[Funland] Các cụ đã thử CHATGPT của Open AI chưa? Em demo 1 quả nói chuyện với AI, món này quá kinh khủng

Phammie

Xe hơi
Con GPT này vui thật í, đọc nhiều câu trả lời của nó tính giải trí cực cao. Hơn cả diễn viên hài. :D Cái chính là nó trả lời rất tự tin, khả năng ứng biến cực nhanh, nhạc nào cũng nhảy - mà cái này em lại rất thiếu. Cách nó trả lời giúp em nhìn ra được cách khắc phục nhược điểm đó của bản thân. Nói chung với những câu hỏi mang tính tương đối không đòi hỏi độ chính xác thì nó quá giỏi, còn mà tin nó ngay thì dễ mà ăn cám. Trẻ con xài con này, nếu không dùng đúng có khi chẳng học được gì mà chém gió thành thần. Với những ai muốn học thực sự thì con này thực sự là một công cụ tuyệt vời.

zinhaicau

Xe điện
Vậy thì nó sẽ mở ra tương lai ko còn lo nỗi cô đơn khi có internet và p tiện mà lại ở cách biệt với thế giới con người các cụ nhể.

Hự.

Xe điện
Trả lời cũng lăng nhăng phết

Amendaphat

Xe buýt
Em không có tài khoản, cụ nào hỏi giúp em thời điểm nào bắt đáy BĐS tốt nhất được không ah.

Muon_biet

Xe cút kít
Túm lại, hỏi về vấn đề nào đều trả lời bằng cách...chuyển đến các chuyên gia theo các lĩnh vực chuyên môn thôi!

ttvnol.com

Xe tăng
Nó là cái con free cho cụ dùng chùa thôi ạ, thì mới đến năm 2021. Còn hiện tại nó đang bán acc bản Pro từ $20 đến $40 thì khả năng cao nó biết luôn cái cụ đang nói là gì đấy ạ :D
Cụ đã subcri bản plus rồi ạ ? Nó sent mail invite cụ hay là thế nào vậy ? Em tìm link để pay tiền phí mà ko thấy mà chỉ điền form wailist . Phần billing đã điền thông tin thẻ đầy đủ .

ttvnol.com

Xe tăng
Con GPT này vui thật í, đọc nhiều câu trả lời của nó tính giải trí cực cao. Hơn cả diễn viên hài. :D Cái chính là nó trả lời rất tự tin, khả năng ứng biến cực nhanh, nhạc nào cũng nhảy - mà cái này em lại rất thiếu. Cách nó trả lời giúp em nhìn ra được cách khắc phục nhược điểm đó của bản thân. Nói chung với những câu hỏi mang tính tương đối không đòi hỏi độ chính xác thì nó quá giỏi, còn mà tin nó ngay thì dễ mà ăn cám. Trẻ con xài con này, nếu không dùng đúng có khi chẳng học được gì mà chém gió thành thần. Với những ai muốn học thực sự thì con này thực sự là một công cụ tuyệt vời.
Đó là vì sao em đang tính đến 1 phương án cho F1 đó là các môn khoa học tự nhiên thì kiếm ứng dụng AI cho tự học homeschool . Còn đi học "trường làng" chỉ để tương tác bạn bè và xã hội .

dhela

Xe tăng
Cụ thử hỏi lại nó bằng một câu hỏi theo kiểu không chơi mẹo xem, em nghĩ sẽ khác đấy.
Em hỏi và nó trả lời đây:
Chứng tỏ Nó thông minh^^
Nó biết ai như thế nào ^^
Cụ viết rõ ràng mạch lạc, tôn trọng Nó nên Nó trả lời tử tế ^^

Main_GSM

Xe tăng
Em đã dùng từ trước Tết âm 2023 rồi. Cơ mà Chat GPT này nó làm thơ và sáng tác lời bài hát cũng hay phết ạ.

Binbi

Xe điện
Chứng tỏ Nó thông minh^^
Nó biết ai như thế nào ^^
Cụ viết rõ ràng mạch lạc, tôn trọng Nó nên Nó trả lời tử tế ^^
Nếu người hỏi cố tình hỏi lắt léo, đặt câu sai văn phạm thì nó sẽ trả lời "láo toét" luôn.

buicongchuc

Tháo bánh
Em bị nhiều người hỏi quá nên em lập ra 1 cái group trên FB. Các cụ vào hóng cho vui nhá

Cám ơn lão nhiều!

BiK

Xe điện
Cụ nào hỏi hộ em chatbot ý cái này với: Quả trứng có trước hay con gà có trước.

cadan

Xe container
Tomtat:
"soạn bài phát biểu trước toàn thể nhân viên cho ngày đi làm đầu tiên sau Tết, thay vì cặm cụi gõ từng câu rồi sửa đi sửa lại, tôi đưa ra yêu cầu thế này với ChatGPT: "Soạn một bài phát biểu sử dụng ba từ khóa lạc quan, tốc độkiên cường". Tí tách chỉ trong 15 giây sau, bài phát biểu được hoàn thành. "

"công cụ AI biết diễn giải logic giữa ba từ khóa đã cung cấp: điều gì là nền tảng, mối liên kết giữa ba khái niệm là gì, đâu là điểm quan trọng nhất. Cấu trúc bài viết tốt, biết liên kết với bối cảnh kinh tế, có điểm nhấn, có kết luận nhấn mạnh."

"khi người ra đề bài càng giỏi, AI cho ra kết quả càng tốt. "

" nhân loại đang bước vào thời đại mà con người sẽ được nhận biết nhờ phát triển tư duy bậc cao (higher cognitive thinking) - khả năng tối thượng để chứng minh vai trò của mình trước máy móc. "

"Nó có thể là một trợ lý làm việc bất kể giờ giấc; có thể giúp tiết kiệm nhiều giờ trong việc soạn nội dung marketing, dựng các bản thiết kế, viết giải trình, tóm tắt biên bản cuộc học, lập báo cáo, dựng slide trình bày... Và nó sẽ còn được con người phát triển để không chỉ dừng lại ở đó. "

những con robot thông minh có quá nhiều cơ hội để thay thế các nhân sự đang làm việc trong tình trạng vật vờ "có cũng như không".

Các sản phẩm "siêu" AI với khả năng giải quyết vấn đề đúng lúc phát sinh ra vấn đề (point of need learning), thay vì đợi đăng ký một khóa học nào đó hoặc tuyển dụng nhân sự mới, sẽ là tiền đề cho một cuộc cách mạng công nghệ mới......................loại bỏ dần những nhân sự thụ động, kém hiệu quả trong công việc, lạc hậu trong tư duy... "