vẽ cái loại này vào làm gì, người dân ko hiểu, dễ bị chụp. Nếu cái này ko có trong QCVN 41, thì cái vạch từ trên trời rơi xuống này này lên báo cũng hay đấy nhỉ.

Lái xe quê

Xe buýt
Hôm trước em có đọc thấy 1 cụ nói nếu chót đi vào đó mà tưởng nhầm đèn đỏ được phép rẽ phải trong khi đã bỏ biển. XXX bắt, các cụ để ý xem có vạch ngang dừng đèn đỏ không. Vì nếu không có biển được phép rẽ phải thì cứ theo tín hiệu đèn---> dừng lại trước vạch--->nếu không có vạch ngang trước đèn thì dừng vào đâu?(Cái vạch ngang kẻ cuối phần vạch kẻ caro, chỗ có chỗ không)

Minh Buồm

Xe hơi
Sao GTCC ko làm cái biển 411, 1 làn rẽ phải, cho nó nhanh, còn vẽ cái loại này vào làm gì, người dân ko hiểu, dễ bị chụp. Nếu cái này ko có trong QCVN 41, thì cái vạch từ trên trời rơi xuống này này lên báo cũng hay đấy nhỉ.
Em dự đây là bẫy bổ sung ngân sách cụ ợ :))

huongchip

Xe tải
Chả nhé trong of này không có cụ nào là XX à, nếu có thì mời cụ khai sáng cho anh em đi.

cracking

Xe buýt
Chả nhé trong of này không có cụ nào là XX à, nếu có thì mời cụ khai sáng cho anh em đi.
Nếu có xxx thì: các cụ cứ đi vào đi, dừng đỗ thoải mái, đi vào trong hay ngoài cũng được, tóm lại thích đi tnao cũng được, sau khi rẽ thì chỉ cạp nong vào mặt, xuống xe, kiểm tra giấy tờ, lập biên bản :-h

cracking

Xe buýt
Hôm trước em có đọc thấy 1 cụ nói nếu chót đi vào đó mà tưởng nhầm đèn đỏ được phép rẽ phải trong khi đã bỏ biển. XXX bắt, các cụ để ý xem có vạch ngang dừng đèn đỏ không. Vì nếu không có biển được phép rẽ phải thì cứ theo tín hiệu đèn---> dừng lại trước vạch--->nếu không có vạch ngang trước đèn thì dừng vào đâu?(Cái vạch ngang kẻ cuối phần vạch kẻ caro, chỗ có chỗ không)
Tất cả các vạch em quan sát đều ko có vạch 40cm chắn ở đầu cụ ah. Nghĩa là cái vạch caro này nó hở 2 đầu.

thule6

Xe điện
Cứ bắt vào đã,biết đâu lại quên mang giấy tờ,k lắp gương chiếu hậu,chưa mua bảo hiểm bắt buộc...đủ cả thì hỏi thăm anh làm ở đâu rồi cho đi =))
Em thấy xxx ngày nào cũng đứng ở đây 2-3 chú. Một là bắt các xe rẽ phải không vào vạch chéo; xe 2 bánh không gương...Hai là rình mò 4 Bánh rẽ tắt ngược chiều vào Nguyên Hồng; Ba là 4 bánh từ phía Viện Nhi ra rẽ trái sang ngã tư Deawoo....
Bắt không gương chiếu hậu, mũ không cài quai xuống kiểm tra giấy tờ ... thiếu chết tiếp.

pnew

Xe điện

Chả là hôm đó đèo gấu đi chơi, em định từ Nguyễn Chí Thanh rẽ phải sang La Thành, đến chỗ ngã tư đông quá phải đi chậm lại, đang định lách vào bên phải để rẽ thì gặp ngay cảnh tượng như trên, bác 2B em nhìn rõ có xi nhan phải, và lúc này đang là đèn xanh. Vừa qua ngã tư thì 2B bị xxx tóm. Em ko hiểu sao lại tóm. Nhìn ngay cái vạch kẻ đường bí ẩn kia (vì em chả hiểu nó có ý nghĩa gì). Em đoán ngay bác ban nãy đi vào đó, nên bị tóm. Chột dạ quá em phi thẳng qua ngã tư, đi đường khác, ko dám rẽ phải chỗ đó nữa. Em cũng đi 2B.

Vậy post lên đây xin hỏi các cụ vạch đó có ý nghĩa gì vậy? Có phải bác 2B trong ảnh bị tóm vì dẫm vào vạch ko? Vạch này em nhìn ở ngã tư Láng - Trần Duy Hưng cũng có.

Em chắc chắn lúc đó bác 2B kia có xi nhan, và đèn đang xanh (mà kể cả đèn đỏ thì cũng chiến hết, vì trc đó có biển đèn đỏ dc rẽ phải rồi)
Vạch cụ hỏi là vạch cấm dừng. Nó thường được kết hợp với tín hiệu được rẽ khi đèn đỏ để bảo đảm các phương tiện rẽ có liên tục di chuyển.

Một số điểm thay đổi. GTCC bỏ tín hiệu đèn (đèn đỏ không được rẽ) nhưng không xóa vạch này và xxx hay lợi dụng trường tình huống này vì đi không được dừng cũng không được. Tình huống này cụ cứ làm theo đèn thì xxx không làm gì được vì đèn có thứ tự ưu tiên hơn vạch.

Một trường nữa xxx hay bắt láo là bắt các xe rẽ không đi vào vạch đó. Cụ lưu ý vạch đó chỉ cấm dừng chứ không có hiệu lực bắt buộc các xe rẽ phải đi vào đó.

Kara_men

Xe buýt
Vạch cụ hỏi là vạch cấm dừng. Nó thường được kết hợp với tín hiệu được rẽ khi đèn đỏ để bảo đảm các phương tiện rẽ có liên tục di chuyển.

Một số điểm thay đổi. GTCC bỏ tín hiệu đèn (đèn đỏ không được rẽ) nhưng không xóa vạch này và xxx hay lợi dụng trường tình huống này vì đi không được dừng cũng không được. Tình huống này cụ cứ làm theo đèn thì xxx không làm gì được vì đèn có thứ tự ưu tiên hơn vạch.

Một trường nữa xxx hay bắt láo là bắt các xe rẽ không đi vào vạch đó. Cụ lưu ý vạch đó chỉ cấm dừng chứ không có hiệu lực bắt buộc các xe rẽ phải đi vào đó.
Cụ vui lòng chỉ hộ em ở đâu quy định cái vạch đấy là vạch cấm dừng đỗ với ạ.

coolpix8700

Xe ngựa
Chỗ đó em chứng kiến mấy lần các bác 4B được xxx chăm sóc rồi!