[Funland] Các cụ có mối quan hệ như nào với bên ngoại

huyhung123

Xe điện
Em vs bố vợ lại thân hơn cả bạn. E đi nhậu vs đám bạn còn rủ ông đi cùng!
Em vợ thì thân hơn, có gì cũng hỏi anh rể!

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Em về nhà ngoại chả phải động tay động chán gì, ngày 2 bữa ê chề, bữa sáng tự túc. Bữa nào ăn cũng căng cả bụng, e ko có tính làm khách, vào mâm là chén hết mình. Được cái nhà vk cũng dễ tính, xuề xoà. Chỉ có mẹ vk em thì hay giữ kẽ. Đến nhà con rể để chăm con gái đẻ mà mỗi bữa toàn ăn rau, thịt cùng lắm được hai gắp, cơm ăn mỗi bát. Em hay con gái bảo Mẹ gắp thịt ăn đi thì lúc nào cũng có câu gắn cửa miệng: Không. Hỏi sao Mẹ ko ăn? Trả lời luôn, Mẹ không thích, rồi cả bữa ko đụng đĩa thịt luôn.
Thế nên đến bữa em toàn kệ chả đả động gì, kệ bà tự ăn thì bà còn gắp 1,2 miếng thịt. Rồi còn tính hay so kè nói câu luôn gắn cửa miệng: có thế thôi á?
Cc thử tưởng tượng xem, Mẹ hỏi con gái năm vừa rồi hai vc để dành được nhiều ko?
Vk e bảo: năm rồi làm ăn khó khăn nên 2 vc được có xxx tr. Bà cho ngay câu, có thế thôi á! Nghe mà nẫu hết sức.
Còn lại thì mẹ vk e khá tốt tính, chăm chỉ. Chăm con gái đẻ mà làm phăm phăm, e nhìn mà cũng thấy phục. Bố vk thì cực kì tốt tính, ae vk cũng vậy. Nói chung e cảm thấy may mắn khi gặp đc nhà vk tốt.
Giống mẹ vợ em nhỉ.
Mẹ vợ em quá giữ kẻ và cầu toàn. Ăn thì bà ăn ít do cách chế biến, rửa ráy và khẩu vị khá kỹ. Nên em cho bà tự làm thì còn ăn. Chăm concham cháu tí ti một. Lại sợ con k biết nên cứ bày vẽ. Có lần e phải bảo hơn 3x rồi mà bà cứ lo mấy việc cỏn con k làm đc
Nói chung là thấy khắc khổ.
Ngược lại mẹ em thì thế nào cũng được, cẩu thả.
Nhiều khi e bực với cả 2.

Nhungnhung27

Đi bộ
Em hơn 4 năm rồi chưa về nhà vợ, không hiểu sao em ghét tên bố vợ và em vợ thế.
Ông bố vợ nhà kt bt nhưng tính kiểu khệnh khoạng, hay kiểu áp đặt.
Có lần ra nhà em chơi, đi luôn cả giày vào nhà. Trông rất khệnh, từ lần đó em cấm cửa.
Thằng em vợ thì kiểu khôn vặt, có lần ngồi ăn cơm cùng nó bảo với mọi người phải mẹ nó cơ. Ý là mẹ nó mới biết chăm sóc ku nhà em. Trong khi bao nhiêu năm mình em đón con ở trường về nhà rồi tắm cho hai đứa, rồi nấu cơm chờ vợ về ăn.
Một lần khác ngồi cùng nó hỏi chị N mua đất bn tiền? :D thực ra toàn tiền của em, vợ chả góp được đồng nào. Nói chung là khôn vcl, nó hỏi là anh chị mua bn thì hợp lý hơn.
Sau lần đó thì em vẫn chưa nói chuyện lại lần nào.
Cụ tính đàn bà thật, đi giày vào nhà mà cấm cửa luôn. Sợ quá

Anbanhmihp

Xe buýt
Cụ chủ nói thẳng với vợ vậy em e là hơi không ổn rồi, em nghĩ có những thứ dù là vợ chồng cũng ko nên nói ra, đặc biệt là về nhà vợ. Em có nguyên tắc bất biến với nhà vợ là ko xa cách lạnh nhạt nhưng rứt khoát không sắn quần lội vào chuyện nhà vợ. Việc nào hệ trọng hai cụ gọi qua nói chuyện thì em tham gia chừng mực, giúp được gì là em giúp hết mình còn lại ko đưa ra quan điểm, ko đưa ý kiến cá nhân mình vào. 8 năm vc em cưới nhau rồi, e thấy khoẻ re, lâu lâu em ko lên chơi bố vợ em lại hỏi " ông nhỏ lên đi cafe chớ sao mất tích miết vậy" =)):))=))

Khỉ Gió 1980

Xe hơi
Em và nhà ngoại có những lúc giận nhau hơn 1 năm,thời gian đó em sang theo đúng nghĩ vụ: giỗ,tết, ăn xong phủi đít về chứ không nhiệt tình như thủa còn mặn nồng. Sau em nghĩ lại: Con em không thể thiếu bên ngoại được, vợ em cũng thế, vậy nên em chủ động làm lành. H thì ngon lắm rồi, thân bố vợ hơn bố đẻ, sang đó chỉ ăn và ngủ, chơi chắn,đá gà

dpl

Xe lăn
Em thì suốt ngày nhậu, hát , đánh lô với bên vợ :D. Nhg với họ hàng e thì e ít giao tiếp

Chuotluoi

Xe tải
hihi, em dùng từ của các ngụ ngày xưa để nhận xét tính cách của đàn ông thôi mà cụ.
Mợ đừng nói thế tội những người như ngan nhà e. Đàn ông mà đi chấp với nhà vợ rồi tự tôn vinh gia đình nhà mình lên cũng chẳng hay gì.
Như nhà e, 2 vợ chồng đều tự nhiên như 2 con ruồi, sang nhà nội hay sang nhà ngoại đều thành ruồi cả, nên có thể 4 ông bà 2 bên không quá yêu quý (vì lười cả đôi) nhưng chắc chắn không thể ghét 2 vc e được. E thấy cứ sống thoải mái, ăn nói chừng mực và đối xử tử tế thì kiểu gì cũng dễ sống.

QMintech

Xe tăng
Nói chung bớt nhòm ngó, không can thiệp vào nội bộ nước khác và nghĩ đơn giản chút là ok. Giờ nhà ngoại toàn sang nhà con rể :) như thế con Gấu nhà em nó lại ngoan( éo dám sai em nhá ).

bimbim71

Xe điện
Bên vợ họ coi trọng các cụ vì các cụ là rể(khách).
Em thử hỏi các cụ:khi các cụ chưa có nhà-Bố mẹ vợ có tính xây nhà cho con rể ở?
Khi các cụ chưa có xe-Bố mẹ vợ có mua ce cho con rể đi?
Ấy vậy nhưng con trai họ thì mặc định là phải có nhé!

Trần Đoành.

Xe container
Em về ngoại, cùng bố vợ, thằng anh cọc chèo, ba thằng, à quên ba bố con quần đùi cởi trần mặc áo mưa bắt ong mật, cả xóm tròn mắt xem ba thằng cãi nhau chí choé, à quên ba bố con :)) :)):))

Anbanhmihp

Xe buýt
Nó đối xử với con mình tốt là được rồi. Nhà mình chả có cái chạn nào để cho nó nằm đâu.
Còn bọn nó ít qua lại với mình càng tốt.. đỡ điếc tai.
Thực ra không hẳn mình quy chụp.. Nhưng thực chất con rể mà qua lại thân thiết với nhà vợ là chuyện lâu dài. Ở lâu rồi sinh con đẻ cái, bố mẹ già đi tự nhiên phát sinh tình cảm sẽ thân thiết. Còn cái đứa mới về mà cứ qua lại ton hót sớm quá thì thuộc dạng "Xảo ngôn lệnh sắc". Nói chung mình không thích con rể dạng vồ vập.
Em thích quan điểm này của cụ, sự gắn bó cần có thời gian để hình thành. Tâm niệm: lễ, nghĩa, tín nhưng luôn chừng mực đó mới là lâu dài.

TÔN

Xe container
Anh hiểu vì a cũng giống em
Ko phải là ko thích mà a còn thấy hơi ghét bố mẹ vợ
@ chủ thớt : khoẻ ko em ?

TÔN

Xe container
Em thì cảm giác rất khó gần, sang bên ngoại có ăn uống, cỗ bàn hay gì đều cảm thấy k thoải mái và coi đó là nghĩa vụ. Tất nhiên nó đến từ rất nhiều lý do, dù em đã cố gắng bỏ qua, cố quên để hoà hợp nhưng gần như đến giờ là không thể.
Hôm qua em quyết định nói với vợ là thôi thì không thích nhau thì hạn chế gặp nhau, anh sẽ làm tròn bổn phận, nghĩa vụ. Anh xin lỗi, biết em rất buồn, nhưng anh không thể vui vẻ giả tạo được.
Vk em cũng không trách móc em gì vì cô ấy đứng giữa, biết mọi chuyện, mọi việc, hiểu bố mẹ và gia đình mình thế vào, cô ấy cũng hiểu em đã phải chịu đựng quá nhiều từ 3 năm trc ngày cưới và từ đó đến bây giờ rồi.
P/s: với bên nội nhà em thì vk em rất tốt hoà đồng, vui vẻ, và vk em vẫn nói “ước gì gđ nhà em được một phần của gia đình anh”
A thống nhất với vợ rồi,có giỗ chạp gì quan trọng cần có mặt thì về,ko thì thôi
Gặp nhau nhiều lại ngứa mắt.toàn lũ bẩn vô học bẩn tính

thanhvinhckgtcc

Xe điện
Bên vợ họ coi trọng các cụ vì các cụ là rể(khách).
Em thử hỏi các cụ:khi các cụ chưa có nhà-Bố mẹ vợ có tính xây nhà cho con rể ở?
Khi các cụ chưa có xe-Bố mẹ vợ có mua ce cho con rể đi?
Ấy vậy nhưng con trai họ thì mặc định là phải có nhé!
Cụ nhầm nhé.chỗ nào k biết chứ vùng e toàn cấp đất,có điều kiện cấp nhà cho con rể.mà cho cũng toàn mặt đường nhé

TÔN

Xe container
Ghét nhất là bên nhà vợ soi mói vào đời tư chi tiêu các thứ khác của mình

thanhvinhckgtcc

Xe điện
Em về ngoại, cùng bố vợ, thằng anh cọc chèo, ba thằng, à quên ba bố con quần đùi cởi trần mặc áo mưa bắt ong mật, cả xóm tròn mắt xem ba thằng cãi nhau chí choé, à quên ba bố con :)) :)):))
Bố vợ tốt nhiều nhà k còn khoảng cách bố vợ con rể .được cái lọ thì mất cái chai.vướng ngay phải cái giàn mướp to