[Funland] các cụ có biết làm cách nào hạn chế mỡ trên đường ống bồn rửa bát kg ah

vihali

Xe container
Em thì cứ nửa hay 1 năm, tháo cái cổ ngỗng dưới bồn ra vệ sinh. Đồ gây tắc chủ yếu tích lũy ở đó trước, nếu đầy mới tràn ra ống. Nó cũng coi là cái bẫy mini, chăm vệ sinh thì nó có tác dụng.

À, ngoài ra, dùng máy rửa bát thì khu vực bồn rửa cũng sạch hơn.

New car 2023

Xe điện
Em thì cứ nửa hay 1 năm, tháo cái cổ ngỗng dưới bồn ra vệ sinh. Đồ gây tắc chủ yếu tích lũy ở đó trước, nếu đầy mới tràn ra ống. Nó cũng coi là cái bẫy mini, chăm vệ sinh thì nó có tác dụng.

Tôi thì hay lau sạch mỡ rồi mới rửa.
Chảo dầu hay gì đó tương tự, thì đổ ra cống trước nhà. Và giờ mới nghĩ ra là, các bác ở chung cư, có thể lau mỡ, nhưng khó lòng có cái lỗ cống để đổ dầu mỡ xuống đó.
Còn đổ ụp cả chảo dầu vô thùng rác, khoai phết.

cadan

Xe container

Cụ dùng máy hiệu gì ?

Em đang nghía cái này

https://www.nguyenkim.com/may-rua-chen-electrolux/

dvhung243

Xe điện
Cái này phải học nhé

Các bác ăn uống xong , kiểu gì chả có giấy ăn
Lấy cái giấy ăn đó lau đĩa , lau chảo , nồi hay thậm chí bếp từ rồi vứt giấy ăn vào thùng rác , xong mới rửa bát . Lúc này rửa bát nhanh , đỡ tốn nước rửa bát
Dầu ăn thừa không có cách gì khác đổ vào chai , lọ , hộp nhựa ...xong bỏ thùng rác
Ngan già nhà em dậy con từ ngày đầu học rửa bát .

taiadau

Xe điện
Tóm lại mua chai coca đổ vào có ăn thua ko các cụ ơi. Em đang bàn đến biện pháp khắc phục khi nó có dấu hiệu thoát lờ đờ rồi, chứ chưa bàn đến việc phòng đê nó ko bị như vậy.

blackseal

Xe tải
Cái này phải học nhé

Lấy cái giấy ăn đó lau đĩa , lau chảo , nồi hay thậm chí bếp từ rồi vứt giấy ăn vào thùng rác , xong mới rửa bát . Lúc này rửa bát nhanh , đỡ tốn nước rửa bát
Dầu ăn thừa không có cách gì khác đổ vào chai , lọ , hộp nhựa ...xong bỏ thùng rác
có tác dụng nhưng kg hết đâu cụ ah. nếu cụ từng thử bẫy mỡ cụ sẽ thấy là những cái mình làm quá nhỏ bé so với cái mình kg thấy được. nhà em dùng bẫy mỡ rồi. tầm 3-5 tháng mở ra thấy cực kỳ khủng khiếp. mỡ thừa nhà em đổ vào thùng đựng rác đấy ah.

nickambinhso1

Xe hơi
Em can cụ nào đổ nước sôi vào chậu rửa bát nhé. Đường ống nhựa đểu, dội nước sôi 100 độ C thì nó chảy đường ống; lúc đấy lại thay ống thì chết nhục.

hungtt

[Tịch thu bằng lái]
Trước khi rửa bát đĩa lấy giấy lau sạch là không bao giờ bị. Em học bọn Tây.

cadan

Xe container
Cái này phải học nhé

Trước khi rửa bát đĩa lấy giấy lau sạch là không bao giờ bị. Em học bọn Tây.
Chuẩn ko cần chỉnh

hacvuphong

Xe tăng
Tóm lại mua chai coca đổ vào có ăn thua ko các cụ ơi. Em đang bàn đến biện pháp khắc phục khi nó có dấu hiệu thoát lờ đờ rồi, chứ chưa bàn đến việc phòng đê nó ko bị như vậy.
Của nhà cụ nặng căn quá rồi, nó đã có các mảng bám vôi hoá kín hết thành ống ở một số chỗ. Giống y nhà em. Nếu trước dùng ống nhỏ phi 34 chung với thoát sàn nhà tắm hay máy giặt thì dỡ lên làm lại tách riêng với ống phi 110 là tốt nhất.
Còn ống độc lập thì xem muaa cáp mềm loại nhỏ gắn vào khoan tay luồn vào ống ngoáy cho thông , sau đó dùng máy nén đẩy. Sau khi thông tắc thì phải bẫy bắt mỡ và thường xuyên ngoáy

vihali

Xe container
Cụ dùng máy hiệu gì ?

Em đang nghía cái này

https://www.nguyenkim.com/may-rua-chen-electrolux/
Em dùng đúng cái cụ đưa. Nhà em 4 người, dồn rửa 1 lần trong ngày.

tungLam.nwl

Xe tăng
Có lấy giấy lau mỡ thế nào thì em cứ 1 năm tháo ống thoát bồn rửa mặt, bồn rửa bát ra vệ sinh 1 lần mới ăn thua vì nó vẫn đọng kinh lắm. WC thì đổ chất làm sạch đường ống vào 1 năm 1 đến 2 lần.

one

Xe điện
Đã lờ đờ nghĩa là đã hình thành mảng tắc, mời cụ tháo ra vệ sinh chứ đổ thêm gì vào cũng chả ăn thua. Đây là ống dưới chậu nhà em, viền trắng trắng kia là mỡ đóng mảng đấy cụ.

Thành Thị 1

Xe điện

hacvuphong

Xe tăng
Có lấy giấy lau mỡ thế nào thì em cứ 1 năm tháo ống thoát bồn rửa mặt, bồn rửa bát ra vệ sinh 1 lần mới ăn thua vì nó vẫn đọng kinh lắm. WC thì đổ chất làm sạch đường ống vào 1 năm 1 đến 2 lần.
Cụ có hệ thống thoát chìm tốt đấy. Còn k tốt nếm mùi ngay. Phần trên thì nhằm nhò gì.

hacvuphong

Xe tăng
Nhà e dùng cái này rất hiệu quả. 1 tháng mang bể lọc này ra vệ sinh mới t
Đã lờ đờ nghĩa là đã hình thành mảng tắc, mời cụ tháo ra vệ sinh chứ đổ thêm gì vào cũng chả ăn thua. Đây là ống dưới chậu nhà em, viền trắng trắng kia là mỡ đóng mảng đấy cụ.
Bề nổi thôi cụ, phần chìm mới đau đầu. Khi làm nhà để tiết kiệm, em chế thoát sàn tầng ba cùng thoát nền WC tầng 2, chạy nối với chậu rửa và WC tầng 1 cùng máy giặt rồi thoát cống bằng ống P34 dài sàn 1 khoảng 5m. Kết quả sau 2 năm đã tắc. Lúc đầu mua mây rừng dài 5m thông nhưng chỉ nửa tháng lại bị. Dùng cáp ngoáy và nén chỉ đc vài tháng. Sau em phải phá hộp kỹ thuật chạy riêng ống và bẫy mỡ mới ổn.
Nguyên nhân mơ do chậu rửa bị xút từ dầu gội, sữa tắm, tắm xà phòng làm xà phòng hoá vón cục, kết hợp lông, tóc vụn chặn dòng chảy. Túm lại mỡ giữ lông tóc và thức ăn vụn lại xà phòng làm vón cục gây tắc.

thanh.long

Xe tăng
Em cứ 1 tuần làm nồi to nước sôi và dội, vậy mà 7 năm nay chưa phải thông lần nào