Thảo luận Các cụ cho hỏi xe bị thấm dầu số

mr.andy

Xe đạp
Xe mình mới bị hiện tượng thấm dầu hộp số,cho hỏi liệu đã phải đi làm doăng luôn chưa ạ? Vì thấy nhiều người tư vấn bảo xe đức xe nào cũng bị hết ,khi nào nhỏ giọt hẵng thay?cụ nào am hiểu chuyên môn tư vấn giúp ạ.à mà xe em cũng bị thấm dầu bưởng cam luôn

THANGCHIP

Xe buýt
Thấm nhẹ, cụ cứ theo dõi. Trước em chạy Merc bị lỗi này, vẫn để chạy bình thường, tuy nhiên, nhìn là khó chịu

Grab_Bike

[Tịch thu bằng lái]
Câu hỏi của cụ chung chung quá, xe cụ chay bao nhiêu vạn, bao nhiêu năm, dòng nào. Thông tin chung chung, không có ảnh thì cũng khó phán lắm cụ. Nhưng theo em tìm hiểu thì đúng là xe Đức nói riêng, xe Âu tình trạng chung, mà nó nhẹ gọi là thấm thì chẳng vấn đề gì đâu cụ ơi, chỉ có thỉnh thoảng ngó vào thì hơi ngứa mắt chút thôi. He he câu hỏi chung chung nên nhà em cũng chỉ daám chung chung vậy cho ló "an toàn".

mr.andy

Xe đạp
Câu hỏi của cụ chung chung quá, xe cụ chay bao nhiêu vạn, bao nhiêu năm, dòng nào. Thông tin chung chung, không có ảnh thì cũng khó phán lắm cụ. Nhưng theo em tìm hiểu thì đúng là xe Đức nói riêng, xe Âu tình trạng chung, mà nó nhẹ gọi là thấm thì chẳng vấn đề gì đâu cụ ơi, chỉ có thỉnh thoảng ngó vào thì hơi ngứa mắt chút thôi. He he câu hỏi chung chung nên nhà em cũng chỉ daám chung chung vậy cho ló "an toàn".

xe mình chạy 7v vừa thay dầu số đc vài tháng.xe Q3 cụ ạ...mà thỉnh thoảng cúi xuống nhìn cũng không được vì miếng lót nỉ che hơi kỹ nên kiểm tra cũng hơi khó.

Grab_Bike

[Tịch thu bằng lái]
He he Q3 7v mà thấm như hình, thì gọi là sơ sơ ăn thua gì cụ ơi. Cụ chưa biết đâu nhiều con nhìn thảm lắm :)) .Cụ vác vào hãng chưa cho yên tâm. Chứ em thấy theo hình cụ chụp thế này thì mới sơ sơ thôi. Chắc chưa đến mức nhỏ giọt thành vũng khi đậu xe lâu. Nhưng 7v thì cũng nên vào hãng thay gioăng là lại ngon ngay.

Chỉnh sửa cuối:

mr.andy

Xe đạp
He he Q3 7v mà thấm như hình, thì gọi là sơ sơ ăn thua gì cụ ơi. Cụ chưa biết đâu nhiều con nhìn thảm lắm :)) .Cụ vác vào hãng chưa cho yên tâm. Chứ em thấy theo hình cụ chụp thế này thì mới sơ sơ thôi. Chắc chưa đến mức nhỏ giọt thành vũng khi đậu xe lâu. Nhưng 7v thì cũng nên vào hãng thay gioăng là lại ngon ngay.
Ok thank cụ 👍