Các cụ cho hỏi về accu

airport

Xe tải
Em đã từng có lần phải nhờ câu bình từ xe khác do dừng xe tăt máy nghe nhạc quá đà nên cạn bình không đề nổ được.
Hôm vửa rồi cái spacy của bà xã cũng không đề được, ra thợ họ phán là accu kém nên đã vội vàng ra mua 1 cái accu spacy loại 12V/9A nhưng về sau kiểm tra mới biết là cái accu xe máy đó chỉ bị hao điện do để lâu không chạy chứ chưa "sắp hỏng" như ông thợ kia phán. Giờ em thừa ra cái accu xe máy mới mua kia.
Vậy em lên đây hỏi một số cụ rành về món điện đóm xem giả sử em dùng cái accu đó làm accu đề nổ cho xe 4 chỗ của em có được không (trong trường hợp cấp cứu thôi), nếu dùng thì có hại gì không ạ để đi đâu xa em còn quẳng vào cốp cho yên tâm chứ nhỡ giữa đường mà accu xe tịt ko đề nổ được thì chết.
Cám ơn các cụ.

bitit1001

Xe buýt
Không đề được cụ ạ vì acquy đó không cung cấp được đủ dòng cho bộ đề của ô tô. Cụ có thể dùng trong trường hợp bình ô tô hơi yếu cụ mắc song song với bình ô tô sẽ cải thiện được chút ít nhưng cụ phải thường xuyên nạp chứ vứt cả tháng trong xe thì không còn điện đâu.

airport

Xe tải
Không đề được cụ ạ vì acquy đó không cung cấp được đủ dòng cho bộ đề của ô tô. Cụ có thể dùng trong trường hợp bình ô tô hơi yếu cụ mắc song song với bình ô tô sẽ cải thiện được chút ít nhưng cụ phải thường xuyên nạp chứ vứt cả tháng trong xe thì không còn điện đâu.
Em có mua bộ nạp accu nên hang tháng vẫn nạp xả đầy đủ cho cái accu đó nên lúc nào cũng đầy điện ạ

_Sonata_

Xe buýt
15 Nguyễn Tất Tố - Kênh Dương - Hải Phòng
Website
doxe24h.com
9A so với chừng 80A có vẻ ko ăn khớp cho lắm :). Ko đề đc đâu ạ, mặt khác còn gây hỏng bình 9A vì khi đề nó hút dòng khá lớn, nếu quả 9A ko xả nổi thì chả khác gì nó bị chập mạch ngoài đâu--> acquy nóng lên rất nhanh. Tốt nhất kiếm quả acquy tương đương mà sơ cua thôi :).

airport

Xe tải
Vâng,cám ơn các cụ đã tư vấn. Vậy là đành dùng cái accu 9A này để thắp đèn vậy.

hoang chinh

Xe điện
Vẫn có thể sài duicô a Thưởng ạ. A dùng được khi mới hetô ac quy. Bacô mua thêm bộ day câu là ok.