[Funland] Các cụ cho ý kiến ạ, vấn đề ĐÚNG hoặc SAI, còn kinh nghiệm đi đường thì nói sau

Duc Sang

Xe container
Trong bùng binh cũng có vạch phân làn nhỉ?🤔

Matizcoi

Xe cút kít
Xe công đang chạy nhanh thì làm sao nhường xe trắng đi sau vượt lên như vậy được. Ngày xưa luật là phải nhường cho xe bên trái vào bùng binh nhưng luật mới giờ là nhường xe nào vào trước rồi.theo em trường hợp này xe trắng sai
Vậy vào vòng xuyến mà ko giảm tốc độ à cụ, lỗi này nặng đấy, chưa kể chuyển làn bên cạnh khi chưa an toàn nữa ;))

Matizcoi

Xe cút kít
Trong bùng binh cũng có vạch phân làn nhỉ?🤔
Đúng zồi cụ, vẽ rất rõ ràng, uốn lượn theo vòng xuyến và đẹp luôn, xe công từ bên nài nhoi sang bên kia như chốn ko người mới lạ, em dự tài non hoặc đang tập lái, hoặc ghét ông xe con :D

Matizcoi

Xe cút kít
Vụ nào cũng hay mà bác :D còn ai rơi tiền ngu chưa biết:-bd
Công đi láo mất tiền, xe con thiếu kinh nghiệm mất thời gian, xe mất zin.
Mang lên cân, 1 thằng chạy thuê lương bao nhiêu mà mất nhẹ cũng nửa tháng cho 1 thằng cơm no bò cưỡi và chắc cũng phải có tiền mới sắm xe riêng để dùng, thằng nào thiệt hơn?
Cứ lái kiểu tài công thì sớm muộn cũng vào tù vì gây tai nạn, còn lái kiểu ông xe con thì hậu quả nhìn thấy luôn rồi.

hd-vt

Xe container
Công đi láo mất tiền, xe con thiếu kinh nghiệm mất thời gian, xe mất zin.
Mang lên cân, 1 thằng chạy thuê lương bao nhiêu mà mất nhẹ cũng nửa tháng cho 1 thằng cơm no bò cưỡi và chắc cũng phải có tiền mới sắm xe riêng để dùng, thằng nào thiệt hơn?
Cứ lái kiểu tài công thì sớm muộn cũng vào tù vì gây tai nạn, còn lái kiểu ông xe con thì hậu quả nhìn thấy luôn rồi.
Trên đường tai nạn bất khả kháng thì còn dùng tình vào nâng lên hạ xuống. Còn đi như xe công lấn làn gây va chạm phải phạt thật nặng, nặng tới mức lx khác nghĩ tới là run thì mới hạn chế được cảnh này. Còn như giờ vd xe công mất vài triệu....muỗi.

Pigwalk

Xe container
1. Xe cont và cx5 đều sai vì ko nhường các phương tiện từ bên trái đến đã vào vòng xuyến. Chính vì lỗi này nên dẫn đến va chạm
2. Trong tình huống va chạm thì:
- Cont sai: vì chuyển làn thiếu quan sát.
- Cx5 đi dốt vì vượt cont ở đoạn đường cong.

Pigwalk

Xe container
Cụ cho em hỏi trong vòng xuyến có kẻ vẽ vạch rất đẹp để làm gì vậy ạ?
Thì vì có vạch trong vòng xuyến thì cont mới mắc lỗi chuyển làn thiếu quan sát và cx5 không bị lỗi vượt trong vòng xuyến. Còn ko có vạch trong vòng xuyến thì lỗi của cx5 cả

hd-vt

Xe container
Ko muỗi đâu cụ, lái thuê lương đâu nhiều, tuy nhiên lái ẩu mà ko sửa thì sớm muộn cũng gây họa cho người khác.
Hài hơn nữa là mấy ông bênh xe công kêu xe nó to dài nó phải đi như thế, nói não phẳng dân trí thấp chắc đội í nó chả tự ái đâu :D

Cụ cho em hỏi trong vòng xuyến có kẻ vẽ vạch rất đẹp để làm gì vậy ạ?
Em nghe...bẩu, bọn làm vận tải các thể loại, phóng như bay trên đường có khi được hứa miệng là bao cho đâm chết một mạng, tiếp thì tự lo.
Nên em mới bẩu muỗi...là ý đó cụ ạ. Tất nhiên không phải tất cả.

Matizcoi

Xe cút kít
Thì vì có vạch trong vòng xuyến thì cont mới mắc lỗi chuyển làn thiếu quan sát và cx5 không bị lỗi vượt trong vòng xuyến. Còn ko có vạch trong vòng xuyến thì lỗi của cx5 cả
Thế mà cụ bảo CX5 nó "vượt", làn ai nấy đi thì đâu có vượt hở cụ :D
Nói lái xe thiếu kinh nghiệm thôi cụ, vì đâu có sai như xe công.

Pigwalk

Xe container
Thế mà cụ bảo CX5 nó "vượt", làn ai nấy đi thì đâu có vượt hở cụ :D
Nói lái xe thiếu kinh nghiệm thôi cụ, vì đâu có sai như xe công.
Cụ chả đọc kỹ gì, em bảo "cx5 đi dốt vì vượt cont ở đoạn đường cong"

Matizcoi

Xe cút kít
Thì có chữ "vượt" đó cụ, làn ai nấy đi đâu có vượt, vì nếu xe con mà "vượt" thì sai lòi luôn rồi cụ :D

Matizcoi

Xe cút kít
Thay cụm từ đó bằng cụm từ "lái xe thiếu kinh nghiệm" chứ cụ cho từ "vượt" vào gây khó hiểu và cảm giác xe con là người có lỗi trong trường hợp này :D

kakakan

Đi bộ
Vậy vào vòng xuyến mà ko giảm tốc độ à cụ, lỗi này nặng đấy, chưa kể chuyển làn bên cạnh khi chưa an toàn nữa ;))
Ôi xe nào mà cũng giảm tốc độ khi đến vòng xuyến thì nói làm gì nữa. Nếu đổi lại là cụ lái xe trắng cụ có tăng tốc và vượt như vậy ko? Chứ công thì em ít khi thấy bọn đấy nhường xe khác lắm

Matizcoi

Xe cút kít
Ôi xe nào mà cũng giảm tốc độ khi đến vòng xuyến thì nói làm gì nữa. Nếu đổi lại là cụ lái xe trắng cụ có tăng tốc và vượt như vậy ko? Chứ công thì em ít khi thấy bọn đấy nhường xe khác lắm
Thực ra cũng khó để trách tài xe trắng 100%, vì ông í đi làn của ông í ko liên quan với làn bên kia (kể cả vào đến vòng xuyến), nhưng thực tế cho thấy nếu có xe vừa to vừa dài đi bên cạnh thì: hoặc đạp hết ga để vọt (nếu nhắm sẽ qua được), hoặc đạp phanh đi sau vài chục mét cho an toàn. Trong clip cho thấy thái độ lưỡng lự lúc chuẩn bị vào vòng xuyến của xe con nên lúc tăng ga thì đã quá muộn (dù đã dừng vẫn bị quẹt rớt hàm).

isak

Xe tăng
Có cụ vẫn chưa hiểu vẫn bảo là không vượt ở giao cắt, vẫn hỏi là vòng xuyến nó vẫn phân làn à thì mời xem cách đi trong vòng xuyến Tây nó hướng dẫn. Trước khi vào vòng xuyến ông phải xác định hướng định đi, quay đầu, rẽ trái thì làn ngoài cùng, rồi vào ôm vòng xuyến; đi thẳng thì làn giữa, mở cua theo vòng rồi ra; ông rẽ phải thì đi làn trong cùng.

UyểnGiang88

Xe máy
xe cont thần thánh thì làm sao mà sai được, lái xe cont lý luận theo kiểu bật 2 xi nhan là đi thẳng thì các cụ cãi đằng giời nhé

Matizcoi

Xe cút kít
Có cụ vẫn chưa hiểu vẫn bảo là không vượt ở giao cắt, vẫn hỏi là vòng xuyến nó vẫn phân làn à thì mời xem cách đi trong vòng xuyến Tây nó hướng dẫn. Trước khi vào vòng xuyến ông phải xác định hướng định đi, quay đầu, rẽ trái thì làn ngoài cùng, rồi vào ôm vòng xuyến; đi thẳng thì làn giữa, mở cua theo vòng rồi ra; ông rẽ phải thì đi làn trong cùng.

Cái nài gần giống 100% trường hợp clip, khác mỗi cái là vạch kẻ đường nó nối luôn vào vòng xuyến cơ :D

hd-vt

Xe container

Lượn như công thức 1, chắc công học từ đây.
Fun hehe.