[Funland] Các cụ có lo đói trước khi lo virus không?

IP man

Tháo bánh
Chết đói thì chưa, nhưng vỡ nợ, nhảy cầu thì cũng nhiều rồi.

piano

Xe điện
Gia đình 4 người nếu không phải thuê nhà mức tối thiểu nhất em nghĩ chắc cũng cần khoảng 7 củ một tháng.
Các cụ không có thu nhập cứ xác định 6 đến 8 tháng nằm nhà nữa đi. Vì chặng đường trước mặt còn mờ mịt lắm.
Vậy cũng cần tối thiểu 40-60 triệu cho giai đoạn này! Nếu còn phải đi thuê nhà, mà gia đình cũng không hỗ trợ được gì thì thật sự căng thẳng đấy

Nắng nhạt

Xe điện
Hơn với kém gì ở đây, nói đúng chủ đề đi. may là cụ không làm lãnh đạo.
Cụ đọc các còm của em trong thớt này rồi suy nghĩ và phân tích kỹ xem em nói có đúng không đã.
Em nói khác chủ đề à mà cụ nhắc?
Em ạ cụ.
Cụ ko xem báo ạ?
Mất dấu F0 và có người nhiễm trong cộng đồng.
Cứ để đi nhông nhông ngoài đường rồi sẽ có lúc số ca tăng lên như Mỹ mà ý tế của ta thì kém quá nhiều.
Còm sau em phân tích thêm rồi. Không cấm hẳn mà cứ để nửa nghỉ nửa làm có công bằng và hiệu quả không? Công bằng thì không vì người được làm người không. Hiệu quả cũng không vì còn người làm việc là còn lây cho cộng đồng. Trường hợp Hạ Lôi, nhất là đồng chí làm công nhân nhà máy Samsung có nguy cơ lây lan rất lớn. Thế mới bảo. Nghiêm thì nghiêm hẳn không thì thôi, nửa vời như hiện tại chả giải quyết được gì

AMG_

Xe đạp
Theo em nên bỏ hình thức cách ly xã hội đi. Không hiệu quả và không công bằng. Cứ tìm F1, F2, F3 cách ly là đủ rồi
Tôi tuyến đầu chống dịch đây. mỗi lần đi tìm f1 f2 f3 là cả đội méo đứa nào cười được.
về nhà còn không dám về, ngủ lại cơ quan luôn đây.
ông chưa nhìn thấy mấy ông trong bệnh viện, thở không nổi nên ông chưa sợ.

Kỹ thuật hậu kỳ

[Tịch thu bằng lái]
Em chả cần Covid vẫn đói đều nên đói thêm 1 tháng nữa em vấn chịu đc. Nếu đói thêm 2 tháng nữa khả năng cao em chịu... chết thôi.

vjtcon

Xe điện
Cụ đọc các còm của em trong thớt này rồi suy nghĩ và phân tích kỹ xem em nói có đúng không đã.

Còm sau em phân tích thêm rồi. Không cấm hẳn mà cứ để nửa nghỉ nửa làm có công bằng và hiệu quả không? Công bằng thì không vì người được làm người không. Hiệu quả cũng không vì còn người làm việc là còn lây cho cộng đồng. Trường hợp Hạ Lôi, nhất là đồng chí làm công nhân nhà máy Samsung có nguy cơ lây lan rất lớn. Thế mới bảo. Nghiêm thì nghiêm hẳn không thì thôi, nửa vời như hiện tại chả giải quyết được gì
thế mới là đậm chất truyền thống chứ cụ. Làm thẳng băng nét nẹt có mà thành Nhật, thành Hàn xẻng từ lâu rồi :D . Có cái dở cũng có cái hay :D

IP man

Tháo bánh
Các cụ làm gì? Mức chi tiêu hàng tháng như nào thì đối chiếu vào bảng này xem cần bao nhiêu tiền dự phòng.
Nếu quỹ dự phòng mà không đủ thì khả năng cao là “toi”.

Mr. Toàn

Xe điện
Bên em vẫn cố gắng cày cuốc online để trả full lương anh em ít nhất từ giờ đến hết tháng 5 hoặc 6. Nếu tiếp tục sau đó nữa chắc cũng phải nghĩ cách cắt giảm để tồn tại. Đau đầu lắm

Nắng nhạt

Xe điện
Tôi tuyến đầu chống dịch đây. mỗi lần đi tìm f1 f2 f3 là cả đội méo đứa nào cười được.
về nhà còn không dám về, ngủ lại cơ quan luôn đây.
ông chưa nhìn thấy mấy ông trong bệnh viện, thở không nổi nên ông chưa sợ.
Nếu cụ thực sự làm trong tuyến đầu thì em rất trân trọng. Em có thói quen chỉ bao quát vấn đề chứ không diễn giải chi tiết nên nhiều cụ chỉ đọc qua mà không suy ngẫm dễ hiểu nhầm. Nếu làm theo cách của em thì cụ với các đồng đội khác đỡ vất vả hơn. Như hiện tại sẽ còn phải truy tìm các F nhiều lần nữa

smallcarvn

Xe buýt

Mê linh có cách ly mà có mấy ngày đã phát hiện 12 trường hợp dương tính, không cách ly thì số ca dương tính nó sẽ lớn như thế nào, trong khi yte cái gì cũng thiếu từ nguồn nhân lực đến cơ sở vật chất. Dịch nó bùng 1 cái thì ngồi đó mà sân si. Đây là comment cuối cùng tôi comment với cụ.

Dodge Ram

Xe điện

Em mong ngay ngày mai hết dịch!!!
Nhưng nếu hết quý ll, quý lll hoặc đến Tết con trâu thì sao? Ở mãi trong nhà được không?:(

ca_kiem

Xe container
Cụ cứ yên tâm ở nhà đi... con này nó còn hồi sinh cơ
TTO - Tại cuộc họp Chính phủ trực tuyến chiều 13-4, Chủ tịch UBND TP.HCM Nguyễn Thành Phong cho biết TP.HCM có nguy cơ lây nhiễm cộng đồng từ những trường hợp điều trị âm tính rồi dương tính như bệnh nhân 22.
Chủ tịch UBND TP.HCM Nguyễn Thành Phong
Theo đó, bệnh nhân 22 (quốc tịch Anh) được điều trị tại Đà Nẵng từ ngày 8 đến ngày 27-3. Sau khi điều trị có kết quả âm tính, bệnh nhân được công bố khỏi bệnh, sau đó vô TP.HCM để xuất cảnh vào ngày 11-4. Tuy nhiên khi được lấy mẫu xét nghiệm tại sân bay Tân Sơn Nhất, người này lại cho kết quả dương tính với virus SARS-CoV-2.

Anhxevodanh

Xe máy
Các cụ cứ nghĩ đơn giản chứ các cụ nghĩ với tình hình hiện tại mà Việt Nam có thể PHONG TỎA thủ đô dễ như Tàu phong tỏa Vũ Hán vậy đó à. Lúc đó thì chưa toy vì dịch đã toy vì loạn rồi

cdcn

Xe điện
Cccm cho em cái dự là Hà Nội có bị cách ly thêm sau 15/4 nữa không ạ
Cái đấy là chắc chắn rồi, cần gì phải hỏi nữa cụ? Cụ có biết địa phương nào đang có số ca nhiễm nhiều nhất cả nước không ạ?

Nắng nhạt

Xe điện
Mê linh có cách ly mà có mấy ngày đã phát hiện 12 trường hợp dương tính, không cách ly thì số ca dương tính nó sẽ lớn như thế nào, trong khi yte cái gì cũng thiếu từ nguồn nhân lực đến cơ sở vật chất. Dịch nó bùng 1 cái thì ngồi đó mà sân si. Đây là comment cuối cùng tôi comment với cụ.
May quá em cũng đang không muốn nói chuyện với cụ nữa. Mời cụ một ly vui vẻ nhé :)

Caccons

Xe đạp
Ai cũng khó, nhưng nhìn các nước vỡ trận mới thấy mình hạnh phúc. Còn người là còn của.
Sau cơn mưa trời vưỡn thế mà.cả nước vn mình mùa dịch này chưa ai chết đói,chết bệnh cả.cứ ok đê!

AMG_

Xe đạp
Nếu cụ thực sự làm trong tuyến đầu thì em rất trân trọng. Em có thói quen chỉ bao quát vấn đề chứ không diễn giải chi tiết nên nhiều cụ chỉ đọc qua mà không suy ngẫm dễ hiểu nhầm. Nếu làm theo cách của em thì cụ với các đồng đội khác đỡ vất vả hơn. Như hiện tại sẽ còn phải truy tìm các F nhiều lần nữa
Bên tôi trực tiếp đưa người từ sân bay và f1 f2 f3 về bên Sơn Tây cách ly,
Tôi không biết Bên bệnh viện sao & mấy chốt kiểm dịch sao, chứ mấy đội bên tôi, ông nào cũng ngao ngán, sợ chết, có ông còn cáo ốm ở nhà không dàm vác mặt lên cơ quan là cụ hiểu như thế nào rồi
Cách ly toàn xã hội thời điểm hiện tai là hợp lý. Tỷ lệ lây lăn của Covid rất cao.
Giờ lên mấy trăm nghìn người nhiễm thì không cứu được nữa.

formula_one

Xe tăng
Cụ cứ đi tranh luận với thể loại đấy làm gì cho mất thời gian ra. Em nghe cái kiểu đấy là biết đầu chỉ để đội mũ rồi, nên nói nhiều cũng vô ích. NEXT thôi cụ :D