[Funland] Các cụ có mối quan hệ như nào với bên ngoại

trancongdung

Xe điện
Cụ quá kém. Riêng em, anh chị em ruột , anh chị em họ của vợ còn thân với em hơn cả vợ em. 🤣🤣🤣

DidiLe

Xe container
Người OF
Em thì cảm giác rất khó gần, sang bên ngoại có ăn uống, cỗ bàn hay gì đều cảm thấy k thoải mái và coi đó là nghĩa vụ. Tất nhiên nó đến từ rất nhiều lý do, dù em đã cố gắng bỏ qua, cố quên để hoà hợp nhưng gần như đến giờ là không thể.
Hôm qua em quyết định nói với vợ là thôi thì không thích nhau thì hạn chế gặp nhau, anh sẽ làm tròn bổn phận, nghĩa vụ. Anh xin lỗi, biết em rất buồn, nhưng anh không thể vui vẻ giả tạo được.
Vk em cũng không trách móc em gì vì cô ấy đứng giữa, biết mọi chuyện, mọi việc, hiểu bố mẹ và gia đình mình thế vào, cô ấy cũng hiểu em đã phải chịu đựng quá nhiều từ 3 năm trc ngày cưới và từ đó đến bây giờ rồi.
P/s: với bên nội nhà em thì vk em rất tốt hoà đồng, vui vẻ, và vk em vẫn nói “ước gì gđ nhà em được một phần của gia đình anh”
Cụ trên, Cụ dưới được vợ yêu hết nấc không ạ. Đừng hỏi em yêu hết nấc là thế nào nha.

Em cũng vậy các cụ ạ, lúc mới cũng háo hức tình cảm lắm sau cũng nhiều lý do nên thưa dần. Mỗi nhà mỗi cảnh cụ nào được đồng quan điểm với nhà vk thì vui nhỉ. Em thích vậy mà không được.
Tâm tư phết. Mình lấy Cả giá tài của ai đó mang về nhà mình thì những lúc qua nhà sản xuất phải nhanh mồm miệng sởi lởi cái thằng người thì người ta mới đáp lại. Mà kể cả có đ éo đáp lại thì cũng là lễ nghĩa cho vợ mềnh nó sướng. Lão có con gái chưa ? Tính dần là vừa
Em học 2 cụ ạ.

quá kém, em về nhà ngoại luôn thoải con gà mái quá mẹ nó ở nhà mình=))

Lam__Phương

Xe điện
Thời xưa các cụ sẵn đất.sau này k biết dư nào.cách thành phố 7km cũng ấm bác nhỉ
Vâng cụ. Bây giờ mà cứ trông chờ vào lương đi làm mà mua được nhà mới là lạ, được các cụ cho thì còn gì bằng.

khuongquynh

Xe máy
Website
sanhmobile.com
em về nhà vợ thoải mái, chơi với các cháu cũng thích, bác không chơi đc với người lớn thì chơi với các cháu cho vui bác ah :D

Khánh Ngọc

Xe container
Em thì thấy mối quan hệ giữa con rể với gđ Vợ tốt hay xấu đều do chàng rể mà ra. Chứ bố mẹ vợ đa phần thoải mái và nhẹ nhàng với con rể (khó với nó, nó hành hạ con mình thì khổ)
Lắm Ông rể cũng kễnh lắm ạ. Đến giờ ăn mới có mặt, năm thì về được 1 vài lần mà để vợ giục lên giục xuống chẳng hạn, rồi cứ tưởng đưa tiền nhiều là đủ... Làm gì các Cụ chẳng ghét.

Trường__Giang

Xe đạp
Em thì cảm giác rất khó gần, sang bên ngoại có ăn uống, cỗ bàn hay gì đều cảm thấy k thoải mái và coi đó là nghĩa vụ. Tất nhiên nó đến từ rất nhiều lý do, dù em đã cố gắng bỏ qua, cố quên để hoà hợp nhưng gần như đến giờ là không thể.
Hôm qua em quyết định nói với vợ là thôi thì không thích nhau thì hạn chế gặp nhau, anh sẽ làm tròn bổn phận, nghĩa vụ. Anh xin lỗi, biết em rất buồn, nhưng anh không thể vui vẻ giả tạo được.
Vk em cũng không trách móc em gì vì cô ấy đứng giữa, biết mọi chuyện, mọi việc, hiểu bố mẹ và gia đình mình thế vào, cô ấy cũng hiểu em đã phải chịu đựng quá nhiều từ 3 năm trc ngày cưới và từ đó đến bây giờ rồi.
P/s: với bên nội nhà em thì vk em rất tốt hoà đồng, vui vẻ, và vk em vẫn nói “ước gì gđ nhà em được một phần của gia đình anh”
Em thấy bài này hay,cơ mà cụ nên cố gắng tí,không vì mình thì cũng nên vì con cái của mình,vì vợ mình.Cụ mà có con gái thì cụ sẽ hiểu vấn đề ngay thôi.Dù biết rằng mỗi nhà mỗi cảnh,nhưng cứ phải cố bác ạ.Em cũng từng như thế nên cũng hiểu đôi phần

yevon1944

[Tịch thu bằng lái]
điều đầu tiên em nói là bố mẹ vợ thì cũng là bố mẹ mình. vợ chồng em cũng nghĩ vậy. nếu với nhà mình mình cố gắng để làm tròn nghĩa vụ được thì với nhà vợ cũng thế.

thứ hai nữa là cụ nói "cảm thấy không thoải mái và coi đó là nghĩa vụ". em nghĩ một khi đã coi nó là nghĩa vụ, thì cụ hãy vui vẻ thoải mái chấp nhận nó. cái vui vẻ này không phải là để làm hài lòng ai đó, mà là cho bản thân cụ. có ý nghĩa gì khi mà đằng nào cũng phải làm việc đó, mà mình vừa làm lại vừa nhắc bản thân mình rằng mình không thích làm nó không ?

thứ ba, vợ của cụ rất tuyệt vời, thông cảm cho bác. có lẽ bác nên lấy đó làm động lực chăng ?

dù sao thì, chuyện gia đình là chuyện mỗi nhà mỗi cảnh. em chỉ góp ý vậy mong cụ có thể sắp xếp cho ổn thỏa, đẹp lòng ông bà nhạc và bản thân cụ cũng thoải mái. chứ nếu tình hình phức tạp hơn em nghĩ, thì mong cụ bỏ qua mấy lời này của em.

MP3

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
goo.gl
Tâm tư phết. Mình lấy Cả giá tài của ai đó mang về nhà mình thì những lúc qua nhà sản xuất phải nhanh mồm miệng sởi lởi cái thằng người thì người ta mới đáp lại. Mà kể cả có đ éo đáp lại thì cũng là lễ nghĩa cho vợ mềnh nó sướng. Lão có con gái chưa ? Tính dần là vừa
Trời, nếu đc vodka thì em xin vodka 1000 lần cho còm này của cụ.

Hung Sun Life

Xe điện
Mỗi cây mỗi hoa, mỗi nhà mỗi cảnh
Em may mắn có được nhà ngoại chẳng kém gì đằng nội. Lần nào về cũng vui vẻ đầm ấm và quấn túm.

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
E chả biết.

Nếu đc nói 1 câu thì là: lũ giẻ rách.

E rất buồn khi phải nói thế :(.

Tintolaioto

[Tịch thu bằng lái]
Em đoán cụ thớt bị gđ bên vợ chê từ khi còn yêu nhau, và sau bao năm thì gđ bên vợ vẫn chê?

thanh040506

Xe trâu
E thì gần 20 năm nay, thời gian sướng nhất là đưa vợ con về ngoại chơi. Năm 1-2 lần.