[Funland] Các cụ chuẩn bị tết chưa

Dream velo

Xe máy
Thôi em lại gần Tết thì đi mua đồ rẻ vậy

agrimeco

Xe lăn
haha, cụ làm em buồn cười quá!
Sao vẫn mang cái tư tưởng làm cho người khác ngắm nhỉ??? Cái gì cũng vì thiên hạ ko vì mình là sao!
Họ làm cho bản thân họ ngắm, hưởng thụ trước hết mà cụ :) Ai đến thì đến, ko đến thì họ vẫn thế, vẫn hưởng thụ cái Tết, cái nhà đẹp, cái cổng long lanh, yêu đời...
Vâng, em khen cụ thớt khéo tay đấy thây:D có câu tốt khoe, xấu che, cụ thớt hoàn thiện đc cái cổng đẹp đón tết thì trước là gđ cụ ấy ngắm, sau là cũng muốn pót lên of, ko ngoài mục đích để khoe thành tích với mọi ngưòi. Giống như phụ nữ họ bỏ công sức ra trang điểm, trước là làm cho bản thân trở nên xynh đẹp hơn, sau cũng mong muốn ra đng để đc mọi người ngắm nhìn mà trầm trồ ngưỡng mộ chứ chả có nhẽ lại đi ngủ phỏng ạ:) Và cũng như vậy, khiến cho 1 ofer có cá tính khá mạnh mẽ như mợ chú ý cmt mà cười vui vẻ âu cũng là chút thành công của riêng em rồi :))

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Vâng, em khen cụ thớt khéo tay đấy thây:D có câu tốt khoe, xấu che, cụ thớt hoàn thiện đc cái cổng đẹp đón tết thì trước là gđ cụ ấy ngắm, sau là cũng muốn pót lên of, ko ngoài mục đích để khoe thành tích với mọi ngưòi. Giống như phụ nữ họ bỏ công sức ra trang điểm, trước là làm cho bản thân trở nên xynh đẹp hơn, sau cũng mong muốn ra đng để đc mọi người ngắm nhìn mà trầm trồ ngưỡng mộ chứ chả có nhẽ lại đi ngủ phỏng ạ:) Và cũng như vậy, khiến cho 1 ofer có cá tính khá mạnh mẽ như mợ chú ý cmt mà cười vui vẻ âu cũng là chút thành công của riêng em rồi :))
=))
ngày xưa thôi cụ ah, chứ giờ các chị em làm đẹp vì họ yêu bản thân họ là chính đấy :)
Cụ ko cập nhật lại nhầm toa đấy ấy hihih
còn lại đi ra đường thì để tôn trọng mọi người thì phải tôn trọng mình trc, ăn mặc đẹp vì mình, tôn trọng bản thân mình :) sau đó mới alf cho ai ngắm thì ngắm, ko còn quan tâm thiên hạ nghĩ gì về mình như xưa nữa hihiii

Nadi.18

Xe hơi
Tết nhất đến nơi rồi, chuẩn bị sửa sang nhà cửa sắm sửa hàng hóa đồ dùng để đón tết thôi các bác ạ.
Tết lo phết đấy!

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Khỏi cần phân tích hay giải thích thêm về những thú chơi giảm nhân cách phụ nữ cụ ạ.
Cụ bị sao thế :)
Các cụ ấy fun mà, chứ còn ai dám tặng món quà đó trong cái giỏ đó xách tới nhà cho các sếp, khi 99% có vợ con hết rồi???
Mà còn kể cả cụ có nói thế nói nữa, món quà này vẫn được tặng một cách kín đáo, theo đủ các chiêu trò luôn.

starsn

Xe điện
=))
ngày xưa thôi cụ ah, chứ giờ các chị em làm đẹp vì họ yêu bản thân họ là chính đấy :)
Cụ ko cập nhật lại nhầm toa đấy ấy hihih
còn lại đi ra đường thì để tôn trọng mọi người thì phải tôn trọng mình trc, ăn mặc đẹp vì mình, tôn trọng bản thân mình :) sau đó mới alf cho ai ngắm thì ngắm, ko còn quan tâm thiên hạ nghĩ gì về mình như xưa nữa hihiii
Em theo trường phái "mặc cái gì chính mình thấy thoải mái" là quan trọng nhất mợ chè ơi. Quần áo đẹp hay cứng, rườm rà, hoặc phải giặt tay v.v. và v.v. Qua 26 tuổi em cũng không bao giờ đi giày cao gót luôn, hại đầu gối :)

Thấy mình sống sướng dễ sợ ;;)

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Em theo trường phái "mặc cái gì chính mình thấy thoải mái" là quan trọng nhất mợ chè ơi. Quần áo đẹp hay cứng, rườm rà, hoặc phải giặt tay v.v. và v.v. Qua 26 tuổi em cũng không bao giờ đi giày cao gót luôn, hại đầu gối :)

Thấy mình sống sướng dễ sợ ;;)
Em thì để mặc đẹp em phải đi giày cao gót, mà ko đi đế nhọn thì em đi đế to, vẫn đi cao được thoải mái và vẫn đẹp :)
Còn bao năm ở nước ngoài thì em thật cứ giày thể thao, quần bò, áo phao cho nhanh, nhàn, thuận tiện, em chả cần chú ý tới đẹp vì em phải đi bộ quá nhiều :)
Ở VN thì tiện cho việc điệu đà hơn cụ ah!

banmotnucuoi

Xe lăn
Nhà thì nhức cả đầu vẫn chửa biết xoay sở ra sao, nhưng quà cáp biếu xén cho sếp cứ phải lo chu toàn: :((
Quà biếu tết.jpg
Cụ có mang quà này đi biếu thì cũng phải nhét vào hộp kit test em đang bán để người nhận test trước khi dùng nhé. Chứ ko lại mất chức như chơi

LaziCat

Xe container
Nhà thì nhức cả đầu vẫn chửa biết xoay sở ra sao, nhưng quà cáp biếu xén cho sếp cứ phải lo chu toàn: :((
Quà biếu tết.jpg
Cái túi quà này em thấy cụ biếu từ năm ngoái tới năm nay mà không ai nhận ạ ;;)!

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Em ở Mỹ đi đâu cũng ô tô giống VN mợ ơi, chỉ đi bộ khi định tập thể dục thôi. Đi làm cũng lái xe mà.

Bình thường em mặc quần thể thao áo phông khắp nơi, gặp bạn bè hay vào ks cũng vậy. Em không đánh giá ai qua ăn mặc, hy vọng bạn bè em cũng vậy. Mà chả quan trọng.

Hồi xưa có em bé cùng làm ở VN lúc tám kêu "trang điểm là tôn trọng mình, tôn trọng người đối diện" (em không bao giờ trang điểm, chỉ dùng skincare thôi), em chả biết nói gì, cười thôi :D

P.S. giày cao dù đế to thì vẫn hại đầu gối đấy mợ. Mẹ em bị gì đầu gối (thiếu chất nhờn) khổ sở lắm, mà mẹ em cũng đi giày cao gót đến tận 50 tuổi, sau đau mới thôi.

Chị em pn yêu cái đẹp dễ thương lắm mợ, đẹp mình, đẹp đường phố :) chỉ là tính em không quan tâm đến hình thức thôi.
Đúng là ko đánh giá ai qua ăn mặc, nhưng nếu ăn mặc đẹp và có gout vẫn hấp dẫn và có cảm tình hơn, dù muốn nói thế nào đi chăng nữa... Con người yêu cái đẹp như bản năng mà, mà ăn mặc đẹp, sẽ giúp xử lý nhiều khiếm khuyết của mình, vì người mình có rất nhiều điểm yếu: mông rớt, chân ngắn, lưng dài ...

starsn

Xe điện
Đúng là ko đánh giá ai qua ăn mặc, nhưng nếu ăn mặc đẹp và có gout vẫn hấp dẫn và có cảm tình hơn, dù muốn nói thế nào đi chăng nữa... Con người yêu cái đẹp như bản năng mà, mà ăn mặc đẹp, sẽ giúp xử lý nhiều khiếm khuyết của mình, vì người mình có rất nhiều điểm yếu: mông rớt, chân ngắn, lưng dài ...
Mặc đẹp tất nhiên là nhiều ưu điểm mợ ơi @};-

Chỉ là trên đời có 100 thứ hay, mình không đủ sức để chọn tất cả, thì mình chọn cái có ý nghĩa với mình nhất. Nhiều người chọn mặc đẹp, em cũng thích nhìn người mặc đẹp. Còn em không chọn như vậy.

Cuộc sống có người này người kia thế mới phong phú mà :)

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Mặc đẹp tất nhiên là nhiều ưu điểm mợ ơi @};-

Chỉ là trên đời có 100 thứ hay, mình không đủ sức để chọn tất cả, thì mình chọn cái có ý nghĩa với mình nhất. Nhiều người chọn mặc đẹp, em cũng thích nhìn người mặc đẹp. Còn em không chọn như vậy.

Cuộc sống có người này người kia thế mới phong phú mà :)
Vâng, em cũng thích mặc đẹp, nhưng em mặc ko đẹp :)
Em vẫn thường thích tiện lợi hơn, hixx. Đã tiện lợi thì ít khi đẹp trừ khi đẹp sẵn :P

comiki

Xe lăn
So với lần trước cụ khoe thì em thấy nhợt nhạt nhàu nhĩ quá, cụ hxduong ơi, lần này em nhường cụ ạ
Em cảm ơn cụ!
Cơ mà tầm này em làm gì có sức :)
Đang đùn đẩy trên kia kìa Mều ơi.
Cái túi quà này em thấy cụ biếu từ năm ngoái tới năm nay mà không ai nhận ạ ;;)!
Và có lẽ nguyên nhân như dưới. Tiên sư anh Covid - nhiều cụ lẩm bẩm :D
Full mũi 3 vaccine đấy. Rõ khổ.