[Funland] Các cụ có thích đi hát Karaoke ko?

XSim

Xe container
Em nghĩ cụ nào hát hay và muốn thỏa mãn đam mê ca hát (thanh nhạc) của mình thì không nên hát karaoke. Karaoke chỉ cho vui thôi.

Vo_thuong

Xe điện

Cụ nào hát song ca mí e ko?
Thính thơm các cụ ei, nhào zô thôi ...
Mợ đang trẻ nên thích mấy bài này, em cũng hay hát song ca nhưng lại thích mấy bài như "Tình ta biển bạc đồng xanh", "Lời cuối cho cuộc tình", "Gửi em ở cuối sông hồng" ...
Em thì thích hát kiểu "nghệ sỹ" tức là hát là phải hay và người nghe thấy sướng, không phải hát để giã rượu hay hát bằng tay như mấy cụ trong thớt này mô tả. Cũng có thể do mình quá già rồi cũng nên kk :)

MuathuHN252

Xe lăn
Thính thơm các cụ ei, nhào zô thôi ...
Mợ đang trẻ nên thích mấy bài này, em cũng hay hát song ca nhưng lại thích mấy bài như "Tình ta biển bạc đồng xanh", "Lời cuối cho cuộc tình", "Gửi em ở cuối sông hồng" ...
Em thì thích hát kiểu "nghệ sỹ" tức là hát là phải hay và người nghe thấy sướng, không phải hát để giã rượu hay hát bằng tay như mấy cụ trong thớt này mô tả. Cũng có thể do mình quá già rồi cũng nên kk :)

Ôi cùng gu cụ ơi. E vừa hát bài tình ta biển bạc đồng xanh xong, cbi thơ tình của núi. Gửi em ở cuối sông hồng này. Bài Nơi TY bắt đầu nãy là ng khác hát, e chụp thôi ạ

Taihoatu

Xe lăn
Nhậu nhẹt xong em cũng thích đi hát cho nó xả với phiêu một tí
Nhân viên chỉ cần chọn 1 em vào để chọn bài, rót bia thỉnh thoảng hát song ca cùng, xong ra cho em dăm trăm là ok

chuotdong

Xe điện
Em nghĩ cụ nào hát hay và muốn thỏa mãn đam mê ca hát (thanh nhạc) của mình thì không nên hát karaoke. Karaoke chỉ cho vui thôi.
Đã là kara oke thì có người hát hay hát dở, đòi hỏi hát hay hết thì khó, nên các cụ hay tranh thủ chuyển sang hát bằng tay-nhưng món này chủ yếu để đốt tiền không phải của mình thôi🏗

TG12

Xe tăng

Ôi cùng gu cụ ơi. E vừa hát bài tình ta biển bạc đồng xanh xong, cbi thơ tình của núi. Gửi em ở cuối sông hồng này. Bài Nơi TY bắt đầu nãy là ng khác hát, e chụp thôi ạ
Cháu nghe tên bài 1,3 và 4 còn mấy bài kia chịu ko biết ntn

MuathuHN252

Xe lăn
Cháu nghe tên bài 1,3 và 4 còn mấy bài kia chịu ko biết ntn
Vâng. Em cũng thích mấy bài cũ chút ạ. Em đi hát với cả đội 96 98 nên có 1 số bài e cũng ko biết

firstXpan

Xe buýt
Công ty em vừa tất niên tối qua, ko có hát hò mới chán... :((

Vo_thuong

Xe điện

hehe, mợ đồng hương lại cùng gu âm nhạc, hy vọng một lần nào đó được hát song ca với mợ.
Em thì hát ko được như ca sỹ nhưng cũng có tham gia văn nghệ vườn, nói chung là thích hát và hợp với những bài có âm hưởng dân ca như những bài mợ liệt kê ở trên :)

MuathuHN252

Xe lăn
hehe, mợ đồng hương lại cùng gu âm nhạc, hy vọng một lần nào đó được hát song ca với mợ.
Em thì hát ko được như ca sỹ nhưng cũng có tham gia văn nghệ vườn, nói chung là thích hát và hợp với những bài có âm hưởng dân ca như những bài mợ liệt kê ở trên :)
Ơ đồng hương ạ? Còn 1 loạt bài về quê ta nựa cụ ơi

Vo_thuong

Xe điện
Ơ đồng hương ạ? Còn 1 loạt bài về quê ta nựa cụ ơi
Bài quê ta em thích nghe nhưng hát thì chưa "ra" được mợ ạ. Có bài Mưa chiều miền trung thì hát nghe cũng tạm được, còn những bài xứ Nghệ thực sự thì ít hát, chỉ hay nghe ... để về thử luyện thêm xem sao :)

MuathuHN252

Xe lăn
Bài quê ta em thích nghe nhưng hát thì chưa "ra" được mợ ạ. Có bài Mưa chiều miền trung thì hát nghe cũng tạm được, còn những bài xứ Nghệ thực sự thì ít hát, chỉ hay nghe ... để về thử luyện thêm xem sao :)
Ng đi xây hồ kẻ gỗ ạ? Nay bọn e đi hát, team e có sếp nữ, 3 nhân viên nữ và 3nv nam tổng 7 ng. Mà 3 bạn nam đứng dậy về trước, hội này còn chẳng uống bia uống rượu gì tý nào luôn. Mấy bài kia thì gọi là cũng hát, hoặc có khi chọn xong 2 giọng nữ hát với nhau, 4 chị em ở lại hát mấy bài chán chán nên cũng về sớm.

Vo_thuong

Xe điện
Ng đi xây hồ kẻ gỗ ạ? Nay bọn e đi hát, team e có sếp nữ, 3 nhân viên nữ và 3nv nam tổng 7 ng. Mà 3 bạn nam đứng dậy về trước, hội này còn chẳng uống bia uống rượu gì tý nào luôn. Mấy bài kia thì gọi là cũng hát, hoặc có khi chọn xong 2 giọng nữ hát với nhau, 4 chị em ở lại hát mấy bài chán chán nên cũng về sớm.
haha, ba ông kia chắc lại thích Karaoke mỏi tay chứ ko thích hát chung với chị em trong cơ quan rồi :).
Người đi xây hồ kẻ gỗ thì cũng không khó hát nhưng hát đến mức để người nghe rung động là hơi khó. Bài này em khoái nhất câu "chim lấy được quả chín hồng tươi, ta cũng tìm lấy chi vài dăm quả" - nghe rất lãng mạn.
Nhắc đến bài này lại nhớ NS Nguyễn Văn Tý, gần như các bài hát của ông đều tạo ra những cột mốc đáng nhớ về chủ đề nào đó: từ những chủ đề rất khoai và khô khan như Em đi làm tín dụng, Người giỏi chăn nuôi ... cho đến rất nhiều bài Tỉnh ca như Dáng đứng bến tre, Một khúc tâm tình người Hà Tĩnh hay Bài ca phụ nữ Việt Nam , Mẹ yêu con ... toàn là đỉnh cao. Buồn là cuối đời ông lại vất vả.

MuathuHN252

Xe lăn
haha, ba ông kia chắc lại thích Karaoke mỏi tay chứ ko thích hát chung với chị em trong cơ quan rồi :).
Người đi xây hồ kẻ gỗ thì cũng không khó hát nhưng hát đến mức để người nghe rung động là hơi khó. Bài này em khoái nhất câu "chim lấy được quả chín hồng tươi, ta cũng tìm lấy chi vài dăm quả" - nghe rất lãng mạn.
Nhắc đến bài này lại nhớ NS Nguyễn Văn Tý, gần như các bài hát của ông đều tạo ra những cột mốc đáng nhớ về chủ đề nào đó: từ những chủ đề rất khoai và khô khan như Em đi làm tín dụng, Người giỏi chăn nuôi ... cho đến rất nhiều bài Tỉnh ca như Dáng đứng bến tre, Một khúc tâm tình người Hà Tĩnh hay Bài ca phụ nữ Việt Nam , Mẹ yêu con ... toàn là đỉnh cao. Buồn là cuối đời ông lại vất vả.
Ah các em ý còn ít tuổi cụ ah, cty em cũng lành, các bạn nam cũng ko bia rượu gì đâu. Mấy lần đi họp thường niên ở Xa xa Hà Nội, đêm đi hát có khi hội ý ko đi cơ. Ăn xong là trốn về nhà ngủ ấy ạ

nguyenvu171

Xe buýt
hát không hay lấy tay mà sờ

MuathuHN252

Xe lăn
Cụ có tâm hồn nghệ sĩ quá ạ. Em thì cũng hát chưa tốt lắm, nhưng 1 số lần đi hát m.ng hát cùng có bảo giọng em hợp nhạc trữ tình quê hương và nhạc vàng hơn, nên e cũng đang tập hát thôi. Em nghĩ là cụ hát rất hay ạ

hm.tuan

Xe điện
Dẹp. Em dẹp lâu rồi.
Khổ nhà nào ở cạnh vì nó cứ ông ổng gào như chó cắn ma.
Đi hát thì toàn kiểu câm thích gọi điện, điếc thích nghe đài... Em toàn nằm ngủ rồi phắn. Thích chơi món kia thì ks thẳng tiến, hát hò choá gì.

alo123567

[Tịch thu bằng lái]
https://github.com/sonvirgo/4G-Circumvent
Website
github.com

Pigwalk

Xe container

xetaiday

Xe buýt
Lâu rồi em cũng ít đi hát kara, chắc qua thời trẻ trâu.
Cứ đi hát là em phải tê tê vài lon, thêm tay vịn hát mới phê. Còn hát cho nhau nghe rồi về thấy cũng ko có cảm xúc mấy.
Lúc còn choai choai, kéo 1 băng ae toàn tuổi trẻ máu chiến sàn sàn tuổi, vô quán Kara đường Bùi Thị Xuân, bạo chi bỏ 5 xị vô chai bia cho mấy em gắp... Giờ thì hết ham món đấy rồi.
Giờ em lại thích đi pub, chill vài bài nhạc tây, cũng ổn phết.