[Funland] Các cụ có sẵn sàng bảo vệ tổ quốc?

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
So với chiến tranh cướp đất thì cái nào rẻ hơn ạ?
Cụ kêu cụ đã từng ở biên giới mà cụ hỏi câu đó thì em e rằng cụ nói phét. Nó thiếu chó gì cách rẻ hơn. Cụ có biết cách lấn đất bằng người dân tộc không? Nếu cụ chưa biết thì thôi. Em xin dừng tranh luận với cụ ở đây vì cụ chỉ ngồi sa lon đọc lá cải.

bungbvt

Xe tăng
Cụ kêu cụ đã từng ở biên giới mà cụ hỏi câu đó thì em e rằng cụ nói phét. Nó thiếu chó gì cách rẻ hơn. Cụ có biết cách lấn đất bằng người dân tộc không? Nếu cụ chưa biết thì thôi. Em xin dừng tranh luận với cụ ở đây vì cụ chỉ ngồi sa lon đọc lá cải.
em chỉ nhận thức được đấy là lấn đất thôi ạ. chào cụ nhé.

czechonline

Xe điện
Đống xương mả tổ nhà chúng nó ở gò Đống Đa còn chưa sợ à ? Hay là ăn lắm hóa chất đẻ như tằm muốn giết bớt dân chúng thì cứ việc sang Việt Nam .

ngoclongvtv

Xe máy
Trang quân sự Sohu của Trung Quốc đăng tải bộ ảnh quá trình cải tạo bãi Chữ Thập, thuộc quần đảo Trường Sa mà nước chiếm của Việt Nam từ năm 1988, trong đó có phối cảnh về đô thị tương lai.

Bộ ảnh được đăng tải vào ngày 22/1, cho biết từ ngày 1 đến 7/2/1988, Trung Quốc gửi 11 tàu, mang nhân công và nguyên vật liệu đến đá Chữ Thập, bắt đầu đo đạc, xây dựng đường băng. Ảnh: Sohu

Ngày 24/2/1988, Trung Quốc cho nổ bom phá đất ở bãi Chữ Thập. Trang quân sự Sohu của Trung Quốc cho biết, bãi Chữ Thập là rạn san hô hình bầu dục thuôn dài, chia làm hai khu, tây nam và đông bắc. Toàn bộ rạn san hô này rộng 7,8 km, dài 26 km, diện tích 108 km2. Ở giữa có hồ nước nông, hình thù không rõ rệt, sâu khoảng 14,6 đến 40m. Khi thủy triều lên, toàn bộ rạn san hô chìm xuống dưới nước khoảng 1 m. Rạn san hô chính nằm ở góc tây nam, ước tính rộng 4 km2. Ảnh: Sohu

Khối lượng đất đá, san hô của vụ nổ tạo thành khu vực rộng hơn 8.000 m2. Ảnh: Sohu

Khu vực chính ở bãi Chữ Thập năm 2012, nằm trên rạn san hô góc tây nam. Ảnh: Xinhua

Sohu cho biết, kể từ cuối năm 2013, Trung Quốc bắt đầu cải tạo các rạn san hô và xây dựng nhiều công trình quy mô lớn trên các bãi đá ở Trường Sa như Gạc Ma, Châu Viên, cụm đá Ga Ven. Trung Quốc bắt đầu cải tạo bãi Chữ Thập từ tháng 6/2014. Trong ảnh là doanh trại mới đang được xây dựng trên khu vực chính ở bãi Chữ Thập. Ảnh: Xinhua

Ảnh chụp từ vệ tinh của Digital Globe cho thấy góc đông bắc bãi Chữ Thập là nơi cải tạo đầu tiên của Trung Quốc. Theo Sohu, chưa đầy một tháng, khu vực cải tạo đã tăng diện tích gấp 3 lần, lên 0,96 km2. Sau khi hoàn thành cải tạo góc đông bắc, Trung Quốc sẽ tiếp tục cải tạo các góc khác. Tháng 10/2014, SCMP cũng dẫn lời các chuyên gia Trung Quốc cho hay Đá Chữ thập đã được cải tạo mở rộng tới khoảng một km vuông, trở thành đá lớn nhất Trường Sa và việc cải tạo vẫn còn tiếp diễn.

Hải quân Trung Quốc lần lượt xây dựng một đài quan trắc trên bãi Chữ Thập, một bãi đáp trực thăng và vườn rau rộng 500 m2, phục vụ cho hơn 2.000 quân đồn trú. Ảnh: Navy.81

Trung Quốc cũng cho xây một bến tàu có khả năng tiếp nhận tàu tải trọng 4.000 tấn, một tòa nhà 2 tầng ở đây. Trung Quốc có 2.000 lính đồn trú ở bãi Chữ Thập. Ảnh: CRI.

Các tàu chở nguyên liệu và công cụ bồi đắp hoạt động quanh bãi Chữ Thập. Ảnh: Xinhua.

Phối cảnh bãi Chữ Thập trong tương lai. Trung Quốc muốn bồi đắp và xây dựng bãi Chữ Thập thành đô thị lớn, có nhiều nhà cao tầng, sân bay, bến cảng. Ảnh: Sina
Thằng Khựa này tham vọng thật.

ATTILA

Xe điện
Chỗ nào nói về chính trị _ Tung cẩu là có Lừa, Mà Lừa chỉ nâng bi cho thằng hàng xóm bẩn thỉu. Thử hỏi Lừa là ai? Là *********, gián điệp nằm vùng hay hoang tưởng chính trị? Rõ rệt, chém thêm cái khác cho đỡ bị chửi là ngu đi ông.

anhchip124

Xe hơi
Không nói hay. Cứ đến lúc đó hẵng tính các cụ ạ!

chlmsun

Xe tăng
Cháu làm ngoài mỗi tháng vẫn phải đóng luật đầy đủ giờ cháu mà đi ai kiến xiền đóng luật? Ko đóng thì bị chơi bẩn bựa nhà cháu sống sao. Các bạn ý giờ khôn rồi sẽ ko có đàn áp bóc lột tột cùng như xưa để toàn dân đứng dậy chống lại các bạn ý đâu thay vào đó sẽ là viện trợ tạo công ăn vc làm. Các cụ đc ăn no hơn mặc ấm hơn thì liệu các cụ có muốn ra khỏi jường ko. Rồi bước cuối cùng là free cho mỗi cụ 1 cái card rename nữa là xong :))

vongaban

Xe tải
làm như thế thì lấy ai ra làm lãnh đạo kháng chiến hả cụ???=))
trước hết bắt toàn bộ vịt ran và xóa bỏ vĩnh viễn bọn hại nước hại dân này, trước khi nhân dân cầm súng ra hỏa tuyến liều thân nơi sa trường. dù có hy sinh nhưng ai cũng mãn nguyện. còn không thì miễn bàn.

JetMatiz

Xe buýt
Giặc đến thì đánh thôi, nhường thằng nào được? không nhẽ lúc đó đứng ra mặc cả (với ai?) là phải trừ hết Viet ran mới đánh?

Xichlo2014

Xe tải
Ôi chẳng đánh nhau đâu mà các cụ bàn tán. Lâu lâu rồi em có nc với thằng TQ, nó bảo việc căng thẳng đấy là do cs của ng cầm quyền. Còn dân nc nó thì tin rằng chẳng dại gì đang hoà bình mà lại đi gây hằn thù chiến tranh. Nó bảo ng dân nc nó sợ chiến tranh và bọn nó cũng sợ, vì nc nó gia đình nào cũng chỉ có một con, nên chẳng ai muốn cho con đi bộ đội để đánh nhau cả.

ATTILA

Xe điện
Mịe thằng khựa mà manh động em thề mấy thằng tung của thuê nhà gần chỗ em em thịt gần sạch còn lại các cụ đến thịt nốt giúp em. Còn không nhà ta lại chơi trò bắt giữ con tin tống tiền cả nhà nó cho chúng nó tự loạn. Tiện thể địa bàn nào có khựa các cụ chia thủ luôn đê, có biến có khi lại nổi tiếng vì giúp nước dẹp thù trong giặc ngoài.

xe rùa 2012

Xe container
Mày đánh ngay và luôn đi bọn chó khựa . chỉ sợ lại làm mồi cho cá ngừ đại dương của VN xuất sang Nhật Bản mà thuôi.
hehe oánh thì 1 giờ đến nơi, nhưng chiếm dc thì 100 năm chưa chiếm dc. em ước mềnh có 1000 quả tên lửa gắn hạt nhân, em bấm nút phi 1000 quả sang ngay bọn chó khựa

Thiên sứ

Xe hơi
Đống xương mả tổ nhà chúng nó ở gò Đống Đa còn chưa sợ à ? Hay là ăn lắm hóa chất đẻ như tằm muốn giết bớt dân chúng thì cứ việc sang Việt Nam .
Toàn người Choang thôi cụ ạ. Người Choang là ai thì google nhé.
Thiên sứ thấy mừng vì đại đa số các cụ yêu nước. Chứ như bạn Lừa thì hỏng.

mxm

Xe hơi
Nếu con các anh X, Y, Z ra tiền tuyền và hy sinh thì em mới nhập ngũ ạ. Tiền tuyến chứ không phải làm y tá các cụ nhé :D

Thiên sứ

Xe hơi
Nếu con các anh X, Y, Z ra tiền tuyền và hy sinh thì em mới nhập ngũ ạ. Tiền tuyến chứ không phải làm y tá các cụ nhé :D
Một nước loạn là giùn đẩy trách nhiệm cho nhau. Tổ quốc gọi thì lên đường chứ đừng đòi sự công bằng trên đời, thực tế trên đời không có sự công bằng đâu.
Mua sách về chị Đặng Thùy Trâm, Nguyễn Văn Thạc về mà đọc.

ngoclongvtv

Xe máy
Em thấy từ xa xưa đến những năm gần đây mỗi lần đất nước lâm nguy là mọi người nhất chí đồng lòng để bảo vệ tổ quốc.

red_thanhhoa

Xe hơi
Để hôm nào mời bác PQT dạo một vòng quanh thớt này để cho bác ấy suy nghĩ

kikvakik

Xe buýt
Em thì chả bảo vệ, bảo vệ cho thằng nào ý chứ cho e ếo đâu, cứ thằng nào văn minh dân chủ cho dân đất sống là e theo

red_thanhhoa

Xe hơi
Theo avatar của bác thì nhiều khả năng bác là nhân viên bảo vệ cho đội MU =))
Fun tí, bác đừng giận