[Funland] Các Cụ cho em hỏi về chung cư sky city 88 Láng hạ

trantienlc

Xe buýt
Em đang ở khu cc vinhomes grrenbay Me trì! Nhưng khu này đi lại hơi bất tiện! Em đang tính chuyển sang ở chung cư sky city 88 Láng hạ để đi lại cho tiện! Nhưng lăn tăn khu này ở được 9 năm rồi sợ cc xuống cấp! Cũ, mùi!
Các Cụ các Mợ trên này nhiều kinh nghiệm xin chỉ giáo cho em lời khuyên!
Em xin cảm ơn!

maximax903

Xe điện
Khu này dân ở được 10 năm rồi cụ ah. Nhìn bên ngoài thì thấy chung cư này được chăm chút khá kỹ vì 10 năm rồi sơn vẫn đẹp, có thể do BQT/BQL khu này tốt nên mới như vậy chứ nhiều khu nhìn bên ngoài ghẻ lở hắc lào kinh lắm. Còn bên trong như nào em chịu. Nếu cụ làm trong phố nên cân nhắc chứ ngoài kia thì Nataxa quá.
Đợt ra chùa QS làm lễ dâng sao giải hạn ông sư cầm micro đọc địa chỉ có nhà ờ đây, thầy phát âm là Sờ Ki Xi Ti :D

Chỉnh sửa cuối:

trantienlc

Xe buýt
Khu này dân ở được 10 năm rồi cụ ah. Nhìn bên ngoài thì thấy chung cư này được chăm chút khá kỹ vì 10 năm rồi sơn vẫn đẹp, có thể do BQT/BQL khu này tốt nên mới như vậy chứ nhiều khu nhìn bên ngoài ghẻ lở hắc lào kinh lắm. Còn bên trong như nào em chịu. Nếu cụ làm trong phố nên cân nhắc chứ ngoài kia thì Nataxa quá.
Đợt ra chùa QS làm lễ dâng sao giải hạn ông sư cầm micro đọc địa chỉ có nhà ờ đây, thầy phát âm là Sờ Ki Xi Ti :D
Em vào xem thì thấy sạch sẽ! Nhưng hành lang và trong nhà nhìn hơi cũ, và tối! Thang máy thì bé xíu😀! Được cái ban công rộng to! Khu này tổng 2 toà có hơn 600 hộ! Thấy không ồn ào!
Em muốn chuyển về đây cho vợ đi là và con đi học cho tiện!

phanchinghi

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Em vào xem thì thấy sạch sẽ! Nhưng hành lang và trong nhà nhìn hơi cũ, và tối! Thang máy thì bé xíu😀! Được cái ban công rộng to! Khu này tổng 2 toà có hơn 600 hộ! Thấy không ồn ào!
Em muốn chuyển về đây cho vợ đi là và con đi học cho tiện!
Khu này em thấy ổn. Giá dịch vụ cũng rẻ.
Xưa lắm cốp to ở đây phết.
Bên ngoài sơn màu nâu như màu otofun này nên cảm giác ko bị cũ nhiều.
Bên trong khu công cộng thì không biết còn sạch đẹp không.
Khu này được singapore thiết kế nên phòng nào cũng có logia sáng và tối ưu diện tích.
Không cớ gì mà nhà đã đưa vào sử dụng gần 10 năm nay mà giá vẫn đang 38-40 triệu, ( = royal city )

maximax903

Xe điện
Khu này em thấy ổn. Giá dịch vụ cũng rẻ.
Xưa lắm cốp to ở đây phết.
Bên ngoài sơn màu nâu như màu otofun này nên cảm giác ko bị cũ nhiều.
Bên trong khu công cộng thì không biết còn sạch đẹp không.
Khu này được singapore thiết kế nên phòng nào cũng có logia sáng và tối ưu diện tích.
Không cớ gì mà nhà đã đưa vào sử dụng gần 10 năm nay mà giá vẫn đang 38-40 triệu, ( = royal city )
Ai lại so chung cư thuộc quận Đống Đa với quận Thanh Xuân hả cụ. Chưa kể các hạ tầng khác nữa

phanchinghi

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Ai lại so chung cư thuộc quận Đống Đa với quận Thanh Xuân hả cụ. Chưa kể các hạ tầng khác nữa
Vâng. Ý em nói giá same same. Chứ em biết so sánh là chênh lệch.
Mỗi thằng có ưu có nhược. Phù hợp với hoàn cảnh mà lựa chọn thôi

trantienlc

Xe buýt
Khu này em thấy đi lại ko tắc như bên roy! Em cũng định mua bên roy nhưng thấy đi lại tắc đường quá!! Roy được cái tiện ích ok! Nhưng tầm trên 4ty chút chỉ mua đc căn 2 ngủ, mà chỉ đc 1 ngủ sáng, thiết kế bên roy quá chán so với bên grrenbay em đang ở!! Nói chung được cái ày mất cái khác!!!
Còn sky city 88 Láng hạ được cái trung tâm đi lại thuận! Nhưng tiện ích lại không có gì!!!!

phanchinghi

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Khu này em thấy đi lại ko tắc như bên roy! Em cũng định mua bên roy nhưng thấy đi lại tắc đường quá!! Roy được cái tiện ích ok! Nhưng tầm trên 4ty chút chỉ mua đc căn 2 ngủ, mà chỉ đc 1 ngủ sáng, thiết kế bên roy quá chán so với bên grrenbay em đang ở!! Nói chung được cái ày mất cái khác!!!
Còn sky city 88 Láng hạ được cái trung tâm đi lại thuận! Nhưng tiện ích lại không có gì!!!!
Cụ đợi được thì có thằng 93 Láng Hạ cạnh toà VpBank

phanchinghi

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Dự án này chủ đầu tư bên nào Cụ? Bao giờ bàn giao? Giá trung bình bao nhiêu 1 m2?
Em chỉ có ít thông tin, ông bạn học với em xưa ở khu tập thể chỗ này, sau này được giải toả để xây chung cư mới.

Hộ dân L1 L2 Nam Thành Công cũ, hộ này được tỷ lệ đền bù khủng thật 2.5 lần diện tích cũ mà không phải trả thêm phí.

TỔNG QUAN DỰ ÁN CHUNG CƯ GREEN BUILDING 93 LÁNG HẠ
  • Tên dự án: Tổ hợp trung tâm thương mại, văn phòng cho thuê và căn hộ cao cấp Green Building.
  • Chủ đầu tư: Công ty CP Bất động sản Vinaconex (Tổng công ty chiếm đến 99,98%)
  • Địa điểm xây dựng: 93 Láng Hạ, Đống Đa, Hà Nội
  • Đơn vị vấn thiết kế: Công ty R. Design Worldwide
  • Diện tích đất nghiên cứu: 5.159 m2.
  • Chức năng: Tòa nhà tổ hợp thương mại, văn phòng cho thuê và căn hộ chung cư
  • Quy mô: 27 tầng và 4 tầng hầm.
    – Tầng 1 đến tầng 5 có chức năng làm trung tâm thương mại, văn phòng, bể bơi;
    – Từ tầng 6-27 căn hộ tái định cư và thương mại

Chỉnh sửa cuối:

beebeebeebee

Xe máy
Cái 93 Láng Hạ vị trí đẹp quá nhỉ.

Lafuture

Xe máy
Em đang ở khu cc vinhomes grrenbay Me trì! Nhưng khu này đi lại hơi bất tiện! Em đang tính chuyển sang ở chung cư sky city 88 Láng hạ để đi lại cho tiện! Nhưng lăn tăn khu này ở được 9 năm rồi sợ cc xuống cấp! Cũ, mùi!
Các Cụ các Mợ trên này nhiều kinh nghiệm xin chỉ giáo cho em lời khuyên!
Em xin cảm ơn!
Em có em trai ở 88LH cũng được 1 thời gian, em nhận xét thế này cụ tham khảo nhé:

Ưu điểm:
  • Gần trung tâm, ở quận Đống Đa không có nhiều căn hộ chung cư cao cấp, 88LH là số ít.
  • Đã từng là 1 trong những cccc đầu tiên ở Hà Nội. 10 năm trước giá giao dịch 2000-2500 USD/m2.
  • Chất lượng xây dựng tốt, nhà thiết kế hợp lý, ăn đứt đa số các loại nhà mới bây giờ, em thấy còn hơn cả Royal.
  • Số ít chung cư không để giàn nóng trong ban công, logia. Toàn bộ giàn nóng để ngoái.
  • Ban công rất rộng, phải nói là rất rộng. Cụ mợ nào thích trông cây, để bộ bàn ghế ngồi ban công thì sẽ thích kiểu ban công này
  • Hành lang rộng rãi, thoáng mát. 5 thang máy. 12 căn 1 sàn. Tháp B ở thích hơn tháp A.
  • Sử dụng tiện ích Gym của Cali. Trung bình 3-400k/ tháng cho bơi + gym
  • Chung cư lùi vào bên trong mặt đường Láng Hạ, nên bớt ô nhiễm tiếng ồn và bụi. Ăn đứt loạt chung cư khác trên Láng Hạ, LVL, TH
  • Khuôn viên sân bên trong rộng rãi
  • Ban Quản lý là PMC, chất lượng dịch vụ trung bình khá. Trước đây tốt hơn. Giá dịch vụ 8000đ/m2. Gửi xe 1.8tr/ tháng. Oto đỗ gần thang máy, không như Vinhome, nhiều khi đi bộ xách đồ mỏi chân mới vào thang.
  • Chỗ này ít chung cư xung quanh, nên thoáng đáng, view đẹp. Một số căn góc nhìn hồ tây, hồ thành công, hồ hoàng cầu...
  • Dân trí cao, mật độ thấp.
  • ...
Nhược điểm:
  • Nhà đã 10 năm (tâm lý người mua mới coi là nhà cũ); còn dân đang ở thì khác. Nội thất có thể làm lại
  • Không có vinmart, chỉ có 1 siêu thị nhỏ dưới, nói chung cũng đủ dùng
  • Dùng tiện ích bể bơi, gym của Cali. Xác định mất tiền cho các dịch vụ này
  • Các căn 3PN thì trừ các căn góc, căn 172m; còn lại các căn 145m2 đều có 1 PN tối, sử dụng cửa sổ là khe thoáng. 2PN và Phòng khách thì sáng đẹp.
  • Hệ cửa sổ kính cũ, không phải loại mới, ko Low-E, không dày...muốn thay hình như không được. Nội thất có thể làm lại được, trừ cửa chính ra vào, hệ cửa kính.
  • Thang máy ốp gỗ, nhìn cũng sang, nhưng bé. Tháng hàng có cửa thang bé.
  • Mặt nước sơn bên ngoài xuống cấp, chưa sơn lại
  • Đoạn Láng Hạ giờ lại cấm Taxi, Grab khung giờ cao điểm, nên cụ nào sử dụng dịch vụ này sẽ rất bất tiện khi cần.
  • ...
Đây là chia sẻ của em, cụ tham khảo thêm, mỗi người sẽ có quan điểm khác nhau. Lựa chọn do cụ.
Chấm điểm 88 LH: 7-8/10

lethanhtung899

Xe hơi
bác k sang toà 97 99 láng hạ bàn giao rồi đấy , giá chắc cũng xêm xêm nhau

phanchinghi

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Đẹp thật cụ ơi, chỉ ko biết ông Vinaconex xây dựng và định hướng phân khúc nó như thế nào. Nhưng đất có vẻ chật chội đó, ko có khuôn viên như 88LH.
nó đền cho cư dân tái định cư 2,5 lần diện tích cũ mà không phải trả thêm tiền thì đúng là ghê thật.
bình thường thì chỉ 1,1 đến 1,4 lần theo quyết định.
tòa nhà của cư dân cũ nó có cái sân chung rộng lắm cụ ạ.
vinaconex thì xây dựng thì chắc chắn.

Lafuture

Xe máy
nó đền cho cư dân tái định cư 2,5 lần diện tích cũ mà không phải trả thêm tiền thì đúng là ghê thật.
Em không rõ bù bao nhiêu nên không ý kiến. Chỉ thấy đi qua xây full kín diện tích rồi. Xây ngày lẫn đêm luôn. Tuy nhiên căn đền bù nó sẽ xây chất lượng thấp hơn căn thương mại. Em thì không thích lắm mấy dự án tái định cư + thương mại như thế này. 97-99 Láng Hạ cũng thế. Nó không được sang như dự án 100% thương mại, cao cấp khác.

TuanBanhBao

Xe tăng
Mấy năm đi thuê nhà thì có đc hỗ trợ j ko cụ? Đền 2.5 thì kinh rồi.

maximax903

Xe điện
Đẹp thật cụ ơi, chỉ ko biết ông Vinaconex xây dựng và định hướng phân khúc nó như thế nào. Nhưng đất có vẻ chật chội đó, ko có khuôn viên như 88LH.
Với diện tích đất hơn 5000m2 thì chắc chất lượng xây dựng + nội thất ko được xịn như quảng cáo đâu, lại còn tái định cư tại chỗ với hỗ trợ khủng cho dân ở đây nữa, mà xây thì được có 27 tầng. Phía trước mặt lại là cầu vượt chắn ngang