Thảo luận Các cụ cho ý kiến về con Mitsubishi Xpander 2018

barminhtri

Xe tải
bỏ qua vì cái giá nó rẻ mà bác đòi xịn hơn sao được. tốt nhất bác nên đến tận nơi và cảm nhận xe thì hiểu tại sao mn chấp nhận.
video bác post thật sự rất ý nghĩa và khả năng bị đuối khi xp chở 7 là ko phải bản cãi ai cũng hiểu nhưng đòi hơn sao được khi giá tiền nó chỉ bằng vios và city nhưng lợi ích đem lại cao hơn. đường ngày càng ngập đi gầm cao là một lợi thế
con nè đi dịch vụ hay gia đình thì chuẩn men quá rùi.

Mà chính ra máy đuối có khi lại an toàn nhé. đi quốc lộ thì ko dám vượt ấu, đi cao tốc thì cứ bám 1 làn mà đi. Thế là đỡ bị tai nạn

motconmot

Xe tải
Vâng, em cũng không đòi hỏi gì hơn mà cụ, hôm đi xem 10 người thì 8 người đều nói giá này chỉ thế thôi, chấp nhận được. Ý em là không hiểu tại sao các reviewer đều bỏ qua những điểm trên khi đánh giá (nó không quan trọng chăng???).
Lúc em xem review thấy các bác reviewer nói xe 7 chỗ động cơ 1.5 mà vẫn chạy tốt thì em đã nghĩ ngay là cân nặng thân xe nó phải nhẹ rồi, mà xe 7 chỗ muốn nhẹ thì nó phải "bồm bộp" rồi, hơn nữa em vốn là fan aviation nên nhận thấy điều này ko có gì là lạ cả, nhất là Mitsubishi lại chính là hãng chế tạo chiếc Mitsubishi A6M "Zero" nổi tiếng.

chantamtam86

Xe tăng
nay em đi xem xe đã cọc và có vài nhận xét thế này.
1)ngoại hình rất đẹp nhiều chỗ nối chưa khớp, vết hàn phía sau nhìn ẩu thôi rồi nhưng tiền nào của đó
2) ống xả thiết kế hơi xấu nhìn lòng thòng
3) hàng ghế 3 hàng rất thoải mái nhưng ghế rất mềm đi time chắc xẹp lep. ghế nỉ nên rất lởm phải bọc da là chắc chắn. nội thất thật sự ngồi lên ko thấy sang nhưng rộng và quan trọng tiền nào của đó hihi
4) phanh tay quá xấu em chưa thấy con nào xấu như nó. mặc dù nó bố trí nghịch nhưng ko ảnh hưởng nhiều.
5) nhựa hàng ghế phụ hơi mêm và hốc đèn xe tôn cũng mỏng nhưng vấn đề đó không lớn vì tiền nào ..
nói chung em đưa vợ em theo thì vợ em cũng ưng vì ngoại hình okie. các cụ muốn thêm khuyễn mãi nên túm lấy phó giám đốc hoặc giám đốc chi nhánh mà nói chuyện. lúc em tới gặp sale thôi hỏi có thêm trải sàn dán kính gì ko đều lắc đầu. em đi lang thang gặp ngay phó giám đốc nói chuyện hồi nói thêm khuyến mãi được không ông nói okie mấy cái đó đơn giản. đôi khi nhận xe đúng lúc có thêm khuyễn mãi anh sẽ khuyễn mãi thêm cho. lúc nhận xe không có trải sàn dán kính cứ tìm anh. nên các cụ tốt nhất kiếm ngay mấy ông lớn mà làm hợp đồng. chứ sale họ ko dám khuyến mãi thêm đâu ạ. em hỏi 3 sale đều ko dám may quá gặp ngay anh phó giám đốc kaka. chưa biết vận hành thế nào nhưng cho rút cọc và thật sự quá phù hợp với giá. đi xem em mới biết tại sao doanh số nó đè bẹp rush trong năm ngoái. rush 32k xe trong khi nó hơn 70k
Cụ ơi anh phó giám đốc tên gì đấy

ducthang289

Xe đạp
Tôn thật sự mỏng, nhất là phần đèn hậu, ấn vào là lõm luôn.

Nhựa thành xe gõ vào nghe bồm bộp, có vẻ như cũng mỏng nốt.

Em không hiểu sao các bác reviewer lại bỏ qua những điểm này.

Đánh giá mới nhất về vận hành, có vẻ không ổn lắm.

Vâng, hôm trước em cũng đi xem xe, đúng là phần tôn thì hơi mỏng, khu vực trục C có thể ấn được, còn quanh xe có các thanh gia cường nên khá chắc chắn. Phần nhựa thì em thấy ngang Vios chứ ko đến nỗi hàng mã lắm.
Về hộp số 4 cấp và sức mạnh thì trong clip cũng có so sánh hộp số 4 cấp này với Camry 2010 và đánh giá cao hơn.Như vậy em nghĩ cũng là khá ổn với những bác có nhu cầu loanh quanh TP, thỉnh thoảng về quê, 1 năm full tải khoảng vài lần.

long2705

Xe máy
xe đẹp. về độ thêm ít đồ chơi nữa là ngon

ngoc_phuong

Xe lăn
Thanh khoản kém lắm cụ ợ :D
Cái đó thì e biết. Mệ..e cho rằng đấy là con xe Của Cuộc Đời.
Lấy rồi là y án, bán đẹo ai mua.
E chỉ sợ nhỏm khoản phụ tùng về lâu về dài cụ ạ. Sau nhỡ may hư hỏng mà ko có cho thấy thì nhục. Thành ra mới mò sang xpande.
Chứ nói thật. E rất thích fom Olando

Matizcoi

Xe cút kít
Cái đó thì e biết. Mệ..e cho rằng đấy là con xe Của Cuộc Đời.
Lấy rồi là y án, bán đẹo ai mua.
E chỉ sợ nhỏm khoản phụ tùng về lâu về dài cụ ạ. Sau nhỡ may hư hỏng mà ko có cho thấy thì nhục. Thành ra mới mò sang xpande.
Chứ nói thật. E rất thích fom Olando
Xe Mẽo chạy sướng lắm, phụ tùng sẵn phết, vì thanh khoản kém nên giá lúc nào cũng mềm oặt - cơ hội để sở hữu xe là đây :D
Xe Nhật có vẻ chiều khách hàng VN hơn, chả dụ khoản điều hòa, hình như Ốc có 1 dàn thì phải, nóng này mà ngồi hàng 3 thì xác định :))

ngoc_phuong

Xe lăn
Xe Mẽo chạy sướng lắm, phụ tùng sẵn phết, vì thanh khoản kém nên giá lúc nào cũng mềm oặt - cơ hội để sở hữu xe là đây :D
Xe Nhật có vẻ chiều khách hàng VN hơn, chả dụ khoản điều hòa, hình như Ốc có 1 dàn thì phải, nóng này mà ngồi hàng 3 thì xác định :))
Hôm rồi có ông kia bạn còn Olando đời 17. Thoả thuận 500 ra lộc..
Sau chắc tiếc quá ko bán..làm e cũng tiếc.

Mitsubishi Expander mới ra nhưng thật sự nó thua xa toàn diện người đàn anh nổi tiếng một thời Mitsubishi Grandis từ kích thước, thiết kế kiểu dáng ngoại thất, nội thất và cả công suất máy..

grandis2012

Xe buýt
Mitsubishi Expander mới ra nhưng thật sự nó thua xa toàn diện người đàn anh nổi tiếng một thời Mitsubishi Grandis từ kích thước, thiết kế kiểu dáng ngoại thất, nội thất và cả công suất máy..
Cụ so sánh khập khiễng quá thể. Em Randis là bản toàn cầu, mức trung bình khá mà lại đi so sánh với em bản ĐNA, giá rẻ. Giống như so em Cam 2005 với Vios 2017 đâu cụ.

Cụ so sánh khập khiễng quá thể. Em Randis là bản toàn cầu, mức trung bình khá mà lại đi so sánh với em bản ĐNA, giá rẻ. Giống như so em Cam 2005 với Vios 2017 đâu cụ.
Theo mình nghĩ hãng Mitsubishi ra em Expander này nhằm mục đích thay thế em Grandis trong phân khúc MPV, nhưng thực sự thất vọng về sự thay thế này..

Vũ Đức

Xe tăng
Theo mình nghĩ hãng Mitsubishi ra em Expander này nhằm mục đích thay thế em Grandis trong phân khúc MPV, nhưng thực sự thất vọng về sự thay thế này..
...hai con phân khúc khác nhau.Sao lại gọi là thay thế đc,nhưng mà theo cảm tính thì cụ nói sao cũng đc.

...hai con phân khúc khác nhau.Sao lại gọi là thay thế đc,nhưng mà theo cảm tính thì cụ nói sao cũng đc.
Không biết cụ để em Expander ở dòng nào nhưng em nghĩ là nó cùng dòng MPV với Grandis, còn cả 2 cũng chỉ nằm ở phân khúc xe bình dân thôi cụ ạ..

Vũ Đức

Xe tăng
Không biết cụ để em Expander ở dòng nào nhưng em nghĩ là nó cùng dòng MPV với Grandis, còn cả 2 cũng chỉ nằm ở phân khúc xe bình dân thôi cụ ạ..
Máy chấm nhỏ hơn,ngắn hơn ( em ví dụ thôi nhé,chứ MPV ko phân hạng.Hạng B sedan thường 1.5 còn lên C thì 1.6 or 1.8 rồi 2.0 còn hạng D sẽ 2.0 và 2.5 )

Đương nhiên dòng MPV là tương đối,để lấy đó làm cơ sở định giá thôi cụ ( ở mốc 500-650 ) cao hơn sẽ là dòng máy trên 1.5 ( như Orlando,Rondo,Innova )

Ps : Em ko nói cái này là chuẩn,vì vốn MPV ko phân hạng.Theo em đc biết,chia nhỏ - trung - đại ( Xpander - Innova - Sedona )

Máy chấm nhỏ hơn,ngắn hơn ( em ví dụ thôi nhé,chứ MPV ko phân hạng.Hạng B sedan thường 1.5 còn lên C thì 1.6 or 1.8 rồi 2.0 còn hạng D sẽ 2.0 và 2.5 )

Đương nhiên dòng MPV là tương đối,để lấy đó làm cơ sở định giá thôi cụ ( ở mốc 500-650 ) cao hơn sẽ là dòng máy trên 1.5 ( như Orlando,Rondo,Innova )

Ps : Em ko nói cái này là chuẩn,vì vốn MPV ko phân hạng.Theo em đc biết,chia nhỏ - trung - đại ( Xpander - Innova - Sedona )
Cụ nhầm thế nào chứ Toy Siena, Honda Odysey, .. nó là MPV hạng gì ạ..

Vũ Đức

Xe tăng
Cụ nhầm thế nào chứ Toy Siena, Honda Odysey, .. nó là MPV hạng gì ạ..
Em có bảo là hạng đâu...2 con đó cùng là loại MPV Đại :)
Nhưng nói chung tranh luận kiểu trên mạng chán thật.Em đã nói rõ ở còm trên rồi,mà cụ vẫn cố nói khác đi.