Thảo luận Các cụ đi đăng kiểm cẩn thận nhé

vietfamily8866

Xe đạp
Các cụ cho em hỏi xe đăng ký HN
Em công tác ở tỉnh thì đăng kiểm ở tỉnh có được ko ạ

VocaVola

Xe tải
Nó xin nên cho nó cụ à, chứ vòi vĩnh thì quên mẹ đi
Đúng là họ chỉ nhẹ nhàng xin khi gần kết thúc ktra. Em thỉnh thoàng tự mở cửa vào phòng để trong mũ trên bàn 1 lít cho vui vẻ. một số lần để luôn trên ngăn gần phanh tay trong xe đều dc mời cất đi :D

Man2020

Xe hơi
Xe mới lấy từ bên 1234 đăng ký qua mà nó còn xin tiền cafe thì xe cũ độ đẽo ko mất xèng hơi phí các cụ à :)

Ngocqlb

Xe tăng
cụ nào đi đăng kiểm ở 2903V - Láng Thượng ( gần ĐHGTVT) cho e hỏi chút chỗ này dịch vụ thế nào ạ? e chuẩn bị đi đăng kiểm nhưng chưa làm ở đây bao giờ.
cảm ơn các cụ chia sẻ.
Ngoon mà, nếu cụ cẩn thận đặt 100 or 200 là ok

ngựa thồ

Xe tăng
Chỗ này hơi đông thôi cụ, các vấn đề KT em thấy đỡ soi mói hơn ở chỗ SVĐ MĐ, tuy nhiên kiểu gì cũng xin đểu 1 lít nếu cụ ko tự nguyện để trong xe trước. Xin cũng lễ phép nên ngại nên phải cho.
Chỗ SVĐ có 1 lần nó cứ gọi e ra bảo là pha cốt gì đó để hơi cao, xe em có chỉnh cao thấp trong xe em bảo để e chỉnh xuống nó bảo vẫn cao..... rồi xin 200 thì không bắt làm lại.(ko cho chỉnh tại chỗ mà loại ra để làm lại từ đầu). Từ đó e tránh chỗ này
Sao cụ ko hỏi nó thế nào là hơi cao 😀

hi_quy_ep

Xe máy
Các cụ nói có sai đâu: Làm nghề nào ăn nghê đấy :) thế kinh tế nó mới phát triển được

meomeo128

Xe tải
Hôm qua em đi đăng kiểm xe em ở đầu Kim Mã (em ko biết đoạn này thuộc KM hay CG nữa)
Đến nơi thì xe xếp hàng đông quá, 1 chú ra phát cho tờ giấy hẹn 30" quay lại. E cầm tờ giấy chạy đi định kiếm chỗ nào ngồi CF để đợi. Ôi thôi mới chạy được 300m thì 1 bóng áo vàng vượt lên giơ gậy yc em tấp xe vào lề. E hiểu chuyện xuống bảo a vừa trong ĐK ra kiếm chỗ ngồi chờ đến lượt và đưa tờ giấy xếp lốt có giờ hẹn cho chú xem. Chú bảo anh cứ đưa bằng em xem, cầm bằng xong chú bảo anh về 1234 giúp em. Sếp em đang ngồi đấy.
Xe em quá hạn ĐK mất hơn chục ngày vì em đi CT nên biết là mình sai. Việc vớ vẩn nên ngại nhờ, sau lại phải đáp lễ nên em nhỏ nhẹ chú ngồi bàn. Chú chỉ điều khoản nọ kia.... phạt, giữ xe....Rồi chú nhấc quyển sổ lên cho em thấy mấy tờ có hình lãnh tụ bên dưới rồi cười với em thật tươi. E đành rút 2 tờ màu đỏ cho xong. Chú lấy quyển sổ đặt lên rồi bắt tay em cám ơn cẩn thận, dặn anh đừng chạy đâu nữa, đến giờ hẹn rồi đấy.
Rút ra là có chim lợn ở cổng đăng kiểm các cụ nhé, nên các cụ cẩn thận
đoạn đầu thì đúng nhưng đoạn bắt tay là e ko lừa được e đâu nhé =)) , chưa nói thời co vít cô viếc :)) lấy đâu ra tay mà bắt cccm nhề

VIEEJTNAM

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ cho em hỏi xe đăng ký HN
Em công tác ở tỉnh thì đăng kiểm ở tỉnh có được ko ạ
Đăng kiểm được quản ký bởi Cục đăng kiểm, giờ cứ tiện đâu vắng vẻ, giá cả hợp lý thì làm thôi.

trungthanhkt86

Xe hơi
Hôm qua em đi đăng kiểm xe em ở đầu Kim Mã (em ko biết đoạn này thuộc KM hay CG nữa)
Đến nơi thì xe xếp hàng đông quá, 1 chú ra phát cho tờ giấy hẹn 30" quay lại. E cầm tờ giấy chạy đi định kiếm chỗ nào ngồi CF để đợi. Ôi thôi mới chạy được 300m thì 1 bóng áo vàng vượt lên giơ gậy yc em tấp xe vào lề. E hiểu chuyện xuống bảo a vừa trong ĐK ra kiếm chỗ ngồi chờ đến lượt và đưa tờ giấy xếp lốt có giờ hẹn cho chú xem. Chú bảo anh cứ đưa bằng em xem, cầm bằng xong chú bảo anh về 1234 giúp em. Sếp em đang ngồi đấy.
Xe em quá hạn ĐK mất hơn chục ngày vì em đi CT nên biết là mình sai. Việc vớ vẩn nên ngại nhờ, sau lại phải đáp lễ nên em nhỏ nhẹ chú ngồi bàn. Chú chỉ điều khoản nọ kia.... phạt, giữ xe....Rồi chú nhấc quyển sổ lên cho em thấy mấy tờ có hình lãnh tụ bên dưới rồi cười với em thật tươi. E đành rút 2 tờ màu đỏ cho xong. Chú lấy quyển sổ đặt lên rồi bắt tay em cám ơn cẩn thận, dặn anh đừng chạy đâu nữa, đến giờ hẹn rồi đấy.
Rút ra là có chim lợn ở cổng đăng kiểm các cụ nhé, nên các cụ cẩn thận
2 tờ đỏ là 100k hả cụ, vậy cũng đỡ hix

sivibi

Xe tăng
Đăng kiểm bây giờ xã hội hoá toàn tư nhân làm. Sao lại vẫn có trò xin đểu nhỉ, em nghĩ họ phải cố làm tốt để kéo khách đến chứ nhỉ. Em vẫn đăng kiểm ở kim mã, làm xong có 1 cậu xin tiền rồi mới đưa giấy tờ.

Lady in red

Xe buýt
Em vừa làm ở gần Tam Trinh chẳng mất đồng nào. Vì em ngơ ngơ ko biết để tiền chỗ nào nên em kệ. Xe em mới nên chẳng lo. Em bị quá đk 4 hôm, bị công an bắt nên mới biết hết đk. May mà các chú thương, thả chị già luôn ạ.

Dao Soai

Xe tải
Em vừa làm ở gần Tam Trinh chẳng mất đồng nào. Vì em ngơ ngơ ko biết để tiền chỗ nào nên em kệ. Xe em mới nên chẳng lo. Em bị quá đk 4 hôm, bị công an bắt nên mới biết hết đk. May mà các chú thương, thả chị già luôn ạ.
Do cụ ăn ở tốt hay có bác chỉ lối ấy ạ

Lady in red

Xe buýt
Do cụ ăn ở tốt hay có bác chỉ lối ấy ạ
Em thề luôn là em ko đưa đồng nào ạ.
Em bảo chị bận quá nên quên. Giờ chị đang qua trường cháu xem bóng đá. Các em tha cho chị ko chị muộn. Hihi