[Thảo luận] các cụ chú ý lỗi mới ngã tư minh khai đại la

x1_2548

Xe tải
E cảm ơn các thông tin quý báu của các cụ. Đặc biệt là cụ sgb345. Nếu xxx muốn phạt e thì e sẽ đi nộp phạt và yêu cầu ghi loại vạch e đã đè lên sau đó nhờ cụ havu làm tiếp nhiemj vụ còn lại ạ.
Cụ havu có nghía qua thớt thì mật thư cho e xin điện thoại và địa chỉ nhé!

tt0812us

Xe điện
Nếu họ vẫn quyết tâm phạt, các kụ cứ yêu cầu họ ghi lỗi cụ thể là đè vạch liền số bao nhiêu trong luật. Sau đó nộp phạt rồi khiếu nại. Bố xxx cũng chẳng dám ghi biên bản lỗi đó.
Trích luật:
Theo Quy chuẩn quốc gia về báo hiệu đường bộ, với đường trong khu đô thị (tốc độ khai thác ≤ 60 km/h) thì áp dụng các quy định về vạch kẻ đường ghi trong Phụ lục H.

Theo Phụ lục H, Luật chỉ cấm xe đè lên vạch liền nào có đủ 2 tính chất sau:

1- vạch rộng 10cm, màu trắng.
2- vạch được kẻ giữa tim đường, có tác dụng phân chia 2 dòng phương tiện giao thông đi ngược chiều nhau.[/b]

Theo Luật, trên đường có vận tốc ≤ 60km/h, chỉ có 4 loại vạch kẻ sau đây bị luật cấm đè lên. Đó là các vạch số 1.1, 1.3, 1.11, 1.16.
Lạc đề một chút, xin hỏi cụ sgb345 là trong trường hợp vạch 1.11 nhưng trên đường 1 chiều thì xxx có được phép bắt không? Vì một thời gian dài rất nhiều xe bị bắt trên đoạn đường Phạm Văn Đồng với vạch kẻ thế này hóa ra là bắt láo à?

Chỉnh sửa cuối:

nhim bong

Xe tăng
Ngã tư Lê Văn Lương kéo dài, lỗi đi xe máy rẽ phải không xin nhan, xxx nó nói và đưa cái quy định phạt rẽ phải không xin nhan của oto 400k mà không để ý. đúng là đem luật ra xử lý cũng còn lừa dân.[-(

cwise

Xe container
Lạc đề một chút, xin hỏi cụ sgb345 là trong trường hợp vạch 1.11 nhưng trên đường 1 chiều thì xxx có được phép bắt không? Vì một thời gian dài rất nhiều xe bị bắt trên đoạn đường Phạm Văn Đồng với vạch kẻ thế này hóa ra là bắt láo à?
Nhờ cụ sgb345 vào giải thích giiups.

Về cái vạch này ngày trước nó là vạch liền rất dài, bắt cơ man nào là xe, sau đó nó kẻ thêm mấy vạch dứt thì theo em hiểu là vạch liền đó (vẫn còn rõ) nhưng đã k còn hiệu lực, em tự tin chuyển làn liên tục k thấy gì.

Website
www.facebook.com

Về cái vạch này ngày trước nó là vạch liền rất dài, bắt cơ man nào là xe, sau đó nó kẻ thêm mấy vạch dứt thì theo em hiểu là vạch liền đó (vẫn còn rõ) nhưng đã k còn hiệu lực, em tự tin chuyển làn liên tục k thấy gì.
Trong luật ghi rất rõ tác dụng từng loại vạch, ghi rõ chỉ có 4 loại vạch luật cấm không cho đè lên.
Theo đó có 3 loại vạch liền mà luật cấm, không cho đè lên đều có tên cụ thể (vạch số 1.1, 1.3, 1.11) và đều quy định đó là các vạch "kẻ giữa tim đường, để phân chia 2 làn xe ngược chiều nhau". Bất cứ vạch nào, dù là vạch liền màu trắng, dù rộng 10cm, nhưng "không kẻ giữa tim đường, không phân chia 2 làn xe ngược chiều nhau" thì không phải là vạch 1.1, 1.3 hay 1.11, không bị luật cấm đè lên ---> xxx không có cơ sở pháp lú để phạt.
Nhà cháu dự vạch trên đường PVĐ chỉ phân chia 2 làn xe cùng chiều, không có tên trong luật, không phải là vạch 1.1, 1.3 hay 1.11, nên không bị luật cấm đè lên.

Steve Tan

Xe hơi

Mỗi lần đi Nội Bài là em thấy không tự tin khi đi trên đoạn PVĐ. Nhiều lúc vừa chuyển làn... vừa lo lo [-O<

DUONG TRUONG SO

Xe tải
Cảm ơn cụ thớt , cháu ngày nào cũng 4 lượt qua đây . Phải cảnh giác mới được .

DUONG TRUONG SO

Xe tải
E cảm ơn các thông tin quý báu của các cụ. Đặc biệt là cụ sgb345. Nếu xxx muốn phạt e thì e sẽ đi nộp phạt và yêu cầu ghi loại vạch e đã đè lên sau đó nhờ cụ havu làm tiếp nhiemj vụ còn lại ạ.
Cụ havu có nghía qua thớt thì mật thư cho e xin điện thoại và địa chỉ nhé!
Tình hình sao rồi cụ ? Cháu hay cắt góc gay chỗ bốt xxx may mà chưa dính .