[Funland] Các cụ cho em hỏi về điều hòa Pana

GANHO

Xe buýt
Cụ gọi thằng thợ phán vậy ra vả cho nó mấy cái - nói tiêu chuẩn hãng vậy thì láo quá 🤣🤣🤣
Lần 1 thợ hãng xuống tháo kiểm tra xong bôi tý mỡ rồi bảo vậy em cũng thấy hơi chuối, sau nó vẫn kêu thế em lại báo hãng thì dc khác xuống kiểm tra cũng báo trong cái hướng dẫn sử dụng của hãng có nói việc giãn nở có tiếng tạch tạch như vậy, chán quá chả thèm đọc nữa luôn, mấy cậu đó bảo gặp như thế nhiều rồi, tuổi trẻ thì ngu ngon chả thấy gì chứ có tý tuổi như em khó ngủ thì khá là điên với cái điều hòa này :D

Liberty125.ie

Xe buýt
Panasonic cụ cứ táng dòng U cho em, ko phải lăn tăn nghĩ ngợi, chi phí ban đầu có thể cao nhưng dùng yên tâm. Các đời XPU là dòng inverter tiêu chuẩn dùng chán mà hay lỗi mạch

Vanh234

Xe buýt
Lần 1 thợ hãng xuống tháo kiểm tra xong bôi tý mỡ rồi bảo vậy em cũng thấy hơi chuối, sau nó vẫn kêu thế em lại báo hãng thì dc khác xuống kiểm tra cũng báo trong cái hướng dẫn sử dụng của hãng có nói việc giãn nở có tiếng tạch tạch như vậy, chán quá chả thèm đọc nữa luôn, mấy cậu đó bảo gặp như thế nhiều rồi, tuổi trẻ thì ngu ngon chả thấy gì chứ có tý tuổi như em khó ngủ thì khá là điên với cái điều hòa này :D
Em chả phải thợ nhưng cũng lọ mọ nghịch cái điều hoà này khá nhiều - cục trong nhà thì chỉ có mỗi cái quạt với mấy cái mô tơ cánh gió là chuyển động và có thể kêu thôi. Cụ tinh ý có thể dự nó kêu do vấn đề gì - do va chạm/rung các bộ phận nhựa hay khi chuyển động thì kêu?

P/s: Đầu mùa em cũng lắp 2 cái pana mà chả cái nào kêu ca gì - em chỉ lắp dòng trung bình chứ không phải cao cấp của pana đâu.

Nhà em dùng Pana chắc cũng được trên 6 năm rồi. Lạ 1 cái là hàng năm cứ phải vệ sinh vì mặt lạnh máy rất nhanh bẩn (so sánh với điều hòa thường ở các phòng khác), và lạnh kém. Vệ sinh xong thì lại mướt mườn mượt. Khu nhà em "rất sạch" nhé, lại cạnh hồ.
Máy hoạt động tốt, lọc bụi nhiều thì nhanh bẩn là đúng rồi bác. Mà dùng hãng nào cũng vậy, lâu lâu phải vệ sinh cho sạch sẽ bác ạ.

thaonganle62

Đi bộ
Có cụ nào đang dùng điều hòa Pana cho e hỏi, dòng XKH với ZKH, U với PU khác nhau những gì vậy ạ ? Em lên web Pana đọc mà ít thông tin quá.
Mà ngoài Pana có nên mua điều hòa Mitsu không các cụ nhỉ ?

View attachment 8066939
Có cụ nào đang dùng điều hòa Pana cho e hỏi, dòng XKH với ZKH, U với PU khác nhau những gì vậy ạ ? Em lên web Pana đọc mà ít thông tin quá.

View attachment 8066939
XKH: Ký hiệu điều hòa Pana 2021
ZKH: Ký hiệu điều hòa Pana 2023

U: dòng điều hòa 1 chiều inverter thiết kế sang trọng, có Nanoe X + cảm biến ẩm
PU: dòng điều hòa 1 chiều inverter tiêu chuẩn

Đây nha bác.

vanhaudinh64

Đi bộ
Nhà em dùng Pana chắc cũng được trên 6 năm rồi. Lạ 1 cái là hàng năm cứ phải vệ sinh vì mặt lạnh máy rất nhanh bẩn (so sánh với điều hòa thường ở các phòng khác), và lạnh kém. Vệ sinh xong thì lại mướt mườn mượt. Khu nhà em "rất sạch" nhé, lại cạnh hồ.
Máy hoạt động tốt, lọc bụi nhiều thì nhanh bẩn là đúng rồi bác. Mà dùng hãng nào cũng vậy, lâu lâu phải vệ sinh cho sạch sẽ bác ạ.

voquoctrung9d

Đi bộ
Này trong hướng dẫn có lưu ý mà bác, nếu kêu nhiều quá thì bác kiểm tra lại xem có kẹt gì không. Chứ em cũng mới lắp con pana đầu tháng cho mấy cụ trong nhà đây, mấy cụ còn khen mát dễ ngủ

Blue_Sky_2691

Xe tăng
nhà tôi cục lạnh nó kêu tạch tạch kiểu cái quạt bị vướng gì đól chắc cũng phải mua cái chổi dài chữa theo cách của Cụ xem có dc ko.
Nhà bố vợ em cũng kêu như vậy luôn, để chế độ ban đêm thì không thấy gì

Mc Bia

Xe điện
Cứ SS, LG mà chiến cụ ạ.

canhhoabatdiet

Xe container
Em dùng qua cả Pana, Daikin, Mit rồi.
===> Pana vẫn là đỉnh nhất trong 3 thằng trên. Đặc biệt là độ bền.

beomap2

Xe container

View attachment 8066939
Ít tiền dùng Nagakawa, êm, rẻ; Vừa tiền thì dùng LG, nhiều tiền hơn dùng Mitsu

hè rồi e cũng bấm bụng mua e pana cho bằng anh bằng e :)cơ mà nóng như điên e mới bật.bật lên nhìn cái đồng hồ điện nó quay nhức hết cả người :) mát 1 chút nhưng hại sk . lợi bất cập hại :)

Điều hòa và lọc không khí tổng 0923.839.279
Website
dieuhoagiagoc.net
Chào Cụ,
Em thấy Pana chất lượng giờ quá kém, nhà em vừa mua được mấy tháng loại sịn nhất có thể lắp phòng ngủ, nhưng mặt lạnh hay có tiếng lạch tạch cự kỳ khó chịu, báo hãng kiểm tra 2 lần rồi nhưng thợ báo đây là tiêu chuẩn hãng rồi nên không khắc phục được. Hôm nào khó ngủ là em lại phải ra phòng khách ngủ. Cụ cân nhắc loại khác thfi ok hơn
Cạnh cạnh này do cái moto cánh vẫy, cụ bảo bên hãng đổi cho cái khác.

CDX2011

Xe tăng
Website
casca.vn
Nhà e dùng mấy loại: Pana, Toshiba, Casper, Funiki. Thấy hàng Nhật kém hơn hàng TQ. E mới múc 2 con Casper 18000 lắp văn phòng; ko chơi với hàng Nhật nữa!

CDX2011

Xe tăng
Website
casca.vn
Chuẩn cụ, con Pana nhà e 1 năm phải gọi thợ 1 lần. Mấy con TQ thì chả cần, đến mùa hè bật lên vẫn chạy ngon!

toyennha

Xe lăn
Em thì hèn nên cứ loại thường mà dùng. Em nghĩ đơn giản. Máy lạnh 5tr. Dùng 10năm. Máy lạnh 10tr dùng được 20năm ko? Nếu được 20 năm thì vì lý do này hoặc lý do # em cũng phải đổi máy lạnh nên cứ rẻ mà dùng hỏng mua cái mới. Wifi nano, gì cũng kệ