[Funland] Các cụ có tin là khi chết linh hồn con người vẫn tồn tại?

ngoc F430

Xe buýt
Có bác nào nghĩ giống em tồn tại 2 thế giới song song đó là tâm thức khi ngủ biểu hiện qua những giấc mơ và tâm thức khi tỉnh thế giới vật chất. Thân mất đi thì tâm vẫn tồn tại sẽ quay về thế giới khi ngủ nhưng dạng lơ lửng ko còn ko gian và thời gian. Gọi hồn là trung gian kéo tâm thức người trong thế giới ngủ nhờ thân xác đó thức tỉnh lại trong thế giới thực nhưng chỉ đc 1 khoảng thời gian nhất định nào đó. Còn làm sao trung gian có thể gọi được và kéo đúng người thì em chưa liên tưởng được.

HA041004

Đi bộ
Em tàu ngầm trong này cũng lâu rồi, thấy các cụ bàn xôm về vấn đề tâm linh này quá nên đăng ký nick để chia sẻ với các cụ chuyện của em. Bố em mới mất vào tháng tư âm vừa rồi và nhập hồn vào em vào ngày làm lễ 3 ngày và 49 ngày cho cụ và điều đó đã thay đổi cách nhận thức của em về vấn đề tâm linh này. Văn em hơi tệ nhưng sẽ cố gắng chia sẻ chi tiết chuyện của em tới các cụ

ngoc F430

Xe buýt
Em tàu ngầm trong này cũng lâu rồi, thấy các cụ bàn xôm về vấn đề tâm linh này quá nên đăng ký nick để chia sẻ với các cụ chuyện của em. Bố em mới mất vào tháng tư âm vừa rồi và nhập hồn vào em vào ngày làm lễ 3 ngày và 49 ngày cho cụ và điều đó đã thay đổi cách nhận thức của em về vấn đề tâm linh này. Văn em hơi tệ nhưng sẽ cố gắng chia sẻ chi tiết chuyện của em tới các cụ
Có khi nào cô đồng dùng thuật thôi miên , những gì người đã khuất đều có hết trong trí nhớ + tiềm thức của cụ và cứ thế cụ tuôn ra ko?

HA041004

Đi bộ
Bố em bị tai biến và sống thực vật hơn 8 tháng thì mất và gia đình quyết định thiêu và đưa bố em về quê (vấn đề này đã được bố em quyết định khi còn khỏe). Sau khi thiêu lấy cốt ở PT thì GĐ em đưa bố em về an táng ở quê nhà và cũng làm lễ 3 ngày ở quê luôn. Khi làm lễ 3 ngày em là người cầm cành phan và ông thầy cúng yêu bảo em nhắm mắt vào, phải nói thêm là em không tin vào tâm linh đâu lúc đó em còn nghĩ là lúc nữa thì cứ rung nhẹ cành phan cơ, nhưng rồi bắt đầu có chuyện xẩy ra. Khi ông thầy cúng làm lễ thì em cảm thấy cành phan mình cầm có tiếng đập nhẹ như tim đập giống như để tay vào ngực ấy. Sau đó thì em thấy 1 vòng tròn màu đen ập vào đầu

formen

Xe lăn
Cái ổ cứng nó hỏng thì data cũng bay hết.

honda acura

Xe điện
Bố em bị tai biến và sống thực vật hơn 8 tháng thì mất và gia đình quyết định thiêu và đưa bố em về quê (vấn đề này đã được bố em quyết định khi còn khỏe). Sau khi thiêu lấy cốt ở PT thì GĐ em đưa bố em về an táng ở quê nhà và cũng làm lễ 3 ngày ở quê luôn. Khi làm lễ 3 ngày em là người cầm cành phan và ông thầy cúng yêu bảo em nhắm mắt vào, phải nói thêm là em không tin vào tâm linh đâu lúc đó em còn nghĩ là lúc nữa thì cứ rung nhẹ cành phan cơ, nhưng rồi bắt đầu có chuyện xẩy ra. Khi ông thầy cúng làm lễ thì em cảm thấy cành phan mình cầm có tiếng đập nhẹ như tim đập giống như để tay vào ngực ấy. Sau đó thì em thấy 1 vòng tròn màu đen ập vào đầu
Hóng,,,

Cụ Nicolas

Xe buýt
Em nghĩ linh hồn cũng giống như hệ điều hành (Win, Android, iOS). Nó tồn tại nhưng vô hình, không có "sắc, tướng" mà chỉ thể hiện sự tồn tại của nó thông qua các phương tiện hiển thị (màn hình, loa...).

Nó cũng không thể tồn tại độc lập bên ngoài vật chất (ổ cứng, đĩa CD)

Nó có thể bị lỗi ít hoặc nhiều, tạo ra các chứng bệnh tâm thần: Đơ, treo giống như chứng tâm thần phân liệt, chạy ra kết quả sai như các chứng điên loạn... Các lỗi này do tự sinh ra trong quá trình hoạt động hoặc do tác nhân bên ngoài (virus, ổ cứng bị va đập)

Trong một điều kiện đặc biệt nó có thể chuyển từ người này sang người khác (khái niệm đoạt xá của võ hiệp, tiên hiệp =)) ) Tuy nhiên khoa học hiện đại chưa phát minh ra phương pháp xóa và tải lại hệ điều hành (linh hồn) trên người.

Sau khi phân tích thì thấy rằng con người nhiều khả năng là một loại robot sinh học được chế tạo ra. :D

À, sau khi chết thì dữ liệu bị xóa hết, hệ điều hành được copy sang phần cứng khác.

Tuy đây vẫn là hệ điều hành lúc trước (linh hồn bất tử) nhưng mặt khác lại vì các dự liệu bị xóa hết, linh hồn bị reset về trang thái ''factory data reset" nên tuy linh hồn thì bất tử nhưng con người thì đã chết thật sự rồi.

Vì thế sẽ không tồn tại cái "Ta" ngao du từ kiếp này sang kiếp khác. Ta chỉ có một kiếp thôi. Còn cái linh hồn, nó vừa là ta nhưng cũng không phải là ta, nó tồn tại qua nhiều kiếp nhưng không liên quan gì đến ta cả.
Cũng là 1 cách diễn giải

obi

Xe tăng
Ngủ 1 giấc còn chả thấy linh hồn đâu nói gì đã chết.

Policeman

[Tịch thu bằng lái]
- Em đợi bao giờ có định nghĩa khoa học "linh hồn" là gì thì em... đợi tiếp :D
- Lúc đó em sẽ đợi bao giờ có thực nghiệm khoa học đo đạc và chứng minh sự tồn tại của "linh hồn".

Nhưng mà em đang lo là đợi lâu quá em biến xừ nó thành linh hồn ngay từ bước một

Policeman

[Tịch thu bằng lái]
Những chuyện dư lày luôn luôn là kể lại chứ hầu như chả bao giờ thấy video quay trực tiếp.
Và chưa bao giờ thấy ai kiểm chứng "linh hồn", vd vặn hỏi những câu mà chỉ "linh hồn" biết chẳng hạn.

Kokolo

Xe buýt
Mở thớt này cẩn thận vong nó về nó phá đấy

Vớ vẩn thôi

Xe điện
Lo xa cũng là một điều tốt CCCM ạ . Quan điểm của nhà cháu là mình cứ cố gắng sống tử tế ở kiếp này . Kiếp sau có hay không cũng chẳng quan trọng lắm . Bởi lẽ có nhiều lý do mà một trong các lý do ấy là cái văn hóa " chạy" của người Việt . An ủi mình rằng : Ờ , thằng A con B nó xấu , thất đức thật đấy dưng mà nó chi toàn lễ to , thầy ,sư giỏi kiểu gì nó chẳng kiếm chỗ ở Tây phương cực lạc . Mình dân đen cố sống tử tế là được rồi xác định cmnl là vào địa ngục ( Vì chỗ tốt bọn nó chạy hết rồi - Theo triết lý âm sao dương vậy ). Bao giờ có tiền chạy sau =))

HA041004

Đi bộ
và bung lên, em cảm thấy không chịu được và miêng em bật ra tiếng khóc. Lúc đó não em vẫn nhận biết được mọi việc bình thường nhưng không điều khiển được hành động của mình , em nghe thấy tiếng lao xao mọi người nói xung quang nói cụ về đấy. Em thấy hoang mang quá vì cũng chẳng biết cái quái gì đang xảy ra với mình, cái miệng mình thì vẫn đang khóc mà không phải do não mình điều khiển. Rôi miệng em cũng ngừng khóc và mở mắt ra thì ông thầy cúng bảo em nhắm mặt vào, ờ thì nhắm vậy xem thế nào. Lúc này thì tay em bắt đầu xoay cành phan và miệng em cười rất vui sau một lúc thì em mở mắt ra và đứng bật dậy đi ra ngoài (các hành động không phải não em điều khiển). Lúc đó em cảm thấy 2 đầu gối đá ra không phải cách em đi hàng ngày (sau này xem lại clip thì thấy lưng mình gù xuông chân đi đá ra hai bên, giọng nói cũng khác - Nhà em có người quay lại nhưng vì lý do riêng tư nên không public được) mọi người trong gia đình đều nói giống dáng đi bố em. Em đi ra ngoài và mọi người trong gia đình bắt đầu chạy theo

hm.tuan

Xe điện
Em hóng cụ nào làm chuột bạch về rì pọt

slaz8

Xe ba gác
dùng chữ mà lý luận đó cụ nào thắng đới.
Lin hồn, ma, quỷ
Thân trung Ấm ( Vong)
Những thứ không sờ nắn, nhìn thấy thay cảm nhận được, mà phải dùng ngôn ngữ để miêu tả thì còn cãi nhau đời này qua đời khác...

Cái gì còn lại sau khi sinh vật chuyển pha?
Cái gì còn lại sau khi con người chết vật lý?
Những cái nhìn thấy được chỉ là sản phẩm của các bon và các hợp chất hóa học.
Những cái không nhìn hấy được sau khi sinh vật chuyển pha, hay sau khi con người chết là gi? ( em tin chắc 99,99% các cụ trên này đều trả lời được. Có điều câu trả lời đó đã đủ chưa? thì chờ các nhà khoa học trong tương lai tạo ra công nghệ để hiển lộ phần này)
Nhưng có thể khẳng định vẫn có những thứ mà không thể nhìn thấy bàng mắt người được.
Em chỉ cần nói thế là đủ( em không cổ súy cho việc ma quỷ lòe bịp hù dọa người nhé.)

IxxI

Xe tăng
Website
sieusim.com

daovietnhat

Xe đạp
Phương Tây họ không tin nó tồn tại, em cũng chỉ nghĩ thử 2 câu hỏi này thôi đã muốn tin rồi:
- Nó không tồn tại sau khi chết? Vậy trước khi sinh ra nó là cái gì? Ở đâu?
- Cái gì làm trái đất quay mãi như vậy? Cái gì làm vũ trụ to quá như vậy? Hay đúng là chúng ta đang ở trong Matrix?

Doinhucaitoi

Xe buýt
Cụ nào toạch rồi cho e hỏi việc này có thật không vậy ợ?

Doinhucaitoi

Xe buýt
E tin người chết hồn của họ vẫn làm được nhưng cũng việc như khi còn sống.
Chỉ là ko biết làm thế nào , lúc nào. Nghe đồn bên Mỹ chết vẫn đi bỏ phiếu dc đấy :))
Ở Việt Nam thì e không biết có đi bỏ phiếu không nhưng mới đây nhất tại Quận Đống Đa, bà này chết 2 năm rồi còn mò về ký giấy xác nhận đất đai đấy, gớm bà về ký ntn làm lãnh đạo quận sợ mất mật 🤪🤪🤪