[Funland] Các cụ có mối quan hệ như nào với bên ngoại

Tập Lái 2019

[Tịch thu bằng lái]
Em lấy vợ cũng hơn 30 mùa xuân rồi. Em hợp món xem bóng đá với cụ nhạc. Hợp món bia với anh vợ. Hợp cách sống với chú em đồng hao. Nói chung là đạt thang điểm hợp với nhà vợ 7/10 ạ. Có khi là gần 7,5/10 .

Tập Lái 2019

[Tịch thu bằng lái]
Em không khuyến khích nhậu nhẹt bù khú nhưng nhiều lúc em thấy bia rượu cũng là một giải pháp khá hay trong trường hợp này. Em với ông già vợ tuy không hợp lắm nhưng đôi lúc ngồi lai rai lại có thể cởi mở được tấm lòng. Em còn đứa em gái vợ chưa chồng nhưng khi nó có bạn trai mới ông già hay bắt nhậu chung để đánh giá bản chất con người(?) Khi uống vào nói năng tùy tiện em rất ghét, đàn ông mà không biết uống ly nào em cũng chẳng ưa.
Klw em fun tí cho vui. Người duy nhất vang bài cụ là cụ "Kẻ ế vợ " :))

AKAN_N

Xe buýt
Em từ lúc đẻ con đến h nhà vợ không giúp đỡ được gì từ việc nhỏ đến việc lớn đều mình hai vợ chồng em tự lo cả, nhưng em cũng ko để bụng hay chấp vặt gì cả. Dù sao cũng là người nhà , cũng là bố mẹ của vợ mà

1.25 ton

Xe điện
Hồi em mới cưới vợ, Tết về quê nội của vợ chơi, bị họ hàng ép rượu, em nốc xong nôn mẹ ra giữa đường. Từ đó trở đi về quê không bị ép rượu nữa. :))

Thai bp

Xe tăng
Cứ theo các cụ! Dâu con, rể khách! Thế dễ sống nhất, nhà có công việc cứ tròn vai, tròn bổn phận là được
Nhà e thì rể có vc lao vào mà làm, co khi lam hon con trai. con rẻ bị bố vợ quát nhu thuong. Gia đình e con nào cũng như nhau. Leng pheng ông bô chủi tuốt.

Tâm Sinh Phúc

[Tịch thu bằng lái]
Nhà e thì rể có vc lao vào mà làm, co khi lam hon con trai. con rẻ bị bố vợ quát nhu thuong. Gia đình e con nào cũng như nhau. Leng pheng ông bô chủi tuốt.
Thì đó cụ! Nhà có công có việc thì xúm vào mà làm, giúp được cái gì thì giúp! Nhưng những chuyện bên nhà ngoại thì tuyệt đối k nên tham gia, ý kiến! Xong việc ta về... :D

Cún em

Xe buýt
Vợ chồng em mua đất làm nhà ngay cạnh nhà ngoại, bố mẹ vợ nghèo nhưng chăm lo cho chúng em từng li từng tí (đưa đón cháu đi học, nấu cơm hộ...) nên em đối với bố mẹ vợ cũng hết lòng, từ tình cảm cho đến kinh tế. Về tình cảm thì em xem bố mẹ vợ cũng như bố mẹ mình, bố mẹ vợ có 4 con nhưng chỉ có vợ chồng em ở cạnh nên bản thân em cũng rất có trách nhiệm, từ chuyện ông bà làm nhà, đến ông bà ốm đau em đều đứng ra lo toàn bộ (lo việc, tính toán công việc chứ không phải chủ chi ạ), về kinh tế thì hỗ trợ bố mẹ hết sức trong điều kiện của mình, từ tiền biếu tết, tiền biếu ông bà đi chơi, ông bà làm nhà em cũng đóng góp đến tiền trăm mặc dù em là rể.
Đối với anh em họ bên vợ thì em cũng chân thành đối xử, năng đi lại và giúp đỡ nếu họ cần. Tất nhiên trong số đấy vẫn có những ông bà sống không ra gì, em đã mở lòng nhưng vẫn thái độ với em nên em cho next luôn, gặp thì vẫn chào hỏi xã giao nhưng em không bao giờ đến và gần như không giao thiệp.
Vợ em có 4 anh chị em (vợ em là út), anh cả lấy vợ ở xa sống với vợ chồng em cũng ổn, không vấn đề gì. Hai bà chị lấy chồng cách nhà 5-10 km thì 1 bà ok, 1 bà em không ưa nên cũng chẳng quan hệ gần gũi. Bà không ưa thì 2 vợ chồng đều làm nhà nước, thu nhập chỉ trông chờ vào đồng lương nhưng sống thì huếnh hoáng, tiêu pha không biết tiết kiệm, sinh hoạt không biết ý, mà khổ lại được cả 2 vợ chồng mới tài. Không hợp với cách sống của em nên không thể gần gũi nổi, không nuốt nổi cặp vợ chồng này nên mặc dù là chị ruột vợ nhưng em cũng chỉ quan hệ xã giao, vợ chồng bà ấy có về chơi thì cũng chào hỏi vui vẻ xong rồi ai việc nấy chứ ít nói chuyện.
Dài dòng với các cụ chuyện nhà em chút ạ.

KU PE

Xe hơi
Em lấy vợ quê, tính các cụ thoải mái và tình cảm nên ngồi uống rượu tâm sự với nhạc phụ còn dễ hơn với bố đẻ mình :D
chuẩn đấy cụ ạ, bố vợ thân thiện lại thêm khoản hợp nhậu với rể thì k phải nghĩ rồi :))

cun

Xe buýt
mấy giờ rồi mà còn nội với ngoại, ko có ngoại thì vợ nó từ trên trời rơi xuống ạ

Ếch

Xe tăng
Về quê vợ em thật sướng như tiên, gà vịt rau cỏ sạch, rịu tự nấu men trấu xịn, chỉ ăn nhậu cũng hết hơi. Ông bà quý con quý cháu, em còn cho mẹ em về chơi cả tuần thư giãn, thông gia cứ như là anh em hehe. Đất quê rẻ em quất 1 mảnh xinh xinh cạnh nhà ông bà, xong em bảo mua để "mở mang bờ cõi" cho nhà mình, thật bố vợ xúc động suýt rơi nước mắt kkkk. Chắc số em nó may mắn.

bimbim71

Xe điện
Các cụ dậy:Dâu con rể khách.
Cấm sai.

Chỉnh sửa cuối:

toyennha

Xe lăn
Em thấy thân thiện. Ra HN kiểu gì em cũng về Ngoại. Kiểu gì em cũng aloo là tiết canh ngan cho em ăn. Cô em nghe em đi ngoại lại bảo em nói U(mẹ vợ) mua " nụ bao tử tâm thất "giùm cô. Méo có nhà ngoài thì làm mé.o gì có vợ cho các cụ được làm ông bà nội ngoại sau này. Và làm mé.o gì có vợ cho các cụ "trả bài"

bimbim71

Xe điện
Ngoài miệng bao giờ ông bà nhạc chả có câu:Bố mẹ không phân biệt trai-gái,dâu-rể.
Nhưng thực tế muôn đời nó không như lời nói đâu các chàng rể thảo ạ!
Em thì bên nội có cũng như không.Còn bên ngoại nói chung bố mẹ vợ làm tương đối tốt vai trò của mình.Tương tự em cũng làm tốt vai trò con rể của mình.
Năm xưa em làm rể trưởng.Nhà còn bốn em chưa vợ chồng.Lúc đầu ngây thơ,em cứ nghĩ mình sống tốt hết mình với nhà vợ,ắt sẽ được coi như con giai trong nhà.Nhưng qua thời gian mọi việc dần sáng tỏ.Mọi sự vật hiện tượng không bao giờ đi trái được quy luật.Đến khi bà nhạc buột miệng nói:rể là khách.Từ đó em tỉnh ngộ.Mình không so đo tính toán,nhưng họ thì không hẳn.

Chỉnh sửa cuối:

Thainguyen6996

Xe hơi
Em thì cảm giác rất khó gần, sang bên ngoại có ăn uống, cỗ bàn hay gì đều cảm thấy k thoải mái và coi đó là nghĩa vụ. Tất nhiên nó đến từ rất nhiều lý do, dù em đã cố gắng bỏ qua, cố quên để hoà hợp nhưng gần như đến giờ là không thể.
Hôm qua em quyết định nói với vợ là thôi thì không thích nhau thì hạn chế gặp nhau, anh sẽ làm tròn bổn phận, nghĩa vụ. Anh xin lỗi, biết em rất buồn, nhưng anh không thể vui vẻ giả tạo được.
Vk em cũng không trách móc em gì vì cô ấy đứng giữa, biết mọi chuyện, mọi việc, hiểu bố mẹ và gia đình mình thế vào, cô ấy cũng hiểu em đã phải chịu đựng quá nhiều từ 3 năm trc ngày cưới và từ đó đến bây giờ rồi.
P/s: với bên nội nhà em thì vk em rất tốt hoà đồng, vui vẻ, và vk em vẫn nói “ước gì gđ nhà em được một phần của gia đình anh”

tomtomchát

Xe container
So nhà ngoại thì e đang độc tôn, là vua
...
...
...

.....
chạn :))

traixubac1199

[Tịch thu bằng lái]
sai đấy.

Ngày xưa thân phận đàn bà thấp kém hơn đàn ông, kể cả về vị thế. Thế nên nhà chồng thường coi thường con dâu, nhà vợ tôn trọng hay " sợ " con rể là vì thế. Nói dâu là con không có nghĩa là yêu quý hay trân trọng, mà có nghĩa là không kiêng nể gì cả, không câu nệ, thích mắng quát thế nào cũng được. Còn rể là khách vì không dám nhờ vả hay mắng chửi nó.

Giờ phụ nữ nhiều người thành đạt, giỏi giang. Về nhà chồng bên đấy cũng phải nể. Trái lại nhiều nhà có ông con rể bất tài vô dụng thì nhà vợ nó cũng khinh cho.

Các cụ dậy:Dâu con rể khách.
Cấm sai.

VNTL-SEPRE.24

Xe buýt
Em cũng khoái về nhà ông bà già vợ. Bà già thì hiền, ông già thì môn nào cũng biết. Mình học được bao điều.

VNTL-SEPRE.24

Xe buýt
Về quê vợ em thật sướng như tiên, gà vịt rau cỏ sạch, rịu tự nấu men trấu xịn, chỉ ăn nhậu cũng hết hơi. Ông bà quý con quý cháu, em còn cho mẹ em về chơi cả tuần thư giãn, thông gia cứ như là anh em hehe. Đất quê rẻ em quất 1 mảnh xinh xinh cạnh nhà ông bà, xong em bảo mua để "mở mang bờ cõi" cho nhà mình, thật bố vợ xúc động suýt rơi nước mắt kkkk. Chắc số em nó may mắn.
Cụ được đấy. Em mua lô mộ đẹp biếu ông bà, thế mà chưa nhận cho. Già rồi mua cái này hợp hơn.