[Funland] Các cụ có cho con biếng ăn dùng cốm dinh dưỡng ko?

l0ng_py

Xe buýt
Lâu rồi ko vào tám với các cụ. Tình hình là nhóc nhà em đi học được 3 ngày rồi và được cô giáo phản ánh lại là: bé nhà anh chịu nghịch hơn chịu ăn. Em nghe mà ko biết nói gì với cô giáo luôn các cụ ạ :|
Cô giáo có xinh ko cụ ơi? Xin contact giúp em để sau này em cho nhóc vào trường cô học :-bd

l0ng_py

Xe buýt
Cho nhóc uống thử upkid coi sao đi cụ ơi. Nhóc nhà em uống mấy tuần nay, thấy hiệu quả phết. Bây giờ ăn uống ngon lành, ko nôn trớ. Tăng được 1 kg mà thấy da dẻ hồng hào. Phởn cái lòng em lắm cụ ạ :D
Upkid là thực phẩm chức năng, thành phần có Kẽm và Selen có nguồn gốc thực vật, qua quá trình làm giàu khoáng chất từ sự này mầm của hạt đỗ xanh nên lành tính. Nói chung, ở VN mình còn khá kỳ thị TPCN chứ nước ngoài ngta dùng TPCN bổ sung dưỡng chất cho cơ thể nhiều mà. Chủ thớt cứ yên tâm mà dùng cho con

halynk

Xe buýt
Cô giáo có xinh ko cụ ơi? Xin contact giúp em để sau này em cho nhóc vào trường cô học :-bd
Vãi cụ, cụ bá đạo quá. Ngta thì đang bấn loạn vì con ăn uống ko được, cô giáo than phiền. Cụ thì tranh thủ xí xớn gái đẹp

titi_oto

Xe tăng
Vãi cụ, cụ bá đạo quá. Ngta thì đang bấn loạn vì con ăn uống ko được, cô giáo than phiền. Cụ thì tranh thủ xí xớn gái đẹp
Anh em chúng tôi đôi lúc cũng phải biết thưởng thức cái đẹp để đỡ cảm thấy có lỗi với đời đó cụ ơi =))

titi_oto

Xe tăng
Upkid là thực phẩm chức năng, thành phần có Kẽm và Selen có nguồn gốc thực vật, qua quá trình làm giàu khoáng chất từ sự này mầm của hạt đỗ xanh nên lành tính. Nói chung, ở VN mình còn khá kỳ thị TPCN chứ nước ngoài ngta dùng TPCN bổ sung dưỡng chất cho cơ thể nhiều mà. Chủ thớt cứ yên tâm mà dùng cho con
Nhóc nhà em ăn nhiều nhưng ko tăng cân, uống được cái này ko cụ

super_driver

Xe tăng
Em thấy trên website của nó ghi là dùng được cho các đối tượng sau:

- Trẻ mất cảm giác thèm ăn hầu hết do nguyên nhân thiếu kẽm.
- Trẻ biếng ăn, chậm phát triển, còi xương, suy dinh dưỡng. Trẻ có sức đề kháng kém, dễ mắc các bệnh đường hô hấp.
- Tăng trưởng chậm ở trẻ em do hấp thu và chuyển hóa thức ăn kém.
- Chức năng hệ miễn dịch suy yếu gây ra viêm nhiễm đường hô hấp thường xuyên, ho kéo dài và lặp lại; rối loạn đường tiêu hóa.
- Tổn thương mắt và da.
- Vết thương chậm liền sẹo.
- Trẻ quấy khóc đêm.

titi_oto

Xe tăng
Cảm ơn cụ. Vừa search được link của nó xong. Paste đây cụ nào có nhu cầu thì xem nhé: http://biolife.vn/vi/san-pham/upkid.html. Hình như bên này cung cấp sản phẩm chính hãng phải ko nhỉ?

halynk

Xe buýt
Chuẩn đấy cụ. Bên biolife bán cốm upkid giành cho trẻ biếng ăn, và up2 bổ sung canxi thúc đẩy chiều cao. Nhưng em toàn ra ngoài hiệu thuốc mua chứ ko mua trực tiếp ở cty này bao giờ.

HoangLink

Xe tải
Tưởng bổ sung mỗi kẽm, còn có cả selen cơ à cụ. Cái selen này cũng có tác dụng kích thích ăn uống hả cụ?

l0ng_py

Xe buýt
Em copy ở website của nó cho cụ đọc, chứ em ko nhớ rõ từng chi tiết, cụ tham khảo nhé:

Kẽm thì có tác dụng giúp cho cơ thể hấp thụ tốt thức ăn, kích thích cảm nhận mùi vị, quá trình điều hòa chức năng của hệ miễn dịch và hệ thống nội tiết và hormon tăng trưởng.

Còn Selen thì có tác dụng giúp tăng cường sức đề kháng và khả năng miễn dịch của cơ thể, phòng chống ung thư, hỗ trợ sức khỏe tim mạch, có tác dụng chống oxy hóa.

Huong.Hara

Xe tải
Trẻ biếng ăn có nhiều nguyên nhân lắm cụ ạ. Nhà em nuôi 2 đứa rồi nên em biết. Cụ ngâm cứu mấy nguyên nhân em đúc rút được nhé:
+ Rối loạn tiêu hoá
+ Nhiễm khuẩn (ho, cảm sốt, mệt mỏi...)
+ Thiếu vi chất dinh dưỡng (kẽm, sắt, vitamin...)
+ Khó nhai nuốt (mọc răng, viêm lợi)
Đợt thằng thứ 2 nhà em biếng ăn quá, đi khám viện dinh dưỡng thì người ta bảo bị thiếu kẽm nên kê cho uống cốm Upkid cụ ạ
Em thấy khám VDD họ xem qua loa khẩu phần ăn rồi soi con mình chút chút, xong kiểu j cũng đc kê đủ các loại từ Kẽm, Sắt, D, Canxi, men tiêu hóa... có thấy trọng tâm là chất nào đâu...

cuonghoang99

Xe buýt
Bé nhà mình cũng lười ăn, suy dinh dưỡng nên tính bổ sung kẽm cho con. Nhiều người mách dùng cốm upkid hoặc siro kẽm ZinC? Đang phân vân, chưa biết dùng cái nào các cụ ạ

cuonghoang99

Xe buýt
Trẻ em bị thiếu kẽm thường:
+ Mất cảm giác thèm ăn dẫn đến biếng ăn, kén ăn
+ Trí lực, thị lực giảm
+ Sức đề kháng và hệ miễn dịch bị suy giảm
+ Cơ thể chậm phát triển
+ Mất ngủ, hay quấy khóc
Em còn đọc được thông tin là thiếu kẽm còn dẫn đến tự kỷ nữa cơ. Ko rõ thông tin này có chuẩn xác ko nữa
Nguy hiểm thế cơ ạ :( Nhóc nhà mình thiếu kẽm, biếng ăn nên còi cọc lắm

halynk

Xe buýt
Bé nhà mình cũng lười ăn, suy dinh dưỡng nên tính bổ sung kẽm cho con. Nhiều người mách dùng cốm upkid hoặc siro kẽm ZinC? Đang phân vân, chưa biết dùng cái nào các cụ ạ
ZinC thì em ko biết, nhưng upkid chứa kẽm và selen chiết xuất từ hạt đậu xanh, nguồn gốc thiên nhiên nên cơ thể có khả năng hấp thu được đến 90% lượng bổ sung. Còn kẽm tổng hợp thì chỉ hấp thu được chưa đến 30% đâu. Thế nên nhiều người ko hiểu, cứ thắc mắc sao cho ốm kẽm nọ kẽm kia mà con vẫn biếng ăn đó

l0ng_py

Xe buýt
Em thấy khám VDD họ xem qua loa khẩu phần ăn rồi soi con mình chút chút, xong kiểu j cũng đc kê đủ các loại từ Kẽm, Sắt, D, Canxi, men tiêu hóa... có thấy trọng tâm là chất nào đâu...
Có con biếng ăn thì mình tự đi tìm hiểu nguyên nhân thôi, chứ ra viện họ ko nói rõ như thế đâu cụ ạ :D

cuonghoang99

Xe buýt
ZinC thì em ko biết, nhưng upkid chứa kẽm và selen chiết xuất từ hạt đậu xanh, nguồn gốc thiên nhiên nên cơ thể có khả năng hấp thu được đến 90% lượng bổ sung. Còn kẽm tổng hợp thì chỉ hấp thu được chưa đến 30% đâu. Thế nên nhiều người ko hiểu, cứ thắc mắc sao cho ốm kẽm nọ kẽm kia mà con vẫn biếng ăn đó
Ok cảm ơn cụ. Để mình tìm hiểu thêm về cái ZinC nữa. Thấy cũng nhiều người khen cái upkid này tốt

HoangLink

Xe tải
Chuẩn đấy cụ. Bên biolife bán cốm upkid giành cho trẻ biếng ăn, và up2 bổ sung canxi thúc đẩy chiều cao. Nhưng em toàn ra ngoài hiệu thuốc mua chứ ko mua trực tiếp ở cty này bao giờ.
Ok, nghe lời các cụ, em vừa gọi hotline, nó chuyển cho 2 hộp dùng thử rồi. Mỗi hộp có 14 gói, ngày uống 2 gói. Vị chi 2 hộp của em uống được 2 tuần. Cái này nó bảo cũng dễ uống, chỉ cần hòa 1 gói UpKid với 15-20ml nước rồi uống. Hoặc bổ sung vào nước sinh tố, hoặc Ăn trực tiếp. Họ khuyên nên dùng ít nhất 4 tuần liên tiếp nhưng em mua 2 hộp cho con dùng thử sao đã. Nếu ok thì đặt tiếp, vì bọn này giao hãng miễn phí mà, sao phải xoắn =))

gautrucsg

Xe hơi
E cũng nghe nói nhiều về UP KID, chuẩn bị cho nhóc nhà uống. Nhóc nhà e cung đi khám viện dinh dưỡng mấy lần mà chẵng thấy thay đổi j, biếng ăn vẫn hoàn biếng ăn

Khoai Cún

Xe tăng
Mạn phép hỏi các cụ có con/ cháu còi cọc, suy dinh dưỡng tí. Tình hình nhóc nhà em được hơn 2 tuổi rồi mà còi cọc, biếng ăn quá. Mỗi lần ăn uống là mẹ với bà nội phải người hát, người cho ăn mà cũng phải mất cả tiếng mới xong bữa cơm. Sắp tới vợ em muốn gửi con đi mẫu giáo để đi làm (bà nội cũng yếu rồi, không trông cả ngày được) nên cả nhà đang lo lắng vụ ăn uống của thằng nhóc. Vợ chồng em tìm hiểu trên mạng thì thấy nhiều người mách nên cho con uống các loại cốm dinh dưỡng vi sinh để tăng khả năng hấp thu và cảm giác thèm ăn cho con. Ko biết OF nhà mình có cụ nào cho con/ cháu dùng loại này chưa nhỉ? Cho em xin ít ý kiến review với ạ. Cảm ơn các cụ trước
Ôi, cái này là cả một hành trình gian khổ luôn cụ nhé. Em có tý gọi là kinh nghiệm chia sẻ với cụ.
Cái gọi là men tiêu hóa nó gồm có 02 loại:
1. Men hóa học: thường là enzyme được tách chiết (hoặc tổng hợp) có tác dụng đẩy nhanh tiêu hóa của cơ thể. Nó chính là dịch tiêu hóa của cơ thể mà bình thường cũng có, nhưng vì lý do nào đó cơ thể con ít dịch này nên bụng đầy, chán ăn... Cái loại men này thì phổ biến dùng là Gastrozyme (em k nhớ chính xác tên đâu). Dùng cho con khoảng 15 ngày đến 1 tháng, không dùng thường xuyên vì dùng lâu dài sẽ bị phụ thuộc. Đi viện dinh dưỡng khám thì sẽ được kê.
2. Men vi sinh, men này là dạng bào tử các vi khuẩn đường ruột, kiểu như hạt mầm, uống xong vào cơ thể thì sẽ sinh ra vi khuẩn, giúp đường ruột khỏe mạnh, tiêu hóa tốt. Loại này bây giờ em thấy thị trường bán tràn lan, dùng vô tổ chức luôn nhưng thực ra dùng như vậy không tốt chút nào. Men vi sinh được chỉ định dùng trong trường hợp bé mới uống kháng sinh khiến cơ thể bị mất một lượng lớn vi khuẩn đường ruột có lợi chứ bình thường tự dưng dùng thì chả tác dụng gì. Hơn nữa bây giờ các sữa dành cho trẻ em đều có bổ xung loại này rồi, uống thêm cũng phí.
Trường hợp con nhà cụ, nếu có điều kiện tốt nhất cụ nên cho đến viện dinh dưỡng khám 1 lần, đúng bài thì sẽ được kê men tiêu hóa cùng kẽm, sắt, uống hai đợt là sẽ thấy hiệu quả, (còn không đúng thầy đúng thuốc thì yên tâm là thu được một lô xích xông thuốc (vô) bổ). Tuy nhiên cứ nên đến 1 lần cho biết ạ. Kinh nghiệm nhà em là khám bs Hào có vẻ ổn, không bị dọa, không bị kê thuốc linh tinh, có hướng dẫn cách cho ăn...
Còn nếu cụ không cho con đi khám dinh dưỡng thì nên cho con bổ sung kẽm, dãn cách bữa ăn hợp lý, tăng cường vận động, không ép trẻ ăn, cho trẻ ăn thêm sữa chua (tối đa 02 hộp/ngày)... sẽ tốt hơn việc cho con uống men vi sinh rất nhiều.
Lát em rảnh hơn sẽ post cho cụ quá trình điều trị tật biếng ăn của gái nhà em. Hoàn toàn tự nhiên dựa trên việc thay đổi chế độ và cách cho ăn chứ không dùng thuốc cụ nhé, kiên nhẫn hơn 1 năm trời mới thu được kết quả đấy ạ.

quynhminh774

Xe máy
E chưa thử sử dụng cốm cho bé biếng ăn bao giờ, nhưng bổ sung cái appetito bimbi thảo dược chuẩn hóa của châu âu cho bé thôi.