[Funland] Các cụ cho em hỏi về tài khoản Google trên android

EyeStorm

Xe điện
Tình hình là em dùng máy android. Phiên bản 4.0.xx
Bây giờ mỗi lần em thay sim khác thì nó lại bắt đăng nhập lại tài khoản Google, phiền dã man luôn :-s :-s :-s
Các cụ biết có cách nào để tắt chức năng này đi không ạh :) :) :)
Thêm 1 thắc mắc nữa là máy em đổi sim Vietnamobile vào nó không chịu nhận sóng, mặc dù baseband của em là 30c của LG Việt Nam >"< em chọn mạng thủ công nó vẫn hiện ra VNMOBILE,nhưng khi em chọn mạng thì bị nhận được thông báo đến là phũ phàng: thẻ sim không được hỗ trợ bởi mạng này :-s :-s :-s
Giúp em với.... :x :x :x

Phượt Sĩ

Xe hơi
Lâu rồi tôi không dùng android nhưng vẫn nhớ. Bạn vào setting kéo xuống cuối. Reset all tức là cho máy trở về như lúc mới xuất xưởng. Mất hết cỡ 10 phút thì xong. Kế đến bạn vào nhập gmail lại thì sẽ hết tình trạng bắt nhập gmail.

EyeStorm

Xe điện
Lâu rồi tôi không dùng android nhưng vẫn nhớ. Bạn vào setting kéo xuống cuối. Reset all tức là cho máy trở về như lúc mới xuất xưởng. Mất hết cỡ 10 phút thì xong. Kế đến bạn vào nhập gmail lại thì sẽ hết tình trạng bắt nhập gmail.
Thanks cụ đã tư vấn...
Cơ mà... em cài 4 bản rom để lựa ra 1 bản rom vừa ý em nhất mà nó vẫn bị vậy cụ àh :-s :-s :-s
Cụ thể: cài xong máy, sim mobi em vẫn để ở khay sim, đăng nhập lần đầu và chạy bình thường. Nhưng sau khi em tắt máy, thay bằng sim vietnamobile thì nó lại bắt đăng nhập tài khoản. Em thử tắt máy, tháo pin, tháo sim mobi ra, rồi lắp lại, nó lại ko đòi pass. Thế mới cú chứ :-s :-s :-s
Thực ra để ko pass thì máy vẫn nhận được cuộc gọi và sms bình thường, nhưng push mail và các dịch vụ OTT sẽ phải cập nhật bằng cơm ạh :( :( :(

Phượt Sĩ

Xe hơi
Vấn đề nằm ở chỗ khi ta đăng ký gmail. Nó bắt ta khai số đt. Vì vậy khi ta đăng nhập google play bằng email đã đăng ký số đt nào? Khi đưa cái sim khác chưa đăng ký nên nó...rách việc. Thằng google nó muốn quản lý số đt cả thế giới mà.

Phượt Sĩ

Xe hơi
Với lại nhập gmail mới tải được ứng dụng trong play store

thanhquyet

Xe điện
Website
www.maychieutoancau.com
em thay sim khác vào vẫn bình thường mà cụ, cụ khởi động lại không được thì cài đặt về mặc định của nhà sản xuất xem sao

EyeStorm

Xe điện
Vấn đề nằm ở chỗ khi ta đăng ký gmail. Nó bắt ta khai số đt. Vì vậy khi ta đăng nhập google play bằng email đã đăng ký số đt nào? Khi đưa cái sim khác chưa đăng ký nên nó...rách việc. Thằng google nó muốn quản lý số đt cả thế giới mà.
Chắc cụ nói đúng vụ của em. Tại em đăng ký bảo mật 2 lớp, lớp 1 là pass bình thường, lớp 2 là 6 số ngẫu nhiên gửi qua sms mà. Ai dè nó lại phiền phức vậy :-s :-s :-s
em thay sim khác vào vẫn bình thường mà cụ, cụ khởi động lại không được thì cài đặt về mặc định của nhà sản xuất xem sao
Em wipe data/factory reset ở ngoài boot loader mấy lần rồi mà có ăn thua j đâu cụ ^^

hoangtuanvnvn

Xe hơi
Theo e nó làm thế là hợp lý thôi, tải khoản Sync nhiều data như vậy, không require mật khẩu thì chít hả cụ. Mà máy cụ tháo ra lắp vào nhiều thế ;)), hay là 2 tay 3 e hở cụ

chuotdong

Xe điện
Em còn bị nod sync 2 email vào nhau, danh bạ loạn lên.

KetNoiKTN

Xe máy
5A Phan Văn Trị, P.14, Q.Bình Thạnh, Tp.HCM
Website
www.vankimthanh.vn
Kinh nghiệm của em khi dùng acc google đó là bỏ chức năng bảo mật 2 lớp đi nhé, cực kỳ phiền toái.
Android thì khi mình đăng nhập 1 lần, nó sẽ lưu lại, bzờ cụ làm thử:
1- Reset all
2- Tạo 1 acc google đơn giản thôi rồi đăng nhập vào dtdd.
3- Tai va cai thu tren CH Play 1 app free nào đó
4- Tắt máy và thay sim vietnammobi vào xem nó có ý kiến k?

Mr.Alo

Xe lăn
cần gì phải reset all làm gì cụ , nếu acc ko dùng thì cứ vào xóa nó đi là xong :D

haithanhleminh

Xe tải
cần gì phải reset all làm gì cụ , nếu acc ko dùng thì cứ vào xóa nó đi là xong :D
Cái đầu làm main nên không xóa được nhé cụ, chỉ xóa được những extend acc thôi
Tình trạng như cụ chủ bỏ bảo mật 2 lớp là được.

EyeStorm

Xe điện
Theo e nó làm thế là hợp lý thôi, tải khoản Sync nhiều data như vậy, không require mật khẩu thì chít hả cụ. Mà máy cụ tháo ra lắp vào nhiều thế ;)), hay là 2 tay 3 e hở cụ
Em nào có muốn nhiều sim làm gì đâu. Chẳng qua thằng Mobi nó tang cước 3G mà chat lượng lởm khởm, em cắt MIU và lắp 1 em VNM vào dung 3G để push mail mỗi khi đi ra khỏi văn phòng đới cụ ạh ^^
Kinh nghiệm của em khi dùng acc google đó là bỏ chức năng bảo mật 2 lớp đi nhé, cực kỳ phiền toái.
Android thì khi mình đăng nhập 1 lần, nó sẽ lưu lại
Nhưng vấn đề là trong hòm thư Gmail của em cũng để nhiều tài lieu quan trọng và toàn bộ danh bạ của em nằm ở đó cụ ơi :( :( :( đi ra ngoài văn phòng mà lỡ quên lock máy tính, đến khi có sự việc gì lại đổ tại mình chủ quan ko cài đặt bảo mật 2 lớp :P :P :P

Làm sao xóa được email đầu tiên nhập vào cụ ơi :D :D :D Lần đầu đăng nhập email nào thì mãi mãi email đó sẽ song hành cùng bản Rom đó tới khi cài đặt lại Rom đới ạh ^^

TrungKaty

Xe máy
Website
luxgenauto.com
Lót dép hóng các cụ , e cũng dùng androi nhưng mờ chung thủy 1 máy 1 sim :)