Thảo luận Các cụ cho tôi hỏi VinFast Lux SA bản base nên độ những gì?

Bùi Nhật Duy

Xe đạp
Tôi mới mua VinFast SA bản base và tôi muốn thêm một ít option để phục vụ đủ nhu cầu.
Xin hỏi các cụ nên thêm những gì.

Arsephan

Xe tăng
Tôi mới mua VinFast SA bản base và tôi muốn thêm một ít option để phục vụ đủ nhu cầu.
Mình đi SA full, nhưng kê đây 1 số Option mà mình sử dụng cần thiết, mà cũng không rõ có độ được lên không :D, còn độ hay không tùy cụ:
1. Cam 360: Xe to và lốp mỏng nhạy cảm, nên đỗ toàn phải có cam Lùi, và Cam cạp lề (cam bên phụ), để tránh leo lề xước larang hoặc rách lốp.
2. Tráng lốp: Mình thích cái này vì giảm nhiều độ ồn mặt lốp (với SA Full, với SA Base lốp bé thành cao hơn nên chắc sẽ không giảm như SA full), và cũng yên tâm không sợ xì xoẹt khi dính đinh.
3. Bậc lên xuống, để tránh gãy mép ghế khi ra vào xe, mình không chân dài nên cần cái này để bước lên và đưa mông vào tận trong ghế (kết hợp với nhớ tiến lùi ghế tự động, với Base thì độ chỉnh điện này hơi đau ví). cũng như nhiều khi đỗ chật, phải bước lên bậc mới lách người vào được.
4. Cốp sau điện+đá cốp: Full có sẵn rồi nên mình thấy cũng tiện, vào cũng không phải sập cửa bằng cơm, nhiều khi làm cái rầm nghe xót xe.
5. ...

Bùi Nhật Duy

Xe đạp
Mình đi SA full, nhưng kê đây 1 số Option mà mình sử dụng cần thiết, mà cũng không rõ có độ được lên không :D, còn độ hay không tùy cụ:
1. Cam 360: Xe to và lốp mỏng nhạy cảm, nên đỗ toàn phải có cam Lùi, và Cam cạp lề (cam bên phụ), để tránh leo lề xước larang hoặc rách lốp.
2. Tráng lốp: Mình thích cái này vì giảm nhiều độ ồn mặt lốp (với SA Full, với SA Base lốp bé thành cao hơn nên chắc sẽ không giảm như SA full), và cũng yên tâm không sợ xì xoẹt khi dính đinh.
3. Bậc lên xuống, để tránh gãy mép ghế khi ra vào xe, mình không chân dài nên cần cái này để bước lên và đưa mông vào tận trong ghế (kết hợp với nhớ tiến lùi ghế tự động, với Base thì độ chỉnh điện này hơi đau ví). cũng như nhiều khi đỗ chật, phải bước lên bậc mới lách người vào được.
4. Cốp sau điện+đá cốp: Full có sẵn rồi nên mình thấy cũng tiện, vào cũng không phải sập cửa bằng cơm, nhiều khi làm cái rầm nghe xót xe.
5. ...
Xin cảm ơn cụ

secrets

Xe tăng
Một cái quan trọng nữa là độ đèn, nếu cụ đi đường dài thì xác định "phải" độ.

Keep

Xe điện
Cụ độ thêm Cam hành trình, dàn âm thanh.
Màn androi, đèn nội thất, ghế mát xa, dán kính, đèn pha lazer ✌✌

Toilatoi242

Xe tăng
Xe cháu SA base:
1. Cam hành trình có gps để chống x bởn.
2. Bậc cơ do có F1 nhỏ tự trèo.
3. Thảm nguyên bản xe hoặc 5D có rối.
4.5.6.... đồ ăn chơi thêm dự định dư giả thì nên lên: cốp điện ko có đá chân, sub điện để có bass, mổ đèn sáng hơn ...

ductienqn

Xe tăng
Trước hết bạn chỉ trải sàn và dán kính vô thêm bệ bước lên xuống xe còn những cái khác thì cứ đi thời gian thì coi cần cái nào vô cái đó, đèn trước cụ nên chỉnh lên vì cơ bản xe mới để rất thấp ( cái này tự làm được)

Gừng

Xì hơi lốp
1. đầu dvd bravigo
2. cam hành trinh ( khuyến mại theo đầu )
3. tpms steelmate
4. thảm cao su Kata
5. bac lên xuống điện
6. dán kính vkool

Arsephan

Xe tăng
Bổ xung thêm cụ vụ dán kính, xe mình dán Xpel, là dòng film không thành phần kim loại, mình chọn loại tốt nhất cho kính lái và từ đó không dùng kính râm khi lái nữa và đi đêm vẫn sáng ngon.
Cụ dùng hãng nào chắc cũng ok nhưng khuyến nghị tấm film kính lái loại cao nhất... Và phải chọn hãng cẩn trọng với công nghệ ko kim loại (dùng loại nano gốm) và hãng ko có film giả.

datto70

Xe điện
Các cụ cũng cầu kỳ nhỉ, mỗi tôi đơn giản nhất, sa full vẫn nguyên bản, chỉ thêm mỗi thảm sàn do nỉ sàn xe lux lông dài quá, dễ bẩn. Có nhiều cụ chê đén tối, tôi đi cao tốc HN-LC; HN-HP thấy có sao đâu, chỉ chỉnh cho đèn cao lên thôi.Vừa làm chuyến cao tốc + đường trường kg các cụ lại bảo chém gió, xe SA full nhé.

Chỉnh sửa cuối:

dngduc

Xe điện
Các cụ cũng cầu kỳ nhỉ, mỗi tôi đơn giản nhất, sa full vẫn nguyên bản, chỉ thêm mỗi thảm sàn do nỉ sàn xe lux lông dài quá, dễ bẩn. Có nhiều cụ chê đén tối, tôi đi cao tốc HN-LC; HN-HP thấy có sao đâu, chỉ chỉnh cho đèn cao lên thôi.Vừa làm chuyến cao tốc + đường trường kg các cụ lại bảo chém gió, xe SA full nhé.
Mỗi lần nhìn cái đồng hồ này với cái màn hình trung tâm em lại cảm thấy tiếc cho những gì VF đã đầu tư cho khung, gầm và động cơ 😩

datto70

Xe điện
Mỗi lần nhìn cái đồng hồ này với cái màn hình trung tâm em lại cảm thấy tiếc cho những gì VF đã đầu tư cho khung, gầm và động cơ 😩
Hơi chán cụ nhỉ, chắc chờ bản nâng cấp, hy vọng giống con xe mà Vin gọi là C tịch.

Thair9

Xe máy
Nhờ bác cho em xin giá các hạnh mục, em chuẩn bị làm ạ.

b2_moi_ra_lo

Xe buýt
Mình mang về dc 3 ngày, chia xẻ cẩm nhận cần độ thêm với bản 2021 (vì chạy thử xe demo bản 19 có vẻ cùi hơn) như sau: bản base ko có đẫn đường thì mua cái hud trên kimhs kèm dd của viêtmap C65n hoặc td là dc, phím cách nhiệt và thảm sàn thì xe nào cũng cần mua thêm, cam lùi ngon, nó hạ gương bên phụ khi vào số lùi là ok rồi, cam 360 cho phụ nữ joaw j lái mới thôi, cam hành trình mua là ok, loa nghe ổn khi kết nối bnotus do đó ko cần thay màn hình 24,5 củ cái v2 và loa, cần thì gắn thêm sub, đèn thấy ổn, còn thêm chức năng chỉnh độ cao đèn cos tùy ý trong ca bin ( cái này chuẩn), cảm biến điểm mù và cảm biến trước thấy ko cần dv lái cũ vì cột chữ A thoáng, cốp điện ko cần thiết vì mở cốp lên bằng remote, khi đóng cốp là lúc ko cầm đồ đóng tay cho nó khoẻ người ( cốp điện chỉ dùng cho pn), cửa hít cá nhân tui ko thích, cảm biến áp suất lốp trên xe có lại gián tiếp, nếu muốn chuẩn của từng lốp thì lắp thêm, ghế chỉnh điện 4 hứng là đủ, có lắp thêm cũng dư dùng, phí xèng; phủ ceramic thì tùy nhu cầu làm đẹp nhưng ko cần thiết lắm vì sơn của Vin có vẻ dày; mấy thứ vặt vặt như ốp vô lăng, dán các bon chống trầy thì tùy ý gia chủ. Ý kiến mình sau 3 ngày cầm lái là vậy đó, mỗi ng mỗi ý thik do đó xe mình đi mình cảm thấy ưng và cần thiết pk j thì lắp vô thôi.

Thair9

Xe máy
Em tính sử dụng bản HUD H1das có tích hợp cảm biến áp suất lốp và hướng dẫn đường trên táp lô. Chỉ ưu tư cái là nó chỉ báo rã, chứ k có báo đang đi đến đâu, chuẩn bị rẽ ntn? K biết có tiện k