[Funland] Các cụ chuyên ngành hóa chất vào giúp em với ạ

banmotnucuoi

Xe lăn
Hi hi, em làm khoa học mà cũng bỏ nghề Hoá, theo nghề kỹ thuật đây.
Làm vẫn làm được cho dù quy mô lớn hay nhỏ. Tuy nhiên, quy luật Cung-Cầu mới quyết định chính việc thành bại. Làm giàu, rất chi là khó. :)
Cái chính là định vị thương hiệu nó nằm ở phân khúc nào, cạnh tranh với ai, lợi thế cạnh tranh ntn, vì hàng này nó giá cả vô vàn nên chứng minh cho người ta mình ở phân khúc nào nó khó ngang lên trời.
Như chai nước tinh khiết ý, bản chất chỉ là nước nhưng có ông bán đc 5000. Có ông bán 1000. Cụ chủ chưa xd phân khúc thì chỉ béo mấy ông hoá chất, chai lọ vặt thôi.

Trục

Xe ba gác
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Tiêu chuẩn e tưởng phải đạt chỉ số quy định mới dc bán ra thị trường chứ cụ.
Cụ hay tưởng quá.
Em với cụ trao đổi nhé.
Em có một mớ kiến thức và thực hành về Hoá.
Cụ đã có Tiền chưa? :P

Trục

Xe ba gác
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF

edorado

Xe tăng
Em tìm công thức sản xuất 1 số sản phẩm nhóm chất tẩy rửa : nước rửa bát , tẩy bồn cầu , nước lau sàn ... mà hỏi được vài chỗ chỗ thì ko chuyển giao - chỗ thì chỉ có công thức
thủ công ko đạt được tiêu chuẩn để bán ra thị trường. Nên muốn nhờ các cụ làm chuyên ngành , kĩ sư về hóa chất hoặc biết chỗ chuyển giao công nghệ chỉ giúp em. E cám ơn
Cụ bỏ công vào chợ Kim Biên mua hoá chất khuyến mại công thức luôn

TNLak

Xe điện
Bên em đang có ít sản phẩm dòng Horeca muốn chào ra mấy thị trường chính HN-HCM-ĐN cần connect với các đầu nậu nào cccm nhỉ

1234abcd

[Tịch thu bằng lái]
Ở Việt Nam có một công ty vẫn đang âm thầm, lặng lẽ sản xuất hoá chất là Công ty Tuấn Tsuko. Hiện đã làm Zinc và Wax để xuất khẩu rất nhiều vài năm qua. Sau quá trình tích luỹ tư bản bằng cách làm vendor cho EuP, Uniden, Pha Lê, Nhật Huy,...Giờ đã tự đi không chỉ trong nước mà còn cạnh tranh sòng phẳng với các công ty ở China, Trung Đông,...

Long921

Xe tăng
Bác vô Unilever, chỗ Nguyễn Trãi ấy. Hỏi cậu Alan Jope, bẩu là tôi giới thiệu.
Rồi trình bày nhu cầu với cậu ấy. Nó sẽ giúp bác tốt nhất có thể.
Bác có thể giúp em đc ko ạ, e cám ơn bác

edc

Xe lăn
Nhiều cụ google nói đơn giản. Cái gì k biết hỏi google. Nhưng nhiều cụ không hiểu là cái gì free trên google là không kiếm ăn được nữa, thì người ta mấy chia sẻ. SX cái gì nó chả bí quyết :D
VD; Công thức SX rượu vodka là cồn C2H5OH với H2O. Thế sao rượu ta 50k/L. Rượu tây 500k/L , mua rượu ta cho rẻ, nó như nhau cả :D