các cụ đi mercedes giúp em vụ thay lọc xăng

viethung167

Xe hơi
xe em mercedes E 250 cgi đi được 2 năm 4 tháng khoảng 4 vạn 3 km xăng em hay đổ cây trần quang khải chỉ đổ xăng 95 , cho em hỏi giờ đã phải thay lọc xăng chưa .Theo cảm giác của em thì vẫn ổn nhưng mấy anh em khuyên nên thay lọc vì xăng của mình không chuẩn , nhưng cái lọc nó max quá 14 củ vào mẹt , à quên xe em hay bị giật khi máy nguội hoặc sáng nổ máy đi 1 đoạn thì bị theo các cụ có phải do kim phun bị bẩn không

mercedesviet

Xe buýt
Cụ Dũng tai biến đâu, vào giúp anh em nao. Sang t7 ngủ dậy muộn thế...

dung_taybien

Xe tăng
xe em mercedes E 250 cgi đi được 2 năm 4 tháng khoảng 4 vạn 3 km xăng em hay đổ cây trần quang khải chỉ đổ xăng 95 , cho em hỏi giờ đã phải thay lọc xăng chưa .Theo cảm giác của em thì vẫn ổn nhưng mấy anh em khuyên nên thay lọc vì xăng của mình không chuẩn , nhưng cái lọc nó max quá 14 củ vào mẹt , à quên xe em hay bị giật khi máy nguội hoặc sáng nổ máy đi 1 đoạn thì bị theo các cụ có phải do kim phun bị bẩn không
Cái vụ e bôi đậm kia thì cụ cho kiểm tra ngay cụ nhé, nếu đề máy mà còn có tiếng kêu thì nguy hiểm rùi
Còn về cái lọc xăng, theo tiêu chuẩn thì lọc xăng thay ở km 6.4V, hoặc 2 năm, và kèm theo khuyến cáo tại thị trường nước ta là có thể thay sớm hơn nếu xăng chất lượng ko tốt,
Còn cụ mà đổ phải xăng đểu như kiểu xăng bị nước hoặc dầu lẫn vào thì còn thay sớm hơn cụ ạ
@Việt, chú mày mất tích đâu thế????????? bảo tìm co a con C a đi mà mãi ko tìm đc

B18

Xe tăng
Cái vụ e bôi đậm kia thì cụ cho kiểm tra ngay cụ nhé, nếu đề máy mà còn có tiếng kêu thì nguy hiểm rùi
Còn về cái lọc xăng, theo tiêu chuẩn thì lọc xăng thay ở km 6.4V, hoặc 2 năm, và kèm theo khuyến cáo tại thị trường nước ta là có thể thay sớm hơn nếu xăng chất lượng ko tốt,
Còn cụ mà đổ phải xăng đểu như kiểu xăng bị nước hoặc dầu lẫn vào thì còn thay sớm hơn cụ ạ
@Việt, chú mày mất tích đâu thế????????? bảo tìm co a con C a đi mà mãi ko tìm đc
Trường hợp lúc mới đi mà giật giật 1 lúc xe em thỉnh thỏang cũng bị. Nhưng em để ý chỉ xảy ra khi trời quá nóng hoặc quá lạnh. Trước đây có cụ nói cũng có thể nguyên nhân là do cảm biến oxy phải không cụ taybien...???

Cụ Dũng tai biến đâu, vào giúp anh em nao. Sang t7 ngủ dậy muộn thế...
Tết nhất đến nơi rồi mà không thấy MB cho khách hàng con gà chai rượu nào ah Việt ơi.. :D

Chỉnh sửa cuối:

mercedesviet

Xe buýt
Cụ andu đẩy sang cụ đại nam ạ :))
lạy cụ. cụ khẽ cái mồm thôi, chết em đấy...
Tại mấy lần bước đến cái quán cafe của anh nhưng bị đuổi ngay từ cửa ko được vào nên chả biết bẩm báo với anh thế nào cả. Em bảo lấy xe C200 BE cũ ngon choét thì không lấy cứ C300 cơ.... ai bảo...
Tết nhất đến nơi rồi mà không thấy MB cho khách hàng con gà chai rượu nào ah Việt ơi.. :D
Năm nay em chả thấy có tí gì từ hãng luôn. Mấy hạt ngô hay cám gạo cũng chả thấy. buôn thế anh ạ.

RAVA

Xe ba gác
-Mấy năm trước em còn được tặng lịch, đến năm nay thì chả có gì luôn?:102:

viethung167

Xe hơi
cái vấn đề bị giật thì 1 số anh em đi mẹc động cơ CGI như em cũng bị nhưng chỉ khi sáng nổ máy đi thì bị nóng máy nên là hết

HEINEKEN

Xe đạp
Xe em cũng E250 2010 như bác. Sáng ra nổ máy đi luôn thì xe bị giật trong khoảng 1km đầu và sau đó sáng đèn check engine, tiếng nổ của xe nghe như có vẻ xăng bị lẫn nước. Giải pháp của em là đề nổ xe tại chỗ trong vòng 3 phút trước khi đi. Mất thời gian chút nhưng được cái không bị giật và báo đèn check engine nữa. Bác viethung167 và các bác khác cùng hiện tượng đã có phương án xử lý triệt để chưa? Sống chung bệnh kiểu này e không ổn tí nào cả.

cái vấn đề bị giật thì 1 số anh em đi mẹc động cơ CGI như em cũng bị nhưng chỉ khi sáng nổ máy đi thì bị nóng máy nên là hết

viethung167

Xe hơi
Bác nói đúng bệnh xe em mà em cũng làm như bác nổ máy 1 lúc song mới đi trứơc thì có báo đèn check engine h thì không thấy

dung_taybien

Xe tăng
Trường hợp lúc mới đi mà giật giật 1 lúc xe em thỉnh thỏang cũng bị. Nhưng em để ý chỉ xảy ra khi trời quá nóng hoặc quá lạnh. Trước đây có cụ nói cũng có thể nguyên nhân là do cảm biến oxy phải không cụ taybien...??:D
Nếu là cảm biến oxi thì xe có hiện tượng hao xăng, xe có mùi rất khó chịu, và có hiện tượng báo lỗi động cơ
Cái bệnh xe bị khi trời nóng và lạnh như cụ thì cũng hơi lạ,

HEINEKEN

Xe đạp
Chia sẻ với bác là lúc mới bị báo đèn check engine em xin tư vấn tại hãng. Nhân viên có quét máy tính phán là thay bánh răng cam. Với kinh no 150 Hãng mercedes nên em tự đặt câu hỏi là vì sao một cỗ máy tinh vi lại có thể lỗi lệch bánh răng cam cần phải thay hết 60 củ sau thời sử dụng 2 năm một cách đơn giản như thế được. Thấy em chần chừ nhân viên tư vấn thêm rằng thì là có thể đèn check engine sáng do lỗi của cụm dây chuyển đổi tín hiệu phía trên bánh răng cam. Nếu là lỗi này thì chỉ chỉ cần tháo cụm dây ra hàn lại có thể ok và chỉ hết 1 củ. Biết đâu đấy số em may thì hết đèn check và tiết kiệm được 59 củ. Qua tình huống hỏi và trả nhời này em quyết định không thể giao vợ 2 cho một công ty với những chuyên gia như vậy được. Em sử dụng theo kiểu đã nói ở trên đến nay cũng được đôi tháng nay và cho dù sáng dậy đi làm có phải mất thêm 3p để chờ em nó nóng máy thì vẫn cảm thấy hài lòng vì quyết định sáng suốt của mình ah.
Em vẫn đang đi tìm giải pháp tối ưu để khắc phục hiện tượng trên. Có bác nào đã từng kinh qua xin chỉ giáo giúp ah. Vào hãng thì không bao giờ nữa, kể cả bơm lốp xe vì em đã mất niềm tin với các chuyên gia đó rồi.
Bác nói đúng bệnh xe em mà em cũng làm như bác nổ máy 1 lúc song mới đi trứơc thì có báo đèn check engine h thì không thấy
wi

Cu qua e di 99 pham hung

part.vn09

[Tịch thu bằng lái]
số 3A, Ngõ 147 B Tân Mai, Hoàng Mai, Hà Nội
Website
www.phutungotoducmy.com
Lọc xăng thì ra ngoài mà thay rẻ hơn cụ ợ, h cũng nhiều xưởng sửa xe sang chứ o phải nhất thiết là vào hãng

donfx

Xe buýt
Cụ để ý khi mới nổ máy, vòng tua lên khoảng > 1200, cụ nên chờ cho đến khi vòng tua xuống ổn định còn khoảng 700-800, lúc này cụ nhìn vào đồng hồ đo nhiệt đã nhảy lên được 1, 2 vạch, lúc này cụ mới nên cho em nó xuất phát. Còn vụ giật, thường gặp khi xe chuyển số, xe đi chậm chưa đủ đà do nặng. Đi nội thành rất hay bị giật. Cụ ra cao tốc bảo đảm không giật tý nào luôn.

oto16ahn

Xe điện
giật có thể ở bugi cụ ạ.phải kiểm tra mới chuẩn đoán đc.mà sao cái lọc nó max thật đấy cụ ạ.khiếp =))

Hai_W203

Xe đạp
Sặc, các bác ở hãng hay đùa anh em, em thay các lọc xăng cho chú W203 của em chỉ có khoảng gần 3 triệu thôi mà.
Bệnh đi của bác đúng như bác oto6ahn nói đấy, bác cứ thử tháo bugi ra làm vệ sinh xem như thế nào, nếu được thì tốt, không thì làm tiếp chỗ khác. Em nghĩ với thông số xd của bác có thể thay luôn cả lọc xăng dầu và lọc dầu hộp số, đi sẽ em hơn nhiều. Tất nhiên hãng quy định phải thay những bộ phận đó sau khoảng 6 vạn km, tuy nhiên đó là với điều kiện xăng dầu và đường xá của Tây, điều kiện của ta không được như thế đâu bác ơi. Xe em khi thay lọc xăng lúc đi gần 5 vạn mà luc đổ lọc ra còn nâu hơn nước sông Hồng mùa lũ. Với lại em thấy có đắt lắm đâu bác: tất cả lọc xăng, lọc dầu hộp số, roăng hộp số và dầu hộp số chỉ khoảng hơn 8 triệu thôi mà.

Nguyendzzung

Xe đạp
Còn này lúc đầu báo sai lỗi vị trí cảm và kêu lọc cọc,sau khi em thấy thế nhông cảm thì hết kêu sửa được bệnh check engine,máy dễ nổ hơn nhưng thì thoảng xe nó hơi bị giật đèn eco lúc đươc lúc mất các cụ chém hộ cái

Trương278.hp

Xe đạp
Máy 271 thì phải . Cụ thay nhông cam và xích tăng tỳ cam đi hết về bệnh luôn

Super_voz

Xe buýt
Cụ cắm máy đọc lỗi chưa?

Còn này lúc đầu báo sai lỗi vị trí cảm và kêu lọc cọc,sau khi em thấy thế nhông cảm thì hết kêu sửa được bệnh check engine,máy dễ nổ hơn nhưng thì thoảng xe nó hơi bị giật đèn eco lúc đươc lúc mất các cụ chém hộ cái

oto16ahn

Xe điện
Còn này lúc đầu báo sai lỗi vị trí cảm và kêu lọc cọc,sau khi em thấy thế nhông cảm thì hết kêu sửa được bệnh
check engine,máy dễ nổ hơn nhưng thì thoảng xe nó hơi bị giật đèn eco lúc đươc lúc mất các cụ chém hộ cái
thay nhông k hết đc đâu cụ ạ