[Funland] Các cụ cho em tham khảo ý kiến về vấn đề ở chung cư ạ.

Katarina

Xe hơi
Cụ nói chuyện với BQL là hợp tình hợp lý nhất
Họ sẽ mang máy đo Db đến để làm bằng chứng rồi xử lý. Nếu họ ko có bằng chứng thì cụ đi khám tai.
Vâng,cũng là hàng xóm,em muốn góp ý vui vẻ trc cụ ạ,đều thanh niên như các cụ thì dễ thôi.chứ nhiều khi quan cách quá,sau gặp nhau cũng ngại cụ ạ

Forza Azzurri

Xe điện
Trc em đi thuê nhà vài tháng trong lúc xây nhà, phòng bên cạnh cũng có đôi đến thuê, cứ tầm khoảng 11h đêm là chúng vật nhau kêu eng éc cả đêm, lúc đầu nghe còn khoái, nhưng dần dần ko chịu đc. Mà cái này đếch góp ý đc mới đau
Tiếng chày trên sóc Bom Bo... à trên gác chung cư :))

Dẫn Tinh Viên

Xe buýt
Vâng,cái foam thì xịt chết luôn cụ nhỉ?chỉ nỗi cái lỗ nhỏ quá,em sợ nhét mút k ăn thua.mà quan trọng nhất phòng ngủ.
Không cần phải phủ kín đâu cụ ! Chỉ cần 1/5 -1/10 diện tích là đc rồi ạ ! Phòng ngủ cụ 15 m2 thì cắt 10 dải 10 cm dài 2 mét nhét lên là thoải mái. Chú ý là lấy que chọc cho nó xa các vị trí đèn ra đề phòng nguy cơ có thể bị cháy ạ !

Katarina

Xe hơi
Không cần phải phủ kín đâu cụ ! Chỉ cần 1/5 -1/10 diện tích là đc rồi ạ ! Phòng ngủ cụ 15 m2 thì cắt 10 dải 10 cm dài 2 mét nhét lên là thoải mái. Chú ý là lấy que chọc cho nó xa các vị trí đèn ra đề phòng nguy cơ có thể bị cháy ạ !
Dạ vâng,để chiều em đi mua về xử lý luôn.đội ơn cụ ạ.

iTrust

Xe buýt
Chào các cụ,nay cuối tuần vào tán gẫu với các cụ và cũng mong các cụ cho lời khuyên về vấn đề ở chung cư.
Chuyện là em mới về khu chung cư mới,mọi vấn đề đều rất ok,duy chỉ có 1 vấn đề mà em chưa tìm đc cách giải quyết mà bảo k quan tâm thì cũng k phải.từ khi em chuyển về đây thì nhà trên tầng có 1 anh(em để ý thì có vẻ anh ấy ở 1 mình)anh này có thói quen đi lại trong nhà rất nhiều và đi rất mạnh,cụ nào ở chung cư thì biết tiếng trên đầu dội xuống rất khó chịu.em cũng k biết do công việc hay như nào nhưng anh ấy ở nhà cả ngày và đi lại liên tục,từ sáng tới tận 1-2h đêm,có hôm em bực quá,12h đêm em lên gõ cửa và tham gia,có nói nhà em con nhỏ?anh đi lại nhiều thì đi dép vào giúp em hoặc đi nhẹ lại(vấn đề này chỉ cần anh ấy đi đôi dép xốp vào là êm ru)nhưng vấn đề vẫn k cải thiện,nay em nghỉ cuối tuần ở nhà mới thấy rất khó chịu,nhiều lúc còn chạy huỳnh huỵch trên nhà,xong lại kéo bàn kéo ghế,vợ em bầu bí ở nhà cả ngày,nói thì em k tin.em thì k muốn báo vs ban quản lý vì nó cũng là vấn đề nhạy cảm.
Theo các cụ thì em nên làm gì ạ?cứ lên nhắc nhở liên tục thì cũng ngại lắm.em định tí đi mua đôi dép mang lên biếu anh ấy.em chỉ cần anh ấy đi đôi dép là em hạnh phúc lắm.
Cụ mua căn tầng trên đầu của hắn rồi cho thuê làm phòng tập gym cho hắn biết tay :D

ar3a

Xe container
Dạ vâng,để chiều em đi mua về xử lý luôn.đội ơn cụ ạ.
Giá mà Trần của cụ có ô kỹ thuật lớn để tấm rock wool kích thước 60cm (cuộn lại đường kính 30cm) chui vào dc thì chơi mấy tấm đó bảo đảm ngon ngay. Nhà e có cái máy bơm đặt cầu thang, kêu cực to mà làm tấm bông khoáng đó vào giờ máy bơm chạy chả còn nghe tiếng gì.

Katarina

Xe hơi
Giá mà Trần của cụ có ô kỹ thuật lớn để tấm rock wool kích thước 60cm (cuộn lại đường kính 30cm) chui vào dc thì chơi mấy tấm đó bảo đảm ngon ngay. Nhà e có cái máy bơm đặt cầu thang, kêu cực to mà làm tấm bông khoáng đó vào giờ máy bơm chạy chả còn nghe tiếng gì.
Nếu đường kính 30 thì em nhét vừa cụ ạ,ô thăm kĩ thuật cũng phải 50 cụ ạ.để em tìm hiểu tấm cụ chỉ?khó mỗi cái phòng ngủ thì k nhét đc,nhét đc mỗi bếp cụ ạ.

jingyongle

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.shopkorea.com.vn

ar3a

Xe container
Nếu đường kính 30 thì em nhét vừa cụ ạ,ô thăm kĩ thuật cũng phải 50 cụ ạ.để em tìm hiểu tấm cụ chỉ?khó mỗi cái phòng ngủ thì k nhét đc,nhét đc mỗi bếp cụ ạ.
Cụ gg bông khoáng là ra ngay. Bán nhiều ơ đường Láng

caisua

Xe lăn
Nhà em thì cứ phải lấy búa đập hoặc đục sàn mới nghe thấy chứ nhảy dây chạy đùa vác cầy thoải mái cũng chả vọng xuống được tầng dưới

leo86vn

Xe tăng
Đang đau hết cả đầu với từng 19 đây ngài, đêm qua còn vặn nước chảy cả đêm, voãi, cứ róc ra róc rách
Quả hàng xóm nhà e còn toàn để dép guốc tứ tung ở hành lang, giúp việc thì cho trẻ con bò tung tóe khắp nơi, hôm trc bò vào nhà e còn tí bị cửa nhà đập vào :|

Xe nội lước

Xe container
Cụ hết cách chưa? em mách cách cuối cùng saunkhi hết cách nhé kế này e họi là mưu hèn kế bẩn.
Cụ ra ngoài gọi thợ nước vào, trả cho ít tiền bảo tìm cái ống WC nhà trên và can thiệp sao cho nó tắc lại (Chung cư thì thoát WC nhà trên thường nằm ở kho trên WC nhà dưới). Sau đó cụ cứ khóa trái cửa ko tiếp khách, kể cả BQL xin vào kiểm tra.
E thề nhà trên chỉ còn cách xuống lạy nhà cụ!
Em cũng lạy cụ.
Cụ chủ đâu.vào cùng lạy cụ gia cát hủi này đê..he he

Xe nội lước

Xe container
Trc em đi thuê nhà vài tháng trong lúc xây nhà, phòng bên cạnh cũng có đôi đến thuê, cứ tầm khoảng 11h đêm là chúng vật nhau kêu eng éc cả đêm, lúc đầu nghe còn khoái, nhưng dần dần ko chịu đc. Mà cái này đếch góp ý đc mới đau
Kết thân ,tuần lại biếu chai diệu cao trăn..nói là diệu cà ngựa..he