[Funland] Các cụ cho ý kiến ạ, vấn đề ĐÚNG hoặc SAI, còn kinh nghiệm đi đường thì nói sau

MiTa

Xe lăn
. Vòng xoay nhường trái, có vạch kẻ làn mà ô cont còn đè trái thế sai lè ra rồi, đúng kiểu chạy ngu & láo. Cx5 thì non tay.

ubisapro

Xe trâu
Xe công sai lè ra rồi. Cơ mà e xe con đi kiểu đấy thì trước sau cũng ăn đòn thôi. Ở thiên đường, gặp xe to trong giao cắt thì cứ nhường nó cho lành :(

Hieumos

Xe container
Đầu cont ko va chạm là đủ và đạt yêu cầu đi trong xuyến cụ ah, còn cứ va sau là sai..nếu đi thẳng thì cont chiếm đường 3m, nhưng vào cua thì chiếm 4m, nên xe nào vượt thì phải nhường đủ cho nó 4m rồi hãy vượt, chưa kể trong xuyến là ko đc phép chen lên vượt như thế :-bd

Công nó đi lệch làn thế này mà cụ vẫn cố giải thích được thì bái phục cụ. Tình huống này thằng Công mới là thằng cắt cua.

Drop shot

[Tịch thu bằng lái]
Khi vượt thì ko bao giò có truyện trong cùng 1 làn mà 2 xe vuọt được nhau , do đó khái niệm vuọt dùng để so sánh vị trí của 2 xe ở 2 làn khác nhau , trong trường hợp clip thì là xe trắng vượt xe cont tại giao cắt .
Xưa mà cụ làm cảnh sát giao thông thì ối ông mất tiền oan với cụ vụ đổ cho tài xế vượt xe ở 2 làn khác nhau đấy ạ

Matizcoi

Xe cút kít
Như ý cụ thì giao cắt chia làn kẻ vẽ thì được vượt hả cụ ? 8-x
Có chia làn làm gì còn khái niệm vượt hở cụ, cụ có thể xem lại trong quy định mới có hiệu lực từ tháng 7 năm 2020 thì phải, còn tất cả các thông tư lẫn nghị định gần đây đã bỏ khái niệm vượt trái vượt phải khi đường có từ 2 làn trở lên.
Trong clip này thì cái bùng binh cũng có vạch kẻ đường rất đẹp, em nhìn ko nhầm thì nó chia tới tận 3 làn, 2 làn chắc to như nhau, 1 làn bé hơn - cái này bác nào ở Ecopark thì rõ nhất cần phơm em phát, nhưng qua clip cũng thấy rõ độ to và rộng của đường :D

Drop shot

[Tịch thu bằng lái]
Như ý cụ thì giao cắt chia làn kẻ vẽ thì được vượt hả cụ ? 8-x
Cụ lại cứ lươn khươn vượt với ko vượt ở đây. Nó vẽ rõ thế thì làn thằng nào thằng đấy đi chứ chen vào làm cái gì?
Ngã 3 ngã tư có những tài xế đi như cụ nên mới chậm và tắc

HUMMER H2 SUV

Xe container
Theo quy tắc tham gia vòng xuyến thì cont phải nhường.
Chả có ai tự nhiên có kinh nghiệm cả. Hoặc phải học, hoặc phải trải nghiệm. Chúc mừng xe con đã có bài học nhẹ nhàng. :))

Matizcoi

Xe cút kít
Theo quy tắc tham gia vòng xuyến thì cont phải nhường.
Chả có ai tự nhiên có kinh nghiệm cả. Hoặc phải học, hoặc phải trải nghiệm. Chúc mừng xe con đã có bài học nhẹ nhàng. :))
Nhẹ gì cụ, bung cả mõm :D
Cơ mà vụ nài vui phết, anh tài xe con chặn đầu xong alo đồng đội là công an tới, thế là ông tài công rơi tiền khẩn trương ;))
Nghe giọng mấy ông lái xe tải với xe coongtener bênh nhau mà em cười ko nhặt được mồm, chèn ép quá đáng mà cứ gân cổ lên cãi, nào là xe to đi phải thế vân vân mây mây ... cuối cùng là sai lòi mắt ra cãi cãi cái giề =))

Rượu Ngô

Xe tải
cont thì kinh rồi, như đống sắt di động nên có nhường ai đâu, nên cứ gặp cont hoặc mấy anh hổ vồ là em tránh xa, thật rộng và không khuất tầm nhìn em mới vọt, chứ như trường hợp này cx5 cũng gấu quá nên rước phiền toái (dù có đòi được xèng rồi nhưng cũng mất thời gian công sức)

lạc lối

Xe điện
Có chia làn làm gì còn khái niệm vượt hở cụ, cụ có thể xem lại trong quy định mới có hiệu lực từ tháng 7 năm 2020 thì phải, còn tất cả các thông tư lẫn nghị định gần đây đã bỏ khái niệm vượt trái vượt phải khi đường có từ 2 làn trở lên.
Trong clip này thì cái bùng binh cũng có vạch kẻ đường rất đẹp, em nhìn ko nhầm thì nó chia tới tận 3 làn, 2 làn chắc to như nhau, 1 làn bé hơn - cái này bác nào ở Ecopark thì rõ nhất cần phơm em phát, nhưng qua clip cũng thấy rõ độ to và rộng của đường :D
Cụ lại cứ lươn khươn vượt với ko vượt ở đây. Nó vẽ rõ thế thì làn thằng nào thằng đấy đi chứ chen vào làm cái gì?
Ngã 3 ngã tư có những tài xế đi như cụ nên mới chậm và tắc
Đây là vạch rời , các cụ rảnh quá hay là thích kiếm truyện cãi nhau làm vui ?

bloodheartvn

Xe điện
Các cụ chê bác xe trắng đc thì em cũng chịu. Bác ấy đã đi chậm hầu như dừng hẳn để nhường cont rồi. Cont lấn làn sang quá nhiều đấy chứ.

iambeehd

[Tịch thu bằng lái]
Cont sai lè lè rồi ạ

hai.tranhr

Xe container
Thằng lái container sai hoàn toàn, không nhường đường cho phương tiện bên trái. Cậy xe to.

cusao

Xe lăn
Đấu nhau là phải ngang cơ...mình cơ dưới lại đấu với cơ trên thì em cho thế là ngu ngốc ạ

hd-vt

Xe container
Các cụ chê bác xe trắng đc thì em cũng chịu. Bác ấy đã đi chậm hầu như dừng hẳn để nhường cont rồi. Cont lấn làn sang quá nhiều đấy chứ.
Cụ xe con cũng né, cảnh giác dừng rồi rồi, nhưng cảnh giác chưa đủ, gặp thằng công đi kiểu giết người. Công muốn cả vòng xoay là của bố, vì bố xe dài được phép lấn sang làn bên như có cụ trôn còm, vđ thật.

Như kiểu trên đường ưu tiên mình đang đi, tới giao nhau với đường nhỏ hay có xe dập dình đang đỗ muốn nhập làn. Lúc này cũng 50/50, và lạc quan tin vào hai trường hợp đấy là không phải lợn lái xe. Nếu biết là lợn lái xe thì mình dừng, xin mời đi trước.

Chỉnh sửa cuối: