[Funland] Các cụ có sẵn sàng bảo vệ tổ quốc?

thngaylangthang

Xe ngựa
Em chẳng được lộc lá gì từ chính phủ, giấy tờ sai do chính quyền mà bọn nó hành em ra bã.
thôi em xin té, ai được hưởng nhiều lộc từ Đản g và Chính p hủ thì em khuyên nên bảo vệ tổ quốc.
đấy thuộc trách nhiệm của đ lđ cơ mờ e cũng hết tuổi rồi

CIB

Xe điện
Cá nhân em là đương nhiên, em hấp thụ đủ thứ tây tầu nhưng Tổ Quốc cụ ạ. Thằng nào xúc phạm người Việt là ăn đòn với em. Còn về bảo vệ, với trình của em, chẳng gì thì em cũng thừa cơ đầu độc vài ngàn thằng chết thảm luôn trong vòng vài tiếng.
Cụ xem cái clip Gạc ma và thấy ngư dân Việt bị oánh đập, tàu bị đâm chìm chưa? Quá xúc phạm ạ b-( cụ làm phép đi :-w

cuong.nguyen16

Xe hơi
thanh niên 3 sẵn sàng

honda acura

Xe điện
Nói chung là em tâm tư lắm ....

thinhduybao

Xe điện
Hay, hay lắm!

Nghe lão chém, em chợt nhớ một bài hát trong phim của Liên xô cũ. Mở đầu là: " Tổ quốc là gì? Là những bình nguyên bao la. Tổ quốc là gì? Là bắt đầu bằng chữ R. Tổ quốc là gì? Là bánh mỳ và muối...."

He he, đơn giản mà rất gần gũi:)
Em kính trọng cụ Pain và những người lính như cụ. Đang căng mình từng giờ từng phút bảo vệ từng tấc đất biên cương, bảo vệ chủ quyền lãnh thổ. Nhưng em không thể bảo vệ quyền lợi cho cái lũ nó đang bán xương máu của các cụ và hàng ngày nó cứ bớt gạo trong nồi nhà em.

Các cụ sốp phơ auto chửi kiêm AHBP mồm gang miệng thép nhưng dỗi lẫy như liền bà nên và phải cầu mong đừng xảy ra chiến tranh. Vì, cái viễn cảnh đang thân phận Cụ Lý biến thành phân thận Cu Ly của các cụ khi hữu sự nó tăm tối nhọc nhằn lắm:))
"Nhất sĩ nhì nông, hết gạo chạy rông, nhất nông nhì sĩ" mới chỉ xét về phạm trù vĩ mô miếng ăn mà đã mong manh đến thế. Đây, binh đao khói lửa đói khát thì nó còn thảm thế nào...???
Vậy thì, tự mình nên bổ túc thêm tình yêu nước và yêu bản thân bằng cách học cách lao động chân tay và nói ít thôi như 1 kỹ năng sinh tồn phụ dưng cần thiết để tồn tại nhá>-)

Furiso

Xe tăng
Hỏi em bảo vệ tộ quốc ạ? Em có, xung phong cả hai tay luôn.
Còn bảo làm thật thì em cũng sẵn sàng bảo vệ tộ quốc đấy, nhưng mà phải đợi sau khi bọn ngoại xâm nào đấy nó vào giải phóng cho em khỏi ách đô hộ mà em phải đóng sưu cao thuế nặng bao lâu nay mà đất nước em vẫn đi xuống đã. Chứ em chả ngu mà bỏ gia đình đi chết để cống hiến và bảo vệ cho cái đống c... bây giờ.

cocsku

Xe cút kít
Các ông otofer như thường lệ lại nói phét tung giời.
Hình thái chiến tranh khác rồi, không phải dũng cảm chặt tay phá đồn địch, lấy thân mình làm giá súng, chèn thân vào pháo đâu mà phải trí tuệ.
Các ông chịu khó theo bố con ông [@bungbvt;300603] tham gia cục tác chiến điện tử. Chữ vai u thịt bắp như Lừa chỉ có đi vác đạn pháo.
Chiến tranh giờ công nghệ cao rồi. Ngồi trong phòng máy lạnh 22 độ C màn hình 52 in trước mặt toàn OLed thôi, liên lạc với chỉ huy bằng smarphone, theo dõi tàu trên mặt biển, đỏ là quân ta, quân xanh là quân địch, màu vàng là chưa xác định địch ta. Thích diệt Tàu nào thì di chữ thập vào rồi gõ phím enter.
Thề với các ông là giết người không thấy máu, sạch sẽ và lương thiện.
Bác chơi điện tử à?

Furiso

Xe tăng
Bác đi là bảo vệ tổ quốc nhé. Đừng đánh đồng tổ quốc với những thứ khác. Chẳng qua bác trốn tránh nghĩa vụ nên đổi lỗi A, B, C thôi.
Nhưng bác không đi cũng không được, bác mất quyền công dân. Đừng tưởng vào tù là xong nhé. Bác làm ảnh hưởng đến vợ, con. Là một người cha chắc bác không vô trách nhiệm làm thế đâu.
Nếu bác có trí tuệ thì vào Cục tác chiến điện tử, còn chỉ có cơ bắp thì làm phu chèo tàu phòng tàu hết dầu.
Em nói toẹt luôn là em ếch bảo vệ tộ quốc gì lúc này cả cụ ạ. Em ếch đổ vạ cho cái gì hết cụ ơi. Nếu cái đống c... ấy nó cho em , cho gia đình em một môi trường lành mạnh, một nền tảng vững chắc thì em đã tiếc, đã lo bảo vệ nó. Vấn đề là nó éo làm cái gì tử tế mà toàn làm ngược lại. Thế nên em éo bảo vệ nó. Cụ thấy thế rõ ràng chưa?

Mitomxoan

Xe tăng
Nếu cho những đồng chí đã đổ xương.máu, mất 1 phần cơ thể cho nền độc lập.của nước nhà mà bây giờ đang phải kiếm ăn từng bữa 1 điều ước.Theo các cụ họ sẽ ước gì :-?

Chỉnh sửa cuối:

Furiso

Xe tăng
Nếu cho những đồng chí đã đổ xương.máu, mất 1 phần cơ thể cho nền độc lập.của nước nhà mà bây giờ đang phải kiếm ăn từng bữa 1 điều ước.Theo các cụ họ sẽ ước gì :-?
Ước là không phải chạy ăn từng bữa nữa phải không cụ :))

NN minhchau

Xe tăng
giết mấy thằng lừa các bố ấy đi uýnh nhau, còn bản thân hưởng mát ăn bát vàng :) em dự thế ;))

thanhgamo

Xe container
Ước mỗi lần chạy ăn được hai bữa ạ :)) :)) :))

Ước lúc trẻ thắt ống dẫn tinh để đỡ có loại con cháu đã dốt lại còn nát. Đã tham lại nhát chết Mợ ạ:))

jaroi

Xe buýt
mẫu giáo đã được dạy "yêu tổ quốc", nhưng chả ai dạy tổ quốc là cái gì, định nghĩa sao, sao biết mà yêu (không fun :( )

Chỉnh sửa cuối: